• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.3K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9
    • 1,393 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Nếu có thể, mẹ nó tắm cho con = lá tươi nhé.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthieulinh Xem bài viết
    Có bác nào tắm cho bé bằng mướp đắng không ? Mấy hôm trước em nghe các bác cùng phòng bảo tắm mướp đắng rất tốt cho trẻ nên mua về đun lên lấy nước tắm cho bé . Như thế có được không các bác ?
    Mình cũng tắm cho con mình bằng mướp đắng đấy,nhưng mà mình ép lấy nước không,rồi hòa vào nước ấm tắm cho con,nước rất xanh và mát.

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Hôm nay mình cũng mua mướp đắng về tắm cho nhóc lần đầu.
    Nhưng cũng nghe nói là cho vào máy say, rối sau đó hòa vào nước tắm rất mát.

• 86 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mùa hè năm nào mình cũng tắm cho con bằng mướp đằng. Khi mua mướp về, rửa sạch, ngâm qua nước muối một lúc rồi chẻ đôi, bỏ hết hạt ra. Cho vào máy sinh tố xay, sau đó cho bã vào cái khăn xô của con mình vắt vào chậu nước tắm nhiều lần. (Nhớ là dùng cái khăn xô loại to nhé). Làm cách này nước rất xanh và trong. Các mẹ thử làm nhé.

• 138 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình sinh con vào mùa đông, thuê 1 cô y tá đến tắm cô ấy toàn dùng LACTACID, sau này phải tắm cho con mình dùng JOHNSON BABY,bé bị dị ứng:tóc thì cứng, và mọc đày vẩy trắng như gàu gãi sột soạt...mình sợ quá vứt hết mấy thứ đó đi, từ đó đến nay mình toàn mua lá KINH GIỚI, MƯỚP ĐẮNG về xay ra rồi lọc tắm cho con, tắm xong sờ da bé rất sạch và mát,thích lắm!
    ----
    Con chim làm mật yêu hoa,
    Con cá yêu nước con chim ca yêu trời.
    Con người muốn sống con ơi!
    Phải yêu đồng chí, yêu người anh em.
    Một ngôi sao chẳng sáng đêm,
    Một bông lúa chín chẳng nên mùa vàng
    .

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé mình được 4 tháng, từ hồi sinh bé ra đến giờ, mình chưa tắm cho bé bất cứ thứ gì ngoài LACTACID (khi bé bị rôm sảy, nhưng rất ít khi sử dụng) và sửa tắm Johnson. Theo mình, thì các mẹ cứ duy trì cách tắm cho cháu như cũ(nếu cháu không bị rôm sảy), đừng nên thay đổi, vì da của bé rất nhạy cảm nên dễ bị dị ứng. Nhớ mặc đồ thoáng mát cho bé trong những ngày nóng.

• 1,162 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Em thì toàn tắm cho cu tủn bằng lá chè xanh thôi,không có một cái rôm sẩy nào hết.nhưng con em da đen lắm hichic:Sigh:
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:

• 370 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Em cho là miễn bé nhà mình thích ứng với loại nào thì mẹ bé nên duy trì sử dụng loại đó cho bé. Mỗi bé có một cơ địa khác nhau mà.Mai này bé nhà em ra đời rồi em cũng sẽ rút kinh nghiệm từ các mẹ và cho bé thử, nếu không hợp thì đành xì tóp ngay và... thử tiếp

• 120 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhong2527 Xem bài viết
    Em thì toàn tắm cho cu tủn bằng lá chè xanh thôi,không có một cái rôm sẩy nào hết.nhưng con em da đen lắm hichic:Sigh:
    Con bé nhà em thì từ hồi sinh ra đến giờ được hơn 10 tháng rồi, ngày nào cũng tắm nước chè xanh. Nhuộm da thế mà trộm vía vẫn được mọi người khen là trắng thế.
    Em thấy mọi người bảo là trong chè xanh có chất kháng sinh nên rất tốt. Hồi mới đẻ con bé nhà em cứ bị rộp đỏ hết cả da lên (cô y tá đến tắm bảo là da cáy). Thế mà tắm nước chè xanh da lại trắng tinh. Cô y tá tắm gãi bợt hết cả da ra mà lúc sau tắm xong da se lại luôn. Thế là từ đó em cứ tắm nước chè xanh cho con bé nhà em. Được cái bà nội bán hàng nên lúc nào cũng cung cấp chè xanh miễn phí. Thỉnh thoảng nóng quá thay đổi bằng mướp đắng hoặc kinh giới hoặc chanh cũng tốt.

• 539 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Mướp đắng tốt nhưng cũng bị phun và ngâm nhiều nên tốt nhất các mẹ ngâm nước muối hoặc quay nonan (nếu có) cho an tâm trước khi xay cho con tắm.

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9