• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm thế nào để có nhiều sữa cho con bú?????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bà mẹ trên WTT ơi, có ai biết cắt thuốc nam để có nhiều sữa ở đâu chỉ cho tôi với. Thấy con không có sữa ti mà đau lòng quá... Nghe nói có hiệu thuốc nam nào nổi tiếng ở HN chỉ cần uống vài thang là có nhiều sữa cho con bú, tôi tìm mãi mà vẫn chưa thấy....... Giúp tôi với các bà mẹ thông thái ơi....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Sắt
    Các bà mẹ trên WTT ơi, có ai biết cắt thuốc nam để có nhiều sữa ở đâu chỉ cho tôi với. Thấy con không có sữa ti mà đau lòng quá... Nghe nói có hiệu thuốc nam nào nổi tiếng ở HN chỉ cần uống vài thang là có nhiều sữa cho con bú, tôi tìm mãi mà vẫn chưa thấy....... Giúp tôi với các bà mẹ thông thái ơi....
    Mình cũng không phải là nhiều sữa chứa chan đến mức chảy đầm đìa đâu, nhưng trộm vía , cũng đủ sữa cho bé nhà mình và sữa lại rất đặc, (theo mọi người thì sữa của mình cũng tốt).. Hồi đầu cũng hơi lo.. chỉ muốn nhiều sữa nên cũng định uống thuốc này nọ. Cách tốt nhất để nhiều sữa là cực kỳ năng cho con bú (bất kỳ lúc nào bé muốn ti), ăn móng giò hầm với đu đủ xanh (hữu hiệu cực kỳ), uống nhiều nước (ngày ít nhất là 2l), hàng ngày ăn nhiều thịt nạc và tôm (chất lượng sữa sẽ rất tốt), trước khi cho con bú bạn hãy uống một cốc sữa nóng (thật nóng nhé; mình thì vẫn duy trì Enfamama, , Anmum, hoặc Tulip...). Không cần nhiều sữa quá mà sữa sẽ loãng mà bé khi bú sẽ dễ sặc là bé bỏ bú đấy. Đây là những kinh nghiệm rất thực tế của mình đấy bạn tham khảo xem.. Vì mình cũng không tăng cân là mấy.. nhưng trộm vía.. bé Tít nhà mình thì yêu cực kỳ..

• 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hoàn toàn đồng ý với mẹ bé Tít về cách có nhiều sữa cho con bú. Mình cũng đã nuôi hai con bằng sữa mẹ hoàn toàn, cũng không tăng cân nhiều, không uống thuốc bắc/nam mặc dù là bố mình cũng là lương y chuyên về thuốc bắc và các bài thuốc để có nhiều sữa.

Chỉ xin bổ xung thêm là bạn nên tranh thủ ngủ nhiều vì sữa được sản sinh trong khi bạn ngủ. Lúc nào em bé ngủ thì bạn ngủ hoặc ít nhất là nằm nghỉ, đừng tranh thủ dọn dẹp hết cả thời gian em bé ngủ. Bạn cũng nên cố gắng thư giãn, đừng căng thẳng hay lo lắng gì. Càng stress càng không có nhiều sữa bạn ạ.

Khi sữa về nhiều hoặc khi bạn phải đi làm lại mà cần đến dụng cụ hút sữa thì gọi cho mình (0913120044) hoặc nhắn tin cho mình nhé. Vì diễn đàn bây giờ chia nhỏ nên chẳng may bạn chưa đọc được các thông báo về dịch vụ cho thuê dụng cụ hút sữa Avent và tặng túi trữ sữa của chúng mình.

Chúc hai mẹ con bạn khoẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

day day, em cung dang ko biết hoi kinh nghiem cai vu nay o dau. em it sua lam. mác du boi dương me to tương nhung van it sua. nhung ma dung la em it ngu lam vi ko co lúc nao ngu. em se thu trc khi cho con bu ương mót cóc sua xem sao. nhung em ương may loai en fa mam, ,... sua cho ba bau toan bi di ngoai thoi. co chi nao tu van cho em loai sua nao voi?
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ình vẫn đang cho bé bú.Minh ko uống thuốc nam hay bắc gì đâu.ma mỗi tuần mình ăn 1-2 lần súp móng giò và vài lần ăn cơm nếp hoặc xôi gì đấy.Cac Mẹ cố gáng tranh thủ nghỉ ngơi khi có thời gian.
    • 459 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm dân gian ở trong Saigòn mà mẹ mình vẫn hay làm đó là:
    Dùng nước cơm rượu đun ấm thoa đều trên ngực, sau đó lấy lược chải nhẹ và đều từ chân ngực ra đến đầu ngực, cứ chải đều quanh ngực ngày vài lần thì sữa sẽ tiết ra nhiều.
    Đấy là chữa mẹo, riêng về khoản ăn uống thì mình thường ngoài các món mà các mẹ trên đã mách, mình còn uống nước đậu đen hầm nhừ thay cho nước, nếu có thể ăn cả xác đậu thì càng tốt. Vì đậu đen rất mát, vì thế sữa của mẹ Bi sắt sẽ mát và tốt cho bé hơn. Hôm nào không uống nước đậu đen thì mình uống sữa ngũ cốc (cách làm giống sữa đậu nành nhưng có 5 loại đậu: đậu nành, đậu xanh, đậu phộng(lạc), đậu đen, mè (vừng) cũng rất tốt. Mình cho con bú sữa mẹ đến 12 tháng mà không mất tiền mua sữa ngoài đấy !
    Nhưng nếu mẹ Bi sắt phải đi làm thì nên tập cho Bé bú bình ở giai đoạn này, kẻo ra tháng thì lại rất khó ! Mẹ Tiểu Phụng ngày xưa vì tiếc sữa mẹ nhiều quá không cho bú sữa bình, khi bé được ngoài 1 tháng thì tập mãi vẫn không được, thế là nghỉ 1 phát đến khi con 12 tháng mới đi làm lại !
    Chúc 2 mẹ con ăn ngon, ngủ ngoan nhe !
    • 2,047 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    day day, em cung dang ko biết hoi kinh nghiem cai vu nay o dau. em it sua lam. mác du boi dương me to tương nhung van it sua. nhung ma dung la em it ngu lam vi ko co lúc nao ngu. em se thu trc khi cho con bu ương mót cóc sua xem sao. nhung em ương may loai en fa mam, ,... sua cho ba bau toan bi di ngoai thoi. co chi nao tu van cho em loai sua nao voi?
    Bạn ơi cố thử cách uống sữa đi nhé. Cách đây 2 hôm tự nhiên sữa của mình ít hẳn, ti mềm nhẽo mặc dù nặn vẫn ra tia sữa nhưng em bé cứ ngậm ti và càu nhàu, chả ngủ được. Mình lo quá mới vào đây xem và đã thử uống 1 cốc sữa emfa mam trước khi cho cún bú, mình pha bằng nước nóng già và cố uống thật nhanh trước khi nguội, được khoảng 15 phút sau thì sữa dồn về chảy ướt hết áo đấy, thế là từ hôm đó đến nay cứ mỗi lần con chuẩn bị dậy đòi ti là mình lại uống 1 cốc sữa theo cách như vậy, ngày uống khoảng 3 cốc, mặc dù bụng mình cũng sôi sùng sục như bạn vậy, nhưng tất cả vì con thôi....
    • 7,189 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Ngày đầu tớ cung rất ít sữa, thậm chí tháng đầu tiên phải cho bé ăn sữa ngoài nhưng mình đã từng ăn rất nhiều thứ. Ngày nào cũng ăn cháo móng giò, ăn tôm và thịt nạc. Mình thấy bác sỹ BV việt nhật nói ăn cháo nấu với vừng đen, vắt nước cam trộn với nước sôi và sữa đặc có đường rồi uống, mình làm thử cũng thấy hiệu quả lắm. Rồi ăn cháo nấu với cẳng dê(6 cẳng thôi nhé),sau đó mua đu đủ xanh về luộc cả vỏ khoảng 6 quả gì đấy. Hoặc nấu cháo với thông thảo, ý dĩ. Nói chung mình ăn rất nhiều, ai mách gì thấy hợp lý thì làm theo, tốt nhất bạn nên ăn nhiều đồ nếp. Giờ thì bé bú thoải mái, sữa bắn cả vào mặt bé. Bạn làm thử xem sao?
    • 183 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho mình hỏi tí, có phải là người có quầng vú nhỏ thì sẽ có ít hoặc không có sữa phải không? Mình nghe nói xoang sữa nằm ở dưới quầng vú nên mình cứ suy ra là quầng vú to thì xoang sữa lớn --> nhiều sữa. Giải thích giúp mình với, mình cứ thắc mắc cái này hoài. Cám ơn nhiều :1:
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Bi sat ơi, đã có nhiều sữa cho con bú chưa, đã tìm thấy hàng thuôc nam chưa, chỉ cho mình với, mình càng ngày càng ít sữa không đủ cho con bú. Thương bé quá
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Bi Sắt thử đến 544 Đường Bưởi xem sao. Mình đến đó cắt thuốc nam bắc gì đó để an thai, chống nôn nghén, thấy bác sĩ Mai hẹn là sau khi sinh bé thì đến ngay ông ấy cắt thuốc uống cho sữa về nhanh và nhiều, ông ấy còn bảo uống thuốc này khỏi phải ăn móng giò, đu đủ xanh gì hết. Mình cũng sẽ uống nhưng phải sau khi sinh bé đã. Mẹ cháu thử đến đó xem sao nhé. Địa chỉ này mình cũng nghe các mẹ trên WTT mách cho đấy.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • 191 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho em hỏi tí. Con em được 8 tháng rồi. Khi mới sinh xong khoảng 1,5 tháng thì sữa rất nhiều, bé bú không hết toàn phải vắt đi, thời gian đó mình gặp khó khăn trong công việc bị stress tạm hiểu là như vậy, rồi bị sốt phải uống viên giảm sốt paracetamon và efenagan (không biết viết thế có đúng không) nên sau đợt đó bị mất sữa đến tận bây giờ, tất nhiên là khi nặn sữa vẫn ra một vài giọt, thế là mình cho bé ăn hoàn toàn sữa ngoài, thỉnh thoảng ngậm ti mẹ tí cho đỡ nhớ thôi. Mình đã chữa bằng rất nhiều cách rồi nhưng vẫn không được, ăn đu đủ, uống bokimill, ăn chân dê, nấu cháo vẩy tê tê..... nói chung ai mách gì thì làm hết, nhưng không được vậy không biết uống thuốc bắc này có khả quan hơn không nhỉ?
    • 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi APUCON
    Cho em hỏi tí. Con em được 8 tháng rồi. Khi mới sinh xong khoảng 1,5 tháng thì sữa rất nhiều, bé bú không hết toàn phải vắt đi,
    Các mẹ ơi, đừng vắt sữa bỏ đi nhé, phí lắm! Mẹ nào nhiều sữa nhớ vắt hoặc hút ra để trong tủ lạnh cho em bé ăn trong ngày hoặc để lên ngăn đá cho em bé ăn dần trong vòng 3 tháng nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh sinh mổ, được hơn 1 tháng thì mất sữa, mình đã làm đủ mọi cách để có sữa cho bé bú mà chẳng có kết quả gì cả. bây giờ bé nhà mình đã được hơn 2 tháng rồi nhưng mình vẫn muốn có sữa để bé bú vì sẽ giúp cho đường tiêu hoá của bé tốt hơn. hồi trong tháng mình vừa cho bú mẹ, vừa cho bú sữa ngoài thêm, mình ít sữa lắm, thấy bé đi cầu tốt. nhưng bây giờ thì toàn bị táo bón thôi. có mẹ nào biết cách nào để phục hồi lại sữa cho bé bú thì chỉ cho mình với nhé. gấp gấp kẻo 2 tháng nữa mình đã phải đi làm lại rồi. thấy con thèm ti mẹ mà thương quá đi thôi. bây giờ nếu cho bé nhai ti thì vẫn có một ít sữa nhưng chỉ được tý thôi, mà nó nhai ti mẹ xong lai bỏ bú bình nên hai tuần nay mình không dám ccho nó nhai ti nữa. có mẹ nào có triệu chứng giống minh mà đã khắc phục được thì chỉ cho mình với nhé. sinh con đầu lòng, không có người lớn chăm nên mình chẳng có kinh nghiệm gỉ trong việc này cả.
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Cam Thu oi, nếu bạn ít sữa thì chẳng bao giờ nhiều được đâu, tất nhiên như thế thì thiệt thòi cho con quá, nhưng bạn cũng biết là rất nhiều bé ăn sữa bột từ đầu mà phát triển vẫn tốt đấy, bạn có thể hỏi kinh nghiệm nhiều mẹ ở đây về sữa và nuôi con bằng sữa bột.
    Nếu mẹ không có sữa thì nhờ sữa của cô Nan hay cô Friso, xịn hơn thì nhờ cô Farley's, cô Hipp... không sao đâu bạn ạ.
    Đây là kinh nghiệm bản thân đấy, mình cũng ít sữa, nhưng cũng đủ nuôi con 2 tháng đầu, với điều kiện mình phải ăn rất nhiều. Trong vòng 2 tháng đầu mới sinh, để có sữa cho con mình phải ăn cả ngày, hầu như là 2 tiếng ăn 1 bữa, đến nỗi sinh xong lại tăng cân hơn hồi chửa. Sau đó bớt ăn là bớt sữa luôn, về sau càng ngày càng ít nữa, đến bây giờ đi làm thì gần như chẳng còn gì.
    Sai lầm nữa là cứ cho con bú mẹ mà không bú bình, mỗi ngày chỉ ăn bình 1 bữa nên 2 tháng rưỡi em bé của mình bỏ sữa ngoài luôn mà chỉ bú mẹ trong khi mẹ thì không có sữa, thế là em bé của tớ bị đói mất mấy tuần đấy, thương lắm. Sữa bình không bú nên phải xúc thìa, xúc thìa thì con khóc mẹ khóc khổ ơi là khổ, vừa thương con vừa giận mình, chán đời lắm
    Thế là 3 tháng em bé của tớ đã phải ăn bột ăn liền rồi, 4 tháng ăn bột gao xay rồi, sữa thì cho vao bột thôi chứ không ăn ngoài được. Bị táo bón cả tháng trời, thương lắm í, vừa thương vừa xót mà chẳng biết làm thế nào
    Đến bây giờ mình đã đỏi nhiều loại sữa mà con mình vẫn không chịu, xúc thìa là nhè ra, nào là Nan, Similac, Enalac, Friso, Blédina, Hipp, Meiji, trưa nay vừa mua hộp Farley's cũng không chịu ăn, vẫn phải cho vào bột.
    Cả nhà mình xì chét vì vụ ăn ị của bé.
    Mình ân hận cực kì, nếu biết thế cho bé ăn ngoài từ đầu thì có lẽ không ỏ sữa, mà trẻ con phải ăn sữa mới lớn được, ăn bột có chất gì đâu mà lại hại tiêu hoá, vì bé quá đã phải ăn thức ăn dặm.
    Nếu mình là bạn thì sẽ cho con ăn luôn sữa ngoài, có rất nhiều loại sữa tốt, bạn tham khảo thêm trong mục các loại sữa.
    Còn nếu bạn vẫn quyết tâm phải cho con bú thì cũng có thể có thêm sữa (nhưng không bao giờ nhiều được như những mẹ nhiều sữa đâu, chỉ là có hơn thôi) thì theo thực đơn của mình, hồi mình sinh đến 2.5 tháng là ăn thế này, cũng có đủ sữa cho con bú cả ngày và đêm, tuy nhiên con cũng có lúc bị đói ăn sữa ngoài 1-2 bình : Mỗi ngày ăn 0.5kg thịt nạc (cho vào cháo và ăn với cơm, tuỳ sở thích, mình ăn cháo thịt vì cháo chân giò cũng không ăn thua hơn), 2 lạng tôm, 2 quả trứng, 1kg hoa quả, 0.5 kg rau các loại, 3 cốc sữa, ngoài ra bánh trái kẹo ăn không phải nghĩ
    Để ăn hết một lượng thức ăn như trên thì khoảng 1 tiếng bạn phải ăn 1 cái gì đó, hhihiih, nghĩ lại thấy mình ăn giỏi thật. Bạn cứ thử đi, có thể bạn cũng có sữa hơn, nhưng không chắc đâu nhé, tuỳ cơ địa mỗi người mà :4:
    Chúc bạn chọn được giải pháp tốt nhất cho bé và cho bạn.
    Thân.

P/S : tái bút phát là mình bây giờ đang 70kg, cao 1.52m,hôm nay vừa đi may quần để đi làm, vòng eo 99, vòng mông 105 sắp bị chồng bỏ hẳn
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LE CAM THU
    Minh sinh mổ, được hơn 1 tháng thì mất sữa, mình đã làm đủ mọi cách để có sữa cho bé bú mà chẳng có kết quả gì cả. bây giờ bé nhà mình đã được hơn 2 tháng rồi nhưng mình vẫn muốn có sữa để bé bú vì sẽ giúp cho đường tiêu hoá của bé tốt hơn. hồi trong tháng mình vừa cho bú mẹ, vừa cho bú sữa ngoài thêm, mình ít sữa lắm, thấy bé đi cầu tốt. nhưng bây giờ thì toàn bị táo bón thôi. có mẹ nào biết cách nào để phục hồi lại sữa cho bé bú thì chỉ cho mình với nhé. gấp gấp kẻo 2 tháng nữa mình đã phải đi làm lại rồi. thấy con thèm ti mẹ mà thương quá đi thôi. bây giờ nếu cho bé nhai ti thì vẫn có một ít sữa nhưng chỉ được tý thôi, mà nó nhai ti mẹ xong lai bỏ bú bình nên hai tuần nay mình không dám ccho nó nhai ti nữa. có mẹ nào có triệu chứng giống minh mà đã khắc phục được thì chỉ cho mình với nhé. sinh con đầu lòng, không có người lớn chăm nên mình chẳng có kinh nghiệm gỉ trong việc này cả.
    Huhuhu Cam Thu ơi, mình viết cho bạn dài ơi là dài mà lúc gửi thì báo lỗi diễn đàn, thế là xong bao nhiêu văn thơ lai láng của mình. Viết lại mất hứng quá, thôi, bạn muốn hỏi kinh nghiệm mình thì phone cho mình Tel : 9137984, mình ở Hà Nội, hoặc là lúc nào rảnh viết lại vậy. Nói chung là bạn nên cai sữa cho con và nuôi con bằng sữa bột đi, kinh nghiệm bản thân đấy, như thế là tốt nhất cho con bạn đấy, bạn đừng như mình bây giờ ân hận thì đã muộn rồi thương con mà không làm gì được.
    • 142 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

An nhiều nhu CCHH thì mình đầu hàng, mỗi ngày mình uống tối thiểu 2 cốc sữa ( khoảng 1/2 l), hon 100g thịt hoac cá, hoạc 2 quả trứng, nhung ko quá 3 quả/tuần, vì trong trứng co nhiều cholesterol, 200-300g rau va 1 quả gi đó, đấy la tối thiểu thôi. Ngoài ra thì mình cũng phải ngủ đủ nữa, hôm nào ngủ ít hoạc mất ngủ là biết nhau ngay, sữa ít hản.
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Hôm qua mình mua thử bột lợi sữa, thấy ăn thua phết.
    Mỗi ngày 2 gói quấy lên ăn, tuy là hơi khó nuốt vì là thuốc bắc, nhưng vì tương lai con em chúng ta mà.
    Hồi 3 tháng ít sữa mình uống Bokimilk cốm lợi sữa mà chẳng ăn thua gì.
    Nói chung ở đâu hở ra cái gì có chữ "lợi sữa" là mình thử hết rồi. Nào là cháo chân giò đu đủ xanh, đinh lăng, lá mít, các kiểu, chẳng ăn thua gì, khổ thân con mình thế.
    Các mẹ thử xem.
    Đấy, làm mẹ khổ thế đấy. Mẹ nào có đủ sữa cho con bú là hạnh phúc nhất trên đời.
    Mà mẹ nào được ở nhà chăm con đến lớn thì càng hạnh phúc hơn.
    Mình đi làm nên ở nhà bà cho em bé ăn gì thì phải chịu, nhiều khi chẳng dám nói, vì mình có ở nhà mà cho ăn được đâu cơ chứ. Thương con mà chẳng làm gì được.
    híc híc
    Đấy, lấy chồng nghèo mình khổ vất vả chẳng sao nhưng mà thấy con khổ thì lại hơi ân hận híc híc, chồng mình mà có có tí thì mình ở nhà nuôi con cho yên tâm nhỉ.
    Hơi đậu phộng đề tí.
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Nhưng mà chẳng biết có phải tại mình ăn nhiều không mà trộm vía em bé nhà mình cứng cáp lắm, vì là mùa đông mặc nhiều quần áo nên hơn 3 tháng em bé mới lẫy, đúng hôm tròn 5 tháng thì mọc răng, bây giờ mà đặt xuống là lẫy xong rồi chống đầu gối xuống chổng cả mông lên rồi, mà chưa bò được nên mông thì chổng lên trời còn đầu thì dúi xuống đệm, trông buồn cười lắm.
    Trộm vía yêu cực :4:
    • 509 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ôi nhắc đến cái vụ sữa mẹ mà thấy đau lòng quá. Hồi đầu mình nhiều sữa kinh khủng. Mình cũng đẻ mổ thôi, nhưng sữa nhiều đến nỗi, mỗi lần bé bú toàn bị sặc, mà càng kẹp càng phun ra nhiều. Mỗi lần vắt một bên được 200ml. Mỗi tháng bé lên trung bình 1,2 - 1,5 kg. Không hiểu sao gần được 5 tháng, thì bé không chịu bú mẹ nữa. Về sau mình mới biết là phải kiên trì và không cho bé thử bú bình. Mình cũng nghe nói là vắt sữa nhiều mà không cho bé mút ti mẹ nhiều thì sẽ mất sữa. Đến bây giờ thì hàng ngày mình vẫn phải đau khổ chiến đấu với công cuộc cho bé bú bình mà vẫn chưa nghĩ được gì hay ho hơn.
    Kinh nghiệm hồi đấy của mình để có sữa cho bé bú là: Ăn xôi, ăn cháo gạo nếp nấu với vừng đen (ăn nhiều cũng ngán lắm), uống 1 ngày khoảng 3 lít nước nóng, kể cả sữa, vừa uống vừa thổi. Người mình hồi đấy lúc nào cũng mướt mồ hôi. Còn áo thì lúc nào cũng bị sữa chảy ướt đầm đìa, dinh dính (cái vụ này cũng chán lắm)
    Nói chung theo các mẹ ở nước ngoài, thì uống sữa là ra sữa.
    Theo mình thì không cần thiết phải ăn rất nhiều đâu. Ăn móng giò cũng chẳng bổ gì. Tuy thế mà mình cũng còn lên cân vù vù đấy.
    Mình chỉ không biết cái vụ nếu bé 6 tháng rưỡi rồi mà mình muốn có sữa lại thì có được không ấy nhỉ. Đã có mẹ nào thử chưa nhỉ?
    Tũn lên chức
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4