• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.22K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay Gấu nhà em đi học về, mẹ cháu phát hiện ra con trai bị tróc mép 1 bên. Vết nứt mới thôi, nhưng mẹ cháu sợ là để mấy hôm nữa thì sẽ lan rộng, Gấu sẽ không ăn uống được gì. Có mẹ nào biết cách nào chữa tróc mép thì chỉ cho mẹ cháu với. Cám ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm gì khi bé bị sốt cao?

Làm gì khi bé bị sốt cao? Thứ Tư, 20/10/2004 - 11:49 AM Khi trẻ bị nhiễm khuẩn, ngoài việc điều trị bằng thuốc, vấn đề chăm sóc và nuôi dưỡng trẻ đúng cách cũng rất quan trọng, góp phần giúp trẻ mau khỏi bệnh và nhanh chóng hồi phục. Những bệnh nhiễm khuẩn thường gặp ở trẻ nhỏ và gây sốt cao...

• Làm gì khi bé bị táo bón?

Thứ bảy, 4/2/2006 Làm gì khi bé bị táo bón? Trẻ bị táo bón không nên ăn cà rốt, hồng xiêm, táo.. Khi nấu bột và cháo, cần băm nhỏ rau và cho bé ăn cả cái. Táo bón không phải là bệnh mà là một triệu chứng thường gặp ở trẻ. Cần nghĩ tới chứng táo bón khi trẻ sơ sinh, nếu đại tiện dưới 2...

• Nếu bị ho có đàm lâu ngoài vấn đề khó chịu khi ho còn gây nguy hiểm gì?

Ho, đặc biệt là ho có đàm gây rất nhiều khó chịu cho người bệnh nhất là các bé nhỏ. Con mình hiện...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• Tuyệt đối không để trẻ ở nhà một mình

Hôm qua đọc báo mạng, thấy 1 cái tin mà đọc xong, mình choáng váng luôn. Nội dung của bài báo đại...

• 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bôi Zytee hay Kamistad gel cho bé sau khi ăn (ngày nhiều lần) bé sẽ khỏi ngay. Mẹ Gấu đừng lo quá.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nếu mẹ Gấu sợ lan rộng thì cho Gấu uống thêm Vitamin B2 và Vitamin PP ấy.Mỗi loại ngày 2 viên chia 2 lần nếu Gấu dưới 6 tuổi.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nếu mẹ Gấu sợ lan rộng thì cho Gấu uống thêm Vitamin B2 và Vitamin PP ấy.Mỗi loại ngày 2 viên chia 2 lần nếu Gấu dưới 6 tuổi.
    • 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ. Trộm vía, bé nhà em bôi nước lá chè xanh cô đặc 2 ngày cũng đã khô vết tróc mép rồi ạ. Mẹ cháu nhẹ cả người:Smiling: