• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:P :P Xin chào tất cả mọi người! Bé cún nhà mình đến nay là 11 tháng 10 ngày. Cháu có 4 cái răng, trông rất xinh. Mình muốn nhờ mọi người chỉ giúp cách làm sạch "cứt trâu" trên đầu cháu. Mình đã dùng dầu gội của Johnson và cả chanh tươi nhưng vẫn không hết. ai có cách nào hiệu quả thì chỉ giúp mình với. Mình rất cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn lấy baby oil của Johnson thấm vào chỗ có cứt trâu của bé, để một lúc rồi dùng tăm bông lau là sạch đấy.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 3,809 Bài viết

• 6,421 Được cảm ơn

Trước khi cho bé ngủ buổi tối, bạn lấy baby oil thấm đều lên đầu bé (nhiều một chút) để đến sáng hôm sau thì dùng lược chải nhẹ cho nó bong ra. Tuyệt đối đừng cậy hay cào mạnh tay nhé. Có thể làm vài lần đến khi nào bạn thấy sạch thì thôi. "Cứt trâu" trông chỉ hơi xấu xí tí thôi chứ chẳng bẩn thỉu hay nguy hiểm hay gây khó chịu gì cho bé cả. Bạn đừng băn khoăn quá nhé.
    Success is a journey, not a destination.
    • 88 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bổ sung thêm để khẳng định lại công hiệu tuyệt vời của baby oil -Johnson. Thằng con nhà mình trước khi tắm mình bôi oil lên chỗ cứt trâu khoảng 10 phút sau đó gội sạch bằng top to toe khoảng 3 lần là sạch trơn. Từ hồi tới giờ thì giã biệt.... cứt trâu nhé
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Pepe nha minh truoc cung bi cut trau, la do toc nhieu dau do ma. Truoc khi di ngu boi len chut vaseline, de nguyen sang hom sau goi dau binh thuong, khong thay cut trau tro lai nua!

Be Au
    • 113 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lấy bông gòn thấm 1 it Baby oil rồi chùi nhẹ lên chổ " cứt trâu" ( chỉ chùi o phần cứng, tránh phần mềm của mỏ ác,nếu mỏ ác của bé rộng quá thì dành phải chờ cho đến khi kh'it lại), xong thì gội đầu cho bé , chỗ cư't trâu vừa đuoc chùi se sạch ngay.
    gamnham (Hue-Wien)

Ca? nha` nghie^.n nhau .
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Lúc Su 4, 5 tháng cũng bị cứt trâu đúng ngay trên phần mỏ ác, mình cũng làm y như cách Gamnham làm đấy. Ngay chổ mỏ ác, mình nghe bác sĩ nói thật ra nó còn cứng hơn '' miếng da trâu '' nên mình cũng chùi nhẹ nhẹ tuốt hết.
    • 244 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin hỏi các bố mẹ, kinh nghiệm xử lý cái lớp "cứt trâu" trên đầu bé thế nào ạ?

Chíc nhà mình có cái lớp đó ngày càng dày mà gọn lại một chỗ trên đỉnh đầu. Hồi mới có mình nghe y tá mỗi lần tắm lấy lược chải đầu cho ra dần dần, nhưng bây giờ nó không hết mà lại dày, cứng thêm. Đọc sách báo ở đây thì thấy có bé đi bác sĩ cho đủ loại kem thuốc để bôi. Lại nghe người nói không nên đụng vào sợ một dạng biến chứng gì đó(?).

Mẹ cháu đang định sẽ tiếp tục bôi dầu tắm vào chỗ đó tối đi ngủ xem có đỡ không thì đi bác sĩ. Trong khi chờ đợi mong được vài lời khuyên từ kinh nghiệm các bố/mẹ khác ạ. Xin cám ơn.
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nếu đúng là cứt trâu (tên gọi dân gian) mẹ bé chỉ cần trước khi tắm 30' bôi dầu em bé lên cho mềm ra, sau đó lấy lược chải rồi gội đầu cho bé bình thường. Mình làm cho Ỉn lần đầu hết 80%, thêm 2 lần sau nữa là hết hẳn. Nhưng tất nhiên mẹ bé phải xác định đấy đúng là cứt trâu, tức ra vẩy hơi nâu nâu, lấy móng tay gẩy cũng có thể ra được chứ đừng lầm lẫn với một số loại bệnh ngoài da khác hay bệnh chốc chàm hoá thì vẩy màu trắng như gầu cơ.

Nếu lâu k khỏi, mẹ nên đưa bé đến khám ở 61 Lạc Trung, Ỉn nhà mình đã chữa chàm ở đấy 1 lần và mình đã mách cho nhiều người đến đấy khám tốt lắm.

Chúc bé mau khỏi.
    • 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Có loại dầu "cứt trâu" của hãng Johson đấy, trước khi gội đầu cho bé bạn hãy xoa đều lên đầu bé khoảng 5-10', sau đó dùng dầu gội sạch cho bé, vài lần như vậy là hết ngay.
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chíc oi, khi thoa phan rom cho be nho'/ tra/nh dung de bay len dau be, bui phan bam len da dau tre lau ngay de thanh cút trau day.
    Smile and The World Smiles with you
    • 671 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chíc ơi khi bé bị cứt trâu bác sĩ khuyên không nên gội đầu bằng dầu gội đâu. Chíc lấy dầu trị cứt trâu của Jonhson bôi trước khi tắm gội cho con khoảng 15' rồi gội sạch cho con bằng chanh hoặc nước chè tươi. Nhanh khỏi đấy.
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Dear mẹ chíc,
    Nếu bạn gội đầu cho con mà cứt trâu không đỡ hơn mà lại dày hơn thì có lẽ con bạn bị chàm rùi đó. Cu con nhà mình hồi 2 tháng đầu toàn cứt trâu, bôi baby oil cho nó bở ra rồi dùng shampoo gội nó chỉ đỡ 1 chút rồi lại càng dày lên thêm. Sau này nhờ có người mách mình toàn gội đầu cho bé bằng chanh thôi thì sạch hẳn, da đầu trắng trẻo xinh xắn! Đừng dùng shampoo, chỉ dùng chanh thôi (tất nhiên là dùng baby oil cho nó bở đi nhé). Bạn hãy thử làm như mình xem có đỡ không nhé.
    Thân ái,

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíc
    Chíc nhà mình có cái lớp đó ngày càng dày mà gọn lại một chỗ trên đỉnh đầu. Hồi mới có mình nghe y tá mỗi lần tắm lấy lược chải đầu cho ra dần dần, nhưng bây giờ nó không hết mà lại dày, cứng thêm. Đọc sách báo ở đây thì thấy có bé đi bác sĩ cho đủ loại kem thuốc để bôi. Lại nghe người nói không nên đụng vào sợ một dạng biến chứng gì đó(?).

Mẹ cháu đang định sẽ tiếp tục bôi dầu tắm vào chỗ đó tối đi ngủ xem có đỡ không thì đi bác sĩ. Trong khi chờ đợi mong được vài lời khuyên từ kinh nghiệm các bố/mẹ khác ạ. Xin cám ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 244 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé. Nhà cháu chưa bao giờ dùng phấn thoa hết ạ. Còn cái dầu trị gầu johnson nghe nhiều mẹ khuyến cáo như vậy mẹ cháu sẽ đi tìm mua về thử. Chắc là cứt trâu thiệt vì thấy vẩy màu nâu mẹ incoi ạ.
    :1:
    • 244 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    Dear mẹ chíc,
    Nếu bạn gội đầu cho con mà cứt trâu không đỡ hơn mà lại dày hơn thì có lẽ con bạn bị chàm rùi đó. Cu con nhà mình hồi 2 tháng đầu toàn cứt trâu, bôi baby oil cho nó bở ra rồi dùng shampoo gội nó chỉ đỡ 1 chút rồi lại càng dày lên thêm. Sau này nhờ có người mách mình toàn gội đầu cho bé bằng chanh thôi thì sạch hẳn, da đầu trắng trẻo xinh xắn! Đừng dùng shampoo, chỉ dùng chanh thôi (tất nhiên là dùng baby oil cho nó bở đi nhé). Bạn hãy thử làm như mình xem có đỡ không nhé.
    Thân ái,
    Yeaahhh, mẹ Chíc cũng sẽ thử dùng chanh nữa.
    • 247 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Dầu hạnh nhân các mẹ ui, hết ngay tức thì. Lấy bông gòn thấm dầu lên thóp bé cho thấm kỹ, dùng ngày khoảng hai lần, khi nào phải gội đầu thì cứ gội bình thường thôi, cũng không cần phải cố chải cho nó bong ra làm gì, lấy bông gòn vuốt nhẹ nó đã bong rồi. Loại dầu hạnh nhân này còn dùng được cho vô khối việc khác, đó là để bôi da khô, để bôi trơn viên thuốc giảm sốt qua hậu môn... Tốt vô cùng.
    • 869 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíc
    Xin hỏi các bố mẹ, kinh nghiệm xử lý cái lớp "cứt trâu" trên đầu bé thế nào ạ?

Mẹ Chíc à, Cu Tin nhà mình hệt như cu Chíc nhà bạn, mới đầu bôi baby oil rồi chải nhẹ, gội lại đầu, nó cứ hết lại lên, hết lại lên, nẫu cả ruột. Mà sau đó bé lại bị "kê" nữa, tắm các loại lá, tắm cả kê cũng không hết. Con thì cứ gãi suốt ngày, toe toét, cảm giác như ngứa ngáy lắm ý, mãi chẳng khỏi. Mình cho bé đi khám ở Viện da liễu, họ cũng bảo là viêm da cơ địa, cho hồ nước có Teta để bôi. Trộm vía bôi đến đâu hết đến đấy, đầu sạch hẳn, da cũng mịn màng trở lại :1: . Vậy bạn cứ làm theo hướng dẫn của các mẹ, nếu không đỡ thì nên đưa bé đi khám nhé.
    Có đồ chơi đẹp cũng nhường em luôn! Nhưng đồ chơi này xấu mà.

• 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wildpony
    Dầu hạnh nhân các mẹ ui, hết ngay tức thì. Lấy bông gòn thấm dầu lên thóp bé cho thấm kỹ, dùng ngày khoảng hai lần, khi nào phải gội đầu thì cứ gội bình thường thôi, cũng không cần phải cố chải cho nó bong ra làm gì, lấy bông gòn vuốt nhẹ nó đã bong rồi. Loại dầu hạnh nhân này còn dùng được cho vô khối việc khác, đó là để bôi da khô, để bôi trơn viên thuốc giảm sốt qua hậu môn... Tốt vô cùng.
    Các chị ơi,
    Bé Beem nhà em cũng bị cứt trâu, em nghe mọi người nói gội đầu bằng chanh, nhưng không hết, có vẻ bị dày hơn. Em đã dùng baby oil bôi lên da đầu bé, rõ ràng là có đỡ hơn nhưng mới được 3 hôm thì em thấy bé bị rụng tóc, cứt trâu rời ra thì tóc cũng theo nó mà đi luôn Em lo quá, chắc ngày mai lại không dám dùng dầu nữa, mà em không dám kết hợp chanh và dầu, vì bé nhà em đã từng bị dị ứng khi tắm Lactacid với mướp đắng, vì thế em nghĩ là cái gì ra cái đó, không kết hợp lung tung.
    Nhưng thế thì làm thế nào để hết cứt trâu nhỉ? Các mẹ thông thái ơi giúp em với.
    Em chắc chắn đấy là cứt trâu vì nó không làm bé ngứa, mà chỉ có những mảng ở trên đầu, trông như da rắn ý.
    Thankiu các mẹ nhiều

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ớt nhà mình hồi 4 tháng cũng bị cứt trâu, mình đọc sách thấy hướng dẫn dùng Vaseline bôi là khỏi. Mình đã lấy hộp vaseline(loại tròn, mỏng.hộp mầu ghi mà các bà bán hàng nói là hàng của Nga) bôi lên đầu để khoảng 2 tiếng sau lấy tay xoa nhẹ, lớp cứt trâu bong ra,cứ thế khoảng 2- 3 ngày là khỏi hẳn đấy. Bạn thử xem sao nhé

• 652 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, kinh nghiệm của ông nội Chíp đây, các mẹ thử xem nhé: Pha nước chè mạn thật đặc rồi dùng khăn xô thấm nước chè đó vào chỗ cứt trâu trên đầu bé, chấm nhẹ thôi và làm nhiều lần. Thậm chí sau đó đắp cả khăn thấm nước chè lên đầu bé. Làm liên tục một thời gian sẽ hết cứt trâu đấy. Tuy nhiên trong thời gian điều trị, các mẹ hạn chế việc gội đầu cho bé bằng shampoo nhé.

PAPA, HE LOVES MAMA!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6