NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nên mua máy xay cầm tay Braun đơn năng, đa năng hay máy xay tay

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4,614 Bài viết

• 9,921 Được cảm ơn

Con em đang tập ăn dặm, hiện nay đang ăn bột ngọt của Hipp nhưng dự kiến tháng sau em cho con em ăn cháo xay.
    Em đang băn khoăn là nên mua máy xay cầm tay của Braun, loại đơn năng, đa năng hay là mua máy xay bằng tay nhỉ?
    Các mẹ có nhiều kinh nghiệm cho em xin lời khuyên nhé.
    Em cám ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 3012; 04/02/2009 vào lúc 02:16 PM.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Con em đang tập ăn dặm, hiện nay đang ăn bột ngọt của Hipp nhưng dự kiến tháng sau em cho con em ăn cháo xay.
    Em đang băn khoăn là nên mua máy xay cầm tay của Braun, loại đơn năng, đa năng hay là mua máy xay bằng tay nhỉ?
    Các mẹ có nhiều kinh nghiệm cho em xin lời khuyên nhé.
    Em cám ơn nhiều.
    Em ơi, mua cái Braun 4050 í, đã mua thì mua loại đa năng tiện hơn đắt hơn ko đáng bao nhiêu cả mà khi cần thật tiện, có 2 đầu xay, có cả đầu đánh trứng, chị xài thấy tốt lắm, xay cái gì cũng được mà gọn nhẹ, vệ sinh dễ dàng, đi đâu mang đi cũng tiện. Em tham khảo xem nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cute-honey; 04/02/2009 vào lúc 03:39 PM.
    • 880 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Cô ơi tôi đây nhận ra chứ nhỉ. cô mua máy đa năng ý, tiện hơn nhiều. Đợt trước tôi mua ở trong miễn thuế dùng thích lắm. Loại inox nhé, rửa sạch và nhanh hơn nhựa. Cô thử ngâm cứu xem
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình các mẹ nên băm thì tốt hơn.Nên cho bé ăn như vậy để cho bé tập đá, nhá thức ăn.Hội chứng nghiền thức ăn nên các bé hay ăn nghiền chậm ăn cơm lắm.
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

nhà mình có máy xay tay thường rồi .Nhưng hình như loại bruan có chế độ xay lợn gợn ạ ?? Em cũng đang phân vân mấy thứ này
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 884 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinh kha Xem bài viết
    Theo mình các mẹ nên băm thì tốt hơn.Nên cho bé ăn như vậy để cho bé tập đá, nhá thức ăn.Hội chứng nghiền thức ăn nên các bé hay ăn nghiền chậm ăn cơm lắm.
    Với máy xay tay thì mình có thể điều chỉnh độ thô của thức ăn mà.
    • 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKenny Xem bài viết
    nhà mình có máy xay tay thường rồi .Nhưng hình như loại bruan có chế độ xay lợn gợn ạ ?? Em cũng đang phân vân mấy thứ này
    Lợn cợn hay mịn là do mình chứ. Muốn mịn thì xay 5 phút, còn lợn cợn thì 1 phút, còn xay vỡ hạt cơm thành cơm nát thì 2 giây (là VD thôi nhé). Có nghĩa là đến độ nào phù hợp thì stop. Nhà mình xài Braun đa năng, tiện lợi vô cùng.
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy beans Xem bài viết
    Lợn cợn hay mịn là do mình chứ. Muốn mịn thì xay 5 phút, còn lợn cợn thì 1 phút, còn xay vỡ hạt cơm thành cơm nát thì 2 giây (là VD thôi nhé). Có nghĩa là đến độ nào phù hợp thì stop. Nhà mình xài Braun đa năng, tiện lợi vô cùng.
    ý mình muốn hỏi cái máy bruan đấy hơn máy thường ở chỗ nào ??? Vì nhà mình cũng có máy xay tay của Nhật mà ... Thấy nhiều mẹ khen tiện mà không biết tiện hơn máy kia như thế nào nữa .
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKenny Xem bài viết
    ý mình muốn hỏi cái máy bruan đấy hơn máy thường ở chỗ nào ??? Vì nhà mình cũng có máy xay tay của Nhật mà ... Thấy nhiều mẹ khen tiện mà không biết tiện hơn máy kia như thế nào nữa .
    À chắc là cũng same same với các loại máy xay cầm tay khác thôi. Nhưng ở VN có vẻ cái máy xay tay Braun phổ biến hơn cái máy xay tay của Nhật bạn xài nên nhắc đến nó nhiều hơn ý mà.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Happy beans; 04/02/2009 vào lúc 05:26 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi máy xay tay của bạn dùng có tiện không ,mình vừa mua máy xay tay của Munchkin đang lúng túng chưa biết dùng ntn .không biết máy của bạn về cơ bản có giống của mình không nhỉ ? Có phải chỉ cho thức ăn vào o cho nước vào đúng không ?Còn máy Braun thì dùng tốt đấy ,mình đang dùng xay cho con rất tiện
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy của mình vừ mua là máy xay tay không cắm điện như máy Braun đâu có giống của bạn o? Nếu giống thì hướng dẫn mình một chút
    • 1,474 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi là mua máy xay tay Braun ở đâu vậy ạ .Con e 1 tháng nữa cung phải ăn bột mặn rồi
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều shop online có lắm bạn ạ mình mua ở Hải anh shop chị ấy khá nhiệt tình
    • 2,412 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey Xem bài viết
    Em ơi, mua cái Braun 4050 í, đã mua thì mua loại đa năng tiện hơn đắt hơn ko đáng bao nhiêu cả mà khi cần thật tiện, có 2 đầu xay, có cả đầu đánh trứng, chị xài thấy tốt lắm, xay cái gì cũng được mà gọn nhẹ, vệ sinh dễ dàng, đi đâu mang đi cũng tiện. Em tham khảo xem nhé!
    Mình vừa gọi hỏi chị Hải Anh, thấy thông báo giá máy đơn năng là 650k, máy đa năng là 1360k, đắt hơn gấp đôi đấy chứ, có phải đắt hơn ko đáng bao nhiêu đâu? Hay là bạn mua được ở đâu rẻ? Cho mình hỏi lại giá bạn mua và địa chỉ cụ thể được k? Cảm ơn bạn!

• 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bella Xem bài viết
    Mình vừa gọi hỏi chị Hải Anh, thấy thông báo giá máy đơn năng là 650k, máy đa năng là 1360k, đắt hơn gấp đôi đấy chứ, có phải đắt hơn ko đáng bao nhiêu đâu? Hay là bạn mua được ở đâu rẻ? Cho mình hỏi lại giá bạn mua và địa chỉ cụ thể được k? Cảm ơn bạn!
    Máy Braun đa năng 1360k chắc là có đầu xay sinh tố (thường xay cháo), đầu đánh trứng, và một cái đầu xay thịt cá (nguyên cả 1 cái hộp hoành tráng lắm). Nhà mình có cái này.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy đơn năng 650k là rẻ đấy mình mua cách đây 3 tháng là 675k cơ .chắc bây giờ nhiều người bán nên giá cạnh tranh
    • 65 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đầu dao bọc inox hay nhựa thì tốt hơn nhỉ
    • 541 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emvitbeo Xem bài viết

Đầu bọc inox thì bạn dùng cho cháo vừa mới sôi xong . Còn đầu nhựa thì bạn phải đợi cháo nguội bớt thì mới xay được.
    Mà đầu inox thì đắt hơn đầu nhựa và cũng gồm nhiều chức năng hơn .:Smiling:
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emvitbeo Xem bài viết
    từ ngày biết đến cái đầu inox cuộc đời sang trang mới hi hi
    hồi đầu tớ biết mỗi cái nhựa, vì ở VN có bán, sau sang Sing thấy cái inox sướng quá, đúng là đổi đời nhá
    nhà tớ cái inox dùng xay cháo, thịt, đồ mặn, còn cái nhựađùng để xay hoa quả cho con ăn luôn
    cái nhựa thì thể nào cũng bị ố mầu với lại nhựa thì không cho vào nồi cháo sôi được rồi
    ngày xưa chả nhiều thứ như bây giờ, thông tin cũng ít, cứ ân hận vụ mua cái đầu nhựa mãi, hồi đấy mà biết thì mua luôn cái inox dùng cho sướng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 880 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Cái máy xay đa năng của em mua ở miễn thuế Hà Nội, hàng Kenwood dùng thích lắm. Đúng là đầu inox dùng thích và rửa nhanh hơn đầu nhựa thật. Em vẫn dùng song song cả hai đầu xay inox và nhựa. Hồi em mua thì gần 800k thì phải, ko nhớ lắm, cách đây đúng 1 năm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3