NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nước xả vải nào ko độc hại cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình kô có dùng nước xả vải vì nghe nói kô tốt cho da bé, thế nên khi giặt quần áo cho bé xong mình thấy quần áo bé kô thơm, mặc dù đã phơi khô cong, các mẹ có mẹo nào làm cho quần áo thơm hơn kô??? Tks các mẹ nhiều

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mình kô có dùng nước xả vải vì nghe nói kô tốt cho da bé, thế nên khi giặt quần áo cho bé xong mình thấy quần áo bé kô thơm, mặc dù đã phơi khô cong, các mẹ có mẹo nào làm cho quần áo thơm hơn kô??? Tks các mẹ nhiều
    Mình có mua chai nước giặt đồ cho bé hiệu Pureen , xài thích lắm vừa thơm vừa mềm mà an toàn cho bé nữa. Đồ bé mới mua về lần đầu tiên mình giặt bằng bột giặt bình thường, sau đó phơi khô, giặt lại thêm một lần nữa với nươc giặt Pureen, thế là an tâm cho bé sơ sinh rồi. Bạn mình còn có thêm một cách nữa là ủi đồ cho bé thì đồ cũng sẽ mềm mượt nữa, bạn thử xem sao. Đừng bao giờ dùng nước xả vải trên quần áo của con bạn ạ.
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Tẹt Xem bài viết
    Mình có mua chai nước giặt đồ cho bé hiệu Pureen , xài thích lắm vừa thơm vừa mềm mà an toàn cho bé nữa. Đồ bé mới mua về lần đầu tiên mình giặt bằng bột giặt bình thường, sau đó phơi khô, giặt lại thêm một lần nữa với nươc giặt Pureen, thế là an tâm cho bé sơ sinh rồi. Bạn mình còn có thêm một cách nữa là ủi đồ cho bé thì đồ cũng sẽ mềm mượt nữa, bạn thử xem sao. Đừng bao giờ dùng nước xả vải trên quần áo của con bạn ạ.
    Mình có dùng Pureen qua rồi, hình như nó thơm mùi phấn bé mà mình dùng loại bột chứ kô phải loại nước, để lần này đi siêu thị mình mua thử xem sao. Tks bạn nhiều nhé

• 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mình có dùng Pureen qua rồi, hình như nó thơm mùi phấn bé mà mình dùng loại bột chứ kô phải loại nước, để lần này đi siêu thị mình mua thử xem sao. Tks bạn nhiều nhé
    Tui cũng xài Pureen nè bà , Coopmart đang có khuyến mãi đó, hồi truớc là 68k thì fải jờ còn có hơn 50k àh, bà nhanh chân lên nha!!:Battin ey:
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Tui cũng xài Pureen nè bà , Coopmart đang có khuyến mãi đó, hồi truớc là 68k thì fải jờ còn có hơn 50k àh, bà nhanh chân lên nha!!:Battin ey:
    Bà cũng dùng loại nước hả??? Để tui tranh thủ đi coi nhưng khổ cái kô có ai để gởi con bé hết á, sợ bỏ nó ở nhà với Ba nó coi kô đc, nó la chí chóe là ổng ớn à

• 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Vậy giặt đồ chung với người lớn thì dùng bột giặt pureen được ko các mẹ?

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 3,777 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu Xem bài viết
    Vậy giặt đồ chung với người lớn thì dùng bột giặt pureen được ko các mẹ?
    Mình có ý kiến này,nên giặt đồ của bé riêng sẽ hay hơn .

Tony dễ thương:Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Bà ơi, tui đi mua mà hết rồi chỉ còn loại bột của Pureen thôi loại nước hết hàng, kô biết hai loại này cái nào thơm hơn nhỉ????

• 352 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thì dùng loại nước của Farlin, thấy cũng tốt lắm.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Hôm trước cô em gái mình đọc báo rồi về nhà nói rằng dùng các loại nước xả làm mềm vải như Comfor là rất độc hại cho em bé, rồi lại bảo các chị em ở cơ quan cô ấy bảo từ lâu rồi ko dùng nước xả làm mềm vải khi giặt nữa. Minh hoang mang quá vì em bé nhà minh đã dùng hơn ba tháng nay từ lúc sinh ra rồi. Có mẹ nào hiểu biết về lĩnh vực này chỉ giáo giùm với. Thanks
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Chị ơi em thấy có bán nc' xả riêng cho các bé đó. Hôm nọ em mua chai của Pureen là 76k thì phải
    Quang Anh

Em Be
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Tớ cũng dùng Downy khi giặt đồ cho Nhím, cho nó thơm thơm 1 tí, chứ giặt xà phòng không tớ thấy nó cứ tanh tanh ấy.
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    Chị ơi em thấy có bán nc' xả riêng cho các bé đó. Hôm nọ em mua chai của Pureen là 76k thì phải
    Loại nào cũng độc cả thôi ạ .BC em GS chuyên hóa bảo loại nào cũng là hóa chất, như xà phòng ấy, phải vài nước mới đỡ .
    Nếu sợ tanh thì vẫn dùng nước xả , nhưng cẩn thận hơn thì giặt lại nước nữa, đừng ngâm xả rồi phơi luôn như hướng dẫn .Da bé nhạy cảm lắm.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cam on cac me nhe, minh dang tam ngung vu nuoc xa lai, ke ra cung hoi kho chiu vi dang dung quen roi, nhung dung tiep thi cung thay lo lo.
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Có loại Downy 1 lần xả chai màu xanh đậm đang quảng cáo trên TV ấy, có dùng để xả vải đồ em bé sơ sinh được không nhỉ, các mẹ?
    • 750 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Em thì theo phương châm, cái gì quá cũng không tốt. Trước giờ dùng quen rồi nên bỏ không dùng nữa thì thấy thiếu. Dùng nhiều thì sợ, vì rõ ràng nước xả cũng là một loại hóa chất pha chế thôi. Nên mình vẫn cứ dùng - nhưng dùng ít vậy.
    -------------------------------------------
    Quê hương
    • 789 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình trước cũng dùng nhưng chuyên mua cái nhẹ mùi nhất của comfort , sau này đọc báo rồi cũng nghiệm thấy hóa chất mà nhúng một cái rồi phơi ngay thì chắc không hại nhiều thì cũng hại ít, nên đã stop được hơn một năm rồi . Hôm trước xem cái xả comfort một lần mới khiếp chứ . Sợ mấy cái công ty này , không còn quan tâm gì đến sức khỏe người tiêu dùng .
    ...trẻ em như búp trên cành...
    • 2,877 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Mình cũng được nhân viên comfort tặng quà hồi sinh bé Chi. Nhưng về nhà dùng có 01 lần là thôi. Vì thấy mùi thơm thì hắc, mà quần áo cứ mềm xèo như ko sạch ấy. Với lại thấy da em bé thì mềm mại và rất nhạy cảm. Chỉ sợ các bé bị dị ứng . Giờ mới biết tác hại của loại này. May mà chỉ dùng có 01 lần.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    • 1,931 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngthuha Xem bài viết
    Tôi cũng chẳng dám mua nước xả làm mềm vải cho bé mà loại người lớn hay dùng đâu. Tôi cũng mua nước giặt và nước xả cho bé của Purreen.
    Nhà em cũng thế, từ đầu em đã dùng nước giặt xả Pureen ngay cho quần áo bé và không giặt chung với đồ người lớn.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang phân vân không biết nên chọn nước xả vải nào. theo mình biết trên thị trường hiện có hai loại nước xả downy và comfort được đánh giá cao nhất về cả 4 tính năng giữ hương thơm lâu, làm mềm vải, tạo độ bóng cho vải, làm sạch xà phòng. mình cũng đã mua thử cả hai cái về dùng thử thì thấy downy có phần hơn comfort. nếu dùng thang điểm 10 để cho điểm về 4 tính năng đó của downy thì mình sẽ cho 8-7.5-5-8 với comfort mình sẽ cho 7-6-4-6.5. các mẹ thấy sao, chỉ giáo cho người ít kinh nghiệm như mình nhé ( mới trở thành người nội trợ thui). mình cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4