• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 113 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bữa trước mình cần mua quà tặng đầy tháng cho con bạn gái. Yêu cầu là món quà thiết thực, chất lượng, không rởm như hàng Tàu, trông cũng to tát nhưng chi phí không quá mức. Ngoài bỉm và sữa là những thứ có thể mua ở Hàng Buồm thì sau khi lượn mấy cửa hàng Baby nổi tiếng ở Hà Nội, mình xin chia sẻ với các mẹ một số kinh nghiệm:
    1. CH WTT
    Như các mẹ đều đã biết, có rất nhiều đồ cho bé. Các bạn có thể xem trên mục mua sắm của trang web. Riêng mình thấy có Playmats cho bé rất đẹp, nhưng giá hơi mắc khoảng 400K.
    2. CH City Baby ở 65 Mai Hắc Đế (vừa xem lại card) và Huynh Thúc Kháng
    Rộng rãi, nhiều quần áo cho bé sơ sinh, hàng Thái xịn, đẹp. Nhưng giá cũng thường mắc. Ngoài ra có các loại ghế, xe, bô cũng rất hợp để tặng nhưng cũng phải tầm 400K trở lên. Thích hợp nếu mua chung mấy người (share cost mà trông cũng to to)
    3. CH New Kids ở ngã tư Bà Triệu -Lý Thường Kiệt
    Quần áo cho bé cũng khá nhiều. Có hàng Thái xịn. Có nhiều đồ chơi xịn như của Fissher Price,... giá khoảng 200K trở lên. Có các loại nôi, xe đẩy, ghế cũng giá cả hợp lý. Ngoài ra, mình chấm CH này rất được ở mấy món hàng sau: Bơm hút sữa AVENT mình mua cho chi mình hôm qua là 745K (rẻ so với giá của chính AVENT ở Anh là 25 bảng và giá các mẹ nói ở châu âu mua tận 50e-thế nên tuy chị mình hiện chưa pregnant nhưng dự định nên mình đã mua ngay để dành kẻo lại hết) nhưng mỗi đợt chỉ nhập hình như có 1-2 cái, các bình sữa AVENT cũng rẻ hơn so với giá mình check trên mạng. Ngoài ra hiện giờ có nhiều loại bình của Disney, Evenflo trông đẹp mà giá rất phải chăng. Mình cũng thấy có bộ Feeding preparation 7 in 1 của Farlin thì phải, bày ở góc bên phải cạnh cửa vào phòng nhân viên, trong đó có rây, cán, vắt cam,... là các dụng cụ để mình chuẩn bị thức ăn cho bé mà giá cũng tầm 150K thì phải. Có mấy loại chiếu cói cũng hay (nhưng không rõ là đồ tự nhiên hay nhân tạo của Tàu), có các loại khăn tắm, chăn cũng đẹp (nhưng hỏi ra là Mides là hiệu của Tàu cao cấp, lúc trước mua cứ tưởng của Hàn quốc). Ngoài ra nếu là mùa đông thì mình thấy có áo ngủ cho bé (cũng lại Tàu) trông cũng ấm, đẹp, mà bạn mình nói nếu áo ngủ mua ở châu Âu thì rất đắt, như ở Geneva mình định mua là 60 Swiss rồi.
    4. CH Thế giới trẻ thơ (ở đầu Quán Thánh chéo CH phục chế ảnh ở ngã tư vườn hoa Hàng đậu nhìn sang) và chị em họ của CH này ở ngã tư Ngô Thì Nhâm - Lê văn Hưu (tay trái đường Ngô thì nhậm). Chị chủ cửa hàng nhiệt tình, hiểu biết và cho mình hay là CH chuyên bán đồ của Farlin (Mỹ đầu tư sản xuất ở Đài loan).DDungs là ở đây nhiều đồ Farlin thật, có cả catalog các sản phẩm, giá cả cũng hợp lý. Mình mua một cái music mobile treo nôi cho bé made in Thái lan 128K thấy cũng hay vì trông hộp cũng to to mà vật liệu làm khá dễ thương. Ở đấy mình còn thấy ghế bô của Farlin trông rất đẹp (nhân tiện nói về ghế bô, mình thấy ở City baby và Fivimart Trúc Bạch có mấy loại cũng khá đẹp, ở FIVI rẻ hơn tầm 120K của Sài gòn nhưng trông hay, còn ở CIty đắt hơn nhưng hàng cũng đẹp hơn). Ngoài ra có ghế gội đầu, v.v. trông rất đẹp (nhưng giá cũng chịu chơi). CH này có nhược điểm là bày hàng trông chẳng hấp dẫn gì cả, trông cứ như sắp thanh lý dọn hàng đi ấy.
    5. Citimart Baby trong Tháp Hà nội. Nhiều quần áo,nhất là cho con gái, đẹp nhưng cũng toàn trên 100K.

Thình thoảng mình phải tìm mua quà tặng đầy tháng, sinh nhật cho con bạn bè, người thân. Mỗi lần như vậy phải đi tìm mệt quá nên sau bữa lượn lờ hôm trước quyết định phải lên mạng để cùng các mẹ share kinh nghiệm và cảm nhận để có thể tìm mua các món hàng như ý.
    HẠNH PHÚC CHỈ ĐƠN GIẢN LÀ CÓ MỘT AI ĐÓ ĐỂ YÊU THƯƠNG, CÓ MỘT VIỆC GÌ ĐÓ ĐỂ LÀM VÀ CÓ MỘT ĐIỀU GÌ ĐÓ ĐỂ HY VỌNG ...:Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ Chã
    Cái list của MeMew đầy đủ và cụ thể quá, cả giá nữa, đúng là các mẹ WTT biết tuốt thật

Mình xin add thêm 1 món nữa, vòng bạc đeo tay cho bé. MM khi đầy tháng đc 1 người cô họ tặng 1 vòng bạc đeo tay, rất xinh, có nấc để nới rộng - chật theo cổ tay bé, giờ MM 5t vẫn đeo nó, cu cậu rất thích. Mẹ cũng rất yêu chiếc vòng này, thấy thân thương quá, vì theo con từ khi con mới đầy tháng.
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mẹ Minh mèo ơi, em cũng muốn mua cho nhím cái vòng bạc như thế nhưng chẳng thấy đâu cả. Cũng có người tặng đầy tháng cho nhím mấy cái nhưng toàn là có quả chuông lúc lắc nhỏ , nhím đeo chân được vài hôm thì tuột và xước chân nữa.
    Tiện đây MOD cho em hỏi ké về chuyện mua vòng bạc nhé
    Các mẹ ơi, mẹ nào biết chỗ mua vòng bạc đeo chân, tay cho bé tốt,đeo được lâu và cần nhất là không làm xước chân tay bé thì chỉ cho em với nhé. Em ra mấy cửa hàng vàng bạc để xem nhưng đều không tìm được cái nào như thế cả.
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhân tiện cho em hỏi tí, em đeo dây chuyền bạc cho nhím được không?
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi, theo tớ bạn không nên đeo dây chuyền cho bé vì da bé mỏng, chưa kể đến việc bé nghịch kéo dây ở cổ sẽ dễ xước và đau cổ bé. Bạn ra Hàng Bạc ý có nhiều lắm, bạn mua loại tròn tròn, không lúc lắc , lục lạc gì hết vì khi bé ngủ có thể đè vào gây lằn chân, tay.
    Mình cũng mua cho Bi 1 cái từ khi Bi đầy tháng cho đến bây giờ vẫn đang đeo đấy, thích lắm. Nó cũng có tác dụng tránh gió nữa.
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chao moi ngươi, Hien nay Gia_nuoi muon mua 1 mon qua de mung day thang be gai con cua 1 nguoi Ban, Ma khg biet mua gi cho hop vi Minh khg co ban gai nen khg biet gi het, nho chi giup nhe, kha nang co the la trong khoang 500.000vnd tro lai.Mong giup do va chi dia diem mua nua nhe, o saigon
    • 1,060 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Em nghĩ anh nên nhờ các Mẹ tư vấn cho thì hợp lý hơn vì dù sao cũng có kinh nghiệm rùi !
    Anh thử vào link này nhé :
    http://www.webtretho.com/forum/f21/
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thanks,

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngốc xít
    Em nghĩ anh nên nhờ các Mẹ tư vấn cho thì hợp lý hơn vì dù sao cũng có kinh nghiệm rùi !
    Anh thử vào link này nhé :
    http://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=21
    • 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rainbow có nhiều giftset quà tặng đầy tháng cho bé rất hợp lý và vừa túi tiền :1: , mời bạn tham khảo ở đây:

http://www.webtretho.com/wttshop/con...p?scID=76&uid=

Ngoài ra RB có thể thay mặt bạn mang quà đến tặng cho người nhận. Trong mỗi gói quà của RB có đính kèm leaflet là những kiến thức nuôi & chăm sóc bé rất thiết thực.
    • 87 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ngày mai em có "giấy triệu tập" đi ăn đầy tháng cho 1 bé trai, em chưa biết mua tặng cái gì? Các mẹ cho em ý kiến với nhé. Gấp lắm rồi. Em ở Hà Nội.
    • 190 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

he he...hồi đầy tháng thằng cu nhà tớ, mọi ng tặng cu tí quần áo, đồ chơi có nhiều hình treo ở gióng (mà em bé có thể ngồi, nằm chơi cũng được ý) - loại này tớ thấy giành cho em bé từ 6 tháng tuổi trở lên, nhưng cu ti tớ chơi từ lúc đấy đến 6 tháng thì cái bộ đồ chơi đó cũng kịp vỡ tan tành (cu cậu toàn tung, quật, ném thôi), còn cả xiền nữa (keke..cái này thì chỉ có tớ thích). Đồ chơi thì có nhiều loại lắm, ấy cứ ra Lương Văn Can, người ta tư vấn cho, hoa cả mắt ý chứ
    Chả ký nữa đâu...
    • 597 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bây giờ được mời đi ăn đầy tháng thì làm một cái phong bì mừng cho cháu cũng được (không biết mua gì mà)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

he he. chẳng là hôm vừa rồi đầy tháng bé bi nhà tớ thấy mọi người mua những giỏ quà xinh xinh tặng cho bé mình mới thấy ngộ ngộ nên đưa lên cho các mẹ tham khảo.
    ngày xưa cứ mỗi lần ai mời đi đầy tháng là mẹ nó lại đau đầu.
    Hình đính kèm
    • 807 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

nhìn cái giỏ thứ 2 xinh quá ạ ^^!
    cái này thì mua ở đâu ạ mẹ
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tớ qua địa chỉ 92 nguyễn tuân rồi thấy cũng nhiều mẫu mới ra cũng đẹp lém.
    thấy cô bé bán hàng ở đó bảo có thể gọi và mang đến tận nhà. mẹ nó cấn thì điện vào số 04.2922359 nhé
    • 454 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mai em với zai nhà em nhận lời mời đi ăn lễ đầy tháng con của 1 anh bạn. Nên mua quà gì bây giờ hả mọi người? :Sigh: Giúp em với. Thanks :Smiling:
    Chán rồi! chả kí gì nữa sất!:Nottalkin:
    • 1,735 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thường mua 1 bộ sản phẩm chăm sóc em bé (dầu gội, dầu mát xa, sữa tắm, phấn rơm....)
    Chiến dịch bắt Trâu - 1. Đi bác sĩ, 2. Hứng trứng, 3...., 4. Thử que, 5. :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chiến dịch săn Cọp - 1. Canh trứng, 2. Hứng trứng, 3. Thử que, 4. 2v, 5. Mẹ con về đích an toàn:Kiss::Kiss::Kiss:

Bắt được hoàng tử Cọp rồi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Ki ss::Kiss::Kiss:
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Bạn vào một số cửa hàng dành cho mẹ và bé sẽ thấy bán những hộp quà tặng như sữa tắm; quần áo sơ sinh; đồ chơi dành cho bé 1-3 tháng rất dễ thương.

Còn lăn tăn thì mừng cháu nó cái phong bao lì xì là ổn nhất, cô vui mà bố mẹ cháu càng vui
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Mình mới làm đầy tháng cho con gái xong. Hôm đó con gái mình cũng nhận được rất nhiều quà như quần áo, váy, lắc bạc, lắc vàng, bộ chăn gối, bịch bỉm...và cả phong bì nữa. Tuy nhiên có nhiều đồ trùng nhau lắm, như quần áo và váy chẳng hạn, có mấy người tặng cho con gái mình quần áo giống hệt nhau, lại cùng một size nữa (vì mấy kiểu này nhìn yêu lắm, nhiều người thích nên mua trùng nhau). Trẻ con nhanh lớn, mặc làm sao hết, chắc để làm kỷ niệm. Theo mình bạn nên mua một bộ chăn, gối, gối ôm để tặng vì cái này thì không sợ thừa. Nếu ở HN thì bạn lên Lãn Ông mà mua, nhiều bộ đẹp lắm. Còn không thì cứ phong bì bạn ạ.
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    • 5,164 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

em đi phong bì thôi, vì toàn sợ trùng với lại trẻ em mua quần áo ...nó lớn nhanh lắm, phí đi, dầu tắm... thì sợ có nhà kiêng, chỉ tắm lá với tắm nước cho bé, nên đi phong bì lì xì cho cháu khoẻ là ổn nhất
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2