• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

34 tuần, tử cung mở, bụng gò nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi upin&ipin Xem bài viết
    Hôm nay, e đi khám đo tim thai em pé. Bác sĩ nói là 10 phút gò 1 lần, có dấu hiệu sinh sớm. Hẹn e 3 ngay nữa tái khám. Thai em được 38 tuần rồi. Không biết có sao không?
    38 tuần là bé cũng đã phát triển đầy đủ rồi,mình sinh bé lúc 38 tuần rưỡi đấy!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuối bạn sinh e bé lúc mấy w.minh mới được 31w,cũng fai nhập viện theo dõi rùi,huhu,bsy bảo ctc mở 1 ngón tay,chẳng hỉu là bn cm nữa,minh đang lo wa
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenny84 Xem bài viết
    Mình cũng 30w , cách 2 tuần bụng gò nhiều, phải nhập viện vì dọa sinh non . phải truyền và đặt thuộc giảm gò. gờ phải nghỉ ngơi tại giừng và nghỉ làm nè. Bạn nên đi khám BS ngay, để lâu coi chừng sinh non , bé nhỏ lắm, rất nguy hiểm. Chúc 2 mc bình an nhé
    Bạn ơi thế xong đến tuần mấy thì bạn sinh e bé.mình cũng đang bị như bạn.lo wa,huhu
    • 478 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga1111 Xem bài viết
    Cuối bạn sinh e bé lúc mấy w.minh mới được 31w,cũng fai nhập viện theo dõi rùi,huhu,bsy bảo ctc mở 1 ngón tay,chẳng hỉu là bn cm nữa,minh đang lo wa
    nhiều người mở 1 ngón tay xong chả đẻ được, vì nó ko mở, vẫn pải mổ, và người đó là mình nè, mới sinh 2 tháng. nên cơ địa mỗi người mỗi khác, mẹ nó cứ vào thẳng phòng cấp cứu mà khám
    • 141 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Mình mới đi khám mốc 33 tuần hôm 4/9 vừa rồi, bác sĩ khám trong thì cũng nói cổ tử cung mở, note lại kết quả cho các mẹ xem có gì tư vấn nhé.
    DKLĐ: 89
    CDXĐ: 64
    Độ trưởng thành thai : I-II
    Chỉ số ối AFI: 23 (dư ối nhưng không phát hiện bất thường)
    Âm đạo không bị viêm nhiễm
    Cân nặng thai nhi: Ước tính 2kg4
    Ngôi thai: Thuận, đầu chúc phía trước

Mình khám bác sỹ Trong ở bv An Sinh, bác hẹn 2 tuần nữa khám lại, dặn hạn chế đi lại, vẫn chỉ cho uống sắt và vitamin. Công việc của mình thì nhàn, ko phải đi lại nhiều, nhưng quãng đg từ nhà lên cty khá xa (tầm 13-14km), chồng chở đi về. Hiện giờ còn 6 tuần nữa mới tới dự sinh, nhưng đọc topic này xong đang có ý định xin nghỉ sớm... các mẹ cho mình lời khuyên với nhé.

Cảm ơn các mẹ.
    • 490 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

tớ 31 tuần hay gò cứng 1 bên bụng có lúc gò méo cả bụng con ơi là con cố dến 38 tuần nhá huuuu đọc bài của bạn là tớ lo quá là lo
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • 1,580 Bài viết

• 2,711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuttn Xem bài viết
    Mình mới đi khám mốc 33 tuần hôm 4/9 vừa rồi, bác sĩ khám trong thì cũng nói cổ tử cung mở, note lại kết quả cho các mẹ xem có gì tư vấn nhé.
    DKLĐ: 89
    CDXĐ: 64
    Độ trưởng thành thai : I-II
    Chỉ số ối AFI: 23 (dư ối nhưng không phát hiện bất thường)
    Âm đạo không bị viêm nhiễm
    Cân nặng thai nhi: Ước tính 2kg4
    Ngôi thai: Thuận, đầu chúc phía trước

Mình khám bác sỹ Trong ở bv An Sinh, bác hẹn 2 tuần nữa khám lại, dặn hạn chế đi lại, vẫn chỉ cho uống sắt và vitamin. Công việc của mình thì nhàn, ko phải đi lại nhiều, nhưng quãng đg từ nhà lên cty khá xa (tầm 13-14km), chồng chở đi về. Hiện giờ còn 6 tuần nữa mới tới dự sinh, nhưng đọc topic này xong đang có ý định xin nghỉ sớm... các mẹ cho mình lời khuyên với nhé.

Cảm ơn các mẹ.
    Nên nghỉ bạn nhé vì dù là việc nhàn vẫn là di chuyển, vận động nên ko tốt đâu. CTC đã mở nghĩa là rất dễ bị nhiễm khuẩn đấy, các mẹ hết sức lưu ý vấn đề này, khi co hiện tượng mở CTC thì tuyệt đối theo lời dặn của bs.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemrumnho Xem bài viết
    nhiều người mở 1 ngón tay xong chả đẻ được, vì nó ko mở, vẫn pải mổ, và người đó là mình nè, mới sinh 2 tháng. nên cơ địa mỗi người mỗi khác, mẹ nó cứ vào thẳng phòng cấp cứu mà khám
    Tks bạn nhìu nhé,mình vao C nằm lun roài. Trộm vía chưa bị co thắt gì cả nhưng ctc vẫn mở nên bsy bảo nằm theo dõi và cho ngậm thuốc salButamol.e bé mới được 31w nên mình vẫn hơi lo lo
    • 83 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga1111 Xem bài viết
    Tks bạn nhìu nhé,mình vao C nằm lun roài. Trộm vía chưa bị co thắt gì cả nhưng ctc vẫn mở nên bsy bảo nằm theo dõi và cho ngậm thuốc salButamol.e bé mới được 31w nên mình vẫn hơi lo lo
    Các mẹ ơi mình gặp vde nay từ tuần 22 cơ. Mình hay bị gò cứng bụng từng cục theo hình em bé nằm, có những ngày thì gò nhiều liên tục, có những ngày lại k gò. Đến giờ mình đc 31 tuần rồi, 2 hôm nay thấy bụng gò cứng rất khó thở, cảm giác như có gì đó thúc xuống TC gần cửa mình ấy, rất chối. Cứ khi nào mình ngồi lâu, ngồi xuống sàn nhà ấy hay là nằm ngửa lâu thì bụng lại gò cứng nhô lên từng cục. Mình đọc bài của các mẹ mà rất lo, mình k biết trường hợp của mình là do thai gò lên hay do TC gò co thắt. Mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé!
    • 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng bỉ CTC hở 1cm muh mới 32w, fai xin nghỉ phép nam nhà, vì bé sanh 37w mới ổn, sớm quá nghe nói nuôi khó lam, nam nhà đếm từng ngày chán ơi là chan nhưng vì con nên fai cố, hy vọng kéo dc 36-37w thì tốt.Mình còn bị đau bụng, bs keu nhập viện nhưng nhà ko có người, lại có anh nhóc 3 tuổi, nên xin bs nam nhà, ráng dc ngày nào thì tốt ngày đó dzay. Hzzz
    • 77 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình mang thai lần đầu, xin chút kn của các mẹ. Mình đi khám lúc 32t thì bs chỉ xn nước tiểu, SA và tư vấn hỏi han 1 chút nên không rõ khám trong là sao? Mình có phải đề nghị bác sỹ khám xem ctc của mình thế nào không? Vì mình cũng thường xuyên gặp cảm giác như con gò cong người lên, lúc đó tức bụng lắm.
    Hy vọng không có vđ gì :-s
    • 522 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

Càng đọc em càng thấy phân vân quá.
    Em bị ctc mở gần 1 phân từ 26 w, truyền giảm co bao nhiêu loại thuốc, từ salbutamon, loxen đến tractocile mà vẫn thấy gò. Có hôm gò đến 20 lần ấy. Đo monitoring thì lúc có gò, lúc không? Em không đáp ứng thuốc hay em nhận diện cơn gò sai nhỉ?
    Có lúc gò cứng cả bụng, có lúc một bên (thường là bên phải), bụng căng tức khó chịu. Em ngồi dâỵ thấy nặng bụng lắm nên nằm suốt.
    Con ngoan nhé.
    • 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị bị gò suốt từ lúc 20w, nên xin nghĩ nằm nhà, khi sanh là 37,5w. Gò có thể đo đc hoặc ko, neu e thay bụng đau khi đi lại hay ngồi nhiều, khi nằm thì ko đau tức là bị gò rùi. Chủ yếu là mức độ nạng hay nhẹ, có dẫn đến sanh non hay ko thôi, bs bao neu ko nam nghĩ, gò nhieu hon fai nhap vien truyen thuoc nen c qđ nghĩ sớm o nha duong thai, ko dám mao hiem, nam suot o nha, keo den 37,5w sanh thi em be cung khoe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 522 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gummy82 Xem bài viết
    Chị bị gò suốt từ lúc 20w, nên xin nghĩ nằm nhà, khi sanh là 37,5w. Gò có thể đo đc hoặc ko, neu e thay bụng đau khi đi lại hay ngồi nhiều, khi nằm thì ko đau tức là bị gò rùi. Chủ yếu là mức độ nạng hay nhẹ, có dẫn đến sanh non hay ko thôi, bs bao neu ko nam nghĩ, gò nhieu hon fai nhap vien truyen thuoc nen c qđ nghĩ sớm o nha duong thai, ko dám mao hiem, nam suot o nha, keo den 37,5w sanh thi em be cung khoe
    Em nằm suốt thôi chị ạ, nằm cũng gò nhiêù ý. Nằm thì khi gò thấy sức căng, ngồi hay đứng thì thấy trì nặng tức bụng nữa.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5