• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tã quần / tã giấy loại nào tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 74.6K Lượt đọc
  • 543 Trả lời

• 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Có 1 loạt bài về tả quần, mình thấy tả quần Huggies rất tốt, nhưng mình chỉ biết mua ngoài chợ củ, người bán nói cũng ít người dùng tả này nên họ lấy ít hàng lắm, hết thì mới mua thêm.
    Mỗi lần mình ra mua, có khi bà ấy vừa bán hết, lại hẹn ngày khác, nhà mình xa chợ củ lắm. Mình muốn hỏi các bạn có biết chổ nào bán loại tả này nữa không, trong siêu thị MaxiMart cũng có bán nhưng mắc hơn đến 28,000 (tuy là tả Huggies nhưng trên gói có chữ Pull-Ups to tướng, bé trai gói xanh, bé gái gói hồng)
    Không biết bà bán ngoài chợ củ lấy hàng ở đâu nhỉ :rolleyes:
    Pooh & Dumbo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Hôm rồi mình vừa mới mua tả quần Friend (loại mới ra) giá 68.000 đ/ hộp 10 cái ở Siêu thị Maximark Cộng Hòa, mình có tìm thử quần Huggies nhưng không thấy, chỉ thấy tả Huggies thôi !

Quần Friend mặc thì tốt rồi, quả là tiền nào của đó ! lúc trước mình cứ mua tả Huggies xanh loại 60 000 đ/ bịch 40 miếng (?) dùng thì bé hay bị nóng nực khó chịu lắm, còn sau này dùng thử Quần Friend thì tiện lợi vô cùng , bé cũng không bị hăm nóng gì hết !
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn không để ý nên không thấy tả quần Huggies, ở Maximart cộng hòa mình thấy có mà
    Nếu bạn xài quần huggies bạn sẽ thấy tốt hơn quần Friend nữa đó
    Pooh & Dumbo
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Vậy à ? sao mình không nhìn thấy cà ? Vậy để hôm nào mình tìm kỹ lại xem, cảm ơn Mẹ Pooh nhé !
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chao ca nha. Em la thanh vien khong cu cung khong moi cua DD. Lau nay chi vao de hoc hoi kinh nghiem chu khong co y kien gi ca.
    Xin loi vi em khong giup duoc gi cho chi Ladynguyen ma chi hoi thọi
    Cac chi oi cho em hoi ta quan huggies gia ca bao nhieu vay? Ngoai Sieu Thi Maximart Cong Hoa ra con cho nao ban nua khong? Em cung rat muon dung ta quan cho Tun nha em nhung chi biet ta quan Friend thọi ma Friend thi dat quạ
    Em lam o duong 3/2 quan 10. Nha o Binh Thạnh. Chi nao biet cho nao ban Ta Quan re thi chi cho em voi nhe. Cam on cac chi nhiẹu
    Tun 121202
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Theo mình biết trong tất cả các loại tả trên đời (o Saigon thoi) chi co 2 hieu là có tả quần Friend & Huggies, Friend rẽ hơn Huggies 1 chút, ngoài MaxiMart cong hoa, con co Maximart chổ tòa nhà 65 Lê Lợi nữa
    Pooh & Dumbo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Sorry em hơi ngoài chủ đề một chut...

Mọi ngươì đã ai dùng tã giấy Bobby chưa ạ, hôm trước em dùng thử 2 cái cũng thấy thấm rất tốt và thoáng nữa, hơn nữa loại này giá cả cũng rẻ.

Còn về tã giấy Huggies ngoại loại màu hồng hồng đỏ đỏ, em thường dùng loại made in USA 150.000/bịch, gần đây có tháy loại made in KOREA rẻ hơn, 120.000 /bịch, em muốn hỏi đã có ai dùng loại này chưa và chất lượng như thế nào ạ

Tigon
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Loại Huggies made in USA là tả dán phải không, loại đó mình chỉ thấy trong baby shop, còn trong siêu thị hay ngoài chợ củ thì made in Korea, loại đó cũng tốt lắm, nhưng hình như bạn mua... đắt nhé , chỉ 115,000 thôi, loại L có 25 cái
    Pooh & Dumbo
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mẹ Bo mua ta huggies size 4của Mỹ màu đỏ, 138.000d/bịch 24 miếng ở khu Nguyễn Thông Q3.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Quên nữa, Tigon ơi, loại của Mỹ tốt hơn korea đấy, mẹ Bo cũng có mua thử loãi Korea ở Nguyễn Thông bán 110.000d.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bịch HUGGIES của USA Tigon mua là số 2, 34 miếng/ bịch, 150.000, không biết có bị đắt hay không nữa
    Tit dạo này ngủ giấc dài, từ 11pm đến 10am nên nhiều khi 5am mẹ Tít lại phải thay cho con gái bỉm mới vì bỉm cũ nặng chịch mất rồi,... nên dùng HUGGIES ngoại chẳng kinh tế tẹo nào cả....

Tigon
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình nhớ lúc trước mua cho Bo size 2,3 gì đó, 144.000; mình nhớ giá vì lúc đó Bo uống Frisolac cũng 144.000/hộp.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cam on chi Pool, em da mua duoc loai ta quan Chi chi o mot babyshop gan nhạ Cam on chị
    Tun 121202l
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ơi mình biết loại quần Huggies Pull-Ups đó rồi, hèn gì mấy lần đi siêu thị mình cứ lo nhìn mấy cái đống Huggies Diapers màu hồng to to làm mình ngẫm nghĩ mãi : Ủa ! Diapers là tả giấy mà? không lẽ diapers lại có thể làm quần ?

Hì hì ... hôm kia đi siêu thị Citimart ở Saigon Square Hai Bà Trưng mình mới phát hiện ra Quần giấy Pull-Ups của Huggies đấy ! Bịch nhỏ 148,500 đ / 17 pants, M Size 2

Đúng là xài loại này tốt thật ! cả đêm bé tè tơi tả luôn nhưng quần vẫn khô rang ! quả là "tiền nào của đó" !
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Ấy, mình đã nhắc nhở rồi, mua hớ rồi ladynguyen ơi, đã nói rằng siêu thị bán 148,000 vnd, mình mua chỉ có 120,000 vnd thôi, đằng này bạn mua những 148,500, thiện tai...thiện tai
    Pooh & Dumbo
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

T.. r... ơ... i ! chỉ có 120,000 đ thôi á ? vậy là mình mua hớ rồi ! nhưng biết làm sao vì mình không có nhiều thời gian ra chợ Cũ mà cũng đâu biết nó nằm ở nơi mô? muốn đi cũng không biết đường ? coi vậy chứ mình toàn lẩn quẩn siêu thị không hà ! Mua ở ngoài không quen mất công trả giá lắm ! lỡ mua nhầm loại dỏm thì lại rách việc !
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Minh thuong cho be nha minh su dung ta quan khi di choi ben ngoai vi thuan tien moi khi can thay ta, con o nha thi minh chi dung loai thuong vi minh thay ta quan co may duong ngan thun khong duoc thoai mai lam.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ơi bé được bao nhiêu tháng có thể dùng được tã quần. Tít vẫn còn nhiều tã giấy lắm nên em chưa đi tìm mua tã quần.

Tigon
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng không biết nữa, khoảng 8,9 tháng mình cho bé mặc tả quần
    Pooh & Dumbo
    • 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con minh xai ta hieu Huggies va Pampers nhung sao minh lai thay ta quan Huggies Pull-ups thi mau uot hon la ta giay do. Ta quan Pull-ups la dung de tap cho be tu di ve sinh. Be tè ra mot lan la uot va kho chiu, doi thay quan ta moi ngay, trong khi do be mac ta giay thi te ra vai lan be moi doi thay tạ