Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Kinh nghiệm mua xà phòng giặt quần áo cho trẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 387 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Có nên dùng bột giặt thông thường giặt đồ cho người lớn giặt quần áo cho trẻ sơ sinh không? Ví dụ như Tide, Omo chẳng han. Nếu không, thì nên giặt bằng bột giặt gì? Chỉ giúp mình với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,152 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Bột giặt thông thường có nhiều chất tẩy lắm, nếu dùng cho bé thì phải xả thật kỹ và dùng thêm nước xả. Hồi trước mình hay dùng nước giặt quần áo Baby Mild, rất thơm và quần áo lại mềm nữa.

• 2,720 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Các mẹ dùng thử Multi-purpose Detergent của Belle Flora (Đài Loan) đi, thích lắm. Đây là loại nước tẩy đa năng được chiết xuất từ thảo dược nên không có tính kiềm, đỡ ảnh hưởng đến làn da bé. Để tiết kiệm, ngâm xong quần áo cho con, nước thừa thì giặt quần áo cho bố mẹ, lau nhà, tẩy rửa... Nói chung là tốt.

• 653 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm về giặt đồ cho bé sơ sinh mà không bị tanh không??? Mình thấy bà chị họ mình giặt đồ đã dùng cả đến xà phòng omo và cả comfort nữa, nhưng đồ phơi mình vẫn thấy tanh lắm. Có mẹ nào có kinh nghiệm hay, chia sẻ với mình với. Đến giữa tháng 2 sang năm là mình cũng sẽ là mẹ của baby rồi???

• 12,887 Bài viết

• 8,915 Được cảm ơn

Sao lại tanh hả me Chíp??? Bên đây xà phòng giặt cho baby chị dùng loai Non-Biological Washing Liquid, nhưng nếu mà giặt bằng xà phòng bột chị cũng đi kiếm hãng nào có chữ Non-Biological về mà giặt đồ cho bé thôi. Bên VN chị thấy trong siêu thị có xà phòng nước nhưng loai Non-Bio thì không biết có không vì hồi trước chưa có baby nên không để ý. :4:

• 2,302 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Nhà cháu thì từ tháng đầu tiên cứ Omo tẩy an toàn và comfort để giặt cho Kin. Trộm vía, da Kin k sao, lại còn trắng ơi là trắng, bi giờ thì đen bớt rồi. Chán chê rồi mới đọc báo khuyên là không nên dùng như thế và nên ủi (là) 1 lượt rồi hẵng dùng. mẹ Chíp sinh mùa đông thì giặt = lifeboy bánh cũng được

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

mình cũng không hiểu sao lại tanh ???
    theo mình đồ em bé nên giặt như thế này :
    - các đồ dơ do tè, ị, trớ sữa... nên xả tại vòi bằng nước lạnh rồi hãy ngâm giặt
    - giặt bằng xà phòng bánh hoặc dầu tắm ! (vì xà phòng bột hơi mạnh quá, comfort cũng chưa nên dùng vì dễ gây dị ứng với 1 số bé) ở VN chưa có loại non-bio gì gì đâu Liên ơi
    - nếu phơi ra nắng được cũng đỡ tanh lắm
    - Sau đó ủi nóng lại
    Bảo đảm không thể nào tanh được ! Nếu còn tanh thì chắc tại người ngửi mới ăn cá xong !

• 558 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Theo như mình nghĩ quần áo của em bé sơ sinh bị tanh là do mùi sữa mẹ và mùi tả ị của bé, đó là mùi đặc trưng :4:. Có lần mình đọc trên báo là muốn hết mùi tanh này thì quần áo dính sữa và tả dơ sau khi xả sạch thì ngâm 15 phút trong nước dấm pha loãng, sau đó giặt bình thường, phơi ngoài trời và ủi trước khi mặc cho bé, yttikoob về áp dụng thử xem.

• 653 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Khuê nhé. Kinh nghiệm rất hay. Mình cũng đã nghĩ như mẹ Khuê, do tã bé ị ra có mùi, nhưng không biết xử lý thế nào, nên phải post lên WTT nhờ các mẹ tư vấn giùm. Mình sẽ nhớ để áp dụng cho bé Chíp trong tương lai và chuyền kinh nghiệm cho bà chị họ mình

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Mẹ Sếu & B ờm thì dùng xà phòng Tide giặt sạch. Sau đó ngâm chừng 10' với nước xả mềm Soflan. Loại này thơm hơn Comfort, mà cũng tẩy hết mùi tanh trên tã của bé. Tốt nhất là mua giấy cuộn mềm để lót cho bé, đỡ dây nhiều ra tã, giặt đỡ vất vả.