NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm thế nào để chuyển từ đo độ F sang độ C ở nhiệt kế đo tai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.89K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 192 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình mới được tặng một cái nhiệt kế đo tai của Braun, nhiệt độ là độ F mình đã đọc hướng dẫn sử dụng rồi mà chưa biết chuyển sang độ C thế nào, mẹ nào dùng rồi hướng dẫn cho mình chuyển với, ko thì chị giúp việc nhà mình ko đo được nhiệt độ cho bé khi mình vắng nhà..hepl

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 368 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lê Quỳnh Xem bài viết
    Mình mới được tặng một cái nhiệt kế đo tai của Braun, nhiệt độ là độ F mình đã đọc hướng dẫn sử dụng rồi mà chưa biết chuyển sang độ C thế nào, mẹ nào dùng rồi hướng dẫn cho mình chuyển với, ko thì chị giúp việc nhà mình ko đo được nhiệt độ cho bé khi mình vắng nhà..hepl
    Đổi từsangCông thứcFahrenheit (°F) sang Celsius (°C): °C = (°F – 32) / 1.8.
    Celsius (°C) sang Fahrenheit (°F) : °F = °C × 1.8 + 32
    Bạn đổi theo cách này hoặc có thể search tra bảng luôn đỡ phải dùng máy tính http://www.hoalanvietnam.org/Article.asp?ID=148

• 927 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

nếu bạn ở SG thì đem qua shop mình - địa chỉ ở chữ ký - để mình chỉnh giúp nhé
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 192 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noibi.happy Xem bài viết
    nếu bạn ở SG thì đem qua shop mình - địa chỉ ở chữ ký - để mình chỉnh giúp nhé
    Mình ở HN thế mới chán chứ, bạn hướng dẫn mình sử dụng được ko? mình thấy trong quyển sách có hướng dẫn là: F - set - C - set nhưng mình ko tìm thấy set ở đâu, mình dùng máy loại 4520

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em có cái nhiệt kế Braun 6022, muốn chuyển qua lại giữa độ F và độ C, các chị cứ nhần giữ nút on/off đến khi nào trên mà hình hiện lên chữ SET, vẫn nhấn giữ phím đó thì trên màn hình xuất hiện loại nhiệt độ mà mình mong muốn thì thả tay ra. Còn những máy khác thì em không biết sử dụng như thế nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có loại Braun 6013 sẽ có cách chuyễn như sau:
    + Mở máy (nhấn nút On power có kí hiệu O/mem) (lưu ý nút này là nút vừa mở máy vừa xem lại những nhiệt độ mà ta đã đo lúc trước, thông thường lưu được 8 lần)
    + Vẫn nhấn nút trên ta thấy có 8 màn hình nhớ lại các nhiệt độ đã đo lúc trước và 1 màn hình trống.
    + Sau khi ta chọn đến màn hình trống rồi thì thao tác tiếp theo là nhấn và đè luôn nút On power ở trên rồi nhấn thêm nút Đo Nhiệt. (Nút Đo Nhiệt là nút mà ta nhấn mỗi khi đo nhiệt). Sau khi bạn nhấn nút Đo Nhiệt nhiều lần bạn sẽ thấy màn hình chuyễn qua lại giữa độ C hay độ F, lưu ý là nảy giờ nút On Power vẫn đang đè luôn mà không buông ra nhé.
    Chúc bạn thành công

• 108 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthaocnsh Xem bài viết
    Em có cái nhiệt kế Braun 6022, muốn chuyển qua lại giữa độ F và độ C, các chị cứ nhần giữ nút on/off đến khi nào trên mà hình hiện lên chữ SET, vẫn nhấn giữ phím đó thì trên màn hình xuất hiện loại nhiệt độ mà mình mong muốn thì thả tay ra. Còn những máy khác thì em không biết sử dụng như thế nào.
    Cám ơn bạn nhiều, mình làm đúng như bạn chỉ thì được rồi, vậy mà đó giờ cứ đo xong rồi tính tính mệt quá
    Mỗi ngày là một niềm vui!