• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.34K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết chỗ nào ở Hà Nội bán các con rối mà mình thò tay vào trong rồi múa, hát, kể chuyện cho bé nghe không, chỉ cho em với. Dê Nhít nhà em rất thích nghe mẹ hát, kể chuyện, nếu thỉnh thoảng được nghe các bạn thỏ, gấu, khỉ...kể chuyện chắc là càng thích hơn. Các mẹ chỉ cho em với nhé...
    Mẹ Dê Nhít (Ha Noi)
    http://www.babiesonline.com/babies/d/denhit/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên chữa ho cho bé bằng các biện pháp kinh nghiệm dân gian?

Kính gửi BTC Mình có biết nhiều cách chữa ho cho bé bằng phương pháp dân gian. Nhưng thực sự, bằng...

• Giúp mẹ vệ sinh đồ chơi của con sạch sẽ, an toàn

Những mẹo sau sẽ giúp mẹ vệ sinh đồ chơi cho con cực kỳ nhanh mà lại an toàn cho sức khoẻ của bé. ...

• Ngón tay của bé

Mình đổi ID rồi vì tên cũ dài quá. Hôm trước mình muốn hỏi các bạn về ngón tay của bé Dương. Sau hai tháng thì phần móng đã mọc lại, nhưng phần thịt thì chỉ liền lại chứ không mọc lại được, nên móng chỉ bằng 2/3 móng cũ thôi, và ngón tay bị ngắn một chút, lại còn hơi lệch nữa chứ. Trông chán lắm....

• Giúp tôi với! Con tôi bị đứt ngón tay!

Con trai tôi 3 tuổi. Thứ 6 tuần trước cháu bị kẹp tay vào cánh cửa, bị đứt rời một móng tay kèm phần thịt đầu móng. Rất may là xương không bị sao, nhưng phải khâu mấy mũi để liền vết thương lại. Bác sĩ nói là móng tay sẽ mọc lại vì còn gốc, nhưng tôi lo lắng vô cùng. Tôi muốn nhờ các bạn giúp đỡ...

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• 18,631 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Mẹ Dê nhít mà ở trong SG là em đưa địa chỉ liền ....
    Em nhớ lúc trước sữa Cô Gái Hà Lan có khuyến mãi mấy con thú cho tay vào để chơi cho mấy bé nhỏ , không biết giờ còn không.

• 47 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tiếc nhỉ mẹ Dê Nhít ơi, trong SG, đây là cửa hàng ruột của mình nè, có bán nhiều lắm : http://www.thegioihoathinh.com/productslist.aspx?CategoryID=17&selection=4
    Nếu có ai vào SG bạn gửi mua dùm.
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thử qua chỗ cửa hàng CHIP ở phố Lý Thường Kiệt xem, đoạn gần ngã tư cắt Quán Sứ ý. Chỗ đó là cửa hàng đồ chơi của VN chất lượng cao và có tính giáo dục đấy.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Hôm qua mẹ Bomb vừa mua được mấy con rối tay rất ngộ nghĩnh mà chỉ có 29000 đồng: vịt Donald, chuột Mickey, gấu Pooth, thỏ hồng,... Mình mang về đi vào tay như găng tay và đóng giả tiếng các con vật nói chuyện với cu Bomb khiến cậu sướng mê mẩn. Cậu học rất nhanh và đòi tự đóng lấy làm cả nhà bò ra cười.
    Mẹ nào có cùng sở thích với mẹ Bomb thì ra cửa hàng Web trẻ thơ, 5 Hàng Mành mà mua. A suyt quên, còn mấy hình gấu Pooth, chuột mickey dán lên tường đẹp lắm, nhưng khó cái là nếu mình dán đúng tầm tay các con thì các con hay bóc ra lắm.
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Huhu ghen tị quá đi mất, em ở SG chẳng biết mua chỗ nào. Có cửa hàng Chíp ở Mạc Đĩnh Chi hay bán mấy con rối hand-made nhưng hao xu quá mẹ chẳng dám mua cho con chơi nữa.
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Đúng là bé rất thích trò chơi này, mình cũng muốn tìm thêm 1 con chuột mickey nhưng không biết ở đâu bán
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 436 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Gửi các mẹ Sài gòn:

Các sản phẩm rối tay: con Pooh, chuột Mickey, Vịt Donald, Mèo Kitty..., hiện đang được bán tại cửa hàng COLORFUL-webtretho,
    Các con thú dán trên tường: Chuột mickey, vịt Dolnald, Pooh. Các sản phẩm này là của webtretho vì vậy các bạn ở Hà nội hay Sài gòn đều có thể mua được.

Các mẹ Sài gòn muốn mua có thể gọi điện cho mẹ Echcom (0912492098 hoặc 9840402) để đặt hàng & hàng sẽ được chuyển ngay trong ngày, sang ngày hôm sau là các mẹ có thể nhận được rồi. Phí vận chuyển người nhận chịu. :4: :4:
    • 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

các mẹ SG ơi, hôm trước có mẹ nào mách tiệm gì ở đường Đinh Tiên Hoàng có bán nhiều rối tay lắm mà ?
    Mẹ Ếch Cốm ơi, các con thú rối tay ở cửa hàng 5 Hàng Mành là ở đâu sx ? Có post cho bọn mình xem 1-2 hình được không ?
    Cảm ơn
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam
    các mẹ SG ơi, hôm trước có mẹ nào mách tiệm gì ở đường Đinh Tiên Hoàng có bán nhiều rối tay lắm mà ?
    Cái này do mẹ Lâm Thi mách đó, các mẹ ở SG vào mà xem

http://www.thegioihoathinh.com/produ...17&selection=3
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình có xem mấy con rối tay ở 5 Hàng Mành rồi nhưng vẫn thấy to quá, có ai biết chỗ nào ngoài HN bán rối tay nhỏ chỉ đủ lồng vào ngón tay không? (kiểu như trong phim Trò chuyện với chú chó trắng ý, có cô bé Fuka hay làm rối tay chơi cùng các bé, có con ong, con nhện, con cua.... bé xíu xìu xiu, xinh lắm)
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bây giờ rối tay các loại đã có mặt cơ CH WTT Sài gòn rồi nhé, các mẹ có thể mua tại đó, giá vẫn chỉ là 29.000/con, vậy là đỡ tiền phí vận chyển HN - SG rồi các mẹ nhỉ.
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình mua 1 rối tay Mickey ở chỗ Echcom cũng thấy thích lắm.
    • 1,585 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    Mình có xem mấy con rối tay ở 5 Hàng Mành rồi nhưng vẫn thấy to quá, có ai biết chỗ nào ngoài HN bán rối tay nhỏ chỉ đủ lồng vào ngón tay không? (kiểu như trong phim Trò chuyện với chú chó trắng ý, có cô bé Fuka hay làm rối tay chơi cùng các bé, có con ong, con nhện, con cua.... bé xíu xìu xiu, xinh lắm)
    Chị ơi em nhớ hồi trước có lần lên phố Nhà Chung đâm ra Lý Quốc Sư có một hàng bán rối tay nhỏ xíu như chị nói đấy (phía bên tay trái). Ở trên đó có nhiều đồ bằng vải hay lắm. Nhưng em chịu không nhớ địa chỉ. Nó ở đoạn đầu phố Nhà Chung thì phải. Em cũng đang muốn qua đó tìm mua mà chưa có thời gian. Nếu đi được chị thử ra đó tìm xem xong aloo địa chỉ lên đây cho mọi người biết nha.
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Mình vừa mua được một bộ rối tay theo câu chuyện "dê con thông minh" ở Giảng võ, hai cu cậu nhà mình thích lắm. Trên đấy còn rất nhiều bộ theo các câu chuyện khác nhau của lớp mẫu giáo 5 tuổi đấy.
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M
    Mình vừa mua được một bộ rối tay theo câu chuyện "dê con thông minh" ở Giảng võ, hai cu cậu nhà mình thích lắm. Trên đấy còn rất nhiều bộ theo các câu chuyện khác nhau của lớp mẫu giáo 5 tuổi đấy.
    Chị ơi chị mua ở địa chỉ bao nhiêu Giảng Võ vậy, có phải ở hàng đồ chơi TBGD ko?
    • 3,805 Bài viết

• 6,401 Được cảm ơn

Mấy em bé của nhà tớ và bạn tớ mê những cái đĩa Play along của Cửa hàng Colorful WTT lắm lắm. Mẹ cháu cũng chịu khó mang về bộ rối ngón tay của IKEA để vừa hát vừa chơi với con. Nhưng cho vài con, nôn vài con, mất vài con nên bây giờ có bạn hỏi chẳng biết mua ở đâu. Có mẹ nào mách giùm xem ở đâu bán mấy con rối ngón tay này với, không phải con ong, con sâu như trong đĩa thì con gì cũng được vì cứ cắm vào ngón tay, múa múa, cù cù vào người là bé cười khanh khách, chăm chú nhìn theo, thích lắm!

Hôm nọ mình cũng đã lượn qua Chíp nhưng không thấy có. Colorful hay Rainbow có không???
    Success is a journey, not a destination.
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Coloful có đấy bạn à.
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Ủa Coloful có mà Rainbow ko có à? Mình chỉ thấy có rối bàn tay thôi, chứ ko thấy loại rối ngón tay.
    Rối ngón tau có hình những con bướm , mẹ xỏ ngón tay vào rồi múa cho bướm bay bay, đảm bảo trẻ con lác hết cả mắt...

Mình cũng thích mua!
    Một ngày mới nắng lên!
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nhà mình có một vài con rối ngón tay, quà khuyến mại của sữa Cô gái Hà Lan trước đây (con hổ, con thỏ, con rồng v.v.)- không được đẹp lắm lắm nhưng cũng OK. Nhà Kiki thích thì sẽ chia sẻ 1 vài con, hôm nào gặp mặt hay offline gì đó thì mang đi luôn (bác nhớ remind liên tục nhé
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4