NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Mua đồ chơi cho bé 7.5 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.88K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình được 7.5 tháng rồi, mình chưa biết mua đồ gì cho bé chơi, ở Sài Gòn, các mẹ mua đồ chơi ở đâu. Cám ơn các mẹ nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào bạn, nếu con bạn đã 7.5 tháng tuổi
    - Bạn nên mua những đồ chơi phát ra âm thanh như những con chút chít hình dáng những con vật khác nhau để bé nhận biết con vật.
    - Những con rối tay nhiều hình khác nhau, như mèo, chó, biểu diễn rối tay với các tiết mục: hát, nhảy, cù ki và hôn. Bé sẽ rất thích thú xem buổi trình diễn sống động.

Tác dụng của trò chơi này là giúp trẻ phát triển kỹ năng tưởng tượng.
    - Những đồ vật rỗng như túi, ví, hộp... và chúng sẽ trở thành món đồ chơi rất thú vị khi được bạn hỗ trợ.

Cho vào trong hộp nhựa hay bát an toàn 1 số đồ vật thú vị như các khối màu, thú bông, trống lắc rồi đổ ra, nhặt lên thả lại vào hộp/bát.

Quá trình cầm nắm các đồ vật sẽ giúp trẻ học hỏi về kích thước, hình dáng và trọng lượng dưới sự hướng dẫn của bạn như to - nhỏ, rỗng - đầy.

Vượt trướng ngại vật: Nếu bé nhà bạn bắt đầu biết di chuyển thì hãy tạo ra những trướng ngại vật nho nhỏ trên giường và khuyến khích bé trèo qua.

Trò chơi vui nhộn này sẽ giúp tăng thể lực và khả năng kết hợp.
    • 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mua rối tay ở đâu me_winwin ơi, mình ở SG. Chỉ cho mình với

Mình cũng mua mấy con chút chít cho bé chơi, nhưng bé nhà mình toàn bỏ vào miệng gặm kho hà. Vớ được cái gì cũng cho vào miệng hết á
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho mình bon chen một tí. Thế còn những bé từ một tuổi trở lên thì sao? Mình nên mua gì cho con để phù hợp với tuổi của bé nhỉ? Ở nhà bé có rất nhiều đồ chơi, nhưng bé chẳng buồn khám phá nữa vì quá quen rồi... Băn khoăn quá. Các mẹ cho ý kiến với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    mong sao con lon khon moi ngay!
    • 270 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Còn tùy thuộc vào từng bé các mẹ ạ, như con nhà em 8 tháng mà chỉ thích chơi bóng, kính thưa các loại bóng. Các đồ chơi khác chỉ chơi đúng 1 lần thôi, lần sau không thèm sờ tới. Riêng bóng thì lúc nào cũng say sưa. Mà mình cũng thấy an toàn, bóng tròn to cỡ bằng chén ăn cơm của mình ý bé không bỏ vào mồm được, còn mấy con chút chít bé toàn đưa vào mồm nhai thôi.
    Không một hương hoa nào bay ngược chiều gió thổi.
    Chỉ hương người đức hạnh bay ngược gió ngàn phương!:Rose:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nên tới funy land góc đường Kỳ Đồng và Trương Định hoặc trên PerkSon mua đồ chơi có chất lượng cao và an toàn cho bé. Mình kết một cái là đồ chơi xịn có màu sắc rất đẹp,tươi nhất là âm thanh, nhạc, tiếng động phát ra ở tần số rất êm tai, vui vẻ, không chói tai om xòm như đồ chơi của Trung Quốc rẻ tiền thường thấy bán ở khắp nơi.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Ở SG thì quá nhiều lựa chọn rồi. Mình rút kinh nghiệm từ tập 1, tiếc tiền không dám mua những đồ chơi hịn, toàn mua đồ rẻ nhưng nhiều. Cuối cùng tính ra cũng tốn. Lần này mua có chọn lọc, không tham mua nhiều nhưng phải mua đồ chơi tốt và an toàn.
    Mình mua của bác này, mẹ nó tham khảo xem sao nhé. Đồ chơi ở đây có ghi phù hợp cho bé mấy tháng đó.

http://babytoy.jalbum.net/Toy/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Thảo Gấu nha. Mình xem qua trang web rồi, Mình nghĩ bé nhà mình sẽ thích quả banh và mấy đồ xếp hình có đèn và lục lạc.
    • 72 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Ở SG thì quá nhiều lựa chọn rồi. Mình rút kinh nghiệm từ tập 1, tiếc tiền không dám mua những đồ chơi hịn, toàn mua đồ rẻ nhưng nhiều. Cuối cùng tính ra cũng tốn. Lần này mua có chọn lọc, không tham mua nhiều nhưng phải mua đồ chơi tốt và an toàn.
    Mình mua của bác này, mẹ nó tham khảo xem sao nhé. Đồ chơi ở đây có ghi phù hợp cho bé mấy tháng đó.

Mình đang lang thang tìm đồ chơi cho bé trai 7 tháng nhà mình thì găp topic này :Applause:, đường link của mẹ Thảo Gấu có nhiều đồ chơi hay ghê, cám ơn mẹ Thảo Gấu nhé. Mình cũng chung quan điểm với bạn, đồ chơi nên mua loại tốt 1 tí, dù mắc tiền hơn nhưng an toàn cho trẻ.
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình thấy thích cái đồ ăn trái cây, bộ thìa và bình đút bột. Ở HN mua mấy cái này ở chỗ nào các mẹ nhỉ?
    • 91 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_winwin Xem bài viết
    Chào bạn, nếu con bạn đã 7.5 tháng tuổi
    - Bạn nên mua những đồ chơi phát ra âm thanh như những con chút chít hình dáng những con vật khác nhau để bé nhận biết con vật.
    - Những con rối tay nhiều hình khác nhau, như mèo, chó, biểu diễn rối tay với các tiết mục: hát, nhảy, cù ki và hôn. Bé sẽ rất thích thú xem buổi trình diễn sống động.

Tác dụng của trò chơi này là giúp trẻ phát triển kỹ năng tưởng tượng.
    - Những đồ vật rỗng như túi, ví, hộp... và chúng sẽ trở thành món đồ chơi rất thú vị khi được bạn hỗ trợ.

Cho vào trong hộp nhựa hay bát an toàn 1 số đồ vật thú vị như các khối màu, thú bông, trống lắc rồi đổ ra, nhặt lên thả lại vào hộp/bát.

Quá trình cầm nắm các đồ vật sẽ giúp trẻ học hỏi về kích thước, hình dáng và trọng lượng dưới sự hướng dẫn của bạn như to - nhỏ, rỗng - đầy.

Vượt trướng ngại vật: Nếu bé nhà bạn bắt đầu biết di chuyển thì hãy tạo ra những trướng ngại vật nho nhỏ trên giường và khuyến khích bé trèo qua.

Trò chơi vui nhộn này sẽ giúp tăng thể lực và khả năng kết hợp.
    Các mẹ ơi ở Hà Nội thì mua rối tay ở đâu ạ? Em muốn mua mà ko biết ở đâu, các chị chỉ em với ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ cho links.
    Mình làm cha, chắc mua đồ cho con chắc cũng đuối hen.
    Cảm ơn các M5 nhiều.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Link bị die rồi.
    • 7,086 Bài viết

• 7,738 Được cảm ơn

mình thấy các mẹ trên này hay bán cái bàn nhặc của fisher price đó bạn, loại đó có nhặc và giúp bé tập đứng luôn