• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Khoảng bao nhiêu tháng thì nên cho ngồi xe tập đi?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 51.3K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo_2010 Xem bài viết
    Bé nhà minh được hơn 7 tháng nhưng vẫn chưa biết bò, chỉ mới biết lấy thôi. Hễ cứ đặt cu cậu nằm đâu là cu cậu lẫy ngay sau đó cứ đạp chân lùi xuống. Nhưng hễ mà bế cho đứng xóc nách thì cu cậu cứ nhún nhảy đòi bước thôi. Mình cũng đang định mua xe tập đi cho cu cậu nhưng nghe các mẹ nói đến tác hại của xe tập đi thì mình cũng đang băn khoăn không biết có nên mua cho bé không? Bé chưa bò được mà cho ngồi vào xe đó có được không các mẹ???
    Mẹ nó nên để bé tiếp xúc nền đất nhiều, cho bé ngồi dưới đất chơi ý, tốt nhất là mua mấy đồ chơi hay xe biết đi, để bé hứng thú bò theo, bé sẽ mau chóng biết bò vững & cứng cáp.
    Khuyên mẹ nó đừng mua xe vòng tròn, Kupi nhà em mà ngồi xe vòng tròn là thấy bị trẹo chân ngay, có khi còn bị kẹt chân, ko ổn tí nào. Mua cái xe đẩy tập đi ý, em mua cho Kupi cái vtech tập đi có bàn nhạc, cu cậu đẩy đi suốt ngày, vui lắm, lại chơi dc lâu dài. Xe vòng tròn tốn tiền lại ít tác dụng, ko tích sự j hết, mua về tiếc hùi hụi à.
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cac me oi xe tap di nguy hiem lam dung cho con ngoi
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ TNHU ơi, cu con nhà mình mới 7 tháng thôi có ngồi được cái xe mây đó ko? mà để bé ngồi một mình xe đó có an toàn ko? vì thỉnh thoảng mẹ phải dọn dẹp mà bé ko chịu nằm chơi 1 mình, đang định đi mua cho cái xe tròn để ngồi mẹ còn làm việc thì thấy cái xe mây của mẹ này, ko biết có được ko,
    Hòn đá lăn chẳng bao giờ có rêu. Mình vẫn biết một điều như thế...:Sad::Sad:
    • 194 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em cũng thấy cái xe tập đi nó không an toàn lắm . Em cũng cho con dùng nhưng chỉ những lúc mẹ bận mà con k chịu chơi 1 mình thôi. Em k lạm dụng cái xe đó bởi cái xe đó đẩy đi quá nhanh nếu nhà k an toàn thì k nên cho bé ngồi cho dù là con chưa biết đẩy đi nhưng bánh xe rất trơn. Độ cao của nó em thấy cũng k phù hợp bởi cu con em đứng lên thì so với xe thì cao quá nếu xe chỉ cần hơi nghiêng là bé sẽ ngã ngay. Còn nếu đưa lên mức cao nhất thì cái yếm quần sẽ kích vào mông bé, gây đau cho bé. E mua về mới thấy bất tiện tuy nhiên nó cũng giúp ích khi cần thiết cho con vào một chút nếu mẹ bận trong chốc lát.
    0m : 3,2kg 9m 14 day mọc 2 răng đầu tiên k sốt
    1m : 5,3kg. 12m đi thoăn thoắt. nặng 14kg
    3m : 8,0kg. 13 mọc 2 răng k sốt, k lên lạng nào
    3m22day : 10kg. 16m mọc 2 răng k sốt, k lên lạng nào
    7m :11kg 18m mọc liền 4 răng hàm đầu tiên k sốt, sụt mất 0,5 kg
    1m : 5,3kg. 19m mọc tiếp 4 răng nanh, ốm sốt sụt mất 1 kg
    3m : 8,0kg. 22m đi học khóc 3 ngày ốm nghỉ 10day
    3m22day : 10kg 23m trộm vía thích đi học và nhớ lớp và các bạn
    • 194 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Khi con em được 8,5 tháng thì em mới cho bé ngồi. Lúc đó bé đứng được và rất thích đứng nhún nhẩy. Tuy nhiên đến giờ con em vẫn chưa biết bò. Em vẫn thả bé xuống sàn nhà cho bé tự lăn , chống đẩy tập bò một mình cho bé cứng tay và biết tự phối hợp tay với chân thì sẽ nhanh tập bò. Bé nhà em tự đứng được rất lâu. Em cho bé bám vào ghế và buông tay ngồi đằng sau đỡ bé nên bé rất thích.
    0m : 3,2kg 9m 14 day mọc 2 răng đầu tiên k sốt
    1m : 5,3kg. 12m đi thoăn thoắt. nặng 14kg
    3m : 8,0kg. 13 mọc 2 răng k sốt, k lên lạng nào
    3m22day : 10kg. 16m mọc 2 răng k sốt, k lên lạng nào
    7m :11kg 18m mọc liền 4 răng hàm đầu tiên k sốt, sụt mất 0,5 kg
    1m : 5,3kg. 19m mọc tiếp 4 răng nanh, ốm sốt sụt mất 1 kg
    3m : 8,0kg. 22m đi học khóc 3 ngày ốm nghỉ 10day
    3m22day : 10kg 23m trộm vía thích đi học và nhớ lớp và các bạn
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cháu em 8 tháng là ngồi rùi, nhưng vẫn phải canh chừng nhiều lắm.
    • 196 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Đọc báo thấy xe tập đi hại nhìu hơn lợi. Nhà Bean quyết định tháo bánh xe ra, để xe tập đi như cái ghế ngồi giữ Bean ở đó để bố mẹ làm việc khác. Các mẹ thử xem, cũng okie phết đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi samicbv; 21/09/2011 vào lúc 03:38 PM.
    Bean:
    NB : 3kg; 1m : 4,2kg, 2m : 5,4kg, 3m :6,4kg, 4m : 7,2kg, 5m : 8kg, 6m: 8,9kg

http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=3&theater
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ở Mỹ vẫn bán những cái xe kiểu này
    http://mobile.walmart.com/m/phoenix#...sbA%3A%3A/gear
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhamennhau Xem bài viết
    Cu Tí nhà mình 7 tháng cho vào xe chạy nhanh lắm rồi.Mình xem trên O2TV thấy cũng có nói ngồi xe đấy không tốt chân bị vòng kiềng nhưng chị Cu Tí 7 tháng cũng ngồi xe bây giờ cũng không có vấn đề gì. Chân chị Cu Tí vẫn thẳng lắm.
    Bé đầu nhà mình cũng 7 tháng ngồi xe tập đi, 11 tháng biết đi rồi. Bây giờ chân vẫn thẳng chứ chẳng bị vòng kiềng gì cả. Cũng định cho cu em ngồi nhưng tự nhiên lại thấy phân vân. Mà chắc cũng cho em ngồi thôi chứ nó "quậy" quá, mình sợ để nó ở ngoài có khi còn "lộn đầu" í chứ. Mẹ cũng còn việc này việc khác, không theo em suốt được
    • 48 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bạn tham khảo thêm nhé vì bác sĩ của con gái mình ở Đức nói là ở các nước châu Âu người ta cấm xe này rồi. Khi đi cái xe này chân trẻ con sẽ bị chữ bát, 2 bàn chân đi mà xoè ra 2 bên, dáng đi không tự nhiên.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể mọi người chưa hiểu cách sử dụng và tác dụng của xe tập đi, khiến cho "the baby walker" có nhiều ác cảm...

Tác dụng thực sự của xe tập đi giúp trẻ quan sát và hiểu được chân, bàn chân khi bé chuyển động, khám phá từ việc học để đi bộ một mình. Điều quan trọng là bàn chân của trẻ bằng phẳng trên mặt đất khi ngồi trong xe, để các bé có thể cảm giác toàn bộ chân của mình. CHỉ thế thôi, hãy hiều đúng về xe tập đi...

1. Xe tập đi là thiết bị hỗ trợ, không có nghĩa tự làm bé biết đi. Việc học tập trẻ lúc nào cũng cần đến sự giúp đỡ, tương tác và cộng hưỡng từ cha mẹ và gia đình.
    2. Đừng nghĩ xe tập đi có thể giúp giữ trẻ để bạn làm việc khác. Về việc để trẻ ngồi quá lâu trong xe làm trẻ bị ức chế và có thể bị chấn thương về xương.
    3. Khi trẻ chuyển động trong xe có thể tóc độ 1m/1s (rất nhanh nhé), cha mẹ hãy chắc chắn kiểm soát không gian và đường di chuyển của trẻ khi ngồi xe tập đi.

Cũng giống như mọi thứ khác, nếu nó được sử dụng một cách an toàn và điều độ, nó sẽ không ảnh hưởng đi bộ của một đứa trẻ.

Ở nhiều nước châu Âu, chẳng hạn như Thụy Điển, Hy Lạp và Bồ Đào Nha... hay tại Hoa Kỳ, Australia, New Zealand, Canada... đang cố gắng để thực hiện một lệnh cấm sử dụng, sở hữu, và bán con tập đi dựa trên Cơ sở dữ liệu tai nạn thương tích khi trẻ trong xe tập đi xe tập đi phần lớn là chấn thương vào đầu, với 31% trong số họ gây tổn thương não, và 35% sọ... còn lại là tổn thương hoặc chấn động xương. Họ cũng nêu ra dó là sự lơ là, cẩu thả của cha mẹ khi cho trẻ dùng xe tập đi.Mình thấy lỗi là ở người dùng, không phải lỗi "xe tập đi" nên đừng kết án oan cho nó...

Từ 2000 Ủy ban An toàn sản phẩm tiêu dùng Hoa Kỳ đã làm việc với nhà sản xuất để phát triển các tiêu chuẩn an toàn tốt hơn cho các sản phẩm này. Nên cha mẹ nên chọn những sản phẩm chất lượng để tránh những rủi ro khác...

Cùng chia sẻ, Chúc vui cả nha....
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4