• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Mẹ nào biết cách sử dụng máy xay bằng tay của Munchkin không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ! Tình hình là em được cho một cái máy xay bằng tay của Munchkin, đợt này bé nhà em bắt đầu ăn dặm nhưng em chẳng biết dùng thế nào cả. Có mẹ nào đã dùng máy này rồi thì hướng dẫn cho em với ạ? Không hiểu là cho hoa quả vào đâu nhỉ? Em cám ơn các mẹ trước ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,711 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Bạn lấy cái trụ ống ra. Bạn cho hoa quả, thức ăn vào thân ống đó. Rồi lắp trụ ống vào cho thức ăn khỏi rơi ra. Vừa xoay tay cầm vừa nén trụ ống cho thức ăn dồn lên trên cho đến khi hết thức ăn thì thôi. Cái này dùng cũng tiện nhưng với bé mới tập ăn dặm bạn nên rây qua lưới thức ăn sẽ nhuyễn hơn là dùng máy, hơi lợn cợn. Khoai tây, khoai lang thì tán nhuyễn vì nó mềm nhưng cà rốt hay bông cải or các loại khác như rau, hạt thì kg nhuyễn mà giống như bạn băm thức ăn bằng thớt vậy. Khi dùng xong thì tháo hết bộ phận ra cho dê rủa. Nói chung là hơi cực lúc rửa lắm đáy.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Bé mới tập ăn dặm nên dùng máy xay sinh tố hoặc máy handblender chạy điện cho cháo/bột được nhuyễn. Máy xay của Munchkin thích hợp với giai đoạn tập ăn lợn cợn (9 tháng) hoặc tập ăn cơm nát hơn (dùng máy này để xay thịt chín, đồ xào, rau ... cho bé ăn chung với cơm).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ đã hướng dẫn cho em cách dùng máy này. Em đang định dùng để xay các loai hoa quả mềm cho bé nhà em.
    Hôm trước em thấy có người mua trong Metro cái máy xay tay của TQ, vừa xay, vừa vắt cam, nghe nói tiện lắm, giá chưa đến 100K, mà em vào đấy tìm không thấy.
    • 353 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Mẹ nào biêt có loại máy nào xay nhuyễn thịt bằng tay k? vì con mình ăn ít lắm,cho vào máy xay sinh tố thì ít quá k xay được. E cám ơn trước.
    Con gai xinh, con gai ngoan, con gai de thuong cua Ba...
    • 1,311 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Nhà mình đang dùng máy xay cầm tay Philip cho bé, xay mịn. Nói chung là mình thấy máy cầm tay rất tiện, nhỏ, gọn, cho vào túi bóng tha lôi về nhà ngoại, nhà nội dùng. Hơn nữa lượng thức ăn, rau, cháo nấu cho con ít nên cho vào máy xay sinh tố bình thường bị dính lắm nên mình vote cho máy cầm tay (xay sinh tố cho mẹ cũng tiện nữa)