• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Kinh nghiệm chữa trẻ hết khóc đêm

Đến trả lời mới nhất
  • 26 Lượt chia sẻ
  • 38.8K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 763 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Bố hay mẹ của cháu làm đều được, cách thức đơn giản như sau:
    1/ Mua Hương,Hoa, Trà, Quả cúng Phật, trường hợp không có bàn Thờ Phật, thì sắp lễ vật trên 1 cái bàn, Nghĩ đến bất cứ 1 Vị Phật nào cũng được.
    2/Đặc biệt Hoa phải có đủ 5 loại Hoa, hoặc 5 màu khác nhau. Không dùng Hoa có gai.
    3/Sau khi dâng lễ vật Cúng Phật xong, khi Nhang gần cháy hết, thì lại bàn Thờ Phật thầm Khấn: "Cho con xin Hoa của Phật trị trẻ khóc đêm"
    Rút ra 5 nhánh Hoa, cầm cành, nhúng Hoa vào ca nước lạnh, xong vỗ 5 đóa Hoa đó trên trán của Trẻ, rồi nói:
    -"Ngoan nhé, tối nay ngủ ngon nhé, không được khóc đêm nữa nhé"
    Vỗ nhẹ 3 lần vào trán và nói như thế là xong.

Cách này đã được nhiều người kiểm chứng, các bạn sẽ thấy hiệu quả tức thì.

:Rose:Mātāpitu upaṭṭhānaṃ.....Etammaṅgalamuttamaṃ!:Rose:

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kinh nghiệm chữa Tiêu chảy cho trẻ sơ sinh

Trong giai đoạn bé còn đang bú mẹ, bỗng dưng xì xoẹt nhiều hơn bình thường, phân lỏng, đôi khi phân lổn nhổn, mùi tanh khác thường, con đang bị tiêu chảy rồi các mẹ ạ. Trẻ sơ sinh thường hay bị tiêu chảy vì bộ phận tiêu hóa còn non nớt, nguyên nhân có thể bởi một loại vi khuẩn, virus, dị ứng thực...

• Mẹ lười, thì bố mới... chăm!

Cứ dạo một vòng mấy forum, group của các mẹ cố gắng nuôi con khoa học để các con ngoan ngoãn, độc...

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• Nệm bông tinh khiết nào « đúng điệu » nhất?

Nệm bông tinh khiết tuy ra đời sau tại thị trường Việt Nam nhưng lại mau chóng được người tiêu dùng...

• Xin lời khuyên cho vợ trẻ mới có bầu 5 tuần chưa có kinh nghiệm chửa đẻ.

Gửi các anh chị em! Ngày Valentine em tặng vợ em được một bài thơ tự làm, chắc cô ấy hạnh phúc lắm! Hai ngày sau, em mới "bóc" quà Valentine của em thì đó là tin vợ em có bầu được 5 tuần 3 ngày! Đôi chân em như không còn chạm với mặt đất nữa! Em phát điên lên vì sung sướng. Mấy bữa trước cô ấy...

• 503 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Bác nào áp dụng cách này và thấy hiệu quả rồi thì lên tiếng để em học tập với.
    • 1,116 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Mới đọc và lưu vào bộ nhớ chứ chưa áp dụng :Laughing:, xin hỏi chủ topic áp dụng chưa vậy?

• 2,854 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

có mẹ nào kiểm chứng chưa ah?
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoBim2 Xem bài viết
    1/ Mua Hương,Hoa, Trà, Quả cúng Phật, trường hợp không có bàn Thờ Phật, thì sắp lễ vật trên 1 cái bàn, Nghĩ đến bất cứ 1 Vị Phật nào cũng được.
    2/Đặc biệt Hoa phải có đủ 5 loại Hoa, hoặc 5 màu khác nhau. Không dùng Hoa có gai.
    3/Sau khi dâng lễ vật Cúng Phật xong, khi Nhang gần cháy hết, thì lại bàn Thờ Phật thầm Khấn: "Cho con xin Hoa của Phật trị trẻ khóc đêm"
    Rút ra 5 nhánh Hoa, cầm cành, nhúng Hoa vào ca nước lạnh, xong vỗ 5 đóa Hoa đó trên trán của Trẻ, rồi nói:

thế theo đạo thiên chúa thì cũng cúng phật hả bạn ???
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ban ơi cho minh hởi với nếu không có bàn thờ phật thì sắp 1 cái bàn nhưng dùng chỗ nào để cắm hương hả bạn
    • 763 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trẻ em quấy khóc ban đêm thì bên Tây y không có thuốc chữa, vậy sao các bạn không thử áp dụng phương pháp đơn giản của nhà Phật này, chỉ cần các bạn thành tâm là đủ. Các cụ có câu "Ai có phước không thấy mà tin", đây là phép mượn hoa của Phật để chữa bệnh không dùng thuốc cũng chẳng phải mê tín dị đoan huyền hoặc gì. Các bạn đây chắc ai cũng từng ít nhất 1 lần xem phim Tây du ký đều đã thấy hình ảnh minh hoạ Phật Bà Quan Thế ÂM Bồ Tát lúc nào cũng có 1 tay cầm bình nước Cam lộ 1 tay cầm nhành dương liễu để cứu độ chúng sinh. Trong bài này các bạn có thể đọc tên Đức Phật Bà Quan Thế Âm Bồ Tát.
    Bạn nào hỏi tôi đã áp dụng phép này chưa thì xin thưa lại là chưa bởi vì sao: đợt cháu nhà tôi còn nhỏ được mấy tháng gì đó cũng không nhớ nữa cũng hay khóc đêm và tôi học được 1 câu chú nhà Phật đọc lên và xoè bàn tay năm ngón lên đầu cháu, tôi cũng ngạc nhiên là sau đó cháu hết quấy và ngủ yên(trộm vía đến nay cháu ngủ đêm ngoan ko quấy gì cả).
    Còn phép này áp dụng có nghi thức trang trọng hơn và một số người bạn tôi biết đã áp dụng thì đều thấy phản hồi là linh nghiệm, tất nhiên có một số trường hợp rơi vào tình trạng có vấn đề bẩm sinh về não hay thần kinh (u gì đó) thì cũng làm cho các cháu đỡ đau đớn phần nào mà bớt khóc quấy.
    @BonBon_hp: thờ Phật trong nhà là phải tuân thủ rất nhiều quy tắc và người thờ tất nhiên phải am hiểu về việc này. Đa phần chúng ta đi chùa lễ Phật còn ở nhà chỉ thờ gia tiên thổ công thần tài, do vậy bạn không có bàn thờ phật thì sắp lễ lên 1 cái mâm và để chỗ nào mà bạn thấy hợp lý trong căn phòng của mình mà hành lễ là được, bạn có thể dùng 1 cái cốc cho gạo vào đó để cắm hương cũng được mà.
    @MeKenny: không có gì phân biệt đâu bạn ơi, Đức Phật nhân từ với tất cả chúng sinh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BoBim2; 03/01/2009 vào lúc 01:32 PM.

• 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trẻ em quấy khóc ban đêm thì bên Tây y không có thuốc chữa, vậy sao các bạn không thử áp dụng phương pháp đơn giản của nhà Phật này, chỉ cần các bạn thành tâm là đủ. Các cụ có câu "Ai có phước không thấy mà tin", đây là phép mượn hoa của Phật để chữa bệnh không dùng thuốc cũng chẳng phải mê tín dị đoan huyền hoặc gì. Các bạn đây chắc ai cũng từng ít nhất 1 lần xem phim Tây du ký đều đã thấy hình ảnh minh hoạ Phật Bà Quan Thế ÂM Bồ Tát lúc nào cũng có 1 tay cầm bình nước Cam lộ 1 tay cầm nhành dương liễu để cứu độ chúng sinh. Trong bài này các bạn có thể đọc tên Đức Phật Bà Quan Thế Âm Bồ Tát.
    Bạn nào hỏi tôi đã áp dụng phép này chưa thì xin thưa lại là chưa bởi vì sao: đợt cháu nhà tôi còn nhỏ được mấy tháng gì đó cũng không nhớ nữa cũng hay khóc đêm và tôi học được 1 câu chú nhà Phật đọc lên và xoè bàn tay năm ngón lên đầu cháu, tôi cũng ngạc nhiên là sau đó cháu hết quấy và ngủ yên(trộm vía đến nay cháu ngủ đêm ngoan ko quấy gì cả).
    Còn phép này áp dụng có nghi thức trang trọng hơn và một số người bạn tôi biết đã áp dụng thì đều thấy phản hồi là linh nghiệm, tất nhiên có một số trường hợp rơi vào tình trạng có vấn đề bẩm sinh về não hay thần kinh (u gì đó) thì cũng làm cho các cháu đỡ đau đớn phần nào mà bớt khóc quấy.
    @BonBon_hp: thờ Phật trong nhà là phải tuân thủ rất nhiều quy tắc và người thờ tất nhiên phải am hiểu về việc này. Đa phần chúng ta đi chùa lễ Phật còn ở nhà chỉ thờ gia tiên thổ công thần tài, do vậy bạn không có bàn thờ phật thì sắp lễ lên 1 cái mâm và để chỗ nào mà bạn thấy hợp lý trong căn phòng của mình mà hành lễ là được, bạn có thể dùng 1 cái cốc cho gạo vào đó để cắm hương cũng được mà.
    @MeKenny: không có gì phân biệt đâu bạn ơi, Đức Phật nhân từ với tất cả chúng sinh.
    Nói thật mình ở với bố mẹ chống rất khó tính và không thích mấy thứ thế này ... Còn mình thì tin tuyệt đối luôn vì nhà ngoại mình theo phật mà .
    Nhưng để thắp hương trong phòng thì chắc không bao giò rồi
    Cái câu bạn đọc rồi để tay lên đầu bé là câu gì để tớ giúp con tớ không quấy với
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 5,829 Bài viết

• 8,514 Được cảm ơn

Tớ nghĩ cũng chả tốn kém gì nhiều mà sao không thử nhỉ ...

- Nhưng thực sự là ngoài Bắc đang tiết Đông lạnh giá ... làm như vậy thì trẻ có bị lạnh không ? Và lúc đó nó có khóc ré lên không ? :Sigh:

- Nếu trẻ " tối nay " ngủ ngon rồi thì các buổi tối khác có cần phải làm lại nữa hay không ??? :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lucky368; 03/01/2009 vào lúc 03:26 PM.
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 763 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky368 Xem bài viết
    Tớ nghĩ cũng chả tốn kém gì nhiều mà sao không thử nhỉ ... Nhưng thực sự là ngoài Bắc đang tiết Đông lạnh giá ... làm như vậy thì trẻ có bị lạnh không ? Và lúc đó nó có khóc ré lên không ? :Sigh:

Nếu trẻ " tối nay " ngủ ngon rồi thì các buổi tối khác có cần phải làm lại nữa hay không ??? :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Oh được bác ghé thăm vinh dự quá, bác sắp có cháu bé nữa à híhí.
    Nói thêm chút nữa các bác chọn thời điểm nào ấm áp trong ngày mà làm cho bé. Trong các phản hồi lại của những người đã áp dụng thì chỉ 1 lần là hết, một số trường hợp đặc biệt phải dùng nhiều lần như mình nói ở phần trên là có 1 số vấn đề thực sự về thần kinh hoặc não thì nên cho bé đi bác sỹ để kiểm tra - cách này cũng là 1 phương pháp phát hiện bệnh trí não bất thường để kịp thời điều trị cho bé.

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác cho em hỏi con nhà em toan khóc vào tầm 11h đến khoảng 12h thì co dùng cách này đc không? Bé nhà em khóc như là gắt ngủ ý, mệt lắm:Sad:
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oh được bác ghé thăm vinh dự quá, bác sắp có cháu bé nữa à híhí.
    Nói thêm chút nữa các bác chọn thời điểm nào ấm áp trong ngày mà làm cho bé. Trong các phản hồi lại của những người đã áp dụng thì chỉ 1 lần là hết, một số trường hợp đặc biệt phải dùng nhiều lần như mình nói ở phần trên là có 1 số vấn đề thực sự về thần kinh hoặc não thì nên cho bé đi bác sỹ để kiểm tra - cách này cũng là 1 phương pháp phát hiện bệnh trí não bất thường để kịp thời điều trị cho bé.
    Bác cho em hỏi con nhà em toan khóc vào tầm 11h đến khoảng 12h thì co dùng cách này đc không? Bé nhà em khóc như là gắt ngủ ý, mệt lắm:Sad:
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Câu bác đọc rồi để tay lên trán bé là câu gì vậy? cho em em thử làm xem con em có đỡ quáy ko, chứ cứ thế này mẹ mêt, con mệt, thanks bác trước
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

con mình 3 ngày hôm nay rồi cứ 12h đêm là khóc thét lên bức lắm cơ nhưng chắc hôm nay chưa áp dụng được rồi đành để mai vậy
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BonBon_hp Xem bài viết
    con mình 3 ngày hôm nay rồi cứ 12h đêm là khóc thét lên bức lắm cơ nhưng chắc hôm nay chưa áp dụng được rồi đành để mai vậy
    thế thì giống Đức Hiếu quá, cú khoảng giờ đấy là khóc thét lên như bị ai đánh ý, nghe xót ruột lắm mà chẳng biết làm sao, có mẹ nào có cách gì thì mách em với nhé.Bé nhà em đc hơn 1 tháng
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ĐỨC HIẾU Xem bài viết
    thế thì giống Đức Hiếu quá, cú khoảng giờ đấy là khóc thét lên như bị ai đánh ý, nghe xót ruột lắm mà chẳng biết làm sao, có mẹ nào có cách gì thì mách em với nhé.Bé nhà em đc hơn 1 tháng
    hom nay mình chưa cúng phật được thì bạn cúng bàn thờ ông bà đi tối nay mình đang đinh làm đây.lấy 1 đĩa muối gạo đặt lên rồi khấn đợi đến gần hết hương mẹ nó mang muối gạo ra rắc trước cửa nhà xong vào bế con bảo bố bé lấy 1 tờ giấy để đốt vía vừa đốt vừa nói:vía tốt thì ở vía dở thì đi.thế là xong
    • 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không tin một tý nào. :Thinking:
    Cháu thích nhứt là chuyển khoản qua ngân hàng các cô chú ạ. :Battin ey:
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi cái câu bạn đọc khi bạn để tay lên đầu bé, vì mình cũng rất muốn áp dụng nhưng sợ bố mẹ chồng không đồng ý cách kia
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhé, mình sẽ thử xem
    Hãy học tập dòng sông, vì khi gặp trở ngại nó sẽ chảy vòng chứ không bao giờ chảy ngược!!!
    • 1,116 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Cái câu mà bạn ý đọc bí hiểm quá, trả lời đi bạn ui, mình cũng muốn biết lắm,có vài lần bé nhà mình hờn và khóc mình đốt vía thấy cũng đỡ nên mình thực sự tin những mẹo này lắm. CÓ lẽ do mình tin nên thấy linh nghiệm.:Smiling:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2