• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm thế nào để bé bú bình trở lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.68K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,007 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Em chào cả nhà. Bống nhà em vừa rồi bị viêm lưỡi bản đồ, đau lưỡi nên không bú bình nữa, mẹ cũng không ti. Hơn 1 tuần liền nên em nghĩ là con quên ti rồi, giống như cai sữa ý. Giờ em muốn cho con bú bình lại quá vì Bống không chịu cho xúc sữa bằng thìa, em để đói hẳn con cũng không cho xúc nên em toàn đè con ra để đổ hoặc xúc thìa cho con ăn thôi. Con khóc lắm, nên ốm suốt, sổ mũi. Mẹ nào có kinh nghiệm gì mách cho em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước đây cũng vậy, có thời gian tự dưng bỏ bú bình, mình cũng phải xúc cho ăn bằng thìa một thời gian đấy. Sau đó, thấy xúc thìa vứa vất vả cho mẹ, vừa khổ cho con (rơi vãi hết) nên mình thử thay núm vú (loại của Mr Brown) và để cho thật đói mới cho ăn (Bình thường cứ khoảng 2 tiếng mình cho ăn một lần, để thay đổi mình cho khoảng 2,5 đến 3 tiếng mới cho ăn). May quá, con lại ty bình lại như trước. Cả bố mẹ, cả bà mừng rơn
    • 1,521 Bài viết

• 4,392 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm. Bé nhà mình 3 tháng tuổi, bú mẹ hoàn toàn. Cách đây 1 tháng thỉnh thoảng mình vẫn vắt sữa tập cho bé bú bình, mình dùng bình thủy tinh cổ hẹp của Nuk. Tự nhiên mấy hôm nay cho cu cậu tập lại cu cậu nhất quyết ko bú. Mẹ sắp đi làm rồi, làm sao cho con chịu bú bình bây h?