• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Làm gì để chữa các vết sẹo thâm vì muỗi đốt

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 438 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thì mách cho em với nhé. Bé nhà em chân bị rất nhiều vết sẹo thâm do bị muỗi đốt để lại. Em đã bôi kem nghệ rồi mà ko lại được ah. Trông chân bé nhà em như hoa gấm ý, sót hết cả ruột. Em thanks các mẹ trước nhé.:Sigh:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị muỗi đốt thâm hết cả chân...sót ruột thật! các mẹ ơi, giúp bọn em với...!
    • 3,765 Bài viết

• 8,259 Được cảm ơn

Thêm con bé nhà tớ nữa. 2 chân đầy hoa gấm mà cứ hay thik mặc váy cơ. Ai có cách gì không, giúp chúng tôi với nào!!!!
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình dùng kem nghệ (bán ở các nhà thuốc tây) cho bé nhà mình thấy đỡ nhiều lắm
    • 3,882 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Cứ tưởng mỗi QQ bị, ai dè nhiều bạn cũng bị hoa gấm giống QQ. Chẳng hiểu sao, muỗi lại cứ nhằm QQ đốt mới tức chứ, cả chân cả tay bao nhiêu là vết.

Dùng kem nghệ cho bé 16 tháng được hả Mẹ Nitni? Có mẹ nào có cách khác không?
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình sài kem nghệ cho bé nhà mình từ lúc 1 tuổi đó.

Các mẹ nên xức thuốc chống muỗi của Johnson cho bé sơ sinh đó, bé sẽ không bị muỗi đốt.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Cứ tưởng mỗi QQ bị, ai dè nhiều bạn cũng bị hoa gấm giống QQ. Chẳng hiểu sao, muỗi lại cứ nhằm QQ đốt mới tức chứ, cả chân cả tay bao nhiêu là vết.

Dùng kem nghệ cho bé 16 tháng được hả Mẹ Nitni? Có mẹ nào có cách khác không?
    • 4,484 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Thằng ku nhà mình hôm nọ cũng bị muỗi đốt 4 phát. Lúc bế cháu đi phơi nắng, một bà ngoại cũng bế cháu đi phơi nắng thấy nên chỉ mình cách để làm cho hết đỏ:
    lấy 1 ít muối ăn cho vào miệng, để cho tan rồi lấy tay thấm xoa vào vết đỏ. Xoa khoảng 2 - 3 lần ngày sẽ hết đỏ ngay. Đừng để đến thâm đen thì lâu tan lắm.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,719 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Mình dùng kem Hipp, hiệu quả lắm. Kem này còn trị cả hăm tã nữa đó, hình như là kháng viêm nên mẹ nào bị mụn có thể thử xài ké của bé xem sao.

• 789 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

vấn đề nêu ra ở đây là làm cách nào cho hết những vết đã bị thâm trên chân bé do bị muỗi cắn ???

Em đang dùng cách cho con đi bơi, tắm nắng nhềiu cho chân đen đều hết, khỏi thấy các vết thâm :Laughing: , các mẹ thử xem sao nhé, hihi

Nhưng mà tốt nhất là xử lý triệt để không cho muỗi đốt bé, hoặc lỡ bị đốt rồi thì xử lý ngay bằng cách bôi thuốc cho hết sưng tấy như sudo, zambuk, dầu khuynh diệp, nước bọt, chà chanh tươi, đắp muối, v.v...
    Mùa đông đến rồi, nhòa dấu chân em qua mùa thu - Từng cơn gió lạnh làm sắt se thêm hồn băng giá :Rose:
    Chợt khóe mắt cay - Chợt tim quắt quay - Tình ơi lắt lay, tựa lá úa trên cây buồn xoay... :Rose:
    • 238 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hến và Rô Xem bài viết
    vấn đề nêu ra ở đây là làm cách nào cho hết những vết đã bị thâm trên chân bé do bị muỗi cắn ???

Em đang dùng cách cho con đi bơi, tắm nắng nhềiu cho chân đen đều hết, khỏi thấy các vết thâm :Laughing: , các mẹ thử xem sao nhé, hihi

Nhưng mà tốt nhất là xử lý triệt để không cho muỗi đốt bé, hoặc lỡ bị đốt rồi thì xử lý ngay bằng cách bôi thuốc cho hết sưng tấy như sudo, zambuk, dầu khuynh diệp, nước bọt, chà chanh tươi, đắp muối, v.v...
    Con nhà tớ cũng bị muỗi đốt, nàng ấy còn gãi ra cho chảy máu nữa cơ. Hậu quả là bây giờ chân đầy vết thâm, mà tớ lại thích cho con mặc váy ngắn nữa. Tớ nghe nói sudo cream tốt lắm mà ko biết chỗ nào mua cho con, mẹ nào biết chỉ cho tớ với nhé, cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Khoa Xem bài viết
    Mình dùng kem Hipp, hiệu quả lắm. Kem này còn trị cả hăm tã nữa đó, hình như là kháng viêm nên mẹ nào bị mụn có thể thử xài ké của bé xem sao.
    mẹ nó cho mình hỏi kem hipp và kem dưỡng da giữ ẩm của hipp mua ở đâu nhỉ? mình tìm mua mà không được
    • 606 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

[quote=metuankhoi;1824237]
    Tớ ko nhớ tên. Khôi nhà tớ bôi cái thuốc gì mà hay quoảng cáo trên Tivi của dược phẩm Nam hà dành cho bé ấy, hiệu nghiệm lắm. Cú bị muỗi đốt phồng to, đỏ bôi vào chỉ 1 tiếng sau là hết, ko sao cả.
    Các mẹ tìm mua bôi cho con thử xem.
    [/q

Cái đó là Skin bibi, 12k/tuýp. Cu nhà em dùng cái này nhưng mà không có xi nhê gì cả.

Me yeu hai con nhat tren doi!

• 674 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Con nhà mình toàn dùng kem nghệ Thái dương để bôi, qua mùa đông là sẹo bay hết, nhưng đến hè lại tiếp tục bị sẹo.
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc xong mới thấy ko chỉ mẹ cu Gôn bốn nhỉ, nhiều mẹ cũng bốn như mình....hi..hi....hết buồn rùi....
    nhưng chỉ thương thằng cu, mổi lần tắm là thấy nóng hết cả ruột: chân tay như có vẽ hoa vậy đó.có nhiều vết đã trên 3m vẩn chưa biến mất.
    Thôi, mai về múa vài ống xứt thử xem sao.
    Ah, thuốc chống muổi của jóhnon dùng cho cả nhà đấy hả?Có người cho mình 1 hộp nhưng toàn tiếng gì gì đấy(ko phải Anh củng chẵng phải Pháp), ko biết nên ko dám xứt cho con.
    • 7,773 Bài viết

• 7,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hến và Rô Xem bài viết

Con gái tớ, gần 4 tuổi. Tối nào trước khi đi ngủ mẹ cũng phải khám cặp chân. Ôi thôi, vết thâm do côn trùng đốt có, vết thâm do chạy nhảy chơi đùa trong lớp có đủ hết.
    Mình mua tupe kem, không nhớ tên gì, chỉ có mấy ngàn đồng thôi, có chất nghệ và chất thuốc sát trùng nữa. Thấy vết nào thâm cứ bôi vào liên tục sẽ trắng lại bình thường thôi. Để ngày mai mình cho mọi người tên thuốc nhé.
    • 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Có cách này rất hay nhé, các mẹ thử xem: lấy lòng đỏ trứng gà đã luộc chín bọc vào cái khăn rồi nhúng qua rượu trắng, đánh lên các chỗ bị vết thâm(tớ thì đánh cả 2 chân ông con luôn). Các vết thâm sẽ tự bay hết(ko phải bay hết ngay lúc đánh đâu, cứ để tự vài ngày sau là nó sẽ hết), cách này cực kỳ hiệu nghiệm vì tớ đã làm rồi. Các mẹ chịu khó làm vài lần nhé
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 438 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Con gái tớ, gần 4 tuổi. Tối nào trước khi đi ngủ mẹ cũng phải khám cặp chân. Ôi thôi, vết thâm do côn trùng đốt có, vết thâm do chạy nhảy chơi đùa trong lớp có đủ hết.
    Mình mua tupe kem, không nhớ tên gì, chỉ có mấy ngàn đồng thôi, có chất nghệ và chất thuốc sát trùng nữa. Thấy vết nào thâm cứ bôi vào liên tục sẽ trắng lại bình thường thôi. Để ngày mai mình cho mọi người tên thuốc nhé.
    Mẹ nó ơi, nhớ tên nhanh lên.hix, Bông nhà tớ cứ gãi chảy cả máu chân ra nên có liền được sẹo đâu,rùi lại thâm đen vào. hix,đi học lại thích cho con gái mặc váy nữa chứ chỉ sợ mọi người lại mắng cho không hiểu mẹ chăm con kiểu j nữa:Sad: :Crying:

• 28 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H2TB Xem bài viết
    Có cách này rất hay nhé, các mẹ thử xem: lấy lòng đỏ trứng gà đã luộc chín bọc vào cái khăn rồi nhúng qua rượu trắng, đánh lên các chỗ bị vết thâm(tớ thì đánh cả 2 chân ông con luôn). Các vết thâm sẽ tự bay hết(ko phải bay hết ngay lúc đánh đâu, cứ để tự vài ngày sau là nó sẽ hết), cách này cực kỳ hiệu nghiệm vì tớ đã làm rồi. Các mẹ chịu khó làm vài lần nhé

Mình sẽ làm thử theo cách của này nếu hiệu quả sẽ có lời cảm ơn sau
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi bé nhà mình 2 tháng rưỡi đã bế ngồi liệu có bị gù không nhỉ, mình đang lo quá.
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Bạn ơi, kem đó tên gì? Con né nhà mình bị gọi là Người Việt Gốc Hoa rồi. Nhìn chân bé thương lắm! Hoa gấm đầy.
    Bạn cho mình tên kem nhanh nhé!
    Cảm ơn bạn nhiều!
    MHuong (HN)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3