• 4 Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 425 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mẹ Tít với Từ khi sinh ra đến giờ Tít vẫn đều đặn ngày ăn một bữa sữa bình, mọi người đều nói ăn cho quen ko đến lúc mẹ đi làm ở nhà bà nội lại phải đổ thìa cho Tít. Thế nhưng 3 hôm nay Tít chẳng chịu ăn, mẹ Tít đã đổi hết vú silicon sang cao su, rồi dẹt sang tròn, kể cả việc vắt sữa mẹ vào bình rổi cho Tít ti mà bé vẫn không chiu. Các mẹ có kinh nghiệm giúp mẹ Tít với nhé

Tigon

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tit dang dinh` cong day ma. Ech nha minh cung co giai doan do day. Me Tit thu kiem tra xem Tit co bi ngat mui khong (ngat mui lam be khong chiu bu binh dau). Neu khong co ly do gi thi co the Tit doi tinh day, cu cho Tit an thia vai bua roi lai cho bu binh, be bu binh quen roi thi se khong bo bu binh dau.
    A, me Tigon nho khi nao Tit duoc 100 ngay tuoi thi boi nuoc la he vao loi de khi moc rang Tit khong bi sot nhe. Meo nay hieu nghiem lam day.

• 3,801 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Đến đúng bữa cho Tít bú bình thì mẹ Tít bỏ đi shopping để bà ở nhà cho Tít bú. Nghe thì lạ thật nhưng bé biết hết đấy và bé tự hỏi "tại sao có mẹ ở nhà mà mình lại phải bú bình nhỉ? Ti mẹ ngon biết bao!". Mà bé có thể phát hiện ra mẹ vẫn còn ở trong nhà nhờ... đánh hơi đấy. Bé sẽ ngửi thấy mùi ti của mẹ chừng nào mẹ vẫn còn trong nhà.
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ Tít cảm ơn mẹ Ếch và mẹ Kiki nhiều nhiệu Tít đã ăn bình trở lại rồi nhưng là bà nội, bà ngoại cho ăn chứ mẹ không cho ăn như trước được nữa. Nhưng 2 hôm nay Tít đi tiêm về hơi sốt nên mẹ ưu tiên ko cho ăn bình nữa. Nghe bé khóc mà thương quá trời.

Tigon

• 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em bé nhà mình 18 tháng rồi vẫn bú bình. Mỗi khi bé bú, bé toàn nằm trên một cái gối mình kê hơi cao đầu một chút. Mình tập cho bé uống sữa bằng cốc nhưng bé không chịu. Bà nội thỉnh thoảng bảo phải tập cho bé uống sữa bằng cốc dần đi chứ, bạn nào có kinh nghiệm gì về chuyện này giúp mình với. Liệu cứ cho bé bú bình thì đến bao giờ và nếu bé cứ không chịu uống sữa bằng cốc thì làm thế nào?
    Cám ơn mọi người nhé.
    Mẹ cu Tít (Hà Nội)

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Con mình bú bình đến 3 tuổi, sau đó bảo cháu con lớn rồi uống bằng cốc đi, đầu tiên uống bằng ống hút, sau thì bằng cốc, mỗi tội lúc đầu chậnm hơn bú bình sốt ruọt lắm. 18 tháng thì vẫn còn nhỏ chán, bú bình vừa nhanh vừa được nhiều hơn cốc, chỉ cần tập uống các thứ khác bằng cốc là OK.

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Ban thu mua coc de train cho be co may chuc nang y: co num vu nhu binh sua de cho be lam quen voi cai coc thay vi cai binh sua ma van duoc mut ti, roi tap den uong bang coc do ma thay dau ti bang bo phan uong co lo nho, tiep den la ong hut roi bo tat ca di cho be uong truc tiep bang coc. Cai coc do ban rat nhieu o cac shop ban do tre em. Ban cung tap cho be uong nuoc loc bang coc truoc roi tap uong sua bang coc sau, mua cho be cai coc co hinh thu de thuong de be thich cai coc truoc roi se tap uong bang coc sau.
    Minh thay nhieu be den 3, 4 tuoi van uong sua bang binh sua nhung uong cac do uong khac bang coc. Ban cung chang phai lo lang qua dau, neu ban cho be uong bang binh sua thi van nho tiet trung binh cho be nhu khi con nho nhe.

Me Gon va Bong

• 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Bong&Bambee, me Gon & Bong nhé. Cu Tít nhà mình thì chỉ bú sữa bình thôi, còn uống nước lọc thì toàn uống bằng cốc. Vì bú bình thì lâu mà bây giờ Tít cũng lớn rồi nên mình mới sốt ruôt. Mình sẽ tìm mua cái cốc như mẹ Gon & Bong nói và thử tập cho Tít uống sữa xem sao. Nếu có kết quả mình sẽ báo ngay cho các mẹ biết.
    Mẹ cu Tít (Hà Nội)

• 896 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

OI con em an bot cung tu bang binh , chang chiu hoc nhai gi ca, nau ca ruot

• 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thao oi, be nha minh cung khong chiu bu binh sau khi tron 1 thang va den tan bay gio van the. Moi lan bu cu phai nhu danh tran i thi moi cho duoc mot chut, kho ghe.