• 1 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà em mấy hôm nay mưa nắng thất thường nên bị viêm họng, ho rát cổ. Mỗi lần ho xong bé khóc,chắc là rát lắm. Em được mách 1 cách là giã củ nghệ tươi, trộn với mật ong, cho bé uống 3 thìa cafe moi ngay, chia làm 3 lần sáng- trưa- tối. Trộm vía hôm nay là ngay thu 2 bé đã khỏi hẳn ho. Cơ quan em nhiều ng làm cách này conc ũng hết ho. Các bé mấy tháng nay không bé nào fải dùng kháng sinh cả. Em không cso thời gian giã nghệ làm nhiều lần nên em giã 1 lần, cho vào hộp kín để tủ lạnh. Lúc nào cho bé uống lây ra ngâm vào bát nước nóng. Bé nhà em chịu khó uống lắm. Các mẹ thử cách này nhé. Mong các con không bao giờ phải dùng thuốc kháng sinh nữa nhé.
    :Angel: :Battin ey: :Smiling: :Applause: :LoveStruc: :Kiss: :Rose: :Rose: :Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,164 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Cái này mình cũng áp dụng lâu rùi, nói chung cũng tốt tương đương lá húng chanh và phật thủ .

• 3,044 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

Thank mẹ Tracy mách cách này hay quá, mà nguyên liệu đơn giản dễ kiếm nữa chứ.

• 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bé mới hơn 2 tháng tuổi dùng được không ạ?

• 1,197 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Mình làm cho cả mẹ uống luôn, mùa gì mà ho quá. Cám ơn mẹ nó nhiều.

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracy08 Xem bài viết
    Bé nhà em mấy hôm nay mưa nắng thất thường nên bị viêm họng, ho rát cổ. Mỗi lần ho xong bé khóc,chắc là rát lắm. Em được mách 1 cách là giã củ nghệ tươi, trộn với mật ong, cho bé uống 3 thìa cafe moi ngay, chia làm 3 lần sáng- trưa- tối. Trộm vía hôm nay là ngay thu 2 bé đã khỏi hẳn ho. Cơ quan em nhiều ng làm cách này conc ũng hết ho. Các bé mấy tháng nay không bé nào fải dùng kháng sinh cả. Em không cso thời gian giã nghệ làm nhiều lần nên em giã 1 lần, cho vào hộp kín để tủ lạnh. Lúc nào cho bé uống lây ra ngâm vào bát nước nóng. Bé nhà em chịu khó uống lắm. Các mẹ thử cách này nhé. Mong các con không bao giờ phải dùng thuốc kháng sinh nữa nhé.
    Chị cho em hỏi là giã nghệ ra rồi lọc lấy nước trộn với mật ong hay sao?Trộn theo tỷ lệ bao nhiêu thì được hả chị? Cám ơn chị.

• 3,828 Bài viết

• 5,108 Được cảm ơn

Cách này áp dụng cho bé từ mấy tháng tuổi hả các mẹ?
    Vì một cuộc sống không có osin...

• 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tháng rưỡi có uống được không? Trộn nước nghệ với mật ong co cần đun chín nước nghệ không bạn ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ, hôm nay đi làm em mới online được, cuối tuần ở nhà bận quá.
    Em mới áp dụng cho bé nhà em, bé nhà em 16 tháng rồi. Các chị ở cơ quan em cũng áp dụng cho các bé từ nhỏ hơn, Bé 2 tháng thì mẹ nó cho ít mật ong hơn 1 chút. Nước nghệ tươi em không sao đâu.
    Nước nghệ này là nước nghệ tươi, củ nghệ gọt ra các mẹ giã và lọc lấy nước qua cái rây bột.Không cần hấp.
    Các mẹ trụng dao qua nước sôi, trụng luôn cả chày và cối nữa cho sạch sẽ. Chúc các bé luôn khỏe mạnh
    Người lớn có thể dùng cách này
    :Angel: :Battin ey: :Smiling: :Applause: :LoveStruc: :Kiss: :Rose: :Rose: :Rose:

• 1,487 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Mẹ cháu không rõ về nước nghệ tươi nhưng theo bác sĩ nước ngoài thì không được cho bé dưới 1 tuổi dùng mật ong đâu.
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3