NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Mua bình ủ sữa thật tốt (giữ được 5 tiếng) cho em bé ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.7K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ có biết trên thị trường inside or outside Vietnam có bán loại bình ủ sữa cho em bé để mình dùng vào ban đêm, chỉ cần pha sữa trước khi đi ngủ sau đó nửa đêm Me dậy chỉ phải cho con bú mà không cần phải pha nữa. Mình biết có loại ủ ấm bán ở Việt nam nhưng thật sự chỉ mới 2 tiếng thì sữa đã nguội rồi hoặc là còn ấm nhưng bị đọng hơi nước trong bình sữa. Có loại nào ma giữ nhiệt tốt như mấy cái Thermal Bottle bằng Inox của hãng Zojirushi không nhỉ? Mình nghe nói ở Mỹ có bán 1 loại rất là tốt, có thể travel trong 7 tiếng mà vẫn giữ được sữa em bé nóng và không bị đổ mồ hôi. Mẹ nao biết xin chỉ giúp với nhe. Cám ơn nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu thực sự nhu cầu phục vụ việc đem sữa theo khi travel của bác không quá lớn mà chỉ đơn giản là giữ ấm qua đêm thì bác nên xài cái máy hâm sữa, muốn để bao nhiêu tiếng mà chả được. Bác chỉ cần pha sẵn để ở nấc vừa ấm rồi ngủ, khoảng 3-5 tiếng sau nó vẫn thế. Chỉ có điều sữa đã pha khôg nên để lâu ở nhiệt độ đó. Cách của em là ngâm sẵn chai nước lọc ở nhiệt độ vừa miệng bé, tới lúc cho bé ăn chỉ cần đong sữa cho vào chai mà lắc, 1 phút xong ngay bác ạ. Cái máy này không tốn điện lắm đâu, của NUK bây giờ hình như hơn 400K/c thôi.
    • 686 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích từ dantri.net:
    Đồ ăn trong bình bảo ôn dễ nhiễm độc

Hãy hạn chế tối đa việc đựng thức ăn trong phích giữ nhiệt.
    (Dân trí) - Người ta thường để sữa bò, sữa đậu nành hoặc các loại cháo trong bình bảo ôn để cho trẻ em và người bệnh ăn dần trong ngày. Tuy nhiên, thay vì đảm bảo vệ sinh, thức ăn trong bình có thể bị nhiễm độc.

Vì rằng các thức ăn có nhiều dinh dưỡng mà để trong bình bảo ôn thì cùng với thời gian, nhiệt độ trong bình giảm đi, các loại vi khuẩn có sẵn trong bình sẽ dựa vào nguồn dinh dưỡng phong phú sẵn có sẽ lập tức sinh sôi nảy nở nhanh chóng.

Kết quả là chỉ Ba bốn tiếng sau đó, thức ăn trong bình đã hoàn toàn biến chất. Tuy nhiên, do không thể nhìn thấy bằng mắt thường nên chúng ta vẫn sử dụng và dẫn tới ngộ độc thức ăn.

Lời khuyên của các bác sĩ là thức ăn sau khi nấu chín cần phải ăn ngay hoặc chỉ nên bảo quản ở nhiệt độ thấp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 550 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thấy đúng, Không biết khoa học tiền tiến nghiên cứu bảo sao chứ mình thấy ủ sữa trong bình ủ không khác phương pháp ủ sữa chua là mấy.

Nên mình dùng cái bình ủ vào việc ủ nước, đêm dậy vội thì chỉ việc cho sữa vào.

Ai mà theo cách của mình chỉ cẩn mua cái ủ rẻ rẻ tiền thôi. Cái bình ủ nhà mình đâu có trăm bạc mà dùng 3 lứa vẫn chưa thấy hỏng.

@KKKYYY: Mẹ nó ơi, đừng có ý tưởng pha sẵn đêm uống.
    Tôi yêu khoảng trời sau khung cửa bình yên ....
    • 737 Bài viết

• 15,015 Được cảm ơn

Mình ủ nước nóng pha sữa cho con còn rút ngắn thêm thời gian nữa cơ: ủ 1 chai nước nóng thôi, sữa thì đong sẵn ra 1 cái chai khô khác, lúc con gật đầu đồng ý uống sữa là đổ 2 cái vào nhau, 3 lắc là xong. Chứ lúc đấy mới đong từng thìa sữa (lại còn loại thìa 30) thì không biết mấy phút mới xong được bình 200ml
    • 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bây giờ còn có túi bảo ôn, có thể cho chai nước ấm vào đó giữ nhiệt trong 2-4 tiếng. Dùng cái này cũng tiện lắm.
    • 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ giúp mình chỗ bán mấy cái bình ủ nước đấy với và tư vấn cho mình cả chỗ mua nữa. Urgent đấy! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhkeu Xem bài viết
    Mình ủ nước nóng pha sữa cho con còn rút ngắn thêm thời gian nữa cơ: ủ 1 chai nước nóng thôi, sữa thì đong sẵn ra 1 cái chai khô khác, lúc con gật đầu đồng ý uống sữa là đổ 2 cái vào nhau, 3 lắc là xong. Chứ lúc đấy mới đong từng thìa sữa (lại còn loại thìa 30) thì không biết mấy phút mới xong được bình 200ml
    Đây chính xác là cách chuẩn nhất và tiết kiệm nhất đấy các mẹ ạ. em cũng sắm cái bình ủ sữa, xong rồi chỉ dùng ủ nước nóng thôi, chứ ủ sữa đến lúc cho con uống cứ cảm giác nó bị lắng sữa với sợ bị chua :1:
    Sau em cứ làm 1 bình đong sẵn sữa vào, 1 bình nữa đong đủ nước để vào cái bình ủ (em mua 80K hay sao ấy), cắm điện để 40-50 độ C ấy, lúc đêm dậy lấy ra đổ vào lắc là xong.
    Bố Mẹ yêu Đậu Đỗ nhiều :LoveStruc:

• 367 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Đậu Xem bài viết
    Đây chính xác là cách chuẩn nhất và tiết kiệm nhất đấy các mẹ ạ. em cũng sắm cái bình ủ sữa, xong rồi chỉ dùng ủ nước nóng thôi, chứ ủ sữa đến lúc cho con uống cứ cảm giác nó bị lắng sữa với sợ bị chua :1:
    Sau em cứ làm 1 bình đong sẵn sữa vào, 1 bình nữa đong đủ nước để vào cái bình ủ (em mua 80K hay sao ấy), cắm điện để 40-50 độ C ấy, lúc đêm dậy lấy ra đổ vào lắc là xong.
    hic sao em ngeh bsi bao khong nen de sua da pha qua 1h va sua con thua thi nen do bo di vi sua rat nhieu dinh duong neu de lau vi khuan se sinh soi lam sua bi chua,be uong de bi tieu chay vi the nen pha luc nao uong lien luc do,chiu kho pha nhieu lan vay,cac me thay sao a...
    • 2,892 Bài viết

• 1,644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi091 Xem bài viết
    hic sao em ngeh bsi bao khong nen de sua da pha qua 1h va sua con thua thi nen do bo di vi sua rat nhieu dinh duong neu de lau vi khuan se sinh soi lam sua bi chua,be uong de bi tieu chay vi the nen pha luc nao uong lien luc do,chiu kho pha nhieu lan vay,cac me thay sao a...
    mẹ này chưa hiểu ý của mẹ Bé đậu rồi. Ý của mẹ ý là: dùng cái bình ủ sữa, đong vào đó đủ lượng nước ấm của 1 cữ bú của bé, để đó (giữ ở nhiệt độ khoảng 37độ), đong đủ lượng sữa bé cần ăn cho vào 1 cái hộp khác ---> để đó. Khi nào bé cần ăn đổ 2 cái vào với nhau ---> lắc đều cho bé măm măm :4: ( mình toàn làm thế cho bé ăn đêm, ban ngày thì không cần :4: )
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3