• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

làm sinh nhật cho con gái ở lớp mẫu giáo? ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.42K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi chỉ giúp mình kinh nghiệm tổ chức sinh nhật cho con gái 3 tuổi của mình với, ở trường của cháu hay cho tổ chức tại lớp. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì giúp mẹ cháu với ví dụ như : mua gì, số lượng ntn.....Kiu nhiu nhiu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Vào sáng ngày SN con, khi đưa con đi gửi trẻ, thì mang theo đồ luôn, gửi cô giáo & nhờ cô bày giúp ra vào buổi chiều, sau bữa ăn chiều của các cháu (~ 3 -3:30pm); giờ đấy nếu bố mẹ đến được thì càng vui, chụp ảnh con với các bạn, nếu không xin nghỉ làm được thì cứ để ở lớp cô giáo cũng lo cho đầy đủ.

Theo số lượng các bé ở lớp mà mua đồ thôi, lớp con mình có 30 cháu nên mình mua như thế này:

- 1 túi bim bim loại nhỏ ở Metro (= 30 gói nhỏ):
    - 30 kẹo mút
    - 2 gói bánh xốp Yes (1 gói 16 pcs x 2)
    - 30 thạch (loại que hoặc tròn, tuỳ mẹ chọn)

Vậy thôi, cô giáo sẽ bày ra bàn & chia cho các bạn giúp. Ga-tô, trái cây thì không cần đâu vì ở lớp không có nhiều dụng cụ & cô cũng không thích cho ăn cái gì quá cách rách để phải lau tay, lay mồm cho các bé.

Bố mẹ đến được vào giờ đó mà chụp ảnh cho con thì sau này nhớ rửa ảnh tập thể đưa cho cô, cô sẽ dán lên trên bảng của lớp (lớp con bạn có không??), hoặc thích nữa thì có mặt bạn nào thì rửa cho bạn đó 1 ảnh (con mình ngày trước nhận được 1 ảnh chụp chúc mừng SN bạn, mình cũng thấy hay hay & lưu vào file Hồ sơ học đường cho con).

Chúc bé 1 SN thật vui bên các bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,963 Bài viết

• 3,079 Được cảm ơn

Lớp con mình ngày trước thì mình cũng đến lớp làm cho con cùng cô giáo lúc 3h chiều. Trong lớp 30 cháu, mình làm 30 phần quà, gồm có 1 o tô nhỏ, 1 gói bim bim, 1 cây kẹo mút và 1 bánh xốp, 1 hộp nước trái cây vinamilk loại 1500.
    Còn mang thêm đến lớp 3 chai nước ngọt, mấy hộp bánh kẹo, rồi bày ra cả lớp ngồi bên cô ăn bánh kẹo, kể chuyện, đến giờ về thì mỗi bạn mang 1 phần quà về, lớp con mình ai cũng làm thế hết :1:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 890 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Đang lăn tăn vụ này vì sắp đến SN của trucmai!!!
    Ở lớp của con mình thì thấy có bánh gatô, mỗi bé có một phần quà mang về. Có một số bạn còn có thiệp mời nữa. Nhưng, nói thật là mình thấy cách rách quá. Ví dụ như vụ thiệp mời, nhận được thiệp mà ko có quà thì cũng ngại, mà nếu mua quà thì ko biết lấy đâu ra thời gian. 5h chiều hôm trước nhận thiệp, sáng hôm sau 7h30 đã mang con đi gửi rồi, mà sau khi đón bé về thì mình còn phải làm osin cao cấp nữa, đến bản thân mình còn phải chờ đến khoảng 8h30 hay 9h mới được ăn cơm, lấy đâu ra thời gian đi chọn quà cho bạn của con? Rồi còn bánh kẹo mang về nhà, một năm nhận được gần 30 phần quà, nhưng mà khổ nỗi con mình ko ăn vặt, nó ăn bữa chính đã 7 or 8 bữa một ngày rồi, lấy đâu ra thời gian mà nhét thêm cái gì nữa, vậy nên bánh kẹo các bạn cho toàn để chơi đồ hàng, sau đó hết hạn thì mẹ cháu kính biếu sọt rác (mẹ cháu mà tiếc của thì gan nhiễm mỡ mất thôi vì béo quá rồi). Phí phạm quá!!! Vậy nên sắp SN con, mình chỉ dự định mua 1 bánh gatô và một ít hoa quả loại ngon để các cô và các bạn cùng vui với bé, nếu mà các cháu ko ăn được nhiều thì cô cũng có thể mang về được.
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

SN Na nhà mình từ khi 2 tuổi ( bắt đầu đi nhà trẻ) đến bây giờ là 5.5 tuổi mình đều làm ở trường, mua một cái bánh SN hình con rồng, một túi to bánh kẹo, sữa ,... nói chung càng nhiều càng tốt vì tụi nhỏ thích có một bịch quà bự mang về, thiệp mua sẵn nhờ cô gửi cho các bạn, máy chụp hình nhờ nhà trường chụp cho ( nhớ gữi cả phim cho cô nữa ), bong bóng mua 1 bịch nhờ cô thổi giùm treo lung tung trong lớp cho đẹp. Thế là có một bữa tiệc nho nhỏ cho tụi nhỏ lúc 4 giờ hoặc 5 giờ tùy cô sắp xếp. Nói chung tụi nhỏ rất thích và phấn khởi. Nói về quà cáp thi thực ra quà chẳng cha mẹ nào lại nghĩ đến chuyện quà là quan trọng cả, miễn là tụi nhỏ vui vì mình được bạn bè mừn sinh nhật, lại được tặng quà nữa. Nó hớn hở ra mặt. Nhà mình cứ phải chuẩn bị sẵn quà ở trong nhà vì chắc chắn tháng nào cũng có sinh nhật, có tháng còn 2-3 SN nữa là khác. Còn bữa nào quên , sáng dậy sớm đưa con đi học rồi ghé mua luôn. Được tặng quà, và được nhận quà là chúng nhớ lắm
    • 277 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ của KK
    Các mẹ ơi chỉ giúp mình kinh nghiệm tổ chức sinh nhật cho con gái 3 tuổi của mình với, ở trường của cháu hay cho tổ chức tại lớp. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì giúp mẹ cháu với ví dụ như : mua gì, số lượng ntn.....Kiu nhiu nhiu
    Ở trường bé nhà mình đang học thấy có "chế độ" riêng để tổ chức SN cho các bé. Các cô ở mỗi lớp chủ động theo dõi ngày SN của các bé trong tháng, gần đến ngày SN của bé nào thì viết giấy xuống GIáo vụ đề nghị cung cấp thực phẩm (gồm bim bim, bánh kẹo, hoa quả) và 01 món quà cho bé đó (tuỳ theo sở thích của từng bé mà các cô đề nghị loại quà phù hợp, phần lớn là truyện tranh/bộ ảnh rau củ, con vật.../đồ chơi vừa tiền). Các cô tổ chức SN cho bé trên lớp, mình thấy cũng bầy bàn, thực phẩm, cũng hát Happy Birthday và tổ chức tặng quà cho bé...rất vui. Các cô bao giờ cũng thông báo trứoc (viết trong sổ liên lạc) cho phụ huynh để biết. Mình không tham dự SN con trên lớp nhưng vẫn gửi thêm 1 bịch bimbim (hình như 20 gói/bịch to như vậy) và khoảng 20 cái kẹo mút, và gửi máy ảnh nhờ các cô chụp hộ. Mặc dù bim bim và bánh kẹo bao giờ cũng có trên lớp nhưng cứ gửi thêm để nếu thừa thì các cô chia đều cho các bé mang về nhà cũng đựoc.

• 480 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Kéo topic này lên nhờ các mẹ tư vấn.
    Bé nhà mình sắp sinh nhật 3 tuổi, sinh nhật vào thứ 7 nhưng mình muốn tổ chức vào chiều thứ 6 ở lớp con. Mình nghĩ, thời gian con sinh hoạt ở lớp rất nhiều nên muốn con chia vui với các bạn và cô. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ cho mình với nhé!

Cảm ơn các mẹ rất nhiều:Rose::LoveStruc:
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhoc Nicolas Xem bài viết
    Kéo topic này lên nhờ các mẹ tư vấn.
    Bé nhà mình sắp sinh nhật 3 tuổi, sinh nhật vào thứ 7 nhưng mình muốn tổ chức vào chiều thứ 6 ở lớp con. Mình nghĩ, thời gian con sinh hoạt ở lớp rất nhiều nên muốn con chia vui với các bạn và cô. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ cho mình với nhé!

Cảm ơn các mẹ rất nhiều:Rose::LoveStruc:
    bạn chỉ cần thông báo với cô là ngày hôm đó bạn muốn tổ chức sn cho con là ok thui. sau đó bạn xem ss lớp có bn học sinh, mua sữa và bimbim đủ tiêu chuẩn, tiếp là 1 cái bánh gato, 1 quả dưa đỏ, 1 kg chôm chôm, 1 ít bánh kẹo ngon, nếu bạn có máy ảnh thì cùng vào lớp vui với con, bé chắc thích lắm
    Lớp con mình thường tổ chức sn theo tháng, bạn nào có ngày sinh trong tháng thì đc tổ chức chung và vào cuối tháng, cô sẽ viết ds lên bảng cho phụ huynh tự biết mà tham gia, các phụ huynh tự mua đồ đóng góp, sau đó cô sẽ thuê thợ chụp ảnh lưu niệm cho các bạn, lúc về bạn nào cũng đc 1 hộp sữa và 1 gói bimbim mang về nữa
    • 2,531 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

mình cũng mới làm sn cho con ở trường xong, hi.
    Trước hết mình sẽ hỏi cô giáo xem thông thường tổ chức Sn cho các con ở trường như thế nào?
    Trường con mình là trường công, bây giờ đang là nghỉ hè nên lớp con không đông lắm, giao động khoảng 30 cháu đổ lại...Mình mua đồ ăn bánh, kẹo , bim bim, hoa quả như dưa hấu, vải,xoài...nếu có thêm bánh ga tô thì mang đến để các cô tổ chức cho, mình cũng mua dư dư ra để khi làm SN cho con ở lớp xong mỗi bạn còn được mang về 1 cái kẹo mút và bim bim..., tối về laị làm sn cho con ở nhà mời các bạn cùng khu đến cho vui...nói chung là các con thấy vui lắm vì được tổ chức SN 2 lần...
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình