• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

con em mới được 1 tháng tuổi mà mấy hôm nay mặt cứ nổi các nốt đỏ như muỗi đốt,cứ mọc lên rồi lại lặn đi. không biêt đó là mụn sữa hay là kê đỏ, có mẹ nào có con giống thế ko thì bảo em với xem có phải làm cách nào để khỏi ko hay là tự nó sẽ khỏi? thanks các mẹ nhiều

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,339 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comnammuoivung Xem bài viết
    con em mới được 1 tháng tuổi mà mấy hôm nay mặt cứ nổi các nốt đỏ như muỗi đốt,cứ mọc lên rồi lại lặn đi. không biêt đó là mụn sữa hay là kê đỏ, có mẹ nào có con giống thế ko thì bảo em với xem có phải làm cách nào để khỏi ko hay là tự nó sẽ khỏi? thanks các mẹ nhiều
    Con mình cũng bị nổi đỏ và đến nay thì bớt nhiều rồi, em bé hay bị vậy đó mẹ cháu ơi! BS bảo mình thế và sẽ tự động hết. Với mình thì mình bôi lotion cho bé, không biết nhằm lúc bớt hay do bôi lotion hay không, mẹ cháu thử xem sao há

• 18,633 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Mình thấy bé nào cũng vậy , Winni nhà mình cũng thế, người ta gọi đó là kê .
    Mình chỉ lau mặt sạch cho bé , giữ vệ sinh thôi vì da bé còn non quá . Từ từ càng lớn càng bớt ....:1:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ WINNI Xem bài viết
    Mình thấy bé nào cũng vậy , Winni nhà mình cũng thế, người ta gọi đó là kê .
    Mình chỉ lau mặt sạch cho bé , giữ vệ sinh thôi vì da bé còn non quá . Từ từ càng lớn càng bớt ....:1:
    Đúng vậy ạ, Su nhà mình 2 tháng rồi nhưng thỉnh thoảng lại nổi mụn đỏ lên rồi lặn đi, có khi chỉ trong sáng chiều thôi. Hồi mới sinh cho đến khoảng 1 tháng mặt của bé cũng nổi mụn nhiều lắm, càng lớn thì càng bớt đi.

• 246 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, mình phải đưa vào viện nhi khám, Bs bảo dị ứng, cho thuốc bôi vài hôm là khỏi ngay thôi.
    Nếu bé nhà bạn bị khoảng một tuần mà không thấy khỏi thì tốt nhất nên hỏi ý kiến bác sĩ, đừng chủ quan bạn ạ.

• 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em bé thường bị thế... do nội tiết từ cơ thể người mẹ khi còn là bào thai, sinh ra trong tháng bé sẽ phát ra, tự động sẽ khỏi, giữ vệ sinh sạch sẽ cho bé, có thể bôi Pebanthen và tắm nước hạt kê cho bé.

• 72 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungcamry Xem bài viết
    Em bé thường bị thế... do nội tiết từ cơ thể người mẹ khi còn là bào thai, sinh ra trong tháng bé sẽ phát ra, tự động sẽ khỏi, giữ vệ sinh sạch sẽ cho bé, có thể bôi Pebanthen và tắm nước hạt kê cho bé.
    Vậy mà mẹ cháu tưởng sữa của mình nóng con mọc rôm sảy, cắt cả khẩu phần cam, rồi đổi sữa (từ Friso sang Nan...), rõ chán... Bi giờ cháu đã đỡ nhiều rồi lại cứ tưởng nhờ nỗ lực của bản thân... Ẹ quá.
    "Sao mẹ lại xấu tính thế, cứ hay quát con?"...

• 18,633 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

nhaPo ơi , tiếp tục khẩu phầm cam cho bé luôn ... :4:

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em cũng bị nổi,khi mụn này nổi thì nó ngứa ngáy còn không ngủ yên nữa cơ,bác sỹ cũng chẳng biết là mụn gì,nhưng sao con Tây nó không bị,mà con Việt Nam thì bị,nên bác sỹ cũng chịu thua,nhưng trong 3 tháng đầu mụn thật khổ cả con lẫn mẹ,thằng nhà em sau 3 tháng thì hết,mụn này nổi cũng không có gì đáng ngại,chỉ hơi vất vả trong vòng 3 tháng thôi.Híc
    __________________________________________________ ____
    Mẹ mãi mãi thương yêu con nhất trên đời,con cưng của mẹ !
    http://public.fotki.com/vailspring/gau_con/page7.html Album con em đấy các mẹ à !

• 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

[QUOTE=comnammuoivung;755844]con em mới được 1 tháng tuổi mà mấy hôm nay mặt cứ nổi các nốt đỏ như muỗi đốt,cứ mọc lên rồi lại lặn đi. không biêt đó là mụn sữa hay là kê đỏ, có mẹ nào có con giống thế ko thì bảo em với xem có phải làm cách nào để khỏi ko hay là tự nó sẽ khỏi? thanks các mẹ nhiều[/QUOT
    Mình thì ko biết có đúng ko nhưng cu Bi nhà mình mặt cũng bị nổi nốt như bé nhà bạn . nhưng ở giữa 2 bên lông mày , mình cũng nghĩ là do sữa nóng ( cháu bú bình hoàn toàn ) nên đã đổi sữa khác mát hơn thì thấy hết

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5