0 Người đang theo dõi

• 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con em sao dao này cứ bị đổ ghèn ở mắt nhỏ thuốc hoài cũng khôn ghết,mẹ nào biết cách chữa ko chỉ cho em với ,em cam ơn nhiều lắm ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mắt bé bị dính ghèn nhiều có nguy hiểm ko???

Bé Tôm nhà em hai ba hôm nay mắt tự dưng đổ ghèn nhiều quá, ở đuôi mắt ghèn vàng đóng cứng, lông mi mỗi khi ngủ dậy thì bị dính vào nhau do ghèn, còn khoé mắt cũng có ghèn vàng nhg lỏng chứ ko đóng cứng, như mủ ý... em lo lắng quá, chị em thì bảo nó cũng như mình ý, ngủ dậy thì có ghèn...

• Ăn dặm ăn bột Cerelac đã đủ chất dinh dưỡng

Bé ăn dặm chỉ ăn bột và uống sữa thôi đã đủ chất dinh dưỡng chưa ạ? Hay là phải tập cho bé ăn thêm...

• Ba kể con nghe

Clip ba hát cho cho dễ thương quá các mẹ ạ! https://www.youtube.com/watch?v=v-IP-20dk2E

• Bé bị đỏ mặt sau khi uống sữa bột?

Chào các chị, bé nhà em hôm nay được tròn 5 tháng. Từ khi sinh tới giờ bé hay bị nốt đỏ ở trên da cứ tắm hay rửa mặt thì các nốt đó nổi càng rõ nhưng sau đó thì lặn hết, da bé lại trắng trở lại bình thường, hoặc khi bé khóc, cáu thì các nốt đó cũng nổi lên. Em đã tắm thử bằng rất nhiều thứ lá khác...

• Bố đơn thân nuôi con <<< Hình như anh này là thành viên WTT

Mình đọc được bộ ảnh này thấy hay và xúc động. nể phục anh vô vàn. Mình gửi link cho bạn mình xem...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể vắt vài giọt sữa mẹ vào mắt bé, để tránh bị qúa nóng thì vắt ra 1 chiếc thìa đã tiệt trùng rồi đổ vào mắt bé, đợi khoảng 5-10' thì rửa lại bằng nước nhỏ mắt ( nước muối sinh lý). Đây là mẹo thôi, mình đã thử rồi, kết quả ok lắm.
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenphuong13122 Xem bài viết
    Con em sao dao này cứ bị đổ ghèn ở mắt nhỏ thuốc hoài cũng khôn ghết,mẹ nào biết cách chữa ko chỉ cho em với ,em cam ơn nhiều lắm ạ
    lấy 2 ngón tay massage nhẹ hốc mắt cho bé,lỗ ghèn sẽ thông tốt hơn.

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenphuong13122 Xem bài viết
    Bé nóng nhiệt nhiều thì mắt sẽ đổ nghèn đó chị ạ ! Chị nên kiểm tra lại lượng sữa và dinh dưỡng hằng ngày của bé có vượt quá nhu cầu năng lượng 1 ngày của bé không ? Bé uống nhiều sữa hoặc ăn uống quá nhiề cũng sẽ dư thừa năng lượng , lâu ngày sẽ sinh nhiệt mà đổ gèn đó mẹ nó ơi . Em thấy vụ bé bị bít lỗ gèn thì hiếm bé bị lắm , nhà em chị em nhiều , cháu chít đầy nhà , em thấy mấy đứa nó ngủ dậy mà gèn đóng kín cả mắt , tội nghiệp lắm . Chính mình cũng vậy , dạo trước ăn đồ nóng , đồ chiên nhiều , sáng ngủ dậy mắt đầy ghèn . Em nghĩ mẹ nó nấu nước atiso , hay bông cúc ấy , pha loãng với nước chín , cho ít đường phèn cho bé uống cho bé mát , nhớ là đường phèn nha chị , đường thứ mình nấu ăn thì nóng thêm thôi , nhà mẹ em thường xuyên nấu nước đậu , atiso, hộ é nhưng tất cả đều uống nguyên chất , không cho đường vào, còn bé thì cho ít đường phèn thì bé dễ uống hơn . :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị thế này!
    Đang lo quá!
    Ko bik là có nên khám bs ko???
    Ngồi hóng các mẹ chia sẻ kinh nghiệp.......
    • 81 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹTweetySuri Xem bài viết
    Bé nóng nhiệt nhiều thì mắt sẽ đổ nghèn đó chị ạ ! Chị nên kiểm tra lại lượng sữa và dinh dưỡng hằng ngày của bé có vượt quá nhu cầu năng lượng 1 ngày của bé không ? Bé uống nhiều sữa hoặc ăn uống quá nhiề cũng sẽ dư thừa năng lượng , lâu ngày sẽ sinh nhiệt mà đổ gèn đó mẹ nó ơi . Em thấy vụ bé bị bít lỗ gèn thì hiếm bé bị lắm , nhà em chị em nhiều , cháu chít đầy nhà , em thấy mấy đứa nó ngủ dậy mà gèn đóng kín cả mắt , tội nghiệp lắm . Chính mình cũng vậy , dạo trước ăn đồ nóng , đồ chiên nhiều , sáng ngủ dậy mắt đầy ghèn . Em nghĩ mẹ nó nấu nước atiso , hay bông cúc ấy , pha loãng với nước chín , cho ít đường phèn cho bé uống cho bé mát , nhớ là đường phèn nha chị , đường thứ mình nấu ăn thì nóng thêm thôi , nhà mẹ em thường xuyên nấu nước đậu , atiso, hộ é nhưng tất cả đều uống nguyên chất , không cho đường vào, còn bé thì cho ít đường phèn thì bé dễ uống hơn . :Rose:

Cảm ơn mẹ này nhìu nhé!!!
    Mấy hôm nay, mình cho bé ăn nhìu hơn trước, có lẻ là như mẹ nó nói!
    Lo quá!!
    • 208 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị từ khi mới sinh 1 bên mắt phải bị hoài nhỏ nước muối và thuốc ko hết sau 2 tháng mình đem ra bác sĩ thông ghèn cho bé.Bác sĩ làm nhẹ nhàng mà thông hết ghèn mắt đó bạn.Giờ mắt con sạch sẽ,à mà bạn đừng nhỏ sữa mẹ vào mắt bé nha,phản khoa học đó mất vệ sinh lắm,đã có nhiều báo đưa tin về chuyện này rồi.
    Áo nàng vàng anh về yêu hoa cúc
    Áo nàng xanh anh mến lá sân trường...