• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Cu tit nhà em mới được 2.5 tháng, bình thường em thấy họng bé có rất nhiều đờm, lâu lâu lại ọe 1 cái, có lúc ra đơm, có lúc ra sữa, nhất là lúc mới bú xong thì nôn luôn, sữa ra cả mũi lẫn miệng, có mẹ nào có kinh nghiệm làm thế nào đẻ hút đờm cho bé ko?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

hic ko ai giúp được à,??? hôm nay cu Tít lại bị nôn 2 lần cũng do đờm trong họng, làm thế nào bây giờ nhỉ?

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LibraLeo Xem bài viết
    Cu tit nhà em mới được 2.5 tháng, bình thường em thấy họng bé có rất nhiều đờm, lâu lâu lại ọe 1 cái, có lúc ra đơm, có lúc ra sữa, nhất là lúc mới bú xong thì nôn luôn, sữa ra cả mũi lẫn miệng, có mẹ nào có kinh nghiệm làm thế nào đẻ hút đờm cho bé ko?
    Thế mỗi buổi sáng thức dậy mẹ nó có vệ sinh và rơ lưỡi cho con không?, tớ thì sáng nào cũng làm trước khi cho con bú 20 phút hết. Mẹ nó làm thử xem.
    Chúc bé con mau ăn, chóng lớn.
    • 1,309 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

:Thinking: nếu bé có chảy nước mũi thì mẹ mua dụng cụ hút mũi cho bé nhé, đế tránh đàm chảy xuống họng. :Thinking:
    • 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Sài gòn có thể đem bé đến Nhi Đồng 2 (vào khám cổng Lý tự trọng) để làm vật lý trị liệu hô hấp bé sẽ ói đờm nhớt ra.
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã góp ý, nhưng mình không ở SG

• 286 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị có đờm ở họng, bây giờ ho nhiều lắm, Đang cho uống Nucomyst (không biết viết có đúng không) nhưng không biết tác dụng có tốt hay không vì uống thuốc toàn trớ luôn nên chắc chưa được ngụm nào vào bụng. Có Mẹ nào kinh nghiệm nhiều thì bày cho em với.
    Me LibraLeo thu cho con uong Bach Ngan PV xem sao, cung thay co tac dung Long dom ma lai la thuoc Thao moc chac khong anh huong den be
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình hay cho bé uống siro thiên nhiên lo mau xanh minh khong nho ten noi, co tác dụng trị ho và tiêu đờm nhưng cũng nhẹ lắm, chỉ khi nào bé bị nhẹ thì mình mới cho uống thôi, chứ bị nặng thì phải dùng kháng sinh.
    • 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình có bài thuốc thiên nhiên này, các mẹ thử áp dụng nhé vì mình cũng chữa cho Hĩm nhà mình lúc đc 3 tháng, thấy hiệu quả lắm: 1 lát gừng + 1 lát việt quất (cả vỏ) + 1 thìa cafe mật ong cho vào đun cách thủy (hoặc hấp vào nồi cơm cũng được ạ). Để nguội cho bé uống. Nên uống vào buổi sáng nhé. Chúc các bé mau khoẻ!
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lechung82 Xem bài viết
    mình hay cho bé uống siro thiên nhiên lo mau xanh minh khong nho ten noi, co tác dụng trị ho và tiêu đờm nhưng cũng nhẹ lắm, chỉ khi nào bé bị nhẹ thì mình mới cho uống thôi, chứ bị nặng thì phải dùng kháng sinh.
    Bạn có thể mách cho mình tên chính xác và giá thành của loại siro này được không??? bé nhà mình hơn 2 tháng có dùng được không??? Cảm ơn bạn nhiều

• 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo ở đây nhé http://www.vnexpress.net/Vietnam/Doi...7/10/3B9FB85C/
    • 131 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

À, me Libraleo ơi hình như xi rô đó có tên là ZECUP ấy do Ấn Độ sản xuất. Đây là thuốc được làm từ thảo dược thiên nhiên 100%. Mẹ mua thử cho bé uống xem. Theo ý kiến của mình thì loại này cũng tốt đấy nhưng phải uống lâu dài mới có kết quả.
    • 1,159 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Em bé nhà mình lúc lúc khoảng 2 tháng cũng bị giống bé nhà bạn đấy. Mình thấy bé cứ khò khè ở cổ họng, trớ hay ọc sữa ra cả đờm xanh, tội lắm. Đi bs bs bảo em bé sinh mổ hay bị như vậy lắm, cho thuốc uống cũng không đỡ, bs chỉ mỗi sáng bé ngủ dậy còn đói, lật úp xuống vỗ lưng cho ra đờm. Bé mình mỗi lần làm vậy khóc quá nên mình cũng không làm được. Cuối cùng bs bảo lớn 1 tí sẽ hết, bé mình giờ hơn 4 tháng hết hẳn rồi.
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MegauPooh Xem bài viết
    À, me Libraleo ơi hình như xi rô đó có tên là ZECUP ấy do Ấn Độ sản xuất. Đây là thuốc được làm từ thảo dược thiên nhiên 100%. Mẹ mua thử cho bé uống xem. Theo ý kiến của mình thì loại này cũng tốt đấy nhưng phải uống lâu dài mới có kết quả.
    thx me gấu Pooh để mình thử mua cho cu Tít dùng xem sao

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)