NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Kinh nghiệm sử dụng thuốc bôi lợi khi mọc răng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 194 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người giới thiệu loại thuốc bôi lợi mọc răng cho trẻ em. Định mua nhưng không biết nó có hiệu quả hay tác dụng như thế nào. Ai có kinh nghiệm về chuyện về sử dụng loại thuốc này, xin chia sẻ.
    Rất dễ để biến 1 người tốt thành tội phạm
    Không dễ để giúp 1 người xấu thành người tốt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 194 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chia sẻ kinh nghiệm đi các bác ơi
    • 1,043 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Bôi vào giảm đau ngay mà ko bị sưng, giúp bé ngủ ngon, ăn ngon. Mình thường bôi trước khi cho bé ăn khoản 10', và trước khi bé ngủ. Con đỡ đau nhiều lắm đấy, mình sử dụng loại ngày và đêm, xài ko hết, đến cháu mình cũng đang sử dụng. Bôi xong bỏ vào tủ lạnh giữ được lâu.
    Bạn lấy tăm bông, nặn ra 1 ít khoản bằng hạt đậu xanh rùi bôi lên chỗ mọc răng, trước đó thấm tăm bông bằng nước muối sinh lý cho mềm đầu bông ha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gigi; 21/10/2008 vào lúc 02:02 PM. Lý do: thêm
    • 1,087 Bài viết

• 2,677 Được cảm ơn

tên loại thuốc bôi lợi này là j ah ?e thấy bảo khi bé đc 3thanng 10ngay thì lấy lá hẹ cho vào nước nóng, giã nát rồi bôi lên lợi bé, sau này bé mọc răng sẽ ko bị quấy sốt, có phải thế ko hả mọi ng ?
    • 559 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thuốc bôi vào lợi thì mình ko biết nhưng ngày xưa khi bé nhà mình được 3tháng 10 ngày mình cũng dùng lá hẹ giã bôi vào lợi cho bé. Bé nhà mình mọc răng muộn nhưng khi mọc răng thì ko sốt, không lười ăn. Mọc răng hàm liền 6 cái thì có bị sốt nhẹ 1 đêm thôi. Mình ko biết có phải do bôi lá hẹ hay do mỗi bé khác nhau. Bạn thử xem.
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thuốc đó hiệu gì vậy mấy chị vì bé nhỏ của em hiện tại đang sốt do mọc răng đây, Em thỉ thấy do tùy bé thôi chứ bé lớn em có bôi hẹ hiếc gì đâu mà mọc răng chả hề thấy nóng sốt gì cả,
    • 194 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình thấy Me Bưu bên làmchame bán. Mà hình như cũng có một mẹ nào trên diễn đàn này đã nói về loại thuốc đó và còn hứa mua giúp mọi người.
    • 144 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEHEOQUAY&HEOMOI Xem bài viết
    Thuốc đó hiệu gì vậy mấy chị vì bé nhỏ của em hiện tại đang sốt do mọc răng đây, Em thỉ thấy do tùy bé thôi chứ bé lớn em có bôi hẹ hiếc gì đâu mà mọc răng chả hề thấy nóng sốt gì cả,
    Dùng cho ban ngày

Dùng cho ban đêm

Bé của tôi cũng bị nóng sốt và quấy khóc cả đêm vì mọc răng hàm. Có người bạn mới giới thiệu thuốc trên, lát nữa sẽ đi mua về dủng thử ntn.
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CBR929 Xem bài viết
    Dùng cho ban ngày

Dùng cho ban đêm

Bé của tôi cũng bị nóng sốt và quấy khóc cả đêm vì mọc răng hàm. Có người bạn mới giới thiệu thuốc trên, lát nữa sẽ đi mua về dủng thử ntn.
    Thanks bạn nhiều nha
    • 77 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mua thuốc bôi này ở đâu đấy, cho mình xin địa chỉ được không?
    • 181 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gigi Xem bài viết
    Bôi vào giảm đau ngay mà ko bị sưng, giúp bé ngủ ngon, ăn ngon. Mình thường bôi trước khi cho bé ăn khoản 10', và trước khi bé ngủ. Con đỡ đau nhiều lắm đấy, mình sử dụng loại ngày và đêm, xài ko hết, đến cháu mình cũng đang sử dụng. Bôi xong bỏ vào tủ lạnh giữ được lâu.
    Bạn lấy tăm bông, nặn ra 1 ít khoản bằng hạt đậu xanh rùi bôi lên chỗ mọc răng, trước đó thấm tăm bông bằng nước muối sinh lý cho mềm đầu bông ha.
    Thuốc hiệu gi vậy bạn?
    NB: 3.9kg, 1m: 4kg7 , 2m:6kg1 ,( 2.5 tháng biết lật) 3m: 7kg , 4m: 7kg4 , 5m: 8kg , 6m: 8kg4 ( 2 răng dưới, biết ngồi trường) 7m: 8kg7 ,( 7.5 m biết bò ,vịn đưng) 8m: 9kg3 76cm, 9m: 9kg6 , 10m : 10 kg 200 , 11 m: 10kg ( vì rối loạn tiêu hóa ói ỉa) , 12m : 11kg biết đi