• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 163 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 327 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

That la lung tung khi be den tuoi "ngoi bo". Minh cho be mac ta(disposal nappy) tu be bay gio khong biet phai tap cho be ngoi bo the nao??? Minh da du be bang cach cho cac con thu nhoi bong cua be ngoi vao bo va tra vo la chung dang i (sorry) de cho be bat chuoc lam theo nhung be chang chiu cho Minh co nghe noi neu tap cho be ngoi bo sau nay lai mat them mot lan de tap cho be ngoi be toilet, co dung vay khong? Lam the nao de tap cho be ngoi thang len be toilet bay gio? Ai co kinh nghiem hay lam on giup minh voi! Cam on nha!
    You are my sunshine
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ba kể con nghe

Clip ba hát cho cho dễ thương quá các mẹ ạ! https://www.youtube.com/watch?v=v-IP-20dk2E

• Sử dụng sữa chua bao nhiêu một ngày là đủ?

Sữa chua là thức ăn giàu dinh dưỡng, rất tốt cho hệ tiêu hóa nên cả nhà mình đều sử dụng sữa chua...

• Làm sao để bé tiêu tiểu theo ý mẹ (bỏ bỉm)

Chào các mẹ thông thái, Con em đã gần 7 tháng rồi, không còn xài được bỉm Newborn nữa, mới chuyển sang xài bỉm quần được mấy ngày thì thấy cu cậu bị hăm đỏ cả lên.... Em lo quá tính tập xi cho bé tiêu tiểu theo ý mình, nhưng không biết làm sao? Khi xi thì nó cười cười đến khi bỏ xuống giường 1...

• Làm sao xi tè và tập con ngồi bô

Con mình đã được 16 tháng, mình đang tập bỏ tả ban ngày cho con. Điều mình đang gặp khó khăn là tập con ngồi bô. Bé không chịu ngồi và rất khó chịu đứng dậy ngay. Khi mình đưa 1 số đồ chơi con yêu thích thì con ngồi được 1 lát chứ không chịu tè/ị hic.. Mặc quần vào thì bé tè ngay trong quần. Mình...

• Clip "quẩy lên" của các bé hài không chịu được

Coi các bé mà iu quá, cười bể bụng luôn :)) https://www.youtube.com/watch?v=LHS1LRwEkPA

• 108 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà longme 2 tuổi rồi phải không ? Nếu long me muốn cho bé tập ngồi lên bệ toilet thì phải ra các cửa hàng baby shop tìm mua cho bé cái nắp ngồi dành cho em bé (mình không biết gọi thế có chính xác không), mỗi lần bé đi thì kê lên trên tạo thành một toilet mini. Có khi được vào trong đó giống người lớn bé lại thích cũng nên
    • 327 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Cam on chipbong ve loi khuyen cua ban.Minh cung da dao shop roi day nhung chua quyet dinh duoc la nen mua loai nao, co bac treo hay khong, co le la loai co bac treo se hap dan tri to mo cua be hon, co khi lai suot ngay doi ngoi toilet thi met lam day. oK, minh se thu xem!
    You are my sunshine
    • 389 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trước hết, để bé có thói quen ngồi bô, bạn phải tập cho bé đi ị đúng giờ đã. Hàng ngày, làm đúng theo một chu trình cố định như vậy, dần dần bé sẽ biết đến giờ bé "phải làm nhiệm vụ". Tiếp theo, bạn nên bế bé để xi và đặt bô vào đít bé để tuy bé được ngồi trên lòng mẹ nhưng lại kê mông trên bô, dần dần, khi bé ngồi vững và đã quen với việc có bô áp vào đít thì bạn đặt bé ngồi vào bô, đúng giò giấc và chu trình đã định, nói vài câu "xi, xi" là ổn rồi.

Cu Ngỗng nhà mình được huấn luyện từ hồi bé, khoảng 2 tháng tuổi, cứ sáng ra ngủ dậy là thay tã giấy, xi ị và tắm. Cứ như vậy nên bây giờ cu cậu được 10 tháng rồi mà ngày nào cũng như ngày nào, đúng trình tự lắm: ngủ dậy, uống sữa, ngồi bô ị, tắm, sau đó mới chơi.

Chúc bạn sớm huấn luyện được bé vào nề nếp nhé.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 327 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Oi, gia ma minh biet duoc loi khuyen cua Ha som hon nhi. Bay gio thi so hoi muon vi be nha minh da 2 tuoi roi! Minh o hoi xa, chang co ong ba noi ngoai va ban be co con cung do tuoi de ma hoc hoi kinh nghiem, lai chi moi biet Webtretho moi day thoi. Khi be duoc khoang 1 tuoi minh cung da dinh cho be tap nhung cho minh thi ho cu noi la tuoi do be chua the tap duoc, it ra cung phai khoang 2 tuoi be moi co phan xa nen lai thoi. Bay gio thi be chang chiu de me xi dau, hoac xi thi cung cu phai de ca ta chu dut khoat khong chiu coi ra de ngoi bo. Minh moi thu mua loai quan ta (giong nhu ta giay ay nhung ma la quan) de cho be tap nhung chua co ket qua gi kha quan ca. O Baby Club cua be co mot be da gan 3 tuoi roi ma tap mai cung chua biet ngoi bo dau. Chang biet con phai dung ta den bao gio nua day??hu...
    You are my sunshine
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn vào www.babycenter.com rồi vào mục Toddler -> Toilet training for boy or girl. Người ta hướng dẫn rất kỹ lưỡng. Thông thường trẻ con VN biết ngồi bô sớm hơn vì được tập xi xi từ bé nhưng con Tây và các bé ở nước ngòai thì mặc tã thường xuyên nên muộn hơn 1 chút. Bé nhà mình đúng hai tuổi là mua cái nắp dành cho trẻ con và ngồi toilet luôn.

Đúng là trẻ con mệt nhỉ hết lo ăn rồi lại lo....ị
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,166 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

bé nhà mình 9 tháng rồi. Cách đây vài tuần bé đi ị đúng giờ lắm, sáng nào ngủ dậy chừng 5-7 phút sau là bé ị vào trong tã còn mặc đêm qua. Mình thấy vậy cũng mừng, nghĩ rằng bây giờ có thể tập cho bé ngồi bô.
    Nhưng ngày đầu tiên cho bé vào bô bé đã kêu ầm lên. ( Bình thường cái bô ấy là ghế ngồi, bé đã từng ngồi chơi trên đó rất vui vẻ). Chắc tại thấy có 1 lỗ thủng dưới đít cảm giác... ghê quá nên bé không chịu ngồi và nín đi ị luôn.
    Từ hôm đó tới giờ, 3-4 ngày rồi bé không thèm đi ị vào lúc sáng sớm nữa, chuyển sang buổi trưa.
    Mình thật không biết phải làm như thế nào nữa. Chị nào có cao kiến gì giúp mình với.
    • 348 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình nhớ hồi @ khoảng gần 2 tháng bé bị táo bón nên phải đi bác sĩ 2 lần , Bác sĩ bẩo rầng vì bé không y thức được việc rặn nên mới như vậy và bà nội bé đã mua cho bé 1 cái bô bé xíu , cứ sáng dậy vừa ra khỏi giường là xi bô... Mình cũng không tin đöợc là một em bé 2 tháng đã nghe được và phản ứng được với tiếng xi xi của người lớn. Vậy mà điều đó có thật đấy các bạn ạ. Từ đó tới nay @ chỉ quen đi bô mỗi sáng thức dậy và rất hiếm khi " bậy" ra quần , trừ phi bé bị tước nhưng rất ít. Nói cho đúng ra các mẹ bây giờ cũng Tây hóa lắm rồi , toàn cho con mặc tả cả ngày nên bé cũng ngầm hiểu rằng " con hãy Ị trong tả đi" chứ còn đường nào nữa !!!
    me @ BẠC LIÊU
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Me @ noi dung day, tap cho be ngoi bo t­u nho la rat tot va sach se, lai tot cho duong ruot cua be. Cu Tom nha minh cung duoc tap ngoi bo tu be. Khoang 5,6 thang (khi chau ngoi chua vung) la minh da cho chau ngoi vao 1 cai bo be dua lung vao me va i rat thoai mai nen chau quen roi, cu ngoi bo la i. Den khi lon hon minh mua cho chau 1 cai bo to hon va chau chi i bo, chu khong may khi i dun ra quan.

Tom lai, neu muon cho be ngoi bo duoc thi cac me phai co gang va kien nhan tap cho be tu khi con it thang tuoi, ch­u neu de lon moi tap thi so be khong chiu dau.

Trai lai, "ngoi bo" cung la mot van de kho thay dọi Cu Tom nha minh hien gio duoc 3,5 tuoi roi, van thuong ngoi bo i. Nhung minh muon tap cho chau ngoi toilet thi chau lai khong chiu, minh lam moi cach ma van khong duoc. Ban nao co cach nao hay chi cho minh voi !
    Cam on nhieu !!!![/img]
    LanBống (HN)
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Xâu hổ quá, bé mình hơn 17 tháng rồi, chưa 1 lần nào chịu ngồi bô để ị hết. Mình mua đủ thứ loại bô, như ngai vàng cũng có mà bô truyền thống cũng vậy, hắn không chịu ngồi vào, chỉ thọc chân vào đó khoắng khoắng
    Pooh & Dumbo
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình nghỉ là anh chàng này chỉ có điều trị tâm lý là ổn thôi.

- Có thể là trời lạnh nên cái bô cũng lạnh nên bé không thích ngồi, mẹ bé thử làm ấm cái bô trước xem sao (bằng cách ngồi vào một chút rồi sau mới đến bé).
    - Nếu bé vẫn cứ ưỡn lên thì mẹ thử đánh lạc hướng bé bằng cách cho bé cầm chơi một thứ gì mà bé vẫn thích chơi, hoặc bật tivi chương trình quảng cáo hoặc ca nhạc thật to lên hoặc bất kỳ hành động gì mục đích chỉ để thu hút sự chú ý của bé vào chỗ khác là bé sẽ để cho mẹ ấn bé vào bô mà không hề hay biết đâu. Ngồi một lúc ấm ấm là bé sẽ toilet ngay mà.

Nhưng theo kinh nghiệm của mình nếu muốn bé toilet vào bô, thì mẹ bé phải để ý cho bé ngồi bô vào những lúc bé mót, VD lúc bé vừa ăn no, hay vừa tu một bình sữa đầy xong là một lúc thể nào cũng có nhu cầu, nếu không ngồi bô là sẽ ra quần ngay.

Mẹ Pooth thử xem, chắc chắn là thành công (vì thỉnh thoảng mình cũng phải làm thế với cô nàng Bống bướng bỉnh nhà mình đấy).
    LanBống (HN)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà em thì tức cười lắm chị Pooh, bé có tật là khi cho ăn nếu đến lúc bé không muốn ăn nữa thì ráng rặn và thế nào cũng ra.......... ops:. Em có mua cái bô tính để bé ngồi lên đó khi nào bé rặn thì..........tiện cả đôi đằng . Tuy nhiên có người khuyên đừng nên tập cho bé đi như thế, không tốt cho thói quen ăn uống và thói quen đi cầu, vì vậy cái bô vẫn để đó, chưa xài vì bé cũng còn nhỏ quá, mới hơn 7 tháng à.

Thỉnh thoảng mình si tè bé trong bowl của toilet, lần đầu bé nghe tiếng "chảy" lạ nên ngó nghiêng, tìm kiếm, vài lần sau quen thì thôi. Điều đó có nghĩa, cái gì cũng nên tập từ từ phải không?
    • 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Pooh à, bé 17 thầng rồi đừng tập cho bé ngồi bô nữa, mẹ Pooh hãy mua bàn cầu dành cho trẻ em ( từ 6 tháng - 4 tuổi) đặt lên bàn cầu ở nhà cho be ngồi rất tiện, hơn nữa bé có muốn bỏ chân vào mà khuấy cũng chẳng được .Mình mua ở ngoài siêu thị Maximax đấy.
    Trang
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Vay a, ban mo ta chi tiet de minh de tim nhe, gia khoang bao nhieu, be ngoi co an toan khong
    Pooh & Dumbo
    • 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Pooh vào khu bán đồ nhựa ở Maximax, hỏi nhân viên "bàn cầu cho trẻ em" là dược hướng dẫn ngay. Loại này của Đài Loan (?), thích hợp với tất cả các loại bàn cầu.Mình mua lâu quá rồi nên không nhớ rõ (hai mấy hay ba mấy gì đấy ). Còn độ an toàn thì khỏi chê, cháu mình 8 tháng tuổi đã ngồi 1 mình được rồi.
    Trang
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nếu mua ở hàng bán đồ nhựa ngoài chợ là 20.000d/ cái, ở shop Baby (19 Nguyễn Văn Trỗi) là 40.000/cái. Đúng là loại nào cũng vừa với các loại bàn cầu. Bé Nhím nhà em cũng bắt đầu ngồi rồi và rất thích. Chị Pooh thử xem.
    • 13,107 Bài viết

• 9,331 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ơi, kinh nghiệm của mình là trên TV có quảng cáo chương trình bán giấy ướt để cho bé chùi sau khi đi cầu có cảnh cô bé ngồi trên toilet và có 1 chương trình quảng cáo nữa là 1 cậu bé ngồi trên bồn cầu và dùng tay nhấn nút bình nước thơm cho toilet thơm lên, mình thâu vào băng video và mở là cho bé mình coi và bảo rằng bạn đi được toilet sao con không thử giống như bạn. Thế là thành công mỹ mãn mẹ Pooh à

Chúc bạn dụ khị được bé yêu của bạn lên được toilet luôn khỏi qua công đoạn ngồi pô, vừa lạnh mông bé mà mình đi đổ cũng ghê nữa. :rolleyes:
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cuối tuần rồi mình mua 1 cái bàn cầu của Farlin, chính xác là 44,000 ở babyshop, mình thử nghiệm liền, cho bé ngồi lên, lần đầu tiên, bé hơi thích thích, lại còn giả bộ hự....hự (rặn đó mà), qua lần thứ 2 thì kiên quyết nhào ra ngoài :evil: , phải làm sao bây giờ
    Pooh & Dumbo
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be nha minh cung 17 thang roi ma cung ko chiu ngoi bo dau. Den bay gio minh van phai be be de di toilet. Minh con mua han bo hinh con vit, khi ngoi be co the bam nhac choi the nhung cung chi duoc 1 -2 lan la be cung khong chiu ngoi nua. Minh cung chang hieu lam sao. Mac du nhieu khi be rat mot di toilet, mieng thi cu doi "i, i" nhung dat ngoi bo la cu uon len hoac nghich luon cai bo do.

Theo minh thi ban cu be be khi be di toilet, luc lon roi be se khac phai tu ngoi bo thoi. Be nha ban cung buong nhu em be nha minh day.... Minh nghi ban co co gang nua cung khong duoc dau, co khi be thich me be be de di toilet day.......

Me Tung Bi
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình thấy ý tưởng "cái bàn cầu" của các mẹ thật là hay, mình cũng muốn cho bé nhà mình thử dùng để ngồi vào toilet thay cho ngồi bô như hiện giờ. Nhưng các mẹ ơi, mình đã đi hỏi mấy siêu thị lớn ở Hà Nội rồi mà không có, người ta toàn chỉ cho mình loại trông giống 1 cái ghế có tay vịn và 1 cái lỗ thủng ở giữa thôi, chứ không có loại bàn cầu như mẹ Viet Trang mô tả (loại đặt lên bàn cầu của cả nhà).

Có bạn nào biết ở Hà Nội loại bàn cầu đó bán ở đâu không? chỉ cho mình mua với ! Cám ơn nhiều
    LanBống (HN)
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9