• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.32K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 102 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ à,Bim nhà mình 5 tháng rồi, mình nên mua đồ chơi kiểu gì, mua ở đâu được(mình ở HN)>Mẹ nào biết cách chọn đồ chơi truyền kinh nghiệm cho mình nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 989 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

đồ chơi ah:Nottalkin:. Mình thì thế này, nhà mình có 3 đứa cháu, bé nhà mình cũng được gần 7 tháng rồi nhưng nói thực chẳng đứa nào thích chơi đồ chơi đúng nghĩa cả, cả nhà mua về toàn vứt đấy thôi.
    bé nhà mình thích tất cả những gì màu đỏ, mình hay mua quả bóng bay, buộc nhẹ vào chân con, cho cu cậu vừa nằm đạp chân vừa ngó quả bóng, cũng thích chí lắm. Mà mình thấy bé nhà mình cũng rất thích chơi những thứ phát ra tiếng động, nhưng không phải tiếng động điện tử đâu (như tiếng giấy sột soạt, tiếng gõ chai lọ bằng nhựa...). Nghe mấy tiếng đó là cu cậu giãy lên, la hét ầm ĩ phát buồn cười đó:Smiling:
    Con phụng phịu đòi uống Coca, mẹ không cho
    - Mẹ (ninh bợ): Con ơi con ăn táo đi, táo cô Bạch Tuyết gửi cho con đấy
    - Con (nhìn mẹ từ dưới lên trên, ánh mắt nghi hoặc): Ăn táo cô Bạch Tuyết để chết à
    - Mẹ:

• 96 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

E mới mua đồ chơi cho con nhà E, đồ chơi phân biệt màu sắc. Nó là hình thang, trên đó có treo nhiều đồ vật, đặt bé nằm bên trong bé tha hồ mà nhìn và đưa tay lên với. nó kêu leng keng bé thích lắm.

• 282 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì hồi 3 tháng nằm ngửa chơi bóng bay thả trên trần, từ 5-7 tháng toàn chơi đồ chơi khuyến mại với tự có thui, có con bạch tuộc Huggies là xịn nhất, ngoài ra toàn là hộp chè con (loại hộp chè màu đỏ để đựng chè cho đám hỏi ý) có một miếng nhựa ở trong lắc kêu loong coong, cái lúc lắc ở hộp kẹo, ô tô con, báo hình blog lịch bàn của mẹ, thìa ăn bột, bình uống nước, vỏ hộp mứt làm trống, túi vải đựng xu, ví da của mẹ, cà vạt của bố, ... nói chung là cái gì nó cũng đòi sờ mó lần mò hết, cả cái mác vải với họa tiết trên cái áo winny của mẹ nó cũng gẩy gẩy kéo kéo được đến nửa tiếng
    Mình cũng đang định mua đồ chơi cho bé, dự tính là mấy quả bóng, quyển sách hình mà các trang là bìa cứng, búp bê vải, ghế nhún Nói chung cũng muốn mua đồ chơi cho con lắm mà không có nhiều ý tưởng (và cả không có nhiều money nữa ^_^)

• 102 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình mua cho bé cây đàn nhựa có các nút hình con vật, ấn nút nào thì sẽ có tiếng con vật đó và bản nhạc. Bé chưa cầm chơi được nhưng thích nhún chân theo nhạc, tay múa, rồi ấn tay vào nút, dây đeo đàn thì bé cho vào mồm ăn . Cái đồ chơi hình thang mà mẹ Nuna nói bé cũng rất thích.

• 530 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nuna_2008 Xem bài viết
    E mới mua đồ chơi cho con nhà E, đồ chơi phân biệt màu sắc. Nó là hình thang, trên đó có treo nhiều đồ vật, đặt bé nằm bên trong bé tha hồ mà nhìn và đưa tay lên với. nó kêu leng keng bé thích lắm.
    Bạn chỉ chỗ mua cho mình với, & cả giá tiền nữa nhé.
    Tks

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamcalatoe Xem bài viết
    Bạn chỉ chỗ mua cho mình với, & cả giá tiền nữa nhé.
    Tks
    Con nhà tớ cũng chơi loại này từ hồi 1 tháng tuổi cơ, giờ bé được 5 tháng tuổi, bé đạp đến bị nát ra rồi (mẹ cho bé đạp thoải mái - ko tiêc của vì nghĩ có như vậy thì bé mới khỏe được...hêheheeh). cái này mẹ nó ko nhớ chính xác giá tiền, khoảng 180k đến 220k. mua ở cửa hàng trẻ em trên phố Đào Duy Anh thì phải(đối diện với tòa nhà chung cư Kim Liên màu xanh ý)

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Thêm một lựa chọn nữa này

http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=200141