NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nhờ các mẹ hướng dẫn cách sử dụng máy xay sinh tố để xay thức ăn dặm cho bé 6 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.8K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nhà mình có 2 máy xay sinh tố (có 2 hộp xay: 1 to xay nước, 1 nhỏ xay khô). Mình muốn dùng để xay đồ ăn cho bé (cả thịt , rau và hoa quả) nhưng cảm thấy chưa sử dụng thành thạo.
    Thông thường mình sử dụng như sau: Cho nước + thịt + rau vào xay nhuyễn rồi lọc qua rây, lấy nước nấu bột cho bé.
    Mình dùng hộp nhỏ xay khô nhưng thấy ko được nhuyễn như xay ở hộp to cho thêm nước. Mình đọc thấy nhiều mẹ xay được hoa quả cho bé, xay thịt, cá để tủ đá. Nhưng mình ko biết làm thế nào?
    + Xay hoa quả vào hộp to hay nhỏ? xay khô hay nước?
    + Xay thịt vào hộp xay khô thì ko nhuyễn được như xay nước. Hic nên mình ko biết làm thế nào???

Mình ko muốn mua thêm máy xay cầm tay Braun vì cảm thấy thừa 2 máy xay đã có.
    Nhờ các mẹ giúp mình với!!! Cảm ơn các mẹ nhiều nhé...:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em cung được 6tháng tuổi, đang băn khoăn không biết cho bé an dặm thế nào.Cám ơn mẹ nó
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cho bé ăn dặm từ 5tháng rồi, mình làm bằng cách hấp chín củ thôi, cà rốt, khoai tây, đậu hòa lan, bí đỏ... tùy ngày bằng lò vi sóng, sau đó bỏ vào máy xay xay nhuyễn, có thể pha sữa CT với nước cho bé, hoặc lấy nước hấp rau còn lại xay lên là được
    2 tuần đầu xay hơi loãng rồi đặc lên dần
    thịt thì cũng thế, xay pha với tí nước cho nhuyễn rồi nấu hoặc tao lên với tí dầu ăn, nhưng lúc đầu nên cho bé ăn ngọt trước
    Qua 6 tháng hơn là bé nhà mình ăn cháo luôn rồi
    các mẹ cứ xay với nước, đừng xay khô sẽ khó ăn, rau thì thái nhỏ trộn vào hoặc xay cũng được
    chúc các mẹ làm được món ăn cho con như ý