• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • A71
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi tắm cho bé Tít nhà tôi bằng chè xanh tốt lắm, hết rôm sẩy,mụn nhọt nhưng thấy mẹ bé bên cạnh bảo da bé sẽ bị đen thui, có mẹ bé nào biết không?
    Helpppppp !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về sữa TH true milk

Xin chào BTC! Bé nhà mình giờ đã được 4 tuổi. Hiện giờ mình chỉ cho bé uống sứa TH mỗi ngày. Vậy...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Tuyệt đối không để trẻ ở nhà một mình

Hôm qua đọc báo mạng, thấy 1 cái tin mà đọc xong, mình choáng váng luôn. Nội dung của bài báo đại...

• Tắm cho bé bằng nước lá xuyên tâm liên

Nhà mình có mẹ nào tắm cho bé bằng lá xuyên tâm liên không, cho mình chút kinh nghiệm về loại lá này với. Mấy anh ở cơ quan bố chíp bảo tắm bằng nước lá này để trị rôm cho bé rất tốt nhưng đọc một số bài báo lại bảo không tốt nên cũng hơi băn khoăn...?

• tắm cho bé bằng chanh

các mj cho mình hỏi tắm cho bé bằng chanh co ảnh hưởng gì ko. bé nhà mình được 3,5 tháng mình thường tắm cho bé bằng chè xanh và chanh nhung pha loãng thôi ( 1/2 quả cho 1 chậu nước tắm to), như vậy có ảnh hưởng gì không

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Khi bé Huệ Anh còn nhỏ, mình cũng tắm cho bé bằng lá chè xanh, không thấy da bé đen đi mà chỉ thấy.....khăn tắm đen thui
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng tắm chè xanh cùng với chanh đến khi Đức lên 2 tuổi đấy mà da Đức vẫn trắng còn khăn tắm thì như Huệ nói... đen ơi là đen
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình cũng có tắm cho Khanh lúc mới sinh bằng nước chè xanh đun + chanh, và cũng có nghe nói như thế, nhưng mình nghĩ là CX tốt cho bé đấy chứ, không bị mụn nhọt, rôm rẩy gì cả, còn việc đen là do sắc tố da chứ. Bố mẹ mà đen thì con trắng được không :rolleyes:
    • A71
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mụm Nhưng quả là cả bố +mẹ nhà bên cạnh trắng thế mà bé Min 2 tuổi của họ đen thât. Có lẽ do ông bà nội/ngoại đen :evil: cái này phải hỏi lại zậy
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mọi người cũng nói tắm cho bé bằng nước dừa hoặc sữa dê da bé sẽ trắng đấy, nếu A71 vẫn băn khoăn vậy, thì ngày tắm nước chè xanh, ngày tắm nước dừa, thế là huề :P
    • 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao cac me,
    Cu Che dao nay rom say qua chung luon. Tam nuoc dua hay tra xanh gi cung ko het. Nghe noi tam bang la sa`i dat tot lam, me nao co kinh nghiem vu nay ko?
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 2,720 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Mình cũng tắm cho Nhím bằng chè xanh. Lúc đầu da hắn cũng đen lắm, thế là mọi người cứ băn khoăn hay là do tắm nhiều bằng chè xanh :rolleyes:. May mà càng lớn càng da càng trắng hơn (nhưng mới trắng được mỗi mặt và tay, bụng và chân vẫn còn đen lắm).

Bạn mình cũng tắm cho con bằng nước dừa, nhưng da bé vẫn đen thui.

Thế nên theo mình nước tắm chẳng liên quan gì đến màu sắc da của bé đâu. Bạn đừng băn khoăn kẻo lại phí mất một loại lá tắm cho bé rất tốt. Lá chè xanh còn có tác dụng tẩy sạch chất nhờn trên da bé lúc mới sinh. Chỉ có điều muốn chè lên tốt người ta toàn phun thuốc sâu, nên phải ngâm rửa thật cẩn thận rồi mới đun nước cho bé tắm.

Ngoài ra tắm bằng lá đậu ván, sài đất, kinh giới, mướp đắng, chanh đều rất tốt. Các mẹ cũng có nói đến rất nhiều về vấn đề này ở các topic khác, bạn tham khảo thêm nha.
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Gấu con cũng tắm lá sài đất từ hồi mới đẻ. Đến mùa xuân thì tắm lá kinh giới phòng tránh thuỷ đậu. Bây giờ mùa hè thì chỉ tắm mướp đắng (khổ qua) thôi. Da dẻ mát mẻ, không có con rôm nào nhưng cứ rời mướp đắng ra là hắn lại nổi đầy rôm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em thi neu thuong xuyen tam nuoc che thi cung it nhieu bi den da day cac me a. Vi ca hai vo chong em deu rat trang nhung baby nha em lai rat den sau khi tam nuoc che nhieu ngay lien tuc. Neu cac bac dung che xanh thi cung nen thay doi sang Chanh, Sai dat, Nuoc Dua, Muop dang, Johnson...Dung tam Che xanh lau qua ma Den di chut it day.
    • 253 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà. Em là thành viên mới. Cho em hỏi tắm bé bằng lá chè xanh có sợ bé bị đen da không ? Em nghe mọi người nói thế, mà bé nhà em tắm chè xanh 3 tháng nay rùi .:Crying:
    • 7,712 Bài viết

• 7,600 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1202 Xem bài viết
    Xin chào cả nhà. Em là thành viên mới. Cho em hỏi tắm bé bằng lá chè xanh có sợ bé bị đen da không ? Em nghe mọi người nói thế, mà bé nhà em tắm chè xanh 3 tháng nay rùi .:Crying:
    Trước đây mình cũng tắm cho bé thường xuyên. Lúc Bé còn nhỏ, chưa đi ra ngoài phơi nắng hay chưa đi chơi thì không phát hiện ra bé bị xạm da. Nhưng lớn lên 1 tí sẽ thấy. Do vậy mình ngưng tắm cho bé từ lúc 1 tuổi rồi. Khi nào bé có rơm sảy thì mới tắm 1 vài lần thôi. Không tắm thường xuyên
    • 102 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cốm nhà mình cũng toàn tắm bằng lá chè xanh nhưng không thấy xạm da, hay tại da con mgăm đen thì không biết. Nhưng bạn mình con nó trắng toàn tắm lá chè xanh thì vẫn trắng như thường
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tắm lá chè xanh chi có tốt cho da thôi, làm cho da càng mịn màng hơn . Nếu có điều kiện Bạn cho Bé tắm với nước sôi để nguội. Mình tắm cho Bé gần 1 năm rồi ...
    • 1,825 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi2006 Xem bài viết
    Tắm lá chè xanh chi có tốt cho da thôi, làm cho da càng mịn màng hơn . Nếu có điều kiện Bạn cho Bé tắm với nước sôi để nguội. Mình tắm cho Bé gần 1 năm rồi ...
    Bé nhà em cũng tắm nước chè xanh từ khi mới sinh, da thì vẫn trắng như trong ảnh đấy ạ, nhưng mà rốn đen quá :Laughing: kì cọ mãi vẫn còn hơi đen. Không hết là mai sau ế vợ chỉ vì rốn đen mất thôi con ơi :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Tom's website ---------- Tom's Blog
    • 1,744 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Các mẹ có biết cái câu "uống chè đặc săn cả ruột" không? Có thời gian đun chè xanh tắm cho bé thì tuyệt quá còn gì. Nhưng loãng thôi, đặc quá thì bé bị sạm và nhăn nheo nữa cơ. Làm thế nào để đến khi pha ra tắm nước hơi có màu xanh nhạt là được. (Tớ được bs nhi khoa hướng dẫn đấy) Bé nhà tớ tắm chè xanh từ sơ sinh đến hết 2 tuổi, vẫn trắng như trứng gà bóc.
    • 625 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienlymatnau78 Xem bài viết
    Các mẹ có biết cái câu "uống chè đặc săn cả ruột" không? Có thời gian đun chè xanh tắm cho bé thì tuyệt quá còn gì. Nhưng loãng thôi, đặc quá thì bé bị sạm và nhăn nheo nữa cơ. Làm thế nào để đến khi pha ra tắm nước hơi có màu xanh nhạt là được. (Tớ được bs nhi khoa hướng dẫn đấy) Bé nhà tớ tắm chè xanh từ sơ sinh đến hết 2 tuổi, vẫn trắng như trứng gà bóc.
    Mẹ nó, sao lại xanh nhạt được nhỉ? Nước chè xanh đun lên toàn mầu vàng chứ??? Con bé nhà tớ máu nóng, trời hơi nóng lên đã mẩn đỏ gáy và cổ. Mấy hôm rồi cũng mua lá chè xanh để đun đấy, nhưng đun ít hay nhiều thì cũng mầu vàng nhạt hoặc đậm thôi.
    Thanh lý ủng hộ từ thiện 100% nào: http://blog.360.yahoo.com/blog-QK0dY...p=191#comments

• 171 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BLCS Xem bài viết
    Mẹ nó, sao lại xanh nhạt được nhỉ? Nước chè xanh đun lên toàn mầu vàng chứ??? Con bé nhà tớ máu nóng, trời hơi nóng lên đã mẩn đỏ gáy và cổ. Mấy hôm rồi cũng mua lá chè xanh để đun đấy, nhưng đun ít hay nhiều thì cũng mầu vàng nhạt hoặc đậm thôi.
    Ban oi, ban phai hãm thì nước chè mới xanh và k mất các vitamin bạn a!
    • 181 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy con anh trai mình đứa con gái đầu không tắm nước chè gì cả thì da đen thui (do di truyền: bố mẹ đều ngăm ngăm). Còn cu cậu thứ 2 tắm bằng trà tươi nấu lên, tắm từ khi lọt lòng đến 2 tuổi mới thôi...da trắng tinh, trông ngon chơi lắm, con chị mai này cứ mà ghen tỵ mầu da với thằng em.
    Em - Hoa cúc vàng giữa cỏ dại hoang sơ,
    Em - Hạt cát giữa muôn vàn hạt cát.
    Có còn in đáy mắt, mùa thu vàng hoa cúc của riêng anh.
    • 1,744 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BLCS Xem bài viết
    Cái đó thì tớ cũgn không biết. Có lẽ là tại tớ không biết tả thế nào cho chuẩn. Đúng là phải hãm thì nước "ngon lành" hơn. Dưng mà bây giờ đến lá chè tắm cho trẻ con cũgn sợ bị phun thuốc. Cứ đun cho chắc cú.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4