• 2 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Bé nhà mình 13tháng hay hét, cứ nói chuyện bình thường ( theo ngôn ngữ của bé ) được vài câu là hét, đang tự nhiên cũng hét lên, tức giận cũng hét.tầm 8tháng trở về trước thì không hét, nhưng từ khi sang ở nhà ông bà nội có chị họ bé (4 tuổi) rất hay hét không biết bé có bắt chiếc theo không nữa, nhưng hiện giờ không ở bên đó nữa mà mình thì không biết làm thế nào cho bé bớt la hét đi, vì la hét nhiều dẫn đến việc hay bị viêm họng lắm. Các mẹ giúp mình với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái này không khó lắm, cách xử lý tùy theo tháng của trẻ:

Dưới 1 tuổi: Chấm ngón tay vào cốc bia Ken rồi cho vào miệng bé. Hết khoảng 2ml là ngủ, ko hét nữa

TRên 1 năm tuổi: chấm ngón tay vào ly Giôn vàng, 3 lần muít ngón tay là ngủ

Trên 2 tuổi: chuyển sang Giôn đen: 10 lần mút ngón

Trên 3 tuổi: nửa ly Giôn

Hi hi, đùa tí, nhưng thằng bạn mình áp dụng rồi đấy, hiệu quả phết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu cháu nhà bạn là cháu trai thì nên theo dõi xem em bé có hét quá thường xuyên không, có cảm xúc rõ ràng với người thân không. Hét quá nhiều có thể là một dấu hiệu của bé tự kỷ bạn ạ. Xin lỗi nếu làm bạn lo lắng nhưng chỉ là phòng xa thôi. Cháu gái thì ít bị chứng này lắm, nhưng vẫn có cháu bị.

Nếu bé hoàn toàn bình thường, không có dấu hiệu rối loạn cảm xúc, vẫn âu yếm mẹ, hóng chuyện thì mình nghĩ bé khó chịu điều gì đó. Hic, cái này thì phải theo dõi xem do đồ ăn, đau bụng hay làm sao vì bé chưa nói được mà. Mình theo dõi vài ngày xem có quy luật gì không.
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em be nha em moi duoc 4 thang nhung rat hay la het va quay lam. Moi khi hon doi hay gat ngu la be la het vang nha. Khi vui ve, noi chuyen, be khong e a binh thuong ma cu het toan len. Be cung rat hay cau, thuong khoc va la loi ma ko co ly do, dang choi vui ve tu nhien hon doi va gat gong. Toi nao, be cung gat ngu hang tieng dong ho ma khoc rat to,khan ca co. Em lo lang qua, ko biet be co bi lam sao khong. Cac chi cho em loi khuyen voi?
    • 212 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 5 tháng rùi, nhưng bé cũng hay hét lắm, hét điếc cả tai hàng xóm ấy chứ. Hồi 4 tháng bé cũng quấy lắm, lúc là gắt ngủ, lúc là đòi bế. Mĩnh nghĩ cũng có thể do bé đòi ăn bột rồi vì ăn sữa bé ko đủ no nên mới quấy. Nếu bé nhà bạn lại khóc nữa thì mệt đấy, may mà bé nhà mình chỉ hét thôi chứ ko khóc mấy. Hay bạn thử cho bé tập ăn dặm xem sao nhé! Chúc thành công
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mebezin;1345727]Em be nha em moi duoc 4 thang nhung rat hay la het va quay lam. Moi khi hon doi hay gat ngu la be la het vang nha. Khi vui ve, noi chuyen, be khong e a binh thuong ma cu het toan len. Be cung rat hay cau, thuong khoc va la loi ma ko co ly do, dang choi vui ve tu nhien hon doi va gat gong. Toi nao, be cung gat ngu hang tieng dong ho ma khoc rat to,khan ca co. Em lo lang qua, ko biet be co bi lam sao khong. Cac chi cho em loi khuyen voi?[/QUO
    Tmẹ.
    Chào mebezin.Mình vừa mới tham gia vào diễn đàn,tìm mãi mới thấy topic này.Con trai mình được 4.5 tháng rùi nhưng từ lúc 2.5 rưỡi bé cũng hay hét lắm
    .Khi nói chuyện be cũng ko ê a như những đúa bé khác mà chỉ cười và hét lên thôi(như thể bé thích lắm ấy).Khi bực tức hay gắt ngủ bé cũng hét.Mình
    chẳng biết hỏi ai về vấn đề này thấy con ban cũng giống con mình nên cho mình hỏi.Con bạn giờ được mấy tháng rồi.Cậu thấy bé phát triển như thế nào.
    Bé có nghịch ngợm không?Mong cậu trả lời tin mình nhé.Nếu có ai có con giống mình xin trả lời giúp mình nhé
    • 292 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

ÔI em tìm mãi mới ra topic này, đây, con em giờ đang 4,5th, hay nói, hay cười và đặc biệt khi đang chơi mà chán, muốn bế, muốn đi hay muốn gì đó là cháu hét, gào.... rồi ko đc thì khóc um lên. CHẳng hạn đang nằm chơi mà chán, cháu hét to lắm, ko bế lên thì gào ầm ĩ, nc mắt nc mũi ầm ầm, chỉ cần động tay vào dựng cháu ngồi lên là im luôn.
    Thế có phải triệu trứng của ăn vạ ko ạ? Em phải xử lý thế nào với bé bây giờ chứ để lâu em sợ hư lắm.
    À, bé nhà em là bé gái ạ. 4,5th được 9kg, đã biết lật đi lật lại, ngồi chập chững.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào H.Anh999 lâu lắm rồi mình mới lục lại topic này.Cún nhà mình bây giờ 19 tháng rồi.Nghịch thằng quỷ ấy.Hình như đứa nào hồi bé hay hét đều nghịch hay sao ấy.Con của cậu bây giờ được bao nhiêu tháng rồi?bé biết làm gì rồi?cún nhà mình thì đang tập nói.Nói được mẹ ơi,bà ơi,măm,ạ,nam,linh,bà ý(tên bà ngoại.hi),nhanh lên,tít...vẫn hơi ngọng tí.Cún nhà ấy biết nói chưa?
    • 15 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebezin Xem bài viết
    Em be nha em moi duoc 4 thang nhung rat hay la het va quay lam. Moi khi hon doi hay gat ngu la be la het vang nha. Khi vui ve, noi chuyen, be khong e a binh thuong ma cu het toan len. Be cung rat hay cau, thuong khoc va la loi ma ko co ly do, dang choi vui ve tu nhien hon doi va gat gong. Toi nao, be cung gat ngu hang tieng dong ho ma khoc rat to,khan ca co. Em lo lang qua, ko biet be co bi lam sao khong. Cac chi cho em loi khuyen voi?
    Con trai mình giống hệt như bé nhà mẹ này. Dạo này bé 5 tháng nhà mình cũng hay la hét, nhiều lúc thấy lo lắng sao sao, mình lên google gõ bừa "bé hay hét" mà không ngờ webtretho cũng có hẳn 1 topic. Mình cũng đi hỏi bạn bè có con cùng lứa và đọc qua topic này thì hình như bé nào tầm 4, 5 tháng cũng hay hét thì phải. Mình cũng đọc 1 số bài báo viết bé hét có thể là 1 loại bệnh. Nhưng mình không nghĩ con mình bị chứng bệnh gì. Mẹ nào có con hay hét nữa vào tham gia nhé xem có đúng bé tầm 4 tháng hoặc 5 tháng tuổi hay hét không
    • 97 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H.Anh999 Xem bài viết
    ÔI em tìm mãi mới ra topic này, đây, con em giờ đang 4,5th, hay nói, hay cười và đặc biệt khi đang chơi mà chán, muốn bế, muốn đi hay muốn gì đó là cháu hét, gào.... rồi ko đc thì khóc um lên. CHẳng hạn đang nằm chơi mà chán, cháu hét to lắm, ko bế lên thì gào ầm ĩ, nc mắt nc mũi ầm ầm, chỉ cần động tay vào dựng cháu ngồi lên là im luôn.
    Thế có phải triệu trứng của ăn vạ ko ạ? Em phải xử lý thế nào với bé bây giờ chứ để lâu em sợ hư lắm.
    À, bé nhà em là bé gái ạ. 4,5th được 9kg, đã biết lật đi lật lại, ngồi chập chững.
    ui, mẹ này chăm con kiểu gì mà siêu thế, bé gái mà được tận 9kg rồi, chẳng bù cho bé nhà mình 5th rồi mà chưa được 7kg đây
    "Người phụ nữ đẹp là người có tâm đẹp, cốt cách đẹp" <Akiko>

• 417 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Bé nhà mình đc 4.5 tháng cũng hay hét váng lên , nhưng ko khóc , khi ngủ thì rất ngoan , vẫn hóng chuyện rất vui vẻ , mình nghĩ là bé đang khám phá khả năng mới , hehee..
    • 394 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kalua Xem bài viết
    Cái này không khó lắm, cách xử lý tùy theo tháng của trẻ:

Dưới 1 tuổi: Chấm ngón tay vào cốc bia Ken rồi cho vào miệng bé. Hết khoảng 2ml là ngủ, ko hét nữa

TRên 1 năm tuổi: chấm ngón tay vào ly Giôn vàng, 3 lần muít ngón tay là ngủ

Trên 2 tuổi: chuyển sang Giôn đen: 10 lần mút ngón

Trên 3 tuổi: nửa ly Giôn

Hi hi, đùa tí, nhưng thằng bạn mình áp dụng rồi đấy, hiệu quả phết
    Ha ..ha.. mẹ này vui thật đấy, nhưng cái này mà áp dụng cho bé nhà mình chắc ko ăn thua vì có lần nó uống cả cốc bia mà chả thấy xi nhê gì cả :Laughing: cả nhà nghĩ cho nó uống để nó ngủ dễ thế mà ...
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi big_size Xem bài viết
    Con trai mình giống hệt như bé nhà mẹ này. Dạo này bé 5 tháng nhà mình cũng hay la hét, nhiều lúc thấy lo lắng sao sao, mình lên google gõ bừa "bé hay hét" mà không ngờ webtretho cũng có hẳn 1 topic. Mình cũng đi hỏi bạn bè có con cùng lứa và đọc qua topic này thì hình như bé nào tầm 4, 5 tháng cũng hay hét thì phải. Mình cũng đọc 1 số bài báo viết bé hét có thể là 1 loại bệnh. Nhưng mình không nghĩ con mình bị chứng bệnh gì. Mẹ nào có con hay hét nữa vào tham gia nhé xem có đúng bé tầm 4 tháng hoặc 5 tháng tuổi hay hét không
    ui, bé nhà mình hồi 3,5 tháng bắt đầu biết hét, mới đầu hóng chuyện kiểu hét ít. đến khi được 4 tháng thì hét nhiều hơn. Đến bây giờ được 4,5 tháng mà bé vẫn hét. Hét đến khản cả cổ, tưởng chừng như đứt cuống họng ý. Không làm cách nào cho bé hết hét được. Ngoài lúc hét, bé vẫn chơi, cười bình thường. Mình cungz không hiểu sao bé nhà mình lại hay hét thế.Có mẹ nào an ủi chút cho bớt lo, chứ đọc thấy la hét nhiều là biểu hiện của 1 loại bệnh mà cứ sợ sợ. Hồi đầu cứ tưởng mụ dạy bé biết hét nên bé ra sức hét, bjo thì thấy lúc bé hét là bé cáu gắt hay không vưà ý gì đó, càng nói bé càng hét.... hic hic
    • 361 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

be nha e 5 thag cug hay het, nhat la luc nam 1m, chu noi chuyen hay be len thi thoi k het nua, chac den tuoi no vay do cac me a
    • 17 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà em thì thêm cái tật hay nghiến răng nữa các mẹ à, đang chơi tự nhiên thấy bé nghiến răng kèn kẹt ghê lắm
    • 117 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxuiuiu Xem bài viết
    be nha e 5 thag cug hay het, nhat la luc nam 1m, chu noi chuyen hay be len thi thoi k het nua, chac den tuoi no vay do cac me a
    Bé nhà mình 5 tháng 10 ngày, cũng giống bé nhà bạn, đặt nằm chơi 1 mình được một lúc chán là la hét, hét nhức cả đầu, nhưng khi mình lại nói chuyện thì bé lại nhoẻn cười. Bế lên thì không hét nữa. Vui cũng hét, cáu giận cũng hét. Mình cũng hy vọng là do bé mới khám phá ra khả năng mới nên thích thú với nó, không phải là do bệnh.

• 281 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo quá, bé nhà e hồi đó tầm tháng đấy cũng la hét, vui cũng hét, cáu cũng hét ..hét đến đỏ mặt và ho sặc sụa giống mún ói, mọi người phải la thôi thôi..mà bé còn ko dừng (con e con gái nhưng nghịch và nhìn như thằng cu). Bi giờ 9 tháng có 4 cái răng cửa và đăng nhú thêm 1 cái răng nanh nữa cũng nghiến răng nghe rộp rộp. Rất lười ngồi mặc dù ngồi đc nhưng toàn đòi trườn và lun tay lun chân, mỗi tháng mỗi khác tháng rùi ngủ ngoan thì tháng này lại quấy ọ ẹ suốt đêm, mở mắt tỉnh thì lại bình thường...hichic mà 9 tháng rùi, có 7kg6 thui (ăn cháo hạt ngày 3 lần + váng sữa, phomai, trái cây, sữa nan), ốm ròm chiều cao thì chưa đo, vì chỗ e cho bé chích ngừa toàn cân ko đo, e phải về tự thấy tưước dây đo cho cháu tháng này quên òi...các mẹ thấy con e ròm wá pk, mọi người nói nó nghịch nên tiêu hao năng lượng nhiều, ngày mai e định cho cháu đi káhm bs dinh dưỡng ở TT Đ lê văn sỹ...mà cũng lo quá đi khám về chắc bà lại nhòi nhét..hihix
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình 3thang, tự dưng mấy hôm nay cũng la hét như thế, mình rất lo không biết bé có bị bệnh gì không. Haizz...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình la hét từ lúc gần 2thang... giờ 6.5 tháng là la hét nhiều lám. nằm chơi 1minh là hét inh ỏi,,, buồn ngủ, đói cũng la hét.. mình bồng lên đi chơi hay nc thì mới im.... lo quá, k bik bé có bi bệnh gì không. bé mình giờ còn chưa bik bò, ngồi.. mới chỉ lật xoay... mà bé lật từ hùi hơn 3 tháng... hic
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebezin Xem bài viết
    Sao mẹ nó tả y như thằng ku nhà mình vậy. Ku tí nhà mình từ lú sinh ra đến bây giờ là 7 tháng rồi nhưng hơi 1 tí là hét toáng lên, đang chơi vui vẻ tự nhiên ko thích là cũng hét lên, hét to lắm, điếc cả tai. mình cũng đang đau đầu lắm vì chẳng biết con hét nhiều như thế có bị làm sao ko nữa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2