• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nhok mình bị té chảy máu tai,mẹ nào từng trải qua chia sẻ với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 271 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhok mình trưa qua,khi ở với ông bà nội và ba dưới quê thì bị ngã từ giường xuống, đập một bên tai,nhưng cả tiếng sau mới bị chảy máu tai.Chiều đưa lên SG,mình đưa qua Chợ rẫy khám và chụp CT thì kết quả không sao,bé vẫn ăn vẫn ngủ chơi đùa bình thường,nhưng mình vẫn lo lắm.Bên cạnh là một bé 11 tháng tuổi khá bụ bẫm,lúc mình vào thì bé đang được y tá cạo đầu để đi phẫu thuật,nhìn bé mà xót rơi nước mắt.Nghe ba bé nói nửa tháng trước bé đang ngồi rồi tự té đập đầu ra sau ấy,cũng nhẹ thôi,sau thì thấy bình thường,đến giờ bé mới có biểu hiện nôn ói,khó chịu, giờ đi khám mới biết có tụ máu,đành phải mổ.Lúc ấy mình chưa có kqua chụp CT,nên lòng cầu trời phật cho con mình không sao,phù hộ cho bé ấy mau tai qua nạn khỏi.Các mẹ có bé hay bị ngã đập đầu có biểu hiện thế nào,chia sẻ cùng với mình cho đỡ lo,và có hướng nào khác để yên tâm hơn không.Mình nói ngắn gọn vậy nhưng thực sự nhìn con lòng như xát muối ấy.Nhỏ giờ chưa khi nào con bị nặng và đáng lo như lần này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 271 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ko có bé nào giống trường hợp này sao,cho mình xin tí ý kiến
    • 70 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị té từ trên giường xuống lúc 7 tháng tuổi nhưng ko chảy máu tai và cũng ko có biểu hiện gì bất thường hết, chỉ khóc khi vừa té thôi. Với trường hợp bé nhà bạn ban đầu kiểm tra ko sao thì đã ổn 50% rồi, và bạn phải tiếp tục về nhà theo dõi, nếu bé có biểu hiện bất thường ( ói, khóc dai ko rõ nguyên nhân, đau đầu, chảy nước trong hoặc máu đường mũi và tai hoặc bất cứ biểu hiện gì khác lạ) lập tức đưa bé đi kiểm tra ngay nhé, cũng ko nên lo lắng quá mẹ nhé, có bà mụ đỡ bé sẽ ko sao đâu.
    Mình biết là ko giúp gì đc nhiều nhưng mình rất hiểu và muốn chia sẽ sự lo lắng khi mẹ đang trong hoàn cảnh này.
    Chúc mẹ và bé khỏe.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nanhhoang; 15/08/2012 vào lúc 08:44 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cu nhà mình cũng bị ngã từ trên giường xuống 3 lần rồi, mỗi lần ngã 2 mẹ con ôm nhau khóc. Lần gần đây nhất lúc cháu 11 tháng, ngã rồi cũng bị chảy máu tai. Hai mẹ con ôm nhau đi bệnh Viện nhưng Bác sỹ không cho chụp CT mà chỉ chụp phim thôi và khám bảo cháu bị viêm tai giữa kết hợp với bị ngã nữa nên chảy máu tai. Lại một dợt uống thuôó kháng sinh trị viêm tai giữa. Nhưng giừo mình vẫn thấy lo, không biết có bị ảnh hưởng gì về sau không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 271 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocman Xem bài viết
    Cu nhà mình cũng bị ngã từ trên giường xuống 3 lần rồi, mỗi lần ngã 2 mẹ con ôm nhau khóc. Lần gần đây nhất lúc cháu 11 tháng, ngã rồi cũng bị chảy máu tai. Hai mẹ con ôm nhau đi bệnh Viện nhưng Bác sỹ không cho chụp CT mà chỉ chụp phim thôi và khám bảo cháu bị viêm tai giữa kết hợp với bị ngã nữa nên chảy máu tai. Lại một dợt uống thuôó kháng sinh trị viêm tai giữa. Nhưng giừo mình vẫn thấy lo, không biết có bị ảnh hưởng gì về sau không.
    Mình chụp CT thì bsi chỉ nói không sao,còn ko biết chảy máu là do nguyên nhân gì nữa.Có lẽ theo dõi một thời gian cho bé khám tai mũi họng xem sao, vì bé còn nhỏ chưa nói được nên càng có nhiều thứ để lo
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi tới nay bé ổn không, bé nhà mình cũng vừa bị đang chờ kết quả chụp CT
    • 271 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé mình ổn rồi,ko sao bạn ạ.B theo dõi bé thêm xem sao