• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • A71
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi tắm cho bé Tít nhà tôi bằng chè xanh tốt lắm, hết rôm sẩy,mụn nhọt nhưng thấy mẹ bé bên cạnh bảo da bé sẽ bị đen thui, có mẹ bé nào biết không?
    Helpppppp !

1. Có thể bạn muốn xem:
    • hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Khi bé Huệ Anh còn nhỏ, mình cũng tắm cho bé bằng lá chè xanh, không thấy da bé đen đi mà chỉ thấy.....khăn tắm đen thui

• 866 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng tắm chè xanh cùng với chanh đến khi Đức lên 2 tuổi đấy mà da Đức vẫn trắng còn khăn tắm thì như Huệ nói... đen ơi là đen

• 1,862 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Mình cũng có tắm cho Khanh lúc mới sinh bằng nước chè xanh đun + chanh, và cũng có nghe nói như thế, nhưng mình nghĩ là CX tốt cho bé đấy chứ, không bị mụn nhọt, rôm rẩy gì cả, còn việc đen là do sắc tố da chứ. Bố mẹ mà đen thì con trắng được không :rolleyes:

• A71
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mụm Nhưng quả là cả bố +mẹ nhà bên cạnh trắng thế mà bé Min 2 tuổi của họ đen thât. Có lẽ do ông bà nội/ngoại đen :evil: cái này phải hỏi lại zậy

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mọi người cũng nói tắm cho bé bằng nước dừa hoặc sữa dê da bé sẽ trắng đấy, nếu A71 vẫn băn khoăn vậy, thì ngày tắm nước chè xanh, ngày tắm nước dừa, thế là huề :P

• 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao cac me,
    Cu Che dao nay rom say qua chung luon. Tam nuoc dua hay tra xanh gi cung ko het. Nghe noi tam bang la sa`i dat tot lam, me nao co kinh nghiem vu nay ko?
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)

• 2,720 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Mình cũng tắm cho Nhím bằng chè xanh. Lúc đầu da hắn cũng đen lắm, thế là mọi người cứ băn khoăn hay là do tắm nhiều bằng chè xanh :rolleyes:. May mà càng lớn càng da càng trắng hơn (nhưng mới trắng được mỗi mặt và tay, bụng và chân vẫn còn đen lắm).

Bạn mình cũng tắm cho con bằng nước dừa, nhưng da bé vẫn đen thui.

Thế nên theo mình nước tắm chẳng liên quan gì đến màu sắc da của bé đâu. Bạn đừng băn khoăn kẻo lại phí mất một loại lá tắm cho bé rất tốt. Lá chè xanh còn có tác dụng tẩy sạch chất nhờn trên da bé lúc mới sinh. Chỉ có điều muốn chè lên tốt người ta toàn phun thuốc sâu, nên phải ngâm rửa thật cẩn thận rồi mới đun nước cho bé tắm.

Ngoài ra tắm bằng lá đậu ván, sài đất, kinh giới, mướp đắng, chanh đều rất tốt. Các mẹ cũng có nói đến rất nhiều về vấn đề này ở các topic khác, bạn tham khảo thêm nha.

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Gấu con cũng tắm lá sài đất từ hồi mới đẻ. Đến mùa xuân thì tắm lá kinh giới phòng tránh thuỷ đậu. Bây giờ mùa hè thì chỉ tắm mướp đắng (khổ qua) thôi. Da dẻ mát mẻ, không có con rôm nào nhưng cứ rời mướp đắng ra là hắn lại nổi đầy rôm

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em thi neu thuong xuyen tam nuoc che thi cung it nhieu bi den da day cac me a. Vi ca hai vo chong em deu rat trang nhung baby nha em lai rat den sau khi tam nuoc che nhieu ngay lien tuc. Neu cac bac dung che xanh thi cung nen thay doi sang Chanh, Sai dat, Nuoc Dua, Muop dang, Johnson...Dung tam Che xanh lau qua ma Den di chut it day.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7