NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm thế nào để có nhiều sữa cho con bú?????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bà mẹ trên WTT ơi, có ai biết cắt thuốc nam để có nhiều sữa ở đâu chỉ cho tôi với. Thấy con không có sữa ti mà đau lòng quá... Nghe nói có hiệu thuốc nam nào nổi tiếng ở HN chỉ cần uống vài thang là có nhiều sữa cho con bú, tôi tìm mãi mà vẫn chưa thấy....... Giúp tôi với các bà mẹ thông thái ơi....

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Sắt
    Các bà mẹ trên WTT ơi, có ai biết cắt thuốc nam để có nhiều sữa ở đâu chỉ cho tôi với. Thấy con không có sữa ti mà đau lòng quá... Nghe nói có hiệu thuốc nam nào nổi tiếng ở HN chỉ cần uống vài thang là có nhiều sữa cho con bú, tôi tìm mãi mà vẫn chưa thấy....... Giúp tôi với các bà mẹ thông thái ơi....
    Mình cũng không phải là nhiều sữa chứa chan đến mức chảy đầm đìa đâu, nhưng trộm vía , cũng đủ sữa cho bé nhà mình và sữa lại rất đặc, (theo mọi người thì sữa của mình cũng tốt).. Hồi đầu cũng hơi lo.. chỉ muốn nhiều sữa nên cũng định uống thuốc này nọ. Cách tốt nhất để nhiều sữa là cực kỳ năng cho con bú (bất kỳ lúc nào bé muốn ti), ăn móng giò hầm với đu đủ xanh (hữu hiệu cực kỳ), uống nhiều nước (ngày ít nhất là 2l), hàng ngày ăn nhiều thịt nạc và tôm (chất lượng sữa sẽ rất tốt), trước khi cho con bú bạn hãy uống một cốc sữa nóng (thật nóng nhé; mình thì vẫn duy trì Enfamama, , Anmum, hoặc Tulip...). Không cần nhiều sữa quá mà sữa sẽ loãng mà bé khi bú sẽ dễ sặc là bé bỏ bú đấy. Đây là những kinh nghiệm rất thực tế của mình đấy bạn tham khảo xem.. Vì mình cũng không tăng cân là mấy.. nhưng trộm vía.. bé Tít nhà mình thì yêu cực kỳ..

• 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hoàn toàn đồng ý với mẹ bé Tít về cách có nhiều sữa cho con bú. Mình cũng đã nuôi hai con bằng sữa mẹ hoàn toàn, cũng không tăng cân nhiều, không uống thuốc bắc/nam mặc dù là bố mình cũng là lương y chuyên về thuốc bắc và các bài thuốc để có nhiều sữa.

Chỉ xin bổ xung thêm là bạn nên tranh thủ ngủ nhiều vì sữa được sản sinh trong khi bạn ngủ. Lúc nào em bé ngủ thì bạn ngủ hoặc ít nhất là nằm nghỉ, đừng tranh thủ dọn dẹp hết cả thời gian em bé ngủ. Bạn cũng nên cố gắng thư giãn, đừng căng thẳng hay lo lắng gì. Càng stress càng không có nhiều sữa bạn ạ.

Khi sữa về nhiều hoặc khi bạn phải đi làm lại mà cần đến dụng cụ hút sữa thì gọi cho mình (0913120044) hoặc nhắn tin cho mình nhé. Vì diễn đàn bây giờ chia nhỏ nên chẳng may bạn chưa đọc được các thông báo về dịch vụ cho thuê dụng cụ hút sữa Avent và tặng túi trữ sữa của chúng mình.

Chúc hai mẹ con bạn khoẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

day day, em cung dang ko biết hoi kinh nghiem cai vu nay o dau. em it sua lam. mác du boi dương me to tương nhung van it sua. nhung ma dung la em it ngu lam vi ko co lúc nao ngu. em se thu trc khi cho con bu ương mót cóc sua xem sao. nhung em ương may loai en fa mam, ,... sua cho ba bau toan bi di ngoai thoi. co chi nao tu van cho em loai sua nao voi?
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ình vẫn đang cho bé bú.Minh ko uống thuốc nam hay bắc gì đâu.ma mỗi tuần mình ăn 1-2 lần súp móng giò và vài lần ăn cơm nếp hoặc xôi gì đấy.Cac Mẹ cố gáng tranh thủ nghỉ ngơi khi có thời gian.

• 459 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm dân gian ở trong Saigòn mà mẹ mình vẫn hay làm đó là:
    Dùng nước cơm rượu đun ấm thoa đều trên ngực, sau đó lấy lược chải nhẹ và đều từ chân ngực ra đến đầu ngực, cứ chải đều quanh ngực ngày vài lần thì sữa sẽ tiết ra nhiều.
    Đấy là chữa mẹo, riêng về khoản ăn uống thì mình thường ngoài các món mà các mẹ trên đã mách, mình còn uống nước đậu đen hầm nhừ thay cho nước, nếu có thể ăn cả xác đậu thì càng tốt. Vì đậu đen rất mát, vì thế sữa của mẹ Bi sắt sẽ mát và tốt cho bé hơn. Hôm nào không uống nước đậu đen thì mình uống sữa ngũ cốc (cách làm giống sữa đậu nành nhưng có 5 loại đậu: đậu nành, đậu xanh, đậu phộng(lạc), đậu đen, mè (vừng) cũng rất tốt. Mình cho con bú sữa mẹ đến 12 tháng mà không mất tiền mua sữa ngoài đấy !
    Nhưng nếu mẹ Bi sắt phải đi làm thì nên tập cho Bé bú bình ở giai đoạn này, kẻo ra tháng thì lại rất khó ! Mẹ Tiểu Phụng ngày xưa vì tiếc sữa mẹ nhiều quá không cho bú sữa bình, khi bé được ngoài 1 tháng thì tập mãi vẫn không được, thế là nghỉ 1 phát đến khi con 12 tháng mới đi làm lại !
    Chúc 2 mẹ con ăn ngon, ngủ ngoan nhe !

• 2,018 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    day day, em cung dang ko biết hoi kinh nghiem cai vu nay o dau. em it sua lam. mác du boi dương me to tương nhung van it sua. nhung ma dung la em it ngu lam vi ko co lúc nao ngu. em se thu trc khi cho con bu ương mót cóc sua xem sao. nhung em ương may loai en fa mam, ,... sua cho ba bau toan bi di ngoai thoi. co chi nao tu van cho em loai sua nao voi?
    Bạn ơi cố thử cách uống sữa đi nhé. Cách đây 2 hôm tự nhiên sữa của mình ít hẳn, ti mềm nhẽo mặc dù nặn vẫn ra tia sữa nhưng em bé cứ ngậm ti và càu nhàu, chả ngủ được. Mình lo quá mới vào đây xem và đã thử uống 1 cốc sữa emfa mam trước khi cho cún bú, mình pha bằng nước nóng già và cố uống thật nhanh trước khi nguội, được khoảng 15 phút sau thì sữa dồn về chảy ướt hết áo đấy, thế là từ hôm đó đến nay cứ mỗi lần con chuẩn bị dậy đòi ti là mình lại uống 1 cốc sữa theo cách như vậy, ngày uống khoảng 3 cốc, mặc dù bụng mình cũng sôi sùng sục như bạn vậy, nhưng tất cả vì con thôi....

• 7,100 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Ngày đầu tớ cung rất ít sữa, thậm chí tháng đầu tiên phải cho bé ăn sữa ngoài nhưng mình đã từng ăn rất nhiều thứ. Ngày nào cũng ăn cháo móng giò, ăn tôm và thịt nạc. Mình thấy bác sỹ BV việt nhật nói ăn cháo nấu với vừng đen, vắt nước cam trộn với nước sôi và sữa đặc có đường rồi uống, mình làm thử cũng thấy hiệu quả lắm. Rồi ăn cháo nấu với cẳng dê(6 cẳng thôi nhé),sau đó mua đu đủ xanh về luộc cả vỏ khoảng 6 quả gì đấy. Hoặc nấu cháo với thông thảo, ý dĩ. Nói chung mình ăn rất nhiều, ai mách gì thấy hợp lý thì làm theo, tốt nhất bạn nên ăn nhiều đồ nếp. Giờ thì bé bú thoải mái, sữa bắn cả vào mặt bé. Bạn làm thử xem sao?

• 183 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho mình hỏi tí, có phải là người có quầng vú nhỏ thì sẽ có ít hoặc không có sữa phải không? Mình nghe nói xoang sữa nằm ở dưới quầng vú nên mình cứ suy ra là quầng vú to thì xoang sữa lớn --> nhiều sữa. Giải thích giúp mình với, mình cứ thắc mắc cái này hoài. Cám ơn nhiều :1:

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Bi sat ơi, đã có nhiều sữa cho con bú chưa, đã tìm thấy hàng thuôc nam chưa, chỉ cho mình với, mình càng ngày càng ít sữa không đủ cho con bú. Thương bé quá

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8