NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Mua lắc bạc cho bé ở đâu tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người trên diễn đàn, mọi người cho mình hỏi mua lắc bạc cho bé ở đâu tốt nhất. Mặc dù giá trị của cái lắc k lớn nhưng mình muốn hỏi vì một phần liên quan đến sức khỏe của bé, mình thấy bảo bé đeo đồ bạc thì sẽ tránh đc gió độc nên muốn mua cho bé con 1 cái. Mọi người reply cho mình nhé. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,856 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Em hay sử dụng bạc Ngọc Tuấn, đồ đẹp, bền, chất lượng bạc bảo đảm không sợ pha, lại bảo hành độ sáng vĩnh viễn, xỉn đem ra hàng đánh bòng lại như cũ. Em cũng mua tặng nhiều bé rồi, cũng OK lắm. Tiếc là đến lượt con em thì lại ko được tặng lắc bạc của Ngọc Tuấn. Hik.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppiu_con Xem bài viết
    Em hay sử dụng bạc Ngọc Tuấn, đồ đẹp, bền, chất lượng bạc bảo đảm không sợ pha, lại bảo hành độ sáng vĩnh viễn, xỉn đem ra hàng đánh bòng lại như cũ. Em cũng mua tặng nhiều bé rồi, cũng OK lắm. Tiếc là đến lượt con em thì lại ko được tặng lắc bạc của Ngọc Tuấn. Hik.
    Thanks!

Cảm ơn pupiu_con nhiều nhé, chắc bé con nhà mình thích lắm!
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ bán lắc bạc ở SG không, quận 1, 3, 5, 10, 11?
    Thank kiu
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppiu_con Xem bài viết
    Bạn ơi, lắc bạc Ngọc Tuấn thì mua ở đâu vậy? Chỉ cho mình với. Thanks bạn nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì nhờ mua bạc của Thái Lan. Chồng em đi Thái công tác, lượn qua chỗ trung tâm đá quí quốc tế ở đó mua (em ko nhớ tên lắm nhưng đó là Worldgemcollection gì đó). Lắc trẻ em của Thái gồm 2 cái giống nhau, đeo cả hai chân của bé. Họ nói là phải đeo cả hai chân thì trẻ mới chóng lớn, thông minh, khỏe mạnh. Giá thì tầm khoảng 1tr6 ~ hơn 3100 Bạt. Nếu các mẹ cần mua thì có thể nhờ người nào chuẩn bị đi du lịch Thái Lan mua giúp. Em thấy lắc ở Thái đẹp và khác hẳn với đồ bạc ở VN.
    Còn nếu mua bạc Ngọc Tuấn thì em thấy có mấy cửa hàng ở HN, trên đoạn đường Hàng Gai, Cầu Gỗ ý. Dễ tìm lắm. Nếu các mẹ ở SG tìm không thấy thì có thể nhờ người quen mua giùm. Nhưng em nghĩ nên làm một chuyến ra HN chơi, vừa du lịch cho biết, vừa mua lắc luôn :P
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethutra Xem bài viết
    Bạn ơi, lắc bạc Ngọc Tuấn thì mua ở đâu vậy? Chỉ cho mình với. Thanks bạn nhé
    Nếu bạn ở HN thì sẽ có rất nhiều cửa hàng, mình thì mua ở 123 Tôn Đức Thắng. 2 em trẻ đẹp ở đó nói bên em có 10 cửa hàng ở Hn. Ghét mỗi điều là vào web của Ngọc Tuấn chọn được mẫu mã rồi ra đến nơi hỏi mã đó nv nói "chúng em chưa bao giờ thấy kiểu như thế" bó một số thứ..............he he...nhưng dù sao vẫn chọn được cái khác vì mẫu mã khá phong phú.

Địa chỉ web: www.bacngoctuan.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ở Tôn Đức Thắng cũng mới có 1 cửa hàng Bạc Thái. Nhìn ở ngoài thì cũng OK nhưng chưa vào xem. Cửa hàng này nằm ở ngay gần ngã tư Cát Linh -Tôn Đức Thắng, chiều đi từ Nguyễn Thái Học về. Mình tình cờ để ý thấy khi dừng xe chờ đèn đỏ mấy hôm trước.
    • 176 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunbongcunbi Xem bài viết
    Ở Tôn Đức Thắng cũng mới có 1 cửa hàng Bạc Thái. Nhìn ở ngoài thì cũng OK nhưng chưa vào xem. Cửa hàng này nằm ở ngay gần ngã tư Cát Linh -Tôn Đức Thắng, chiều đi từ Nguyễn Thái Học về. Mình tình cờ để ý thấy khi dừng xe chờ đèn đỏ mấy hôm trước.
    Cửa hàng Bạc Thái ở địa chỉ 64 Tôn Đức Thắng (sáng nay vừa đi qua xong), để mấy hôm nữa rảnh cũng phải ghé vào xem cho 2 bé nhà mình.
    • 650 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Chẳng là em cần tìm mua 1 lắc bạc cho bé trai 1 tuổi . Bé nó ở bên Mỹ lận nhưng cuối tháng người nhà qua đó nên em tính mua làm quà cho bé . Nhưng mà em không biết nơi nào bán đẹp và giá cả như thế nào . Chị nào đã từng mua chỉ cho em với , gấp lắm vì cũng chỉ còn 2 tuần nữa. Cảm ơn các chị trước nè . Em ở SG nha.
    ah , loại em cần mua là lắc tròn , trơn thôi nha mấy chị , em nghe nói là trị phong , trị gió gì đó ah . Hình như em thấy lắc bạc có 2 loại bóng và mờ thì phải , chị nào biết tư vấn dùm em luôn với nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi upacuameo; 15/05/2012 vào lúc 03:29 PM.
    • 825 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Bạn đến các cửa hàng vàng bạc mà mua, rồi chọn loại ưng ý là OK thôi. Mua loại bạc thường thì tốt hơn, loại này ít pha nên thường không bóng và mềm hơn loại pha nhiều.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 650 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tete1 Xem bài viết
    Bạn đến các cửa hàng vàng bạc mà mua, rồi chọn loại ưng ý là OK thôi. Mua loại bạc thường thì tốt hơn, loại này ít pha nên thường không bóng và mềm hơn loại pha nhiều.
    chị ơi , em tính vào SJC mua mà không biết có mắc hơn mấy tiệm vàng bên ngoài nhiều không chị ? Nếu mắc hơn tý thì em cũng ráng mua ah .chị biết thì chỉ dùm em nha
    • 208 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh cung ky tinh nen vao PNJ mua lac bac cho con, minh mua 7/4/2011 lac bac tron so 2( so nho nhat la so 1 nha), gio be 14 thang moi deo vua, gia khoang 370k.Noi chung nhin dep hon o ca tiem vang o ngoai.Qua tang thi minh thay mua rat hop ly.NHung bac de lau ma ko deo de bi xin mau, ban chi can lay vai mem lau sach la sang thoi.Chuc ban mua duoc nhu y nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 825 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi upacuameo Xem bài viết
    chị ơi , em tính vào SJC mua mà không biết có mắc hơn mấy tiệm vàng bên ngoài nhiều không chị ? Nếu mắc hơn tý thì em cũng ráng mua ah .chị biết thì chỉ dùm em nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memitmeo Xem bài viết
    Minh cung ky tinh nen vao PNJ mua lac bac cho con, minh mua 7/4/2011 lac bac tron so 2( so nho nhat la so 1 nha), gio be 14 thang moi deo vua, gia khoang 370k.Noi chung nhin dep hon o ca tiem vang o ngoai.Qua tang thi minh thay mua rat hop ly.NHung bac de lau ma ko deo de bi xin mau, ban chi can lay vai mem lau sach la sang thoi.Chuc ban mua duoc nhu y nha
    - Bạc mua ở đâu cũng được thôi, riêng theo tôi thì bạc ở PNJ là bạc trang sức (giống như vàng tây) nên nếu nói là đeo để lấy khước hay tránh gió máy cho bé thì nên mua bạc ta (bạc thường), bạcthường thì không bóng đẹp nhưng có thể dùng đeo cho bé, đánh cảm,... đều tốt và không phải bảo dưỡng định kỳ như bạc trang sức PNJ và khó bị gãy như bạc trang sức (đương nhiên nếu dùng bạc thường để đánh cảm, bạc sẽ thành màu đen hay xỉn màu, khì đó chỉ cần dùng bàn chải đánh răng và xà phòng đánh răng đánh là sáng trở lại).
    - Theo tôi nên mua lắc hay vòng bạc không có cạnh sắc, lúc bé đang bé có thể đeo ở cổ chân, khi bé lớn đeo vào tay vẫn vừa. Còn khi bé 6-7 tuổi thì chắc sẽ cất làm kỷ niệm cũng quý.
    (bé nhà tôi vẫn đeo vòng bạc mua từ lúc mới sinh đến bây giờ ~5 tuổi)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn có thể đến chợ Hòa Bình (q.5) mua nếu bạn ở SG, trước mình củng tìm khắp nơi mà ko biết chổ, đừng mua PNJ, đó là bạc trang sức, đeo không tránh gió đc đâu. Bạn vào chợ Hòa Bình, hướng từ Trần Hưng Đạo quẹo vô đường Nhiêu Tâm, tiệm Văn Minh, mấy tiệm khác bán vàng trắng thôi. Giá cả thì mình ko nhớ nhưng củng rẻ lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LuckyKhanh; 16/05/2012 vào lúc 02:52 PM.
    • 650 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LuckyKhanh Xem bài viết
    Bạn có thể đến chợ Hòa Bình (q.5) mua nếu bạn ở SG, trước mình củng tìm khắp nơi mà ko biết chổ, đừng mua PNJ, đó là bạc trang sức, đeo không tránh gió đc đâu. Bạn vào chợ Hòa Bình, hướng từ Trần Hưng Đạo quẹo vô đường Nhiêu Tâm, tiệm Văn Minh, mấy tiệm khác bán vàng trắng thôi. Giá cả thì mình ko nhớ nhưng củng rẻ lắm.
    mình ở SG mà quận Tân Phú lận , chỗ của bạn xa quá , để vài ngày nữa rảnh mình cù thằng bạn chở đi xem sao, tks b đã góp ý nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi tete1 Xem bài viết
    - Bạc mua ở đâu cũng được thôi, riêng theo tôi thì bạc ở PNJ là bạc trang sức (giống như vàng tây) nên nếu nói là đeo để lấy khước hay tránh gió máy cho bé thì nên mua bạc ta (bạc thường), bạcthường thì không bóng đẹp nhưng có thể dùng đeo cho bé, đánh cảm,... đều tốt và không phải bảo dưỡng định kỳ như bạc trang sức PNJ và khó bị gãy như bạc trang sức (đương nhiên nếu dùng bạc thường để đánh cảm, bạc sẽ thành màu đen hay xỉn màu, khì đó chỉ cần dùng bàn chải đánh răng và xà phòng đánh răng đánh là sáng trở lại).
    - Theo tôi nên mua lắc hay vòng bạc không có cạnh sắc, lúc bé đang bé có thể đeo ở cổ chân, khi bé lớn đeo vào tay vẫn vừa. Còn khi bé 6-7 tuổi thì chắc sẽ cất làm kỷ niệm cũng quý.
    (bé nhà tôi vẫn đeo vòng bạc mua từ lúc mới sinh đến bây giờ ~5 tuổi)
    tks chị ah ,em chỉ sợ mua ở ngoài không biết nó có cho mình cái hộp đẹp đẹp không chị ? Em chỉ sợ người bán bỏ vào cái gì sơ sài thì mất giá trị cũng như tấm lòng của mình chị biết thì chỉ em thêm với nha

Trích dẫn Nguyên văn bởi memitmeo Xem bài viết
    cảm ơn chị , để em chạy đi coi xem sao ah , vì là mua tặng cho bé ( bé là cháu của bf em ) nên phải kĩ tý để ....lấy lòng ah , khổ thiệt
    • 1,378 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

mình cũng đang có nhu cầu mua cho nhóc nhà mình nhưng chẳng bít chỗ nào bán bạc thật cả
    • 650 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

cũng thắc mắc như chị funny_moon
    • 825 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi upacuameo Xem bài viết
    ...em chỉ sợ mua ở ngoài không biết nó có cho mình cái hộp đẹp đẹp không chị ? Em chỉ sợ người bán bỏ vào cái gì sơ sài thì mất giá trị cũng như tấm lòng của mình chị biết thì chỉ em thêm với nha
    Tại các cửa hàng vàng bạc đều có các loại hộp đựng, nếu mua giá trị lớn họ sẽ cho không, nếu mua giá trị vừa phải và muốn có hộp đựng loại đẹp thì phải trả tiền mua (TB từ 20-100K)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_moon Xem bài viết
    mình cũng đang có nhu cầu mua cho nhóc nhà mình nhưng chẳng bít chỗ nào bán bạc thật cả
    Ở các cửa hàng vàng bạc có uy tín thường ở mặt trong của sản phẩm có dập tỷ lệ bạc (97%, 98%,...). Bạc thật thường mềm, dùng tay bóp nhẹ thì biết ngay (bóp khéo không hỏng sản phẩm thì oan )
    • 650 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

chị tete1 ơi , em k biết tiệm nào có uy tín hết trừ PNJ và SJC ra , nếu biết chị chỉ em vài chỗ ở quận Tân Bình dc k ah , hay mình vào SJC hỏi mua bạc thường không pha như chị nói thì có không chị ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2