NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm rụng lông tơ cho bé gái 20th, cách nào hiệu quả?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 708 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Hì hì, tình hình là dạo này mình có nhiều câu hỏi quá. Chẳng là bé lớn nhà mình được 20 tháng rồi, lông tay và chân rất nhiều hic hic. Hồi mới sinh lông nhiều đến nỗi, sorry con gái nha, nhìn như .... khỉ vậy áh :Silly:. May mà nó tự rụng dần đi, nhưng đến giờ lông tay và chân của con vẫn nhiều, chỉ là mọc sát vào da nên khó thấy. Mình nhớ có lần đọc được mẹo của mẹ nào bày là tắm cho con bằng lá/hoa mắc cỡ, không biết có nhớ đúng không. Có ai có mẹo hay bày giúp mình với. Các mẹo sát bằng lá trầu không v.v... hình như chỉ áp dụng cho lông ở lưng và cho bé sơ sinh, còn con mình lớn rồi thì không biết có hiệu quả không. Cám ơn các mẹ trước ạ.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn có biết cây nhọ nồi không? Cũng hiệu quả lắm đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Xay mướp đắng rồi lọc lấy nước tắm cho bé, sạch hết cả lông, da cáy luôn. Chưa kể tã, quần áo màu trắng ngâm vào nước tắm ấy còn trắng phau nữa cơ.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 211 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ui giời, mướp đắng chỉ để tắm cho đỡ rôm thôi. Chứ con gái nhà tớ 31 tháng rồi vẫn thấy nguyên xi lông khắp cả người cơ, mặc váy 2 dây thấy lưng con gái lông còn mọc thành cái xoáy tròn xoe nhé.:Laughing: Ai có cao kiến gì nữa ko ạ, chứ lớn lên mà vẫn thế này thì riêng tiền wax mẹ cháu cũng đủ phá sản:Sick:
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Mướp đắng chỉ có tác dụng làm mát thôi.
    Theo như kinh nghiệm dân gian thì dùng lá đậu ván, đun lên, lấy nước đó tắm cho bé để rụng lông.
    • 230 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

nghe nói là dùng là Vông giã nát rồi bôi lên người bé, làm khoảng 3 ngày là ok
    cũng có người nói lấy bã trầu không xát vào người bé, cũng chỉ khoảng 3 ngày là ok
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào BameSu,
    Mình cũng dùng lá đậu ván để tắm rụng lông cho con gái, thấy rất ok. Mẹ nó thử xem sao nhe!
    • 463 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Tìm lá đậu ván ở đâu các mẹ ui?
    • 838 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể dùng lá cỏ màn trầu thử xem, ra hàng lá ở chợ hỏi thử xem họ có không, nếu k thì hẹn một chị bán rong rau ở chợ ấy, họ lấy cho, đun nước tắm lấy lá đó kỳ luôn
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hóng xem thế nào về làm cho con gái. Con gái tớ 24 tháng rồi, lưng, tai đầy lông luôn.
    Quả Su Su đáng yêu của mẹ!
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ oi nhoc nhà tớ 4 tuổi mà nhiều lông quá nhất là l­­ưng, tay và chân nếu tắm lá đậu ván có hết không, ngoài ra còn cách gì khác nữa không giúp mình với:Sad:
    • 237 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình thấy bảo lúc mới đẻ dùng mới hiệu quả.chứ lớn rồi hiệu quả giảm lắm.hồi em đẻ đi mua lá đậu ván hơi khó.toàn phải đặt trước mấy bà bán lá xông.50K 1 túi.tắm đc 5 6 lần.nhưng các mẹ nhớ đừng pha vào nước tắm nhé.ko rụng tóc cả lông mày bé đấy.đun cho ra chậu con thui rùi lấy khăn vớt rồi kì vào người bé.cho nào có nhiều lông ý( kinh nghiệm em đc bà bác sĩ quen chỉ bảo)
    • 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ nó mua lá trầu về giã ra, vắt lấy nước rồi chà lên người bé, lông trên người bé sẽ xoắn lại với nhau, mẹ nó không sợ đau con thì nhổ đi cũng được, nhưng mình khuyên không nên nhổ, tội con. Cứ để từ từ nó sẽ tự rơi ra thôi. Mẹ nó cứ làm thế vài lần là hết.
    • 3,538 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

còn mình được bác sĩ tắm cho bé nói là lấy lòng trắng trứng gà chà lên người bé, cho khô (giống như làm mặt nạ vậy) sau đó lông xoăn vào trong đó rùi lột ra (lông tơ lột đã ngứa ko đau, còn không lấy khăn ướt hay tắm bé cho sạch). Bé mình mới 1 tháng tuổi, mới làm hôm nay, lột ra bé đã ngứa nằm im, thích lắm. Lột ra được một ít, để làm vài lần nữa. Trứng vừa dưỡng da nữa
    • 1,052 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

lấy lá trầu ko vừa dễ tìm vừa lành mẹ nó ah
    các mẹ vote cho bé nhf e nhé
    http://becuoixinh.goon.com.vn/index....count&Itemid=9
    • 237 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các mẹ ko nên nhổ hay gì.da trẻ con non.làm thế đau khổ thân bé ra
    • 708 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Các mẹ bày nhiều mẹo hay quá, nhưng có áp dụng được với trẻ lớn không nhỉ? Thôi mình cứ thử xem sao, trước mắt chắc thử lá đậu ván trước đã, lá trầu không thấy có mẹ nói làm lông xoắn lại phải nhổ ra sợ con đau. Có gì sẽ báo cáo các mẹ trên đây lấy kinh nghiệm nhé, hì.

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe nói lấy lá đào tắm cũng hiệu quả lắm đấy. Các mẹ thử xem nhé:Angel: