• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Mẹo chữa nấc cụt cho trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để chữa nấc cụt cho bé bạn có thể cho bé bú sữa hoặc chút nước.
    Một cách nữa là dùng ngón tay gãi nhẹ trên môi hoặc mang tai của bé nhiều lần hoặc làm cho bé khóc. Cách này sẽ làm thần kinh thực quản của bé giãn ra, làm mất triệu chứng nấc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 chiêu chữa nấc cụt cho con-mẹ nên biết

Ai cũng biết nấc cụt chẳng ảnh hưởng mấy đến sức khỏe của bé mà nguyên nhân bị nấc là do bé thường nuốt quá nhanh trong khi ăn kèm theo nuốt cả không khí hay cũng có thể do bé muốn báo hiệu đi tè hay ị thối. Đôi khi cũng có thể do trào ngược dạ dày - thực quản hay bị phản ứng thuốc dẫn đến bé bị...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Mẹ lười, thì bố mới... chăm!

Cứ dạo một vòng mấy forum, group của các mẹ cố gắng nuôi con khoa học để các con ngoan ngoãn, độc...

• Chữa táo bón cho trẻ sơ sinh

Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thì mách cho em với nhé. Bé nhà em được 4 tháng rưỡi mới tập ăn dặm được 3 tuần thế mà 5 ngày rồi bé chưa đi ị được. Em đã tham khảo trên google mà chưa thấy hiệu quả, thấy con khóc mà sót hết cả ruột. Em cảm ơn các mẹ trước nhé!

• Thoái hóa khớp và phương pháp điều trị bệnh từ gốc

Thoái hóa khớp xảy ra khi cơ chế hoạt động của hệ miễn dịch xuất hiện lỗi. Bình thường, hệ miễn...