• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang muốn mua đồ chơi cho bé trai 2 tháng tuổi, các mẹ cho em ý kiến nên mua đồ chơi gì cho bé để phát triển được khả năng cầm nắm của bé, tính sáng tạo nữa? :Sigh::Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,498 Bài viết

• 10,048 Được cảm ơn

Có cái giá treo đồ chơi Babygym đấy! Con vừa nằm vừa ngắm vừa vung tay chân làm cho các thứ đồ treo trên đó phát ra tiếng đc. Trên bao bì ghi là từ 3 - 18 tháng nhưng mình cho bé nhà mình chơi rồi. Bé nằm ngắm cũng đc khá lâu, mẹ tha hồ làm các việc. Bé nhà mình mới có 1,5 tháng thôi.
    • 324 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Giờ đồ chơi của TQ vo kể, nhưng mẫu mã lại khá đẹp lựa chọn đồ chơi giờ cũng thật khó :Battin ey:
    • 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubihaykhoc Xem bài viết
    Bé nhà em cũng từ nhỏ cũng cho nằm thảm treo đồ chơi Thảm đồ chơi Jollybaby (Bê cười) bé thích lắm, em mua thêm khá nhiều con vật treo vào đó cho bé cho thật nhiều màu sắc để bé ngắm
    mẹ nó ơi ngoài thảm chơi này còn có đồ chơi gì cho bé chơi nữa không? em muốn mua đồ chơi mà bé luyện được khả năng cầm nắm và nó phát ra nhạc cho bé thích thú nữa ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,123 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

mình thì mua nhiều thứ, như cái trống mà cô dạy trẻ hay sử dụng để dạy bè hát , mua ở nhà sách < 20k, có màu xanh đỏ, vàng, trắng va phát ra tiếng nên bé rất thích, treo ở tầm mắt của bé, bâyn giờ lớn hơn con mình vẫn thích, xe chạy pin phát nhạc, có đèn cho chạy dưới đất trước mặt bé, sách hình trái cây, thú vật, con rùa chạy phát đèn, con chó tự đi biết lật, thú bông nhỏ treo ở xe ăn nằm bú, ..vừa rẻ..vừa bắt mắc. lưu ý những thứ này lớn 1 tí phải cẩn thận khi bé chơi có cứa chân tay hay rơi nhg hạt nhỏ ra bé dể bốc nuốt, quạt giấy có hình, màu quạt choi bé khi trời nóng, bé vừa mát vừa xem hình, hộp sửa bột bên ngoài có` hình đã dùng hết để lăn lăn trước mắt bé, choing choíng treo trước quạt để quay cho bè xem
    • 64 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

2 tháng cho bé chơi mấy cái lắc lắc thôi , hoặc mua cái quay trên đầu bé ý ,... bạn ra shop đồ chơi bé tha hồ lựa chọn
    • 190 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

2 tháng bé đã tập quan sát rồi đấy, bé nhà tớ vừa nghe nhạc, thỉnh thoảng hóng chuyện, thích người lớn ê a nói chuyện mặc dù mặt nó nghệt ra chả hiểu gì trông ngố ko chịu đc mình mua cái xúc xắc nhiều màu sắc, phát ra tiếng động để thu hút sự chú ý của bé, nó cũng nhìn theo phía mình rung đồ chơi đấy. Hoặc là bạn mua đồ chơi cho nôi cũi để bé nằm vừa nghe nhạc vừa nhìn mấy con thú nho nhỏ xinh xinh treo trên cũi.

Chum yêu:
    NB: 3kg - 50cm
    1M: 5kg - 52cm
    2M: 6kg - 54cm
    3M: 7kg - 60cm
    4M: 8kg - 61cm
    5M: 8kg - 64cm
    • 238 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Chủ nhật này con em cũng tròn 2 tháng, em cũng đang băn khoăn không biết mua gì cho bé. Hiện giờ bé thích nhìn mấy thứ sang sáng như tivi, đèn... Bé cũng thích nghe nhạc. Khi nghe đến bản nhạc ưa thích mà mẹ hay cho nghe thì dù đang mếu hay cười là mặt cũng đờ ra nghe chăm chú cực. Nên em muốn mua thứ đồ chơi gì kích thích khả năng nghe và nhìn của con, các mẹ có thêm gợi ý nào không ạ.
    • 1,014 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

mình vừa rùi mua cái đồ lắc có nhạc = vải, hàng của Mỹ, nhóc 10 tháng vẫn thích chơi. màu sắc đẹp, lắc là kêu leng keng.

mua lục lạc, giá chữ A