• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.7K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 381 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Bé nhà mình tắm mướp đắng rồi kinh giới suốt mà vẫn bị rôm sẩy. Bé bị chàm nữa nên khi mình cho đi khám bsĩ khuyên ko nên tắm lá vì bé càng bị khô da.
    Còn cháu mình từ bé đến h toàn tắm mướp đắng thì trộm vía da lúc nào cg mịn màng, ko rôm sảy bao h.chắc tại cơ địa mỗi bé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ngoài các loại lá trên còn có thể dùng rau rấp cá vò nát lọc lấy nước tắm cho em bé cũng rất hiệu quả đấy.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên xay ra rồi lọc như lọc cốt dừa để tắm thì sẽ tốt hơn là nấu lên.
    Còn một cách hay hơn và nhanh xẹp rôm sảy hơn là xay nhiễn rau đắng ra, lọc nước tắm cho bé.
    Alana nhà mình toàn tắm thế đấy bạn a.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con gái nhà mình cũng bị nổi mẩn đỏ, bác sĩ bệnh viện bảo là bị nhiễm siêu vi nhưng bé không bị sốt nên mình không cho con uống thuốc theo toa mà đem đi khám thêm ở chỗ "bác sĩ già" (bà ấy đã từng là trưởng khoa nhi BVDK tỉnh, nay về hưu rồi). Bà ấy dạy về mua 2 trái khổ qua non lớn khoảng 1kg, cắt nhỏ, xay nhuyễn, lược lấy nước và một mớ khoảng 100g lá trà tươi (chè xanh), nấu sôi rồi pha nước trà nóng với nước khổ qua, thêm nước lạnh cho vừa ấm rồi tắm cho bé. Hiệu quả nhanh lắm. Mỗi ngày mình chỉ tắm có 1 lần mà khoảng 3 lần là hết sạch. Chẳng cần uống thuốc hay đi khám da liễu.
    • 141 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình thì xay nhuyễn khổ qua,lọc lấy nước rùi nấu sôi mới fa nước cho bé tắm. Mình sợ ko đun sôi mà tắm bé,nhiếu khi khổ qua xịt thuốc mà rửa ko sạch thì ảnh hưởng đến bé. Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo nhé!
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình thì thường xay tươi rồi lọc chứ k đun. nếu bạn sợ phun thuốc thì trước khii xay ngâm nước muối là ok mà
    thuoc dac tri tua luoi +thuoc chong sot khi be moc rang danh cho be 3th10ng 0976719963
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hik, vụ sợ thuốc trừ sâu, có khi em thấy lá chè xanh còn nhiều thuốc trừ sâu hơn mướp đắng . mà đọc mấy vụ hóa chất trong sữa tắm em cũng sợ rồi, cứ tắm lá cho con thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 266 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình thì tắm cho con nước mướp đắng. Bé nhà mình hồi bé 2 má đỏ ửng ngưas ngáy. Mọi người mách đủ kiểu mà ko khỏi...

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5