NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm rụng lông tơ cho bé gái 20th, cách nào hiệu quả?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 702 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hì hì, tình hình là dạo này mình có nhiều câu hỏi quá. Chẳng là bé lớn nhà mình được 20 tháng rồi, lông tay và chân rất nhiều hic hic. Hồi mới sinh lông nhiều đến nỗi, sorry con gái nha, nhìn như .... khỉ vậy áh :Silly:. May mà nó tự rụng dần đi, nhưng đến giờ lông tay và chân của con vẫn nhiều, chỉ là mọc sát vào da nên khó thấy. Mình nhớ có lần đọc được mẹo của mẹ nào bày là tắm cho con bằng lá/hoa mắc cỡ, không biết có nhớ đúng không. Có ai có mẹo hay bày giúp mình với. Các mẹo sát bằng lá trầu không v.v... hình như chỉ áp dụng cho lông ở lưng và cho bé sơ sinh, còn con mình lớn rồi thì không biết có hiệu quả không. Cám ơn các mẹ trước ạ.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn có biết cây nhọ nồi không? Cũng hiệu quả lắm đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Xay mướp đắng rồi lọc lấy nước tắm cho bé, sạch hết cả lông, da cáy luôn. Chưa kể tã, quần áo màu trắng ngâm vào nước tắm ấy còn trắng phau nữa cơ.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• 211 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ui giời, mướp đắng chỉ để tắm cho đỡ rôm thôi. Chứ con gái nhà tớ 31 tháng rồi vẫn thấy nguyên xi lông khắp cả người cơ, mặc váy 2 dây thấy lưng con gái lông còn mọc thành cái xoáy tròn xoe nhé.:Laughing: Ai có cao kiến gì nữa ko ạ, chứ lớn lên mà vẫn thế này thì riêng tiền wax mẹ cháu cũng đủ phá sản:Sick:

• 5,194 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Mướp đắng chỉ có tác dụng làm mát thôi.
    Theo như kinh nghiệm dân gian thì dùng lá đậu ván, đun lên, lấy nước đó tắm cho bé để rụng lông.

• 230 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

nghe nói là dùng là Vông giã nát rồi bôi lên người bé, làm khoảng 3 ngày là ok
    cũng có người nói lấy bã trầu không xát vào người bé, cũng chỉ khoảng 3 ngày là ok

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào BameSu,
    Mình cũng dùng lá đậu ván để tắm rụng lông cho con gái, thấy rất ok. Mẹ nó thử xem sao nhe!

• 464 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Tìm lá đậu ván ở đâu các mẹ ui?

• 823 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể dùng lá cỏ màn trầu thử xem, ra hàng lá ở chợ hỏi thử xem họ có không, nếu k thì hẹn một chị bán rong rau ở chợ ấy, họ lấy cho, đun nước tắm lấy lá đó kỳ luôn

• 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hóng xem thế nào về làm cho con gái. Con gái tớ 24 tháng rồi, lưng, tai đầy lông luôn.
    Quả Su Su đáng yêu của mẹ!

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2