NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nước xả vải nào ko độc hại cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 3,590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình kô có dùng nước xả vải vì nghe nói kô tốt cho da bé, thế nên khi giặt quần áo cho bé xong mình thấy quần áo bé kô thơm, mặc dù đã phơi khô cong, các mẹ có mẹo nào làm cho quần áo thơm hơn kô??? Tks các mẹ nhiều

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào nên đọc sách cho bé nghe?

Nhiều bậc phụ huynh quan niệm rằng trẻ còn quá nhỏ nên chưa thể nhận thức khi được cha mẹ đọc sách cho nghe. Tuy nhiên, các chuyên gia trên thế giới khuyên rằng, nên đọc cho trẻ nghe càng sớm càng tốt và việc được nghe đọc nhiều sẽ góp phần rất nhiều vào sự phát triển của trẻ. Khi nào tôi nên...

• Chồng tự tin khi có vợ biết làm đẹp

Ở cơ quan chồng mình, bất kể có dịp gì chồng mình để rủ mình cùng tham dự. Ai cũng thắc mắc không...

• Nước xả vải càng thơm càng độc hại

Vô tình lụm được bài này muốn share với mấy mẹ... bây giờ mới biết dùng nước xã nguy hiểm tới vậy :Worried: Bé trai mới sinh của chị Hoa ở Thanh Xuân, Hà Nội, hay nổi mụn lấm tấm trên mặt và cơ thể. Các bác sĩ tại Viện Da liễu Trung ương chẩn đoán, bé bị viêm da kích ứng do tiếp xúc quá...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Cảnh báo về việc cho bé ăn thạch, chuyện khổ lắm nói mãi

Hóc thạch là 1 trong những nguyên nhân có tỉ lệ tử vong rất cao, kể cả người lớn và nhất là trẻ em,...

• 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mình kô có dùng nước xả vải vì nghe nói kô tốt cho da bé, thế nên khi giặt quần áo cho bé xong mình thấy quần áo bé kô thơm, mặc dù đã phơi khô cong, các mẹ có mẹo nào làm cho quần áo thơm hơn kô??? Tks các mẹ nhiều
    Mình có mua chai nước giặt đồ cho bé hiệu Pureen , xài thích lắm vừa thơm vừa mềm mà an toàn cho bé nữa. Đồ bé mới mua về lần đầu tiên mình giặt bằng bột giặt bình thường, sau đó phơi khô, giặt lại thêm một lần nữa với nươc giặt Pureen, thế là an tâm cho bé sơ sinh rồi. Bạn mình còn có thêm một cách nữa là ủi đồ cho bé thì đồ cũng sẽ mềm mượt nữa, bạn thử xem sao. Đừng bao giờ dùng nước xả vải trên quần áo của con bạn ạ.
    • 3,590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Tẹt Xem bài viết
    Mình có mua chai nước giặt đồ cho bé hiệu Pureen , xài thích lắm vừa thơm vừa mềm mà an toàn cho bé nữa. Đồ bé mới mua về lần đầu tiên mình giặt bằng bột giặt bình thường, sau đó phơi khô, giặt lại thêm một lần nữa với nươc giặt Pureen, thế là an tâm cho bé sơ sinh rồi. Bạn mình còn có thêm một cách nữa là ủi đồ cho bé thì đồ cũng sẽ mềm mượt nữa, bạn thử xem sao. Đừng bao giờ dùng nước xả vải trên quần áo của con bạn ạ.
    Mình có dùng Pureen qua rồi, hình như nó thơm mùi phấn bé mà mình dùng loại bột chứ kô phải loại nước, để lần này đi siêu thị mình mua thử xem sao. Tks bạn nhiều nhé

• 3,474 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mình có dùng Pureen qua rồi, hình như nó thơm mùi phấn bé mà mình dùng loại bột chứ kô phải loại nước, để lần này đi siêu thị mình mua thử xem sao. Tks bạn nhiều nhé
    Tui cũng xài Pureen nè bà , Coopmart đang có khuyến mãi đó, hồi truớc là 68k thì fải jờ còn có hơn 50k àh, bà nhanh chân lên nha!!:Battin ey:
    • 3,590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Tui cũng xài Pureen nè bà , Coopmart đang có khuyến mãi đó, hồi truớc là 68k thì fải jờ còn có hơn 50k àh, bà nhanh chân lên nha!!:Battin ey:
    Bà cũng dùng loại nước hả??? Để tui tranh thủ đi coi nhưng khổ cái kô có ai để gởi con bé hết á, sợ bỏ nó ở nhà với Ba nó coi kô đc, nó la chí chóe là ổng ớn à

• 2,627 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Vậy giặt đồ chung với người lớn thì dùng bột giặt pureen được ko các mẹ?

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 3,777 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu Xem bài viết
    Vậy giặt đồ chung với người lớn thì dùng bột giặt pureen được ko các mẹ?
    Mình có ý kiến này,nên giặt đồ của bé riêng sẽ hay hơn .

Tony dễ thương:Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 3,590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Bà ơi, tui đi mua mà hết rồi chỉ còn loại bột của Pureen thôi loại nước hết hàng, kô biết hai loại này cái nào thơm hơn nhỉ????

• 351 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình thì dùng loại nước của Farlin, thấy cũng tốt lắm.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Hôm trước cô em gái mình đọc báo rồi về nhà nói rằng dùng các loại nước xả làm mềm vải như Comfor là rất độc hại cho em bé, rồi lại bảo các chị em ở cơ quan cô ấy bảo từ lâu rồi ko dùng nước xả làm mềm vải khi giặt nữa. Minh hoang mang quá vì em bé nhà minh đã dùng hơn ba tháng nay từ lúc sinh ra rồi. Có mẹ nào hiểu biết về lĩnh vực này chỉ giáo giùm với. Thanks
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7