• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Súng thổi bong bóng xà phòng. Pha nước XP loại gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 523 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cu nhà mình được tặng 1 cái súng thổi bong bóng xà phòng, nó rất thích nhưng chỉ 2, 3 lần là hết chai nước, mình đã thử pha XP, nước rửa bát...mà không thể thành sản phẩm, chẳng lẽ cái súng đó bây giờ chỉ còn mỗi tác dụng là cái quạt :Crying::Crying::Crying:

Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với. Thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,878 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

sao em dùng nước rửa chén (sunlight nha, mấy cái khác loãng lắm, ko đc đâu) được mà chị :Thinking:
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bà ngoại bẻ lá lồng đèn về bỏ vào máy xay sinh tố đổ nước vào xay nhuyễn, lượt lấy nước bắn ra bong bóng nhiều và có màu nửa rất đẹp, bây giờ bà ngoại xay nhiều lắm để trong hủ để dành cho con chơi, thích lắm ko tốn tiền gì cả
    • 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimititi Xem bài viết
    Bà ngoại bẻ lá lồng đèn về bỏ vào máy xay sinh tố đổ nước vào xay nhuyễn, lượt lấy nước bắn ra bong bóng nhiều và có màu nửa rất đẹp, bây giờ bà ngoại xay nhiều lắm để trong hủ để dành cho con chơi, thích lắm ko tốn tiền gì cả
    Lá lồng đèn là lá gì bạn? Mình mua hoặc hái ở đâu?

Tớ cũng có súng bắn nước mà dùng xà phòng nhiều cũng sợ có hại cho con, hic
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 523 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mẹ 2 bé MiTy ơi, mẹ nó tả cái lá đó chi tiết hơn được không, mình chưa nghe tên này bao giờ, hình như bạn không ở HN thì phải...hic, thế thì chắc khó kiếm được quá...mà hộp thư mẹ nó đầy nên không PM được.

Pa Ma Mun, mình đã thử sunlight rồi, 3 nòng súng chỉ thổi ra 1 quả thôi ...hic

Mẹ Ku khoai ơi, mẹ nó dùng bột giặt à, sao mình không dùng được với cái súng, chỉ thổi được bằng cái alo của mình với cái thổi bóng kiểu cổ xưa mình tự làm tay thôi...còn súng thì ...chịu.
    • 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu2472007 Xem bài viết
    Mẹ 2 bé MiTy ơi, mẹ nó tả cái lá đó chi tiết hơn được không, mình chưa nghe tên này bao giờ, hình như bạn không ở HN thì phải...hic, thế thì chắc khó kiếm được quá...mà hộp thư mẹ nó đầy nên không PM được.

Pa Ma Mun, mình đã thử sunlight rồi, 3 nòng súng chỉ thổi ra 1 quả thôi ...hic

Mẹ Ku khoai ơi, mẹ nó dùng bột giặt à, sao mình không dùng được với cái súng, chỉ thổi được bằng cái alo của mình với cái thổi bóng kiểu cổ xưa mình tự làm tay thôi...còn súng thì ...chịu.
    Tớ lộn, tớ được chỉ bảo là dùng nước rửa chén, nhưng tớ chả dám dùng, sợ hóa chất hại con. Hiện tớ phải giấu tiệt cái khẩu súng đó đi sau khi hết cái lọ nước. Thằng con mà thấy là đòi thê thảm luôn :Crying:.

Mẹ Mititi đâu rồi, chỉ lá lồng đèn đi :Clown:
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 93 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thì dùng sữa tắm gội toàn thân của Lifebuoy đó các bạn. Bé của mình chơi rất thích. Tuy không ra bóng nhiều như người ta bán kèm theo súng nhưng cũng nhiều và to, có màu sắc. Các bạn mua chai loại to 381ml ấy, khoảng 20k thôi.Chúc các bạn thành công.
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memisu Xem bài viết
    Mình thì dùng sữa tắm gội toàn thân của Lifebuoy đó các bạn. Bé của mình chơi rất thích. Tuy không ra bóng nhiều như người ta bán kèm theo súng nhưng cũng nhiều và to, có màu sắc. Các bạn mua chai loại to 381ml ấy, khoảng 20k thôi.Chúc các bạn thành công.
    Tớ dùng nước rửa bát Amway (đã pha theo tỉ lệ 1:5) bắn, thấy ra bóng đẹp và nhiều như chai nước kèm theo súng, nhưng thực sự ko biết có hại hay không, vì cũng chỉ là một loại nước rửa bát thôi mà. Hai mẹ con bắn bét be trong nhà tắm, tất nhiên chơi xong lại phải đi cọ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nhớ hồi nhỏ toàn lấy xà phòng và cọng của cây lúa để thôi. Thấy cũng hay, nhưng các bé thì không dùng như thế được. :Sick:
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevannhi Xem bài viết
    Tớ dùng nước rửa bát Amway (đã pha theo tỉ lệ 1:5) bắn, thấy ra bóng đẹp và nhiều như chai nước kèm theo súng, nhưng thực sự ko biết có hại hay không, vì cũng chỉ là một loại nước rửa bát thôi mà. Hai mẹ con bắn bét be trong nhà tắm, tất nhiên chơi xong lại phải đi cọ
    Nước rửa bát này làm từ thực vật, dùng để rửa rau, củ, quả... rất tốt kiểu như 1 dạng xà phòng thực vật! Ai có nhu cầu về sản phẩm và kinh doanh Amway thì pm mình nha
    • 2,604 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Cho tớ kéo cái topic này lên nhé! Hôm qua tớ mua cho con cái súng bắn bong bóng. Bạn í bắn một lúc là hết sạch xà phòng trong đó. Rùi bắt mẹ pha thêm để bắn tiếp. Hik, tớ loay hoay với nước rửa bát, dầu gội đầu, xà phòng ... mà ko ra được thứ nước dùng cho súng. Chỉ có thể thổi bằng ống như chúng mình chơi ngày xưa thôi.

Giờ vào đây đọc có bạn bảo là xay lá lồng đèn lọc lấy nước. Theo tớ nhớ thì lá lồng đèn chính là lá cây dâm bụt (ngày bé đọc truyện có nhớ là hoa dâm bụt còn được gọi là hoa lồng đèn) . Hì, lá này thì ở cổng nhà tớ nhiều lắm, để tối nay về thử nghiệm xem sao.

Có mẹ nào có cách pha nước thổi bong bóng để chơi lâu với cái súng bắn bong bóng thì share nhé! Chứ súng mua 6-7 chục k mà chơi có nửa tiếng thì phí quá!
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

cạnh nhà em có nhiều dâm bụt lắm, để hôm nào kiếm 1 cây súng thổi bong bóng về cho con chơi, hihihi
    • 94 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai_usagi Xem bài viết
    Cho tớ kéo cái topic này lên nhé! Hôm qua tớ mua cho con cái súng bắn bong bóng. Bạn í bắn một lúc là hết sạch xà phòng trong đó. Rùi bắt mẹ pha thêm để bắn tiếp. Hik, tớ loay hoay với nước rửa bát, dầu gội đầu, xà phòng ... mà ko ra được thứ nước dùng cho súng. Chỉ có thể thổi bằng ống như chúng mình chơi ngày xưa thôi.

Giờ vào đây đọc có bạn bảo là xay lá lồng đèn lọc lấy nước. Theo tớ nhớ thì lá lồng đèn chính là lá cây dâm bụt (ngày bé đọc truyện có nhớ là hoa dâm bụt còn được gọi là hoa lồng đèn) . Hì, lá này thì ở cổng nhà tớ nhiều lắm, để tối nay về thử nghiệm xem sao.

Có mẹ nào có cách pha nước thổi bong bóng để chơi lâu với cái súng bắn bong bóng thì share nhé! Chứ súng mua 6-7 chục k mà chơi có nửa tiếng thì phí quá!
    Kết quả thử nghiệm ra sao rồi mẹ nó ơi, mình cũng đang đau đầu vì cái súng bong bóng nè, bé con cứ đòi chơi mà hết nước XP rồi.
    Cố gắng kiếm tiền... để nuôi vợ con.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nước xà phòng rửa chén pha với nước nha chị , sau khi pha xong cho thêm 1 vài thìa glycerin , ( cái này mua ở hiệu thuốc hoặc cửa hàng hóa chất đều được )
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

có mẹ nào ở SG biết mua súng này ở đâu hok, chỉ cho em với . Em tìm mãi mà ko thấy ở đâu bán cả
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ pha xà phòng và bỏ vào ít đường. Mình nhớ mình đọc qua ở đâu rằng đường sẽ giúp kết nối các phân tử gì gì ấy trong xà phòng, giúp xà phòng kết dính nhiều hơn
    • 1,457 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

mình pha nước có cho glycerin vào,bóng dai hơn nhưng ko ra nhiều,ko biết tại sao.mình cũng thử lá dâm bụt (ngoài bắc gọi là lá lồng đèn) cũng ko nhiều bóng bóng lắm nhưng nhiều hơn so với pha = glycerin nhưng mà làm cực quá,nếu làm nhiều mà để lâu thì nó thúi phải biết
    • 147 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có cái súng, xài hết chai là mình pó tay. Mình thử hết tất cả các loại xà phòng mà cũng ko đc, hic. Mà bé thì mê vô cùng, 2 mẹ con cứ hì hục mãi.
    Yêu con nhất trên đời, :LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose ::LoveStruc::Rose:
    • 328 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

mình vẫn cho con ty bình nên dùng nước rửa bình sữa, pha thêm tí glycerin
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

bạn theo công thức này pha ra nhé, nghe người ta khen cho ra nhiều bubbles lắm :
    1 cup of any dish detergent
    2 cups of warm water
    4 TB's of liquid glycerin
    1 tsp of sugar
    Bạn mix tất cả rồi để trong 2 tiếng là xài được. Để càng lâu thì cho ra nhiều bubble và cũng khó vỡ hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)