NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nơi tổ chức thôi nôi cho con (SG) và kinh nghiệm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 86.6K Lượt đọc
  • 260 Trả lời

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình sắp thôi nôi rồi các mẹ ah (5/3 âm lịch). Mình muốn hỏi mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách tổ chức thôi nôi cho con với.

1/ Nơi nào tổ chức tiệc thôi nôi vừa ấm cúng, vừa ngon, vừa rẻ (ở TP.HCM). Nếu ở gần ngã 5 Gò Vấp càng tốt (vì nhà mình ở gần đó).
    2/ Làm tiệc thôi nôi buổi sáng hay buổi chiều thì tiện lợi hơn.
    3/ Nơi mua trang phục đẹp cho bé gái để mặc trong tiệc thôi nôi của bé.
    4/ Nếu tổ chức cúng thôi nôi cho bé tại nhà thì ngoài 2 món chè, xôi mình làm thêm món gì ngon để đãi khách các mẹ nhỉ.

Rất mong các mẹ chỉ giáo càng sớm càng tốt nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.:1:
    Thân chào
    Tren doi nay co rat nhieu ky quan.
    Nhung ky quan tinh xao nhat van la trai tim nguoi Me.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 178 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng rồi có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo giúp bọn mình với. Cho mình hỏi thêm là có bài khấn cụ thể nào cúng thôi nôi không. Mong các mẹ giúp đỡ vì công chúa còi nhà mình sắp đầy năm rồi. PS là mình ở Hà Nội. Cám ơn mọi người trước.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình còn chưa biết khi nào là thôi nôi nữa kia: 1 tháng? 3 tháng? hay 1 năm? Mình thấy có bé hơn 1 năm vẫn nằm trong nôi mà???
    Cu Tun đã được

rùi các mem ui
    • 277 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu_Tun1201 Xem bài viết
    Mình còn chưa biết khi nào là thôi nôi nữa kia: 1 tháng? 3 tháng? hay 1 năm? Mình thấy có bé hơn 1 năm vẫn nằm trong nôi mà???
    Mẹ này đích thực là người Bắc rồi, thôi nôi là bé tròn 1 tuổi đó mẹ nó ơi
    • 127 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Rose: sắp sinh nhật nhóc của mình rùi?mà mình chưa có kinh nghiệm về việc làm thôi nôi cho bé như thế nào??vừa dễ thương và hợp lý.........:Battin ey: các mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này thì chỉ giúp mình với!!Nếu đãi tiệc ở q1,q3 ,q pnhuan thì đãi ở nhà hàng nào thì các mẹ giới thiệu giúp mình với!
    mong tin các mẹ!!:Applause:
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Hi Bạn,
    Bill nhà mình thì tới tháng 12/07 này mới thôi nôi lận, nhưng mình có đi 1 cái thôi nôi của người bà con, đãi ở Winsor đó (SG). Mình thấy đãi sao giống...đám cưới quá (tiệc tối) : không có lễ nghi um sùm, số món như đám cưới, khách cũng đông tại bà con đông mà
    Winsor thì mình thấy bữa đó ăn ngon lắm, đồ ăn quá trời ăn k hết luôn, sảnh có sàn khiêu vũ nhạc tour nên gia đình và khách ra "lã lướt" trông hay lắm. Mình kh6ong biết chi phí sao nhưng cũng khoai khoái chổ này
    Bạn làm xong nhớ sharing kinh nghiệm cho m2inh với nhé
    Bà con Nội Ngoại đông quá nên chắc bạn bè của hai vợ chồng thành hàng "tuyển-ed" quá :Sad:
    • 127 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

he he!!!!công nhận giống đám cưới nhể!!??:Laughing: như vậy là hoành tráng lắm đóa,chắc viêm màng túi nặng lắm đây!mình chỉ định đãi 10chai đổ lại thui.......hic hic!!bạn thử hỏi dùm mình là hoành tráng như vậy là bi nhiu kiền bỏ túi đây????mang không đủ là người ta uýnh chít...he he.nếu được mình cũng đua đòi theo 1 tí đó mà!thanks mẹ nó quan tâm nhé!khi mình đãi xong tiệc sẽ chia sẽ với mẹ nó nghen!
    c2on mẹ nào bít vui lòng chỉ giáo với,còn 3 tháng nữa là thôi nôi nhóc rùi.....để mình lên kế hoạch chuẩn bị nữa!:Battin ey:
    then kìu:Applause:
    • 127 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: hu hu..............hỏng mẹ nào bít giúp mình hết sao nè???????:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ÀGU ÀGI Xem bài viết
    :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: hu hu..............hỏng mẹ nào bít giúp mình hết sao nè???????:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    Mình tổ chức cho bé nhà mình ở Minh Phú 2 (không nhớ lắm), cạnh Big C Hoàng Văn Thụ, Q. PN. Giá cả, món ăn có thực đơn sẵn có thể chọn lựa thay đổi theo ý thích, nếu được thì bạn đăng ký tổ chức ở phòng riêng bên ngoài chứ không phải trong sảnh thì rất vui vì toàn nhà mình không có khách lạ (phòng đó chứa maximum được 100 khách thì phải, nhưng làm khoảng 70 khách thì vừa vì còn chỗ đi lại, chạy nhảy cho bọn trẻ con). Đồ ăn được, giá cả hợp lý, không gian cũng không bị xô bồ, chỉ mỗi tội nếu uống bia nhiều phải cử 1 người nhà mình giám sát chứ không thì dễ bị gian lận lắm.
    Chúc bạn chọn được nơi vừa ý.
    • 127 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhớ Hà Nội Xem bài viết
    Mình tổ chức cho bé nhà mình ở Minh Phú 2 (không nhớ lắm), cạnh Big C Hoàng Văn Thụ, Q. PN. Giá cả, món ăn có thực đơn sẵn có thể chọn lựa thay đổi theo ý thích, nếu được thì bạn đăng ký tổ chức ở phòng riêng bên ngoài chứ không phải trong sảnh thì rất vui vì toàn nhà mình không có khách lạ (phòng đó chứa maximum được 100 khách thì phải, nhưng làm khoảng 70 khách thì vừa vì còn chỗ đi lại, chạy nhảy cho bọn trẻ con). Đồ ăn được, giá cả hợp lý, không gian cũng không bị xô bồ, chỉ mỗi tội nếu uống bia nhiều phải cử 1 người nhà mình giám sát chứ không thì dễ bị gian lận lắm.
    cảm ơn bạn nhìu nhé!mình sẽ tham khảo típ.
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn tham khảo Nhà hàng Nam Phố trên đường Ng Văn Trỗi thử xem (gần ngã tư NTV - Lý Chính Thắng, ngay cạnh Hội Anh văn việt Mỹ). Có phòng riêng, có sân khấu, chương trình có cho bóng bay cho buổi tiệc.
    • 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ÀGU ÀGI Xem bài viết
    Bạn tham khỏa thử ở hapbi xem, ở đó làm cũng được lắm đó, chuyên tổ chức cho em bé, gia đình, công ty.
    xem ở đây nè http://www.hapbi.com/Promotion.aspx?...a_b4bae223d2db

Giá hơi mắc nếu fair tự trả tiền, nhưng mà đẹp, hehe
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn ơi , đặt một mâm cho người lớn khoảng bao nhiêu tiền ? Xem web thì mình cũng thích lắm nhưng ngại giá cao quá thì e không kham nổi ..!!
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Đối diện Siêu thị điện tử Tự Do, hình như là Vườn Xưa : có phòng riêng, sân khấu, trang trí bong bóng...
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 127 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=Ánh Dương;978888]Đối diện Siêu thị điện tử Tự Do, hình như là Vườn Xưa : có phòng riêng, sân khấu, trang trí bong bóng...[/QUOTch
    chỗ này bạn nói là ở quận mấy?cho minh tên đường và địa chỉ luôn nha!thanks!!!!:Rose:
    • 127 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhớ Hà Nội Xem bài viết
    mình ghé minh phú ở gần big C,mà không thấy đâu cả,chắc là dẹp rùi!!
    các mẹ ui!còn mẹ nào bít chỗ nào nữa thì vui lòng giới thiệu cho mình và nhiều mẹ khác cũng đang có nhu cầu đãi tiệc cho con nhé!!!then kìu thiệt nhìu:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào mấy chị,có chị nào ở Tp.HCM giúp em với ạ!
    Tình hình tháng sau là thôi nôi bé nhà em hiện tại thì em chưa biết sẽ đãi ở đâu,nhà em hay ăn ở Dìn Ký thì dạo này đồ ăn ở làm cũng kg được như lúc trước nữa,có nhà hàng nào đồ ăn ngon,rẻ,có phòng riêng kg ạ?ngay trung tâm thì càng tốt ạ!Giúp em với
    em xin cảm ơn:LoveStruc:
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Mẹ nó phải nói rõ ngân sách dành cỡ nhiêu, tính đãi nhiêu bàn thì các Mẹ mới dễ tư vấn chứ nhỉ hi hi.

Thiệt tình mình cũng headache lắm, vì nếu đãi đầy đủ bà con thôi á, là cũng cỡ cái đám cưới của người ta, cầu 20 bàn. Chết chame nó thôi. Nên thuyết ông bà...01 bàn cho 02 gia đình nội ngoại thôi. Hé hé, 01 bàn thì 5 sao cũng đỡ méo hé hé

Mẹ nó xem thử nha: Blue Ginger (NKKN): ấm cúng, food ok tuy cổng vào hơi xấu, giống như cái đường hẻm. Winsor: ngon, cao cấp, đắt tiền.

Để mình nhớ ra sẽ list tiếp nghen. Mình thì tháng 12 mới đãi thôi nôi con cơ hi hi
    • 1,992 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

em ở HN nhưng cũng có nhu cầu tìm hiểu 'món' này. Ngân sách thì chỉ vừa vừa thôi, em muốn không đắt quá, không rẻ quá...các chị tư vấn giúp em nhé.
    • 125 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ no' thử đến Minh Phú xem sao??co phòng riêng và đồ ăn thi ngon tuyệt đấy:Laughing:
    chúc mẹ khỏe con ngoan,hay an chóng lớn nhé!!:Rose: