NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Quan tâm xe Scooter (các mẹ cho ý kiến) cho bé 5 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là bé nhà em (5 tuổi) rất khoái món Scooter (xe trượt). Em cũng định mua cho nó một chiếc nhưng băn khoăn. Không biết là có nguy hiểm gì không (trượt, ngã, tông xe .v.v.). Các mẹ đã có con sài loại xe trượt này cho ý kiến với ạh.

Còn nếu mua thì nên mua loại nào đảm bảo an toàn cho bé.

Cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chỗ gửi xe ô tô quận 1, 3, 5. Các mẹ chỉ dùm mình.

Các mẹ ở gần khu vực giáp ranh giữa quận 1 và quận 5 thông thái chỉ hộ em nơi nào cho thuê chỗ đậu xe ô tô qua đêm ạ. Em cần tìm nơi nào gần khu vực ngã tư Nguyễn Biểu - Trần Hưng Đạo Quận 5 cho gần nhà em, mấy hôm nay đi tìm hoài mà tìm không được vì không biết rành đành nhờ các mẹ chỉ giúp. Các...

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• Giúp mẹ vệ sinh đồ chơi của con sạch sẽ, an toàn

Những mẹo sau sẽ giúp mẹ vệ sinh đồ chơi cho con cực kỳ nhanh mà lại an toàn cho sức khoẻ của bé. ...

• Tâm trạng của các mẹ khi cai sữa cho con

Con gái mình đã cai sữa được 3 ngày, hôm nay sang ngày thứ 4: Đêm đầu tiên con khóc ghê quá, khóc sưng cả mắt luôn ấy. Từ 12 h đêm đến 5h30 sáng con mới ngủ được một chút. Rồi cả ngày hôm đấy và ngày hôm sau con hầu như không chịu ăn gì cả, chỉ uống chút nước. Bà và mẹ ghè đổ sữa thì chỉ đc vài...

• Khi bố là hero doctor!

Khi bố là hero doctor! Chăm sóc bé là trách nhiệm và là niềm vui của mẹ và bố. Tuy nhiên, các...

• 1,893 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehoanglan Xem bài viết
    Chả là bé nhà em (5 tuổi) rất khoái món Scooter (xe trượt). Em cũng định mua cho nó một chiếc nhưng băn khoăn. Không biết là có nguy hiểm gì không (trượt, ngã, tông xe .v.v.). Các mẹ đã có con sài loại xe trượt này cho ý kiến với ạh.

Còn nếu mua thì nên mua loại nào đảm bảo an toàn cho bé.

Cám ơn các mẹ

Nếu bạn lo lắng, lúc đầu có thể mua loại 3 bánh. Bé nhà tớ 4t trượt cái của TQ hơn 200k cũng khá tốt. Đang tính mua thêm cho con cái 2 bánh cho tập cân bằng tốt
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng loại 3 bánh, chưa thấy nguy hiểm gì
    • 327 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

up cái này vì đang quan tâm. Loại xe của hãng nào thì tốt và an toàn ạ?

0m-3,6kg; 1m-5,1kg; 2m-6,6kg; 3m-7,4kg-60cm; 4m-8,1kg; 5m-8,9kg-67cm,
    6m-8,9kg-69cm:Thinking:;7m-9,1kg-70cm; 8m-9kg-72cm:Sad:; 9m-9,2kg-74cm, 10m-9,4kg-75cm; 11m-9,7kg-76cm;12m-10kg-77cm; 15m-11kg-82cm, 20m-12kg-85cm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình 2.5 tuổi mà đi xe thành thạo lắm. Ko có vấn đề gì đâu. Bạn mua cho bé đi. Bonh nhóc thích đi xe này lắm. Xóm mình có hầu như nhà nào có trẻ em cũng mua xe này.