NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nên vệ sinh răng miệng cho bé 1-2 tuổi ntn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,016 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trộm vía Bống nhà mình 18th ,mà đã mọc đủ răng rồi, nhưng làm cách nào để vệ sinh răng miệng cho bé nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 55 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong yeu Xem bài viết
    Trộm vía Bống nhà mình 18th ,mà đã mọc đủ răng rồi, nhưng làm cách nào để vệ sinh răng miệng cho bé nhỉ?
    mẹ mua bàn chải đánh răng dành cho em bé, cán bàn chải có hình thú rất dễ thương, lông bàn chải mềm, ở siêu thị có bán nhiều, thêm kem đánh răng cho trẻ em có hương dâu. Mỗi tối kêu con ngoan há miệng để mẹ đuổi sâu thì bé tít mắt cho mẹ chải thôi, không có gì khó đâu. Mẹ cũng đừng căng thẳng về vệ sinh răng miệng cho bé, vì răng sữa chắc quá chưa chắc đã tốt. Kinh nghiệm bản thân nhóc lớn nhà mình 10 tuổi vì răng sửa tốt quá không rụng đi nên răng xương
    không có chỗ mọc, bây giờ phải vất vả đi nha sỹ nhổ mấy anh răng sữa cứng đầu đi, để cho răng xương chui lên.
    • 2,016 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhquynh Xem bài viết
    mẹ mua bàn chải đánh răng dành cho em bé, cán bàn chải có hình thú rất dễ thương, lông bàn chải mềm, ở siêu thị có bán nhiều, thêm kem đánh răng cho trẻ em có hương dâu. Mỗi tối kêu con ngoan há miệng để mẹ đuổi sâu thì bé tít mắt cho mẹ chải thôi, không có gì khó đâu. Mẹ cũng đừng căng thẳng về vệ sinh răng miệng cho bé, vì răng sữa chắc quá chưa chắc đã tốt. Kinh nghiệm bản thân nhóc lớn nhà mình 10 tuổi vì răng sửa tốt quá không rụng đi nên răng xương
    không có chỗ mọc, bây giờ phải vất vả đi nha sỹ nhổ mấy anh răng sữa cứng đầu đi, để cho răng xương chui lên.
    Nhưng nếu dùng kem đánh răng thì bé đã biết súc miệng đâu nhỉ? Thế cứ để bé nuốt thuốc vào à?
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình thấy có loại kem đánh răng cho trẻ từ 1-2 tuổi hay sao ý. Các mẹ vào siêu thị tìm mua.

Riêng với Minh nhà mình, mẹ mua đủ các kiểu bàn chải đánh răng, cu cậu chỉ cầm tự chà vài cái, chả đúng chỗ nhưng nhất định không cho mẹ đánh. Mình toàn lấy khăn sữa sạch, thấm nước muối nhạt rồi lau trong lau ngoài răng, tiện thể cho cu cậu nuốt tí nước muối luôn.
    hôm nào hứng lên thì cho mẹ đánh răng, hôm nào chán thì kêu um lên, mẹ vẫn đè ra đánh.:Smiling: Bảo để bắt con sâu cũng chả chịu.:Crying:
    • 305 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi , bé nhà mình giờ hơn 1 t rồi , mình vẫn chưa dám cho bé đánh răng , 14mt có 8 răng thôi , sáng chỉ lấy khăn gạt nhẹ vào răng thôi , có mẹ nào có kinh nghiệm vụ n ày chỉ giúp mình với
    • 706 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chị mua bàn chải loại nhỏ hoặc mua dụng cụ chà răng cho bé, loại xỏ ngón tay vào được í ạ. Nếu chỉ là các răng trước thì dùng được loại này. Mỗi sáng và trước khi đi ngủ, pha ít nước muối loãng, rồi chà răng cho bé.
    Ku nhà em trộm vía thích đánh răng, mẹ đánh xong thì cho con mượn bàn chải để tự đánh, nước muối hơi mằn mặn nên nó cũng thích nhấm nhấm, mút mút. Trước em còn pha 1 tí tẹo nước súc miệng vào, có vị bạc hà và cảm giác diệt khuẩn tốt, nhưng vì nó cứ mút lấy mút để nên em chuyển sang nước muối cho an toàn.
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

• 305 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó nhé , hôm nay t mua về và thử đánh cho cu cậu xem sao , t ủng hộ nước muối vì chắc chắn rất an toàn
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haho Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi , bé nhà mình giờ hơn 1 t rồi , mình vẫn chưa dám cho bé đánh răng , 14mt có 8 răng thôi , sáng chỉ lấy khăn gạt nhẹ vào răng thôi , có mẹ nào có kinh nghiệm vụ n ày chỉ giúp mình với
    chị à em nghĩ nếu em bé chua đánh đc răng thì sáng dậy chị cho bé uong n­uoc sau đó dùng mật ong để vệ sinh răng miệng cho cháu. Lấy khăn sạch thấm 1 chút mật ong roi lau sạch răng, lợi và luoi cho cháu nhu thế miệng bé luôn thơm lại đề phòng đc đau họng. Bé nhà mình toàn làm thế thôi chị th­­u tham khảo xem nha.
    • 305 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó đã reply thắc mắc của t ngay , ^^ , để chiều đi làm về t lượn mua cho thằng cu nhà t , sáng mai chắc có kết quả , t ủng hộ nước muối vì an toàn
    • 95 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn thường dùng gạc tưa lưỡi để vệ sinh răng cho bé nhà mình nhưng tự nhiên cả tuần nay cứ mỗi lần thấy mẹ cho tay vào miệng lại khóc ré lên và nhất quyết kg cho mẹ cọ răng. Mình cũng kg hiểu tại sao. Có mẹ nào có con như vậy kg có cách nào để vệ sinh răng miệng cho con thì bảo cho mình với. Mình cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 2,389 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvang078 Xem bài viết
    Mình vẫn thường dùng gạc tưa lưỡi để vệ sinh răng cho bé nhà mình nhưng tự nhiên cả tuần nay cứ mỗi lần thấy mẹ cho tay vào miệng lại khóc ré lên và nhất quyết kg cho mẹ cọ răng. Mình cũng kg hiểu tại sao. Có mẹ nào có con như vậy kg có cách nào để vệ sinh răng miệng cho con thì bảo cho mình với. Mình cảm ơn các mẹ nhiều.
    con mình cũng vậy, từ khi có răng đến giờ, cứ thấy mẹ cho tay vào miệng là khóc um sùm, mỗi lần đánh răng cho con cứ như 2 mẹ con đang chiến đấu với nhau vậy.:Sad:
    • 419 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

12 tháng tuổi (6 cái răng) có đánh răng được chưa các mẹ?
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi đầu mình cũng dùng gạc tưa lưỡi nhưng thấy nó hơi cứng, vả lại dùng một chỗ đánh đi đánh lại có khi cái bẩn nó lại chạy lung tung trong mồm. Mình dùng khăn sữa của con. Mềm hơn. Nhúng nước cho ẩm trước rồi quấn vào ngón tay để nhúng nước muối đánh cho con. Đánh 1 chỗ xong lại đổi sang phần khăn sạch. Có cảm giác như vậy sạch hơn và ko làm con đau. Bây giờ con lớn rồi, cảm giác tốt hơn nên nhiều khi hơi cứng hoặc thô ráp là con dễ phản ứng lắm.

Vụ đánh răng thì mình đang cho con tập. Mua cho con bàn chải đánh răng để con tự cầm làm quen. Chắc sẽ sớm quen thôi.
    • 630 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Có kem đánh răng cho baby đó bạn, bạn dùng bàn chải em bé, lấy 1 lượng kdr bằng hạt đậu thôi. Buổi tối bạn rủ bé cùng đánh răng chung, sau đó bạn đánh răng lại cho bé cho sạch.
    Nha khoa Amy
    Chăm mầm, khỏe cây!
    • 2,251 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocont9 Xem bài viết
    12 tháng tuổi (6 cái răng) có đánh răng được chưa các mẹ?
    cún nhà tớ bị mẹ chà răng từ khi có 2 cái dấy chứ
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nên vệ sinh răng miêng cho be như thế nào
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[quote=Me AnKhanh;2203089]cún nhà tớ bị mẹ chà răng từ khi có 2 cái dấy chứ[/quote

Con nhà em cũng vậy, hàm trên 2 cái, hàm dưới 2 cái nhưng tối nào cũng nằm ngửa ra cho mẹ chải răng Em dùng cho con loại bàn chải dùng cho trẻ có từ 2-5 chiếc răng, còn kem đánh răng thì em dùng loại có thể nuốt được.

Con nhà em thì đặc biệt là rất thích đánh răng. Bé nhìn thấy mẹ đánh nên thích thú học theo thì phải.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhắn tin cho mình, sẽ có phương pháp mới hiệu quả
    LifeWell RM - Vệ sinh răng miệng, khử mùi hôi dạng xịt (Spray). ĐT: 04. 37756315
    • 128 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với, bé nhà em 1 tuổi có 8 răng rồi không biết vệ sinh miệng kiều gì ?
    Ngày còn bé thì dùng gạc lưỡi có nhỏ nước muối sinh lý cho vào rửa lưỡi cho con được, nhưng bây giờ bé có nhiều răng rồi mà mẹ cho tay vào miệng con là bé cắn cho đau điếng người :Crying:. Ăn cháo xong thì cho uống nước tráng miệng được, chứ nửa đêm uống sữa xong thì không thể nào cho uống nước được. Sáng dậy thấy miệng con hôi quá mà không sao rửa cho con được :Nottalkin:.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm với ?!!!!!!!!!!
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con nhà em cũng vậy, hàm trên 2 cái, hàm dưới 2 cái nhưng tối nào cũng nằm ngửa ra cho mẹ chải răng Em dùng cho con loại bàn chải dùng cho trẻ có từ 2-5 chiếc răng, còn kem đánh răng thì em dùng loại có thể nuốt được.

Con nhà em thì đặc biệt là rất thích đánh răng. Bé nhìn thấy mẹ đánh nên thích thú học theo thì phải.[/quote]
    :Smiling: Biết là lâu rồi nhưng vẫn vào đây hỏi mẹ này, và có mẹ nào biết nữa ạ: là cái bàn chải dùng cho trẻ có 2-5 cái răng thì bán ở đâu hả mẹ nó, có dễ dùng ko chứ anh cu nhà mình tuần nay rồi miệng hôi lắm mà sáng, tối kì răng đấy, nhưng nó ko cho kì sâu với kì nhiều, cứ cho vào là anh ý oằn lên, oằn xuống ko cho kì, mà cho được vào miệng rồi thì cắn đau dã man (bình thường cũng toàn cắn mẹ đấy, sứt hết vai với tay :Crying:, chả hiểu, chỉ hay căn mẹ thôi, mà dính mẹ lắm). Anh ý mới chỉ có 9 cái răng thôi. Giờ chả biết làm thế nào chứ!
    Mẹ nào mách cho tớ với. Tks nhiều lắm ạ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3