• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm sao cho bé không khóc khi đi nhà trẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 983 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu Ben nhà mình đi nhà trẻ đuợc 2 tuần rồi, nhưng ngày nào cũng khóc và chẳn chịu ăn uống trong trường gì cả. Mình lo quá, có mẹ nào giúp mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao cho bé không bj khô môi trời hanh?

mới đầu tháng 9 thôi thời tiết hơi hanh một chút mà bé 15 tháng nhà mình đã bị khô nẻ cả môi. Cơ địa bé hơn nóng mà. Có mẹ nào có cách gì giải quyết v đề này không cho mình chút kn với. Cảm ơn các mẹ.

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Làm sao cho bé vui vẻ khi đến trường

Bé nhà GL được 20 tháng, vừa cho đi học... Ngày đầu tiên đến trường còn vui vẻ, chỉ khóc khi không thấy Mẹ thôi. Ngày thứ 2, nhất quyết ko mặc đồng phục nhà trường ...khóc Và ngày thứ 3, ko chịu đi cùng xe với mẹ ..khóc suốt trên đường đến trường. GL sợ rằng, tình trạng này kéo dài thì...

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ với mẹ vân một số kinh nghiệm:mevan cho CuBen đi sớm 1 chút cho CuBen chơi các trò chơi để CuBen quen dần với môi trường,chiều mevan đón về sớm 1 chút.Nếu ở trường CUBen ko ăn mẹ nó gửi đồ ăn nhờ cô giáo cho ăn hộ.Bống nhà mình đi học mới được có 1 tháng mình làm như vậy nên bây giờ chiều bố đến đón chỉ thích chơi ở trường không muốn về.Mình có 1 số kinh nghiệm chia sẽ cũng me van.
    • 2,528 Bài viết

• 5,556 Được cảm ơn

Mẹ Ben hãy thu xếp thời gian và đến trường cùng con. Đừng để con nghĩ mỗi sáng thức dậy đi đến trường là 1 áp lực, là 1 cực hình. Hãy tạo cho Ben ko khí vui vẻ, đi học là vui, là có bạn bè, là biết đc nhiều cái hay cái mới.
    Mình cũng giống như mẹ Vankhành97, những ngày đầu con đến trường thì mẹ đến cùng con, đến sớm 1 chút, cùng con chơi ở sân trường rồi con quen dần dần thì đưa con vào lớp. Mẹ ở ngoài cửa lớp tí xíu, thấy con đã hòa nhập thì mẹ rón rén đi về, tuyệt đối ko để con thấy mẹ quay gót nha hihi vì con thấy con sẽ đòi theo đó. Buổi chiều thì tranh thủ đi đón sớm 1 tí rồi cùng con chơi ở trường. Kiên trì như vậy khoảng 2 tuần sẽ ổn. Bum của mình bây giờ đi học ngoan lắm. Mỗi sáng trên đường đi mình haylàm công tác tư tưởng Bum hehe, dặn dò Bum rang học ngoan thì mẹ thương, học ngoan thì chiều mẹ cho đi siêu thị, mẹ cho đi thú nhún...

Chúc Ben sớm hòa nhập đc với trường học nhé.