• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 39.7K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà em mấy hôm nay mưa nắng thất thường nên bị viêm họng, ho rát cổ. Mỗi lần ho xong bé khóc,chắc là rát lắm. Em được mách 1 cách là giã củ nghệ tươi, trộn với mật ong, cho bé uống 3 thìa cafe moi ngay, chia làm 3 lần sáng- trưa- tối. Trộm vía hôm nay là ngay thu 2 bé đã khỏi hẳn ho. Cơ quan em nhiều ng làm cách này conc ũng hết ho. Các bé mấy tháng nay không bé nào fải dùng kháng sinh cả. Em không cso thời gian giã nghệ làm nhiều lần nên em giã 1 lần, cho vào hộp kín để tủ lạnh. Lúc nào cho bé uống lây ra ngâm vào bát nước nóng. Bé nhà em chịu khó uống lắm. Các mẹ thử cách này nhé. Mong các con không bao giờ phải dùng thuốc kháng sinh nữa nhé.
    :Angel: :Battin ey: :Smiling: :Applause: :LoveStruc: :Kiss: :Rose: :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Cái này mình cũng áp dụng lâu rùi, nói chung cũng tốt tương đương lá húng chanh và phật thủ .
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Thank mẹ Tracy mách cách này hay quá, mà nguyên liệu đơn giản dễ kiếm nữa chứ.
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bé mới hơn 2 tháng tuổi dùng được không ạ?
    • 1,197 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Mình làm cho cả mẹ uống luôn, mùa gì mà ho quá. Cám ơn mẹ nó nhiều.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracy08 Xem bài viết
    Bé nhà em mấy hôm nay mưa nắng thất thường nên bị viêm họng, ho rát cổ. Mỗi lần ho xong bé khóc,chắc là rát lắm. Em được mách 1 cách là giã củ nghệ tươi, trộn với mật ong, cho bé uống 3 thìa cafe moi ngay, chia làm 3 lần sáng- trưa- tối. Trộm vía hôm nay là ngay thu 2 bé đã khỏi hẳn ho. Cơ quan em nhiều ng làm cách này conc ũng hết ho. Các bé mấy tháng nay không bé nào fải dùng kháng sinh cả. Em không cso thời gian giã nghệ làm nhiều lần nên em giã 1 lần, cho vào hộp kín để tủ lạnh. Lúc nào cho bé uống lây ra ngâm vào bát nước nóng. Bé nhà em chịu khó uống lắm. Các mẹ thử cách này nhé. Mong các con không bao giờ phải dùng thuốc kháng sinh nữa nhé.
    Chị cho em hỏi là giã nghệ ra rồi lọc lấy nước trộn với mật ong hay sao?Trộn theo tỷ lệ bao nhiêu thì được hả chị? Cám ơn chị.
    • 3,826 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Cách này áp dụng cho bé từ mấy tháng tuổi hả các mẹ?
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tháng rưỡi có uống được không? Trộn nước nghệ với mật ong co cần đun chín nước nghệ không bạn ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ, hôm nay đi làm em mới online được, cuối tuần ở nhà bận quá.
    Em mới áp dụng cho bé nhà em, bé nhà em 16 tháng rồi. Các chị ở cơ quan em cũng áp dụng cho các bé từ nhỏ hơn, Bé 2 tháng thì mẹ nó cho ít mật ong hơn 1 chút. Nước nghệ tươi em không sao đâu.
    Nước nghệ này là nước nghệ tươi, củ nghệ gọt ra các mẹ giã và lọc lấy nước qua cái rây bột.Không cần hấp.
    Các mẹ trụng dao qua nước sôi, trụng luôn cả chày và cối nữa cho sạch sẽ. Chúc các bé luôn khỏe mạnh
    Người lớn có thể dùng cách này
    :Angel: :Battin ey: :Smiling: :Applause: :LoveStruc: :Kiss: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,487 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Mẹ cháu không rõ về nước nghệ tươi nhưng theo bác sĩ nước ngoài thì không được cho bé dưới 1 tuổi dùng mật ong đâu.
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOANG-NGHI Xem bài viết
    Chị cho em hỏi là giã nghệ ra rồi lọc lấy nước trộn với mật ong hay sao?Trộn theo tỷ lệ bao nhiêu thì được hả chị? Cám ơn chị.
    Mat ong chi la cho de uong thoi ban a. Ty le 1:1 la tot nhat.
    • 116 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thì dùng hoa khế chua. Hay lắm các chị ơi. Em bé em lúc 8 tháng, bị ho kéo dài gần nữa tháng. Sau đó nhân viên em mách bảo là đi xin hoa của cây khế chua về giã ra lấy nước rồi bỏ vào chút muối chưng lên cho em bé uống. Ngày hôm sau em bé hết ngay.
    • 3,607 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Con tớ tháng nào cũng ho, bao nhiêu cách rồi mà vẫn phải trở lại với kháng sinh. :Sad:.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao lâu rồi không ai vào mục này nhỉ, em thường xuyên vào tham khảo các bài viết của các chị, em thấy thật hữu ích. Giờ chắc bé nhà các chị lớn cả rồi nên không chị nào online nữa phải không a? Em muốn có ai đó để hỏi chút kinh nghiệm mà, cu nhà e được 2 tuổi rồi mà thường xuyên ốm, tháng nào cũng ho. Khi còn bé thì e hay dùng đường phèn, hoa đu đủ, quả tắc (quả quất), lá húng chanh đều rất hiệu nghiệm, nhưng khi bé lớn hơn thì không dùng nổi mấy thứ đó, đắng mà, nên bé biểu tình ghê lắm, lại chuyển sang kháng sinh. buồn lắm các c a. Em mong đuợc trò chuyện vơớicác chị có cùng cảnh ngộ và các chị có kinh nghiệm chia sẻ cùng em. Mong hồi âm của các chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào c. E cũng thường xuyên vào mục này để học hỏi kinh nghiệm. Em nghe nói món nghệ với mật ong Công dụng tốt lắm c a, lại cũng dễ ăn,các mẹ đều làm mà. C thử đi.
    • 86 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng đồng tình với mẹ nào đó ở trên là trẻ dưới 1 tuổi ko dùng mật ong sống nghĩa là chưa qua chưng nghĩa là làm chín.
    • 205
    • 3 năm
    • 1,112 Bài viết

• 1,599 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ tracy08, mình đọc đc bài thuốc này hơi muộn vì bé yêu của mình vừa uống xong đơn thuốc ho do bác sĩ kê đơn, đành áp dụng lần sau vậy.
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Với hệ tiêu hóa của bé chưa hoàn thiện thì cách này không thể áp dụng được. Các mẹ cần cân nhắc kỹ nhé, trong mật ong có những vi khuẩn không tốt cho hệ tiêu hóa của bé.
    • 740 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

đối với bé dưới 1 tuổi thì mình có bài thuốc này khá hay, các mẹ thử đi nhé
    1, quả lê, rửa thật sạch( để cả vỏ) sau đó sắt thành những lát mỏng, cho thêm chút mật ông rồi cách thủy. nguội thì cho bé uống, mỗi lần một chút.
    quả quất rửa sạch ( cả vỏ) thái nhỏ phần vỏ quả, thêm 1-2 múi quất( tí xíu thôi), thêm mật ong, 1-2 lát gừng mỏng-cách thủy
    Đảm bảo hiệu quả mà an toàn các mẹ nhé
    • 343 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Hay quá,lại học thêm đc cách trị ho cho con!
    Bé nhà mình mới có 5tháng, ở chỗ e thì dùng Quýt tắc chưng với đường phèn rồi nhỏ cho bé.......cũng hiệu quả lắm ạ! :P
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2