• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Mua bình đựng nước có nhiệt độ chuẩn pha sữa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.9K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 145 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cái bình đựng nước luôn giữ nhiệt độ chuẩn 40o hay 60o gì đó để pha sữa cho con bán ở đâu, nhãn hiệu gì ko nhỉ? Mình nghe nói có cái bình đó thì rất tiện vì khi pha nước ko cần trộn nóng và nguội mà có sẵn nhiệt độ chuẩn luôn đấy. Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 130 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ban oi, ban ra sieu thi dien may nao cung co may cai binh thuy kieu do. minh dang xai cai Panasonic. Co 2 nut nhan de dieu chinh nhiet do 60 hay 90 rat tien do.
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bica Xem bài viết
    Có mẹ nào biết cái bình đựng nước luôn giữ nhiệt độ chuẩn 40o hay 60o gì đó để pha sữa cho con bán ở đâu, nhãn hiệu gì ko nhỉ? Mình nghe nói có cái bình đó thì rất tiện vì khi pha nước ko cần trộn nóng và nguội mà có sẵn nhiệt độ chuẩn luôn đấy. Thanks
    Nhà tớ có phich điện tiger của Nhật, dùng thích lắm nhé.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Nhà tớ có phich điện tiger của Nhật, dùng thích lắm nhé.
    Bác ơi, dung tích thế nào?bao xiền hả bác?
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Bác ơi, dung tích thế nào?bao xiền hả bác?
    Úi giời, cái này được cho nên chả biết giá, nhưng cứ ra 120 Phố Huế hỏi là họ có giá chuẩn ngay, mặc cả bớt 20k là đúng giá nhé . Hàng này có bảo hành. À, dung tích 5lit, nhưng ko có 40 độ, mà thấp nhất là 60 độ, cao nhất 98 độ nhé .
    • 1,274 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Tớ mới mua bình của Farlin có 5 chế độ: 40, 50, 60, 80 và 98. giá 1.650.000, đã dùng thử rồi, ngon lành phết

• 197 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình mua máy tiệt trùng bình sữa loại FALIN có cả bình trữ nước thường xuyên ở nhiệt độ 50oC, pha sữa chuẩn luôn, hoặc khi cần cho bé uống nước lọc cũng tiện. Mà cái máy này lại là nơi chứa chén, thìa uống nước của bé đảm bảo vệ sinh. Giá khoảng 1.8tr
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng mới mua bình thủy Panasonic ở Nguyễn Kim, có 4 mức giữ nhiệt: 60 - 80 - 90 - 98; giá 990K giảm 15% là 840K, rất okie đó.
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi cái máy tiệt trùng hiệu Falin bạn mua ở đâu vậy, kí hiệu là gì, mình cũng đang định mua 1 cái
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho em hỏi? nhiệt độ của nước pha sữa cho bé là bao nhiêu độ thì được???
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mua 1 cái bình thủy Misoco trong HC 840nghin có cài đặt nhiệt độ của nước 98, 85, 60, 50, 45 dùng để pha sữa rất tiện, nhất là trong mua đông. Chỉ cần để nước ở 45,50 độ là có thể pha sữa rồi bạn ah.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 708 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế bình thủy loại này mình phải nấu nước chín trước rồi mới đổ vào nếu muốn pha sữa phải không? Vì nhiệt độ tối đa mà 90độ thì không đủ sôi. Vả lại dùng bình loại này phải cắm điện thường xuyên như bình nóng lạnh trong các cơ quan hay dùng, không biết có tốn điện lắm không ạ:Silly: Nhà em cũng có 1 cái của Thái Lan, dùng mà thấy cứ 5 phút nó lại nấu lại 1 lần thấy vô ích quá nên em nghỉ dùng rồi.

• 197 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khucmua79 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi cái máy tiệt trùng hiệu Falin bạn mua ở đâu vậy, kí hiệu là gì, mình cũng đang định mua 1 cái
    Mình mua ở New Kids ở Bà Triệu lọai FALIN TOP-209, cũng nhiều chỗ khác có nữa, như ở Goodsmart mua online họ đưa hàng đến tận nơi đó. Bạn có thể tham khảo thêm ở link này nhưng mà bây giờ thấy lên giá ghê quá http://goodsmart.vn/index.php?cPath=37_217
    Nước phải đun sôi 5 phút trên bếp ga, để nguội bớt một chút rồi mới cho vào bình trữ cho đảm bảo nhé.
    • 2,576 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn mua 1 cái phích có độ ấm sẵn vừa để uống, vừa để pha sữa cho tiện và có các câu hỏi giống hệt mẹ này, mẹ nào dùng rồi mách bọn mình với nhé & mua loại nào thì OK:

"Các mẹ ơi thế bình thủy loại này mình phải nấu nước chín trước rồi mới đổ vào nếu muốn pha sữa phải không? Vì nhiệt độ tối đa mà 90độ thì không đủ sôi. Vả lại dùng bình loại này phải cắm điện thường xuyên như bình nóng lạnh trong các cơ quan hay dùng, không biết có tốn điện lắm không ạ:Silly: Nhà em cũng có 1 cái của Thái Lan, dùng mà thấy cứ 5 phút nó lại nấu lại 1 lần thấy vô ích quá nên em nghỉ dùng rồi. "
    • 819 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mẹ nào có điều kiện thì mua chứ bản thân tớ thấy không cần thiết lắm đâu:Smiling:

Tớ chỉ dùng bình thủy thường, lúc cần pha thì cứ 1 sôi 2 lạnh rồi đổ thử 1 tí ra tay thấy ấm ấm là OK. Quen tay rồi nên pha sữa nhanh lắm.

@Me gấu: mình nghĩ phải đun sôi nước rồi mới đổ vào bình thủy chứ ạ :Rose: Và cũng phải cắm điện thì nó mới giữ mãi ở nhiệt độ mong muốn.

Lúc trước mình có dùng máy hâm sữa cho mục đích này. Nghĩa là mình đong sẵn nước vào bình sữa, cho vào máy hâm sữa, bật nhiệt độ 40 độ (luôn cắm điện). Lúc nào cần pha sữa thì lấy ra, cho sữa vào, lắc là xong. Tiện lợi nếu bé bú đêm. Nhưng sau này mình nghĩ bình sữa bằng nhựa mà cứ ngâm nóng nóng suốt như vậy không tốt nên lại thôi. Lại trở về với 1 sôi 2 lạnh :Laughing:
    • 2,576 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Cơ bản là ngoài mục đích pha sữa ra tớ còn muốn uống nước ấm để tốt cho cái bệnh viêm mũi họng của tớ & cho các bé uống ấm, chứ cứ mỗi lần uống nước lại phải pha thì lười nên có khi lại uống nước nguội cho xong. Tớ rất thích những vật dụng tiện ích như thế này Dùng máy hâm sữa thì chỉ để được 1 bình nước bé tẹo thôi & tiện cho dùng đêm ngại dậy pha lách cách.
    • 1,992 Bài viết

• 2,248 Được cảm ơn

Các mẹ có con nhỏ nên mua cái bình thủy điện rất tiện dụng, thêm cái bình thủy thường phòng khi cúp điện để dùng. Bình thủy điện rất tiện nhé.
    - Pha sữa cho con: sau khi tráng nước sôi ta châm (nhấn nút) 30ml sôi rồi châm thêm 60ml nước đun sôi để nguội là đủ ấm, rồi mới múc sữa bột vào lắc là OK.
    - Cho con uống nước ấm: châm nước lọc vào ly, rồi nhấn nhanh tay nước sôi vào là đủ ấm cho con dùng.
    - Pha nước cho con rửa ráy.
    - Trụng sơ muỗng, ly, tách, chén cho con.
    - Pha trà cho ông, cho bố..
    - Pha sữa cho bà..
    - Nấu mì gói cho người lớn..
    - Châm tí nước sôi vào nồi cơm điện ủ sữa làm phomai tươi cho con
    Còn gì nữa ko nhỉ :Sigh: Để suy nghĩ rồi post tiếp..
    Nhà mình dùng hiệu Panasonic 2.2L sx tại Thailand đã 3 năm rồi chưa thấy nó bị sổ mũi hay nhức đầu :Smiling:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi thế cái bình này chỉ dùng ở nhà được thôi nhỉ, vì cần cắm điện ý. Khi ra ngoài k dùng được. Các mẹ có biết loại nào dùng để trữ nước nóng khi mang con đi chơi ko