• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,383 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Các mẹ ơi...Chia sẻ chút kinh nghiệm với em nhé. Bé nhà các mẹ mấy tháng cho ngồi bô ị vậy? Và nhờ các mẹ tư vấn luôn là cho bé ngồi bô kiểu nào là thuận tiện và dễ chịu nhất!Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều...

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• thời trang của bé

http://thegioingaymai.vn/UploadFiles/Images/Products/Thumbnail/11222011/154/ao-len-vest-zara-2907140...

• Giúp mẹ vệ sinh đồ chơi của con sạch sẽ, an toàn

Những mẹo sau sẽ giúp mẹ vệ sinh đồ chơi cho con cực kỳ nhanh mà lại an toàn cho sức khoẻ của bé. ...

• Bố mê chơi game để con 5 tháng tuổi tử vong

Ngày xưa, vào khoảng năm cuối đại học đến khi ra trường được 2 năm, mình có 1 tiệm net, kinh doanh...

• Mua bô đẹp cho bé ở đâu tại HN?

Mình muốn tập xi cho bé đi bô nhưng mang cái bô nhựa truyền thống ra bé không thích, toàn đá đi, tức quá. Nhờ Các mẹ chỉ chỗ mua bô có hình con sên, con rùa, con dê hay con gì cũng được miễn sao có màu sắc,có tay vịn, tiện sử dụng, nếu có đồ nội chất lượng cao thì càng tốt, không có thì ngoại nhập...

• Mua bộ comple cho bé

Mẹ Bo muốn làm điệu cho con trai. Đôi khi cần "đứng" một chút cho Bo, nên mình muốn hỏi mọi người có ai biết ở đâu bán bộ đồ comple dễ thương cho bé. (Quần dài, áo ghi lê và cavat cùng tông).

• 59 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì mình mua bô từ khi bé được 4 tháng, nhưng để bé tự ngồi thì hình như là khi bé được 8 tháng. Lúc đó nặng nặng rùi, bế mà xi thì chịu ko nổi . Hihi... Mình mua loại bô hình thú , có nhạc nữa. Bé vừa ngồi giải quyết vấn đề, vừa chơi được. Nhưng đến khi 16 tháng thì bé ko chịu ngồi bô nữa, mình mua 1 cái nắp để trên bàn cầu cho bé tự ngồi, nhưng anh chàng nhà mình rất sạch sẽ và thoải mái xả láng nước, anh ấy ngồi 5p thì giật nước cũng đc cỡ 3-4 lần. Hic...
    " Mẹ ơi .... Con thương mẹ "
    • 1,901 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

khi nào bé ngồi vững thì bạn có thể cho bé ngồi bô đựoc rồi, về bô thì mìngh nghĩ không cần mua bô hình thú hay có nhạc là gì cả, chỉ cần mua loại bô giống như cái ghế ấy, để bé có thể ngồi dựa vào cho thoải mái thôi.
    • 1,261 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 08062008 Xem bài viết
    khi nào bé ngồi vững thì bạn có thể cho bé ngồi bô đựoc rồi, về bô thì mìngh nghĩ không cần mua bô hình thú hay có nhạc là gì cả, chỉ cần mua loại bô giống như cái ghế ấy, để bé có thể ngồi dựa vào cho thoải mái thôi.
    Mình cũng nghĩ như mẹ này, mua loại càng đơn giản càng tốt chứ mua loại cầu kỳ chỉ tổ làm đồ chơi cho bé mà thôi, bé lại ko tập trung vào "chuyên môn" nữa.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rút kinh nghiệm từ mình đây này. Hồi đầu hai vợ chồng mua Big C chọn một cái bô rất đẹp, hình con hươu cao cổ, có tay nắm. Về nhà con mình toàn ngồi chơi, trèo ra, trèo vào, sợ nó ngã quá nên chẳng dùng được ngày nào. Bây giờ đang để góc nhà đây này, chẳng biết làm gì, cho ai, chật nhà mà còn bị bà ngoại mắng nữa.
    Sau đấy rút kinh nghiệm mua cái bô tròn đơn giản nhất lại thấy tiện dụng, con mình đi xong rửa bô cũng dễ dàng. Kinh nghiệm của mình cho mẹ "Hoamaino" nhé.
    • 1,383 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhiều lắm lắm. Pop nhà mình 8,5 tháng, ngồi vững rồi. Muốn xin ý kiến tư vấn của các mẹ để cuối tuần đi tậu bô cho con. Nhưng mà vẫn phân vân giữa bô tròn và bô ghế tựa các mẹ ạ. Sợ ngồi bô tròn bé sẽ đau đít và bị tụt xuống ko ah hihihi

• 179 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bạn mua bô tròn có loại nhỏ nhất vừa với mông của con,nhưng khi cho bé ngồi bạn phải giữ bé hoặc cho bé dựa vào tường nhé chứ mấy anh chàng này hay đang ngồi tự nhiên thích đứng dậy hoặc ngã lăn ra thì sản phẩm văng lung tung. Cho bé ngồi bô bạn nhớ nhét chim của bé xuống bô nhé (nêu là bé trai) không thì bé sẽ bắt bạn lau nhà đấy. Khi nào bé lớn hơn, mông to ngồi không vừa thì bạn đổi cho bé cái bô mới (bô tròn này rẻ lắm chứ mua bô ghế thì mắc tiền mà hơi bị phí), bé nhà mình cũng mua bô ghế nhưng bây giờ chỉ dùng để ngồi chơi thôi, chỉ toàn ngồi bô tròn
    Mẹ mong con mau lớn
    • 602 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình thì mua cái bô giống như cái ghế tựa nhỏ của nhựa chợ lớn í, vừa rẻ mà vừa bền nữa.Bé ngồi có thể dựa lưng vào ghế, bô thì có nắp đậy nên lúc đầu mình cho bé ngồi chơi cho wen rùi sau đó bỏ nắp ra xi cho bé ị vài lần là bé wen , đến giờ cho vào ghế ngồi xi là bé bít ị liền. Mua từ hùi có bé đầu lúc bé đc 5 tháng giờ đến bé thứ 3 vẫn dùng đc, rất tốt , giá khoảng mấy chục nghìn thui, giờ thì minh ko bít là bi nhiu mà cũng ít thấy siêu thị nào còn bán.
    • 2,878 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế các mẹ tập cho bé ngồi bô thế nào ạ? Bé nhà em thì phải bế để xi chứ đặt mông chạm vào bô là khóc ạ, pótay với con, liệu có phải miệng bô cứng làm con đau mông k nhỉ :Sigh:
    • 1,383 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Vậy thì cứ mua thử trước bô tròn cho bé nhà minh. Nếu thấy ngồi ok thì tiếp tục, còn ko thì mua cái bô ghế tựa cho bé vậy. Thanks các mẹ nha!:Smiling: