• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Nên dùng bình sữa cổ rộng hay hẹp?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.76K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 819 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình vừa mua 5 bình cổ rộng (MAM) cho con gái. Bạn mình lại nói miệng bé còn nhỏ thì nên mua bình cổ hẹp thôi, bé bú sẽ không bị mỏi miệng. Mình quan sát bé nhà mình bú bình MAM thì thấy có vẻ như vậy thật. Bé phải mở rộng miệng để ôm lấy núm vú có vẻ hơi to so với miệng bé.

À, bé nhà mình >6 tháng rồi nhưng đưa núm ti số 2 vào là không chịu. Chỉ bú số 1 thôi.

Các mẹ tư vấn giúp với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 823 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Mình vừa mua 5 bình cổ rộng (MAM) cho con gái. Bạn mình lại nói miệng bé còn nhỏ thì nên mua bình cổ hẹp thôi, bé bú sẽ không bị mỏi miệng. Mình quan sát bé nhà mình bú bình MAM thì thấy có vẻ như vậy thật. Bé phải mở rộng miệng để ôm lấy núm vú có vẻ hơi to so với miệng bé.

À, bé nhà mình >6 tháng rồi nhưng đưa núm ti số 2 vào là không chịu. Chỉ bú số 1 thôi.

Các mẹ tư vấn giúp với.
    mình chỉ thích dùng bình cổ rộng thôi,vì dễ rửa và tiệt trùng,đầu thi cũng thiết kế vừa miệng bé mà.Chắc bạn nghe nói thế lên tưởng thượng thui onttella: ...hiiii
    mình MAM dùng rất thích
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình bỏ phiếu cho bình cổ rộng Born Free,dùng sướng mà vệ sinh cũng dễ nữa
    • 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình vote cho bình cổ rộng. Nếu bé chịu bú bình cổ rộng bạn cứ cho bé bú. Bé bú nhanh, ti ôm vừa miệng bé, đỡ mỏi miệng hơn nhiều chứ!Mình cũng thích cho bé bú bình MAM, bé bú nhanh lắm, nhưng bé quen bình cổ hẹp rồi nên lúc thì chịu lúc thì không. Buồn ghê!
    • 315 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp với.
    te
    Bạn ơi mình vỏte h bình cổ rộng đấy dễ vệ sinh mình dung Nuk va bình pigeon nhung chỉ xài chung mum ti của Nuk. Bạn dừng lo con trai tớ gần 9 tháng rùi nè vẫn dùng ti số 1 bỏ ti số 2 vào ko chiu bú, miễn sao bé bú ok là được đừng quan trọng múm tí số mấy , múm số 1 mà đói bụng thì hihihihi nhanh lam ...........làm ào ào ấy chứ
    • 227 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng dùng bình cổ rộng cho bé từ lúc bé 5 tháng. Dễ vệ sinh và núm ty cũng thiết kế vừa miệng bé.
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp với.
    Bé nhà mình dùng MAM đây, cổ rộng thì vòm ty càng giống ty mẹ chứ sao nhỉ, bé không mỏi miệng đâu.
    Bình cổ hẹp vừa vệ sinh khó, lại hay bị trút sữa ra ngoài.
    La Vie est Belle
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp với.
    Dùng bình cổ rộng hay cổ hẹp đều không ảnh hưởng gì tới bé đâu bạn ạ. Chỉ có điều là bình cổ rộng có ưu điểm là thiết kế núm vú giống ty mẹ hơn, dễ pha sữa và dễ vệ sinh, còn bình cổ hẹp thì lại gọn à nhỏ nên bé dễ cầm hơn thôi. Bé nhà bạn chịu bú bình thì bạn cứ để bé dùng bình cổ rộng đã mua đi không phải thay đổi sang bình cổ hẹp cho tốn kém bạn ạ
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ cổ rộng tốt hơn, dễ vệ sinh. Mà cổ rộng với cổ hẹp đâu có ảnh hưởng gì đến núm ti đâu. Bạn khéo tưởng tượng
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

tốt nhất là mua cổ rộng, vì khi xúc sữa đổ vào bình sữa k bị vãi ra ngoài,hjhjh
    thuoc dac tri tua luoi +thuoc chong sot khi be moc rang danh cho be 3th10ng 0976719963
    • 75 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có sự khác nhau giữa cổ rộng và cổ hẹp đấy các mẹ ạ, không thì chắc các hãng họ chuyển sang sản xuất bình cổ rộng hết. Bình cổ rộng hợp với các bé quen mút mạnh và mở rộng miệng khi bú mẹ hơn.

Wide neck is easier for milk powder fill, but it requires some sucking force .So, if your baby prefers to open their mouth widely when sucking mum's breast, then this bottle will be their best choice.

If you want to get an easier sucking bottle for your baby, then this one (wide neck) is not the right choice.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vanus; 03/11/2011 vào lúc 03:24 PM.
    • 147 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình bỏ phiếu cho bình cổ rộng Born Free,dùng sướng mà vệ sinh cũng dễ nữa