• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

khoảng cách bú cho bé gần 3 tháng tuổi như thế nào là tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.89K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình được 2,5 tháng rồi, đang bú sữa mẹ (bú bình). Lúc bé tỉnh táo thi cứ 3 tiếng mình cho bú bình 140ml, có khi bé bú hết, có khi còn thừa (mà lúc tỉnh bé hay đòi bú lắm, nhiều khi chưa tới giờ đã đòi rồi). Nhưng lúc bé ngủ say thì 4,5h mới ngoe ngoe đòi bú hoặc có khi ngủ say luôn, mình phải lay bé dậy mà cho bú nhưng mắt vấn nhắm tít và thường những lúc này bé ti rất giỏi và nhanh hết (150ml chưa tới 10 phút.
    Không biết có bé nào giống bé nhà mình không? Khoảng cách bú như vậy đã ổn chưa? Ở độ tuổi này cho bú theo nhu cầu hay cho bú theo khoảng cách time nhất định vậy?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mickey201008 Xem bài viết
    bé nhà mình được 2,5 tháng rồi, đang bú sữa mẹ (bú bình). Lúc bé tỉnh táo thi cứ 3 tiếng mình cho bú bình 140ml, có khi bé bú hết, có khi còn thừa (mà lúc tỉnh bé hay đòi bú lắm, nhiều khi chưa tới giờ đã đòi rồi). Nhưng lúc bé ngủ say thì 4,5h mới ngoe ngoe đòi bú hoặc có khi ngủ say luôn, mình phải lay bé dậy mà cho bú nhưng mắt vấn nhắm tít và thường những lúc này bé ti rất giỏi và nhanh hết (150ml chưa tới 10 phút.
    Không biết có bé nào giống bé nhà mình không? Khoảng cách bú như vậy đã ổn chưa? Ở độ tuổi này cho bú theo nhu cầu hay cho bú theo khoảng cách time nhất định vậy?
    ui !
    bes nhà mình tầm tuổi bé nhà bạn mà bú nhiều nhất chỉ được 120ml thôi .Ngày trước ép bé bú 150ml thì bị trớ lên không dám ép nữa .
    Ken nhà tớ cũng như bé nhà cậu,lúc thức có khi 2 tiếng đã bú rồi nhưng ngủ đêm có khi lên tới 6,7 tiếng .Bé đói cũng không dậy,chỉ vạn người ,mình cũng cho ăn trong trạng thái mắt nhắm tịt >mình nghĩ chắc bé nào cũng thế đấy .
    Tầm này chủ yếu là cho bé ăn theo nhu cầu thôi,không ép bé được đâu .Bé của bạn ăn ra bữa thế là rất ổn đấy ( trộm vía )
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 2,319 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Con tớ thì 2h, một lần chỉ được 80ml, đang tập lên 100 ml đây.
    REGINA-ANDACSON

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKenny Xem bài viết
    ui !
    bes nhà mình tầm tuổi bé nhà bạn mà bú nhiều nhất chỉ được 120ml thôi .Ngày trước ép bé bú 150ml thì bị trớ lên không dám ép nữa .
    Ken nhà tớ cũng như bé nhà cậu,lúc thức có khi 2 tiếng đã bú rồi nhưng ngủ đêm có khi lên tới 6,7 tiếng .Bé đói cũng không dậy,chỉ vạn người ,mình cũng cho ăn trong trạng thái mắt nhắm tịt >mình nghĩ chắc bé nào cũng thế đấy .
    Tầm này chủ yếu là cho bé ăn theo nhu cầu thôi,không ép bé được đâu .Bé của bạn ăn ra bữa thế là rất ổn đấy ( trộm vía )
    vậy hả, thế mà mỗi khi bé vặn người ko chịu bú thì mình cứ ép bé uống cho hết vì sợ bé bú không đủ thì không lên cân tốt . Mà đúng là có lúc bé nhà minh cũng bị trớ lên (nhưng cái miệng thì vẫn núm cái ti bình ko chịu nhả :Smiling vì uống no quá. Thôi vậy bữa nay ko dám ép bé nữa!
    Mà bé nhà mẹ Kenny sướng nhỉ, ngủ đêm tới 6,7h luôn hả. bé nhà mình thì ngủ ngày thì liên tục chứ ban đêm thì bé lúc tỉnh lúc ngủ ko được liên tục như bé nhà bạn đâu :Sad:
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Be nhà mình cũng 2.5 tháng nhưng cũng chỉ ăn mức 2 tiếng/1 lần, mỗi lần 60~70ml thôi. Mình cứ nhăm nhe cho con ăn tăng lên, nhưng cứ cho ăn tăng là thừa nên đành chịu. Bé nhà bạn ăn được thế này là phấn khởi quá.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng 2,5tháng, cháu lên cân rất tốt, tháng đầu lên 1,1kg, tháng 2 lên 1,8kg. Mình cũng cho bé bú theo nhu cầu trong 2 tháng đầu vì bé rất háu ăn, nhưng khỏang 2 tuần nay thì bé có hiện tượng lười ăn hơn nên minh phảicho bú theo cử khỏang cách 3 tiếng bú 1 lần, bú sữa mẹ trước mỗi cử bú + 120ml sữa bình.

Chuc các bé bú nhiều chóng lớn.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà bạn 2,5thang bú như vậy là nhiều đấy. Bé Nấm nhà minh 3,5tháng mỗi lần bú chỉ có 135ml thôi,cách 3tiếng bú 1lần. Vậy mà vẫn lên cân đều.Bạn đừng ép bé bú nhiều dễ làm giãn bao tử của bé,co khi bị ọc sữa nữa
    • 353 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trời ui
    Bes bú được như thế mà mẹ Mickey còn lo gì nữa, thấy con của các mẹ mà ham, bé nhà mình cũng vừa được 3 tháng mà ăn ít từ khi tháng 2 lận, trong tháng thì 2-3 giờ đòi 1 bình 140 ml, ra tháng chỉ còn 60-70 thôi, và cứ thế đến giờ, :Crying::Crying::Crying::Crying:, có ép cũng kg được vì bé ngậm chặt miêng lại ,hoặc vẫn mút vào nhưng kg nuốt mà nhè ra:Crying::Crying:, mình bó tay luôn, thấy bé vẫn lên cân được, nhưng nhìn thì ốm lắm (sinh ra 3,7kg, tháng 1: 5,5 kg - tháng 2: 6,5kg - tháng 3: 7,1kg:Sad
    • 105 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuihoa Xem bài viết
    Trời ui
    Bes bú được như thế mà mẹ Mickey còn lo gì nữa, thấy con của các mẹ mà ham, bé nhà mình cũng vừa được 3 tháng mà ăn ít từ khi tháng 2 lận, trong tháng thì 2-3 giờ đòi 1 bình 140 ml, ra tháng chỉ còn 60-70 thôi, và cứ thế đến giờ, :Crying::Crying::Crying::Crying:, có ép cũng kg được vì bé ngậm chặt miêng lại ,hoặc vẫn mút vào nhưng kg nuốt mà nhè ra:Crying::Crying:, mình bó tay luôn, thấy bé vẫn lên cân được, nhưng nhìn thì ốm lắm (sinh ra 3,7kg, tháng 1: 5,5 kg - tháng 2: 6,5kg - tháng 3: 7,1kg:Sad
    trời bé nhà bạn lên cân tốt quá chừng rồi!bạn đừng quá lo miễn bé lên cân đều là được rồi!bé nhà mình gần 2 tháng 5 mà bú giỏi lắm cũng chỉ 100ml còn bình thường chỉ 60-80ml/lần mình ko dám ép bé bú nhiều sợ bé ọc ra:Sick: bé lên cân cũng ít tháng 1:1kg1,tháng 2:1kg! như thế có buồn ko các mẹ :Worried: ban ngày 2h bé bú 1 lần còn ban đêm thì 4-5h mới bú 1 cữ :Sad:
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

bé nào cũng có thời kì chán ăn sinh lý các mẹ à lên dù bé có ăn ít hơn mà vẫn lên cân BT thì không phải lo lắng đâu
    Con tớ ban ngày ngủ 1,2 tiếng rồi thức 2,3 tiếng chơi lên đêm ngủ từ 9h,mấy hôm nay trời lạnh cu cậu làm 1 giấc đến tận 8h ( trộm vía con yêu ),gần 1 vòng kim đồng hồ ... heee ... thế là mẹ cũng được ngủ ... nhưng mấy hôm nay cu cậu bỏ bữa 12h rồi,9h ăn mà 3h mới dậy ăn típ,6 hoặc 7h ăn típ .
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuihoa Xem bài viết
    Trời ui
    bạn ơi, con bạn ăn như thế mà tăng cân tốt quá con gì, cho mình hỏi với ,thế bé bú mấy lần một ngày, tổng lượng khoảng bn, có bú mẹ ko, và bạn cho con ăn sữa gì chứ bé nhà mình ngày 5cữ mỗi lần khoảng 80-100ml,cũng lè ra lè vào thành ra chắc vào bụng chỉ 70-80 thôi. ko bú mẹ 2tháng đầu tăng thêm có 1.5kg,đẻ 3jg mà 2tháng có 4.5kg. chán quá.mình cũng muốn tăng lượng nhưng bé nhất định ko ăn toàn bỏ thừa thôi.