NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Mẹo chữa nấc cụt cho trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để chữa nấc cụt cho bé bạn có thể cho bé bú sữa hoặc chút nước.
    Một cách nữa là dùng ngón tay gãi nhẹ trên môi hoặc mang tai của bé nhiều lần hoặc làm cho bé khóc. Cách này sẽ làm thần kinh thực quản của bé giãn ra, làm mất triệu chứng nấc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 chiêu chữa nấc cụt cho con-mẹ nên biết

Ai cũng biết nấc cụt chẳng ảnh hưởng mấy đến sức khỏe của bé mà nguyên nhân bị nấc là do bé thường nuốt quá nhanh trong khi ăn kèm theo nuốt cả không khí hay cũng có thể do bé muốn báo hiệu đi tè hay ị thối. Đôi khi cũng có thể do trào ngược dạ dày - thực quản hay bị phản ứng thuốc dẫn đến bé bị...

• Chữa táo bón cho trẻ sơ sinh

Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thì mách cho em với nhé. Bé nhà em được 4 tháng rưỡi mới tập ăn dặm được 3 tuần thế mà 5 ngày rồi bé chưa đi ị được. Em đã tham khảo trên google mà chưa thấy hiệu quả, thấy con khóc mà sót hết cả ruột. Em cảm ơn các mẹ trước nhé!

• Bé thử giày của mẹ

Hình như bé gái nào thích xỏ thử vào giày cao gót của mẹ nhỉ? ...

• Thỏa sức lấm bẩn, vui chơi hết mình tại Trại hè Omo – Manchester United cùng...

Sau khoảng thời gian chọn lọc và thi tuyển, cuối cùng thời điểm để các tài năng nhí thể hiện cũng...

• 2 bố con song ca làm chao đảo cộng đồng mạng

Vì con gái nghĩ rằng mình đang nghe thấy tiếng pháo hoa và không thể ngủ được, ông bố đáng yêu đã...