• 4 Lượt chia sẻ
  • 79.3K Lượt đọc
  • 478 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubenhatnha Xem bài viết
    em đang quan tâm đến manulife, có ai tư vấn giúp em qua yahoo nhe tsuki_japan
    Em gửi qua mail cho chị rồi đó ạ. Có gì thỉ alo em nhé!
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Xin được hát ngàn lần hơn thế!
    --------------------------------
    Hãy luôn dành hết tất cả tình thương yêu cho các thiên thần nhỏ của chúng ta, các Mẹ nhé!

• 2,709 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Bảo hiểm toàn bọn lừa đảo. 100% lừa đảo. Có tiền đem gửi tiết kiệm còn hơn :cool:
    Bạn nói không đúng rồi.
    Bảo hiểm và gửi tiết kiệm là hai hình thức hoàn toàn khác nhau. Gửi tiết kiệm chỉ đem lại lãi suất cho bạn đến một thời điểm nào đó còn bảo hiểm là bảo hiểm sinh mạng của bạn trong trường hợp bạn gặp rủi ro thì người nhà của bạn vẫn được đảm bảo về mặt tài chính. Điều này chắc chắn không bao giờ bạn có được khi gửi tiết kiệm rồi. Phần lớn những người tham gia bảo hiểm không phải để mong tiết kiệm được tiền mà mong là nếu chẳng may mình có gặp rủi ro gì trong cuộc sống thì vợ mình, chồng mình, con mình, những người thân yêu còn sống không phải gặp khó khăn về mặt tài chính, vẫn đảm bảo được cuộc sống ổn định nhất là khi mình là trụ cột trong gia đình. Bây giờ có rất nhiều các gói bảo hiểm khác nhau mà giá trị của nó rất hay và thực sự ý nghĩa nhất là cho con cái của chúng ta.
    Hôm trước mình có xem một quảng cáo về bảo hiểm của một kênh truyền hình nước ngoài. Họ xây dựng hình ảnh tất cả mọi người dân đang đi lại trên những quả cầu hình tròn. Và sau đó đưa ra thông điệp là nên tham gia bảo hiểm. Mình thấy quảng cáo này rất hay. Cuộc sống của chúng ta là vậy đấy. Đi trên những quả cầu hình tròn, chênh vênh lắm, mong manh lắm. Ai biết được lúc nào chúng ta xảy chân ngã xuống và chuyện gì sẽ xảy ra cho những người thân yêu của chúng ta và cho chính bản thân chúng ta.
    Tuy nhiên, bảo hiểm ở VN chưa hoạt động một cách chuyên nghiệp và bài bản nên gây ra nhiều sự phiền phức cho khách hàng làm cho mọi người nghĩ về bảo hiểm như vậy. Mình cũng đã từng có nhiều lúc bực mình với các hãng bảo hiểm. Tuy nhiên, mình không nghĩ như bạn. Mình nghĩ quan điểm này không chỉ là suy nghĩ của riêng bạn Aviator đâu nhưng nói như bạn thì hơi quá cho các hãng bảo hiểm đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 292 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bung Bu Xem bài viết
    Quơ đũa cả nắm! Quơ đũa cả nắm! Quơ đũa cả nắm! Quơ đũa cả nắm! Vậy là tất cả các nước trên thế giới (trong đó có VN) đều thiển trí hết rồi, chỉ có aviator là sáng suốt thôi, đúng ko? :mad::mad::mad:
    Vẫn giữ nguyên quan điểm:"bảo hiểm toàn bọn lừa đảo". Đã gọi là quan điểm thì không bao giờ có tiêu chuẩn. Cậu không cho là lừa đảo nhưng tớ cho là lừa đảo đấy. Lúc mình mua thì ngọt ngào lắm nhưng đến lúc có chuyện cần đến bảo hiểm thì chao ôi, đâu có dễ dàng như lúc họ bán cho mình. Mà cậu làm cho bảo hiểm hay sao mà bức xúc thế?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi aviator; 15/04/2009 vào lúc 09:59 AM.

• 292 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Virgo2007 Xem bài viết
    Bạn nói không đúng rồi.
    Bảo hiểm và gửi tiết kiệm là hai hình thức hoàn toàn khác nhau. Gửi tiết kiệm chỉ đem lại lãi suất cho bạn đến một thời điểm nào đó còn bảo hiểm là bảo hiểm sinh mạng của bạn trong trường hợp bạn gặp rủi ro thì người nhà của bạn vẫn được đảm bảo về mặt tài chính. Điều này chắc chắn không bao giờ bạn có được khi gửi tiết kiệm rồi. Phần lớn những người tham gia bảo hiểm không phải để mong tiết kiệm được tiền mà mong là nếu chẳng may mình có gặp rủi ro gì trong cuộc sống thì vợ mình, chồng mình, con mình, những người thân yêu còn sống không phải gặp khó khăn về mặt tài chính, vẫn đảm bảo được cuộc sống ổn định nhất là khi mình là trụ cột trong gia đình. Bây giờ có rất nhiều các gói bảo hiểm khác nhau mà giá trị của nó rất hay và thực sự ý nghĩa nhất là cho con cái của chúng ta.
    Hôm trước mình có xem một quảng cáo về bảo hiểm của một kênh truyền hình nước ngoài. Họ xây dựng hình ảnh tất cả mọi người dân đang đi lại trên những quả cầu hình tròn. Và sau đó đưa ra thông điệp là nên tham gia bảo hiểm. Mình thấy quảng cáo này rất hay. Cuộc sống của chúng ta là vậy đấy. Đi trên những quả cầu hình tròn, chênh vênh lắm, mong manh lắm. Ai biết được lúc nào chúng ta xảy chân ngã xuống và chuyện gì sẽ xảy ra cho những người thân yêu của chúng ta và cho chính bản thân chúng ta.
    Tuy nhiên, bảo hiểm ở VN chưa hoạt động một cách chuyên nghiệp và bài bản nên gây ra nhiều sự phiền phức cho khách hàng làm cho mọi người nghĩ về bảo hiểm như vậy. Mình cũng đã từng có nhiều lúc bực mình với các hãng bảo hiểm. Tuy nhiên, mình không nghĩ như bạn. Mình nghĩ quan điểm này không chỉ là suy nghĩ của riêng bạn Aviator đâu nhưng nói như bạn thì hơi quá cho các hãng bảo hiểm đấy.
    Chưa cần mở rộng ra phạm vi thế giới đâu bạn à. Mình đâu có dùng được dịch vụ của họ. Cứ nói đến bảo hiểm của VN đã nhé.

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tihon Xem bài viết
    Các bạn ơi ,
    Mình đọc quảng cáo của các công ty bảo hiểm AIA, Manulife,Prudential,... thấy hấp dẫn quá. Nhưng vẫn còn do dự lắm , cho mình lời khuyên có cần mua bảo hiểm cho bé đến 18 tuổi hay không? Nếu mua thì nên mua của cong ty nào. Các bạn góp ý giúp mình với nha.
    Cám ơn nhiều.
    Email của mình là BuoisangF@yahoo.com .
    Sao bạn lại hỏi là có nên tham gia BHNT cho bé ko nhỉ ?
    Bạn muốn con bạn chắc chắn có 1 số tiền lớn để trang trải học phí thời sinh viên và vào đời thì bạn phải để dành từ bây giờ thôi.Nhưng tiết kiệm thông qua BHNT là tốt nhất vì nó Bảo Vệ cho cả 3 thành viên trong gia đình. Cho nên dù bất cứ chuyện gì xảy ra thì con bạn vẫn chắc chắn có 1 số tền lớn khi 18 tuổi ( hoặc vào đầu cấp 1, 2,3 và vào đời).
    Bạn bỏ ống heo cũng dc nhưng lấy gì bảo đảm sẽ bỏ dc dài dài ?
    Gởi ngân hàng thì lỡ tháng đó mắc bệnh ko đi làm ra tiền thì tiền đâu mà gởi?
    Mình cho bạn Email vì mình có các bản báo cáo tài chính của các công ty BHNT. Nếu cần thì cho mình Email mình gởi qua cho.
    Còn chăm soc tốt hay ko là do bản thân người Đại Lý chứ đâu phải do công ty.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Buoisang; 21/04/2009 vào lúc 10:59 AM.

• 132 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thấy làm đại lý BHNT là một nghề rất cần có cái tâm, và cần có nhiều kiến thức, liên tục học hỏi một cách nghiêm túc chứ không phải kiến thức chung chung chỉ để mời khách hàng mua BH là xong. Tìm hiểu về ngành này là cả một sự thú vị, nó đòi hỏi cả kiến thức về tài chính cá nhân, về rủi ro, về kỹ năng thuyết phục và bán hàng, về sự tận tâm, tính kỷ luật và nghiêm túc.

Một lúc nào đó khi có dư thời gian hơn, có lẽ mình sẽ thử bắt đầu xin làm đl BHNT. Hy vọng là trong 10 năm tới :Smiling:

• 2,709 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Vẫn giữ nguyên quan điểm:"bảo hiểm toàn bọn lừa đảo". Đã gọi là quan điểm thì không bao giờ có tiêu chuẩn. Cậu không cho là lừa đảo nhưng tớ cho là lừa đảo đấy. Lúc mình mua thì ngọt ngào lắm nhưng đến lúc có chuyện cần đến bảo hiểm thì chao ôi, đâu có dễ dàng như lúc họ bán cho mình. Mà cậu làm cho bảo hiểm hay sao mà bức xúc thế?
    Cái này thì mình chưa thể khẳng định Bảo hiểm có lừa đảo không như bạn nghĩ. Khoảng 1-2 năm nữa một hợp đồng bảo hiểm của mình sẽ đáo hạn. Lúc đó mình sẽ kiểm chứng lại lời bạn nói xem có đúng thực sự bảo hiểm là lừa đảo chứ còn ở thời điểm hiện tại thì mình không có quan điểm như bạn vì bây giờ mình vẫn thấy yên tâm lắm khi mà cả gia đình mình, các con mình đang được bảo vệ.

• 2,709 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chưa cần mở rộng ra phạm vi thế giới đâu bạn à. Mình đâu có dùng được dịch vụ của họ. Cứ nói đến bảo hiểm của VN đã nhé.
    Bạn đọc kỹ lại bải của mình nhé. Mình đang nói đến bảo hiểm VN mà. Mình đưa ra cho bạn thấy sự khác nhau giữa bảo hiểm và tiết kiệm chứ mình đâu có bàn đến dịch vụ bảo hiểm của thế giới đâu

• 1,066 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Nếu mà nói bảo hiểm toàn bọn lừa đảo thì quá ác cảm. Mình làm nhiều năm trong ngành XNK, mua nhiều bảo hiểm cho công ty, đấu tranh để được đền bù cho nhiều hồ sơ, để thấy rỏ ra như thế này, xin nói để minh oan cho cái gọi là "bảo hiểm lừa đảo" :

-Thứ nhất : dù cái TÂM lớn bằng trời thì doanh thu của bảo hiểm cũng phải bảo đảm để họ tồn tại. Họ không thể CHO KHÔNG, BIẾU KHÔNG ai đồng nào. Họ bảo họ gánh lấy rủi ro cho mình, thế nhưng khi thấy rủi ro đó họ không thể gánh nổi thì họ sẽ buông thôi.

-Thứ hai: vì khách hàng cũng có nhiều người tìm cách trục lợi bảo hiểm cho nên bảo hiểm bắt buộc phải KHE KHẮT trong mọi trường hợp mà họ bắt buộc phải bồi thường. Nếu không thì họ cũng không thể tồn tại.

-Thứ ba : cần phải hiểu rỏ PHẠM VI bảo hiểm của chúng ta tới đâu. Nhiều người cứ tưởng mua bảo hiểm rồi trầy vi tróc vảy gì cũng được bồi thường. Ví dụ có 1 chị kêu chồng gãy chân cả năm rồi chả thấy Manulife bồi thường, xong kết luận Manulife lừa đảo. Nghe là tôi thấy ngay oan cho Manulife. Bạn ấy nên xem kỹ lại hợp đồng.

-Thứ tư : khi mua bảo hiểm gì tôi cũng đều chú ý tới ĐIỀU KIỆN MIỄN THƯỜNG. Để khi hữu sự thì không kết luận người ta LỪA ĐẢO.

-Thứ năm : bảo hiểm cần tính TRUNG THỰC. Nếu ta trung thực ngay từ lúc đầu thì ta ít bị phiền toái.

Kết luận của tôi : KHÔNG CÓ CTY BẢO HIỂM NÀO LỪA ĐẢO CẢ. CHỈ CÓ CON NGƯỜI LỪA ĐẢO. BẢO HIỂM VẪN CẦN THIẾT CHO CUỘC SỐNG CỦA CHÚNG TA. CŨNG CÓ NGƯỜI KHÔNG CẦN BẢO HIỂM. CÒN TÔI NẾU CÓ TIỀN THÌ TÔI VẪN MUỐN BẢO HIỂM CHO MÌNH VÀ CHO CHỒNG CON Ở MỨC CAO. MUA BẢO HIỂM CHO CON GÀ TỐT HƠN LÀ BẢO HIỂM CHO QUẢ TRỨNG.
    Thân phận thì hữu hạn, tình yêu thì vô cùng...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn Xem bài viết
    Nếu mà nói bảo hiểm toàn bọn lừa đảo thì quá ác cảm. Mình làm nhiều năm trong ngành XNK, mua nhiều bảo hiểm cho công ty, đấu tranh để được đền bù cho nhiều hồ sơ, để thấy rỏ ra như thế này, xin nói để minh oan cho cái gọi là "bảo hiểm lừa đảo" :

-Thứ nhất : dù cái TÂM lớn bằng trời thì doanh thu của bảo hiểm cũng phải bảo đảm để họ tồn tại. Họ không thể CHO KHÔNG, BIẾU KHÔNG ai đồng nào. Họ bảo họ gánh lấy rủi ro cho mình, thế nhưng khi thấy rủi ro đó họ không thể gánh nổi thì họ sẽ buông thôi.

-Thứ hai: vì khách hàng cũng có nhiều người tìm cách trục lợi bảo hiểm cho nên bảo hiểm bắt buộc phải KHE KHẮT trong mọi trường hợp mà họ bắt buộc phải bồi thường. Nếu không thì họ cũng không thể tồn tại.

-Thứ ba : cần phải hiểu rỏ PHẠM VI bảo hiểm của chúng ta tới đâu. Nhiều người cứ tưởng mua bảo hiểm rồi trầy vi tróc vảy gì cũng được bồi thường. Ví dụ có 1 chị kêu chồng gãy chân cả năm rồi chả thấy Manulife bồi thường, xong kết luận Manulife lừa đảo. Nghe là tôi thấy ngay oan cho Manulife. Bạn ấy nên xem kỹ lại hợp đồng.

-Thứ tư : khi mua bảo hiểm gì tôi cũng đều chú ý tới ĐIỀU KIỆN MIỄN THƯỜNG. Để khi hữu sự thì không kết luận người ta LỪA ĐẢO.

-Thứ năm : bảo hiểm cần tính TRUNG THỰC. Nếu ta trung thực ngay từ lúc đầu thì ta ít bị phiền toái.

Kết luận của tôi : KHÔNG CÓ CTY BẢO HIỂM NÀO LỪA ĐẢO CẢ. CHỈ CÓ CON NGƯỜI LỪA ĐẢO. BẢO HIỂM VẪN CẦN THIẾT CHO CUỘC SỐNG CỦA CHÚNG TA. CŨNG CÓ NGƯỜI KHÔNG CẦN BẢO HIỂM. CÒN TÔI NẾU CÓ TIỀN THÌ TÔI VẪN MUỐN BẢO HIỂM CHO MÌNH VÀ CHO CHỒNG CON Ở MỨC CAO. MUA BẢO HIỂM CHO CON GÀ TỐT HƠN LÀ BẢO HIỂM CHO QUẢ TRỨNG.
    Chỉ bấy nhiêu thôi cũng đủ chứng tỏ bạn là 1 con người thời đại.Hiểu biết về BHNT có nghĩa là bạn đã có 1 ý thức trách nhiệm rất cao.
    Ở nước ngoài cần gì đến ng tư vấn BHNT, họ tự tham gia với 1 tỉ lệ đáng khâm phục.Còn tại VN ta với tâm lý tiền ở trong túi là chắc cú nên nguồn vốn nhàn rỗi trong cộng đồng bị đóng băng, kết quả là làm hạn chế sự phát triển kinh tế của đất nước.
    Còn lợi ích của BHNT thì mình nghĩ bạn đã cảm nhận rất chính xác rồi.
    Chúc mừng bạn !