0 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu Ben nhà mình đi nhà trẻ đuợc 2 tuần rồi, nhưng ngày nào cũng khóc và chẳn chịu ăn uống trong trường gì cả. Mình lo quá, có mẹ nào giúp mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ với mẹ vân một số kinh nghiệm:mevan cho CuBen đi sớm 1 chút cho CuBen chơi các trò chơi để CuBen quen dần với môi trường,chiều mevan đón về sớm 1 chút.Nếu ở trường CUBen ko ăn mẹ nó gửi đồ ăn nhờ cô giáo cho ăn hộ.Bống nhà mình đi học mới được có 1 tháng mình làm như vậy nên bây giờ chiều bố đến đón chỉ thích chơi ở trường không muốn về.Mình có 1 số kinh nghiệm chia sẽ cũng me van.
    • 2,526 Bài viết

• 5,550 Được cảm ơn

Mẹ Ben hãy thu xếp thời gian và đến trường cùng con. Đừng để con nghĩ mỗi sáng thức dậy đi đến trường là 1 áp lực, là 1 cực hình. Hãy tạo cho Ben ko khí vui vẻ, đi học là vui, là có bạn bè, là biết đc nhiều cái hay cái mới.
    Mình cũng giống như mẹ Vankhành97, những ngày đầu con đến trường thì mẹ đến cùng con, đến sớm 1 chút, cùng con chơi ở sân trường rồi con quen dần dần thì đưa con vào lớp. Mẹ ở ngoài cửa lớp tí xíu, thấy con đã hòa nhập thì mẹ rón rén đi về, tuyệt đối ko để con thấy mẹ quay gót nha hihi vì con thấy con sẽ đòi theo đó. Buổi chiều thì tranh thủ đi đón sớm 1 tí rồi cùng con chơi ở trường. Kiên trì như vậy khoảng 2 tuần sẽ ổn. Bum của mình bây giờ đi học ngoan lắm. Mỗi sáng trên đường đi mình haylàm công tác tư tưởng Bum hehe, dặn dò Bum rang học ngoan thì mẹ thương, học ngoan thì chiều mẹ cho đi siêu thị, mẹ cho đi thú nhún...

Chúc Ben sớm hòa nhập đc với trường học nhé.