• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.98K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào đã dùng miếng dán này chưa?
    Mình đọc thấy toàn tiếng Nhật nên không biết phải sử dụng như thế nào. Ý mình là ví dụ bao nhiêu tiếng thì nó hết tác dụng, và nếu dùng liên tục thì sao, hay phải để 4or 5 tiếng sau mới được dùng miếng mới.
    Tks các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaus299 Xem bài viết
    Mình đọc thấy toàn tiếng Nhật nên không biết phải sử dụng như thế nào. Ý mình là ví dụ bao nhiêu tiếng thì nó hết tác dụng, và nếu dùng liên tục thì sao, hay phải để 4or 5 tiếng sau mới được dùng miếng mới.
    Tks các mẹ nhiều
    Kinh nghiệm này chẳng biết có nên chia sẻ không vì chẳng có cơ sở khoa học gì cả. Hồi năm ngoái mẹ Mía cũng được cho mấy miếng hạ sốt của Nhật, cũng không biết phải sử dụng thế nào nên đành ra hiệu thuốc mua một miếng của Việt Nam đọc hướng dẫn sử dụng và đánh liều dùng tương đương. Mẹ Mía nhớ là 6 tiếng phải thay 1 lần thì phải. Trộm vía chẳng sao cả Miếng dán của Nhật có ưu điểm là mùi rất dễ chịu chứ không nồng nồng và dán rất dễ, không cứng và hay bị bong như miếng của Việt Nam.
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miaoi Xem bài viết
    Kinh nghiệm này chẳng biết có nên chia sẻ không vì chẳng có cơ sở khoa học gì cả. Hồi năm ngoái mẹ Mía cũng được cho mấy miếng hạ sốt của Nhật, cũng không biết phải sử dụng thế nào nên đành ra hiệu thuốc mua một miếng của Việt Nam đọc hướng dẫn sử dụng và đánh liều dùng tương đương. Mẹ Mía nhớ là 6 tiếng phải thay 1 lần thì phải. Trộm vía chẳng sao cả Miếng dán của Nhật có ưu điểm là mùi rất dễ chịu chứ không nồng nồng và dán rất dễ, không cứng và hay bị bong như miếng của Việt Nam.
    Cảm ơn Mẹ Mía nhé. :Rose:
    • 492 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nếu là miếng dán hạ sốt của Nhật mình mua thì để được đến 10 tiếng mới phải thay miếng khác.
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Quên mất không hỏi thêm các mẹ là bé nhà mình chưa được 1 tuổi, có dùng được không? Miếng đó to thế, chắc phải cắt đôi nhỉ các mẹ nhỉ
    • 345 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Mình hay mua miếng dán hạ sốt Aikido. Mình bỏ vào trong tủ lạnh, khi dùng mát rượi.
    Miếng dán rất thích hợp với trẻ con vì trẻ con hay ngọ ngoạy không nằm yên để đắp khăn ướt. Miếng dán dính luôn vào trán nên kể cả con ngồi dậy hoặc đứng lên cũng không vấn đề gì.

Tuy nhiên miếng dán này không phải có tác dụng giảm sốt như thuốc đâu nên khi sốt quá cao không thể dùng miếng dán này thay thế được.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Quên mất không hỏi thêm các mẹ là bé nhà mình chưa được 1 tuổi, có dùng được không? Miếng đó to thế, chắc phải cắt đôi nhỉ các mẹ nhỉ
    Loại này mình cũng đã dùng. 10 tiếng thay 1 lần. Không nên cắt. Trừ trường hợp bạn cần dán vào những chỗ như nách, bẹn, khuỷu tay, khuỷu chân.

Dùng cho em bé dưới 2 tuổi.

Bé nhỏ nhà mình 5 tháng tuổi cũng dùng (hôm tiêm phòng). Bé lớn 5 tuổi cũng dùng hỗ trợ với thuốc hạ sốt.

Mạn phép chia sẻ ít kinh nghiệm thực tế của mình. Mong là hữu ích
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi celine Xem bài viết
    Loại này mình cũng đã dùng. 10 tiếng thay 1 lần. Không nên cắt. Trừ trường hợp bạn cần dán vào những chỗ như nách, bẹn, khuỷu tay, khuỷu chân.

Dùng cho em bé dưới 2 tuổi.

Bé nhỏ nhà mình 5 tháng tuổi cũng dùng (hôm tiêm phòng). Bé lớn 5 tuổi cũng dùng hỗ trợ với thuốc hạ sốt.

Mạn phép chia sẻ ít kinh nghiệm thực tế của mình. Mong là hữu ích
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé.
    Bé nhà mình cứ thò tay lên trán để giật ra. Mà ko hiểu sao nó lại không chịu dán nhỉ. Híc híc. Uống thuốc thì ọe. Tóm lại mình lại phải nhét viên đạn. Chỉ đến đêm bé ngủ mới dán được.
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Tks các mẹ nhiều
    miếng dán hạ sốt của Nhật có nhiều laọi lắm mẹ ơi. có nhiều loại, nhưng cái loại tớ mua thì dán 10 tiếng đấy, đc thay miếng mới ngay cơ.

• 1,121 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Miếng dán này có ưu điểm nổi bật là không bị rơi vì trẻ con hay ngọ nguậy, không nằm yên được như người lớn. Nhưng các mẹ nên chú ý là những miếng dán này có thể gây sưng mắt trẻ nhất là trẻ sơ sinh hoặc trẻ có cơ địa dị ứng nhé. Bé nhà mình ngày xưa dùng miếng dán này bị sưng mắt đấy!
    • 369 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé.
    Bé nhà mình cứ thò tay lên trán để giật ra. Mà ko hiểu sao nó lại không chịu dán nhỉ. Híc híc. Uống thuốc thì ọe. Tóm lại mình lại phải nhét viên đạn. Chỉ đến đêm bé ngủ mới dán được.
    Miếng dán là cộng thêm thôi bạn ạ, chứ sốt cao thì phải dùng thuốc hạ nhiệt, ko thể trông chờ vào miếng dán hạ sốt.

Ngoài ra mình thấy miếng dán của nhật tốt, của Hàn Quốc hay Thailand rất ngu hiểm, gel của nó dính chặt gây đau cho bé khi lấy ra.

Em bé bị sưng mắt có thể là do bé dị ứng với hương bạc hà kèm theo gel, bạnị có thể cắt nhỏ miếng dán lại, để vừa trán bé.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trứng Xem bài viết
    Ngoài ra mình thấy miếng dán của nhật tốt, của Hàn Quốc hay Thailand rất ngu hiểm, gel của nó dính chặt gây đau cho bé khi lấy ra.

Mình không đồng tình với bạn vì hiện tại miếng dán của Nhật giá thành rất đắt mà không mấy hiệu quả.
    Như baby nhà mình nè lúc đầu xài miếng dán của Nhật chẳng thấy hiệu quả gì sau đó đi mua miếng Dán của Hàn Quốc về dùng 5 tiếng sau bé ngủ ngon.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo như hưởng dẫn sử dụng thì miếng dán hạ sốt Nhật có chức năng sử dụng như sau :
    "Hạ sốt nhanh chóng ngăn ngừa co giật, tránh được tác dụng phụ của thuốc, an toàn đối với trẻ nhỏ, không gây kích ứng da, độ dính chặt, dễ bóc, dễ sử dụng.
    Công dụng:
    Hỗ trợ hạ sốt
    Đặc điểm:
    - Thành phần cơ bản là Hydro gel. Cooling sheet cấu tạo gồm 3 lớp: lớp hấp thụ nhiệt, lớp tuyền nhiệt và lớp khuyếch tán nhiệt. Hạ sốt và giảm đau nhờ cơ chế hấp thụ và khuyếch tán nhiệt nhanh chóng của miếng dán.
    - Hiệu quả làm lạnh và mát dịu liên tục trong 10 giờ liền.
    - Giảm cảm giác bốc hỏa ở mắt, giảm nhức đầu , đau trán, không đau khi gỡ bỏ.
    Cách sử dụng:
    lấy một miếng cooling sheet ra, gấp chặt hai lần miếng nhôm để bảo quản miếng chưa sử dụng.
    Gỡ lớp Nylon ra, dán lên vùng da sạch khô ( trán, nách, bẹn...) ,không dán lên vùng da tổn thương và vết thương hở.
    Chú ý:
    - Có thể cắt nhỏ để sử dụng theo kích cỡ cần thiết.
    - Loại dùng cho trẻ em không có bạc hà- không gây kích ứng da.
    - Để nâng cao hiệu quả làm mát, có thể để nguyên gói vào tủ lạnh trước khi dùng.Không để vào ngăn đá.
    - Bảo quản ở khô mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
    - Mỗi miếng chỉ sự dụng một lần, có tác dụng liên tục trong 10 giờ. Sau 10 giờ , bóc miếng cũ ra thay bằng miếng khác cho đến khi hết sốt.Trong trường hợp sốt cao >= 39oC cần sử dụng kèm thuốc hạ sốt để hạ nhiệt nhanh chóng, đề phòng co giật.Tiếp tục sử dụng cooling sheet để hỗ trợ hạ sốt trong và sau khi dùng thuốc hạ sốt sẽ giảm được liều dùng thuốc, tránh được tác dụng phụ của thuốc.Tham khảo ý kiến Bác Sỹ, Dựợc Sỹ nếu cần.
    - Miếng dán Cooling Sheet không có thuốc, được chế tạo với công nghệ cao tại NHẬT BẢN
    Đóng gói: hộp 16 miếng ( 2 miếng X 8 gói)
    Lưu ý:

- Thân nhiệt từ 38.5 độ trở lên mới gọi là sốt cao và cần hạ sốt.

- Khi bé không có dấu hiệu hạ sốt, ngay cả khi đã dùng kèm thuốc hạ sốt, cần đưa bé đi bệnh viện ngay. "

Chúc các bé của các mẹ luôn mạnh khỏe và tươi vui:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)