Nuôi dạy bé 1 tuổi trở lên

Mẹo chữa nấc cụt cho trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để chữa nấc cụt cho bé bạn có thể cho bé bú sữa hoặc chút nước.
    Một cách nữa là dùng ngón tay gãi nhẹ trên môi hoặc mang tai của bé nhiều lần hoặc làm cho bé khóc. Cách này sẽ làm thần kinh thực quản của bé giãn ra, làm mất triệu chứng nấc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• Chữa táo bón cho trẻ sơ sinh

Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thì mách cho em với nhé. Bé nhà em được 4 tháng rưỡi mới tập ăn dặm được 3 tuần thế mà 5 ngày rồi bé chưa đi ị được. Em đã tham khảo trên google mà chưa thấy hiệu quả, thấy con khóc mà sót hết cả ruột. Em cảm ơn các mẹ trước nhé!

• Kinh nghiệm chữa Tiêu chảy cho trẻ sơ sinh

Trong giai đoạn bé còn đang bú mẹ, bỗng dưng xì xoẹt nhiều hơn bình thường, phân lỏng, đôi khi phân lổn nhổn, mùi tanh khác thường, con đang bị tiêu chảy rồi các mẹ ạ. Trẻ sơ sinh thường hay bị tiêu chảy vì bộ phận tiêu hóa còn non nớt, nguyên nhân có thể bởi một loại vi khuẩn, virus, dị ứng thực...

• Thảo dược giúp ngăn ngừa bệnh viêm khớp

Đau khớp nói chung là một trong những chứng bệnh gây phiền toái nhất đối với nhiều người. Những cơn...

• Kỹ năng cơ bản bố mẹ cần dạy con để đề phòng trẻ mất tích

Đây là một trong những kỹ năng quan trọng cần dạy con để đảm bảo trẻ không bị mất tích hay rơi vào...

/* Insert JS to active Chartbeat */ /* End Insert JS to active Chartbeat */