NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Khoảng bao nhiêu tháng thì nên cho ngồi xe tập đi?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 50.4K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bé nhà em sắp được 7 tháng nhưng em ko biết đã nên cho bé ngồi xe tập đi chưa?(cái xe tròn tròn có 3 chạc ý). Khoảng bao nhiêu tháng thì ngồi xe đó là tốt nhất. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,594 Bài viết

• 2,712 Được cảm ơn

Mình nghĩ là khi bé mới được 7 tháng, nếu có thể trông được con, bạn hãy cố gắng để con xuống đất cho con bò càng nhiều càng tốt. Người ta hay nói là con người có cả đời để đi nhưng chỉ có vài tháng để bò thôi. Khi bé bò, tay chân cùng vận động, cùng được tập luyện (đến khi đi là tay ko còn cơ hội tập nhiều như vậy nữa) và bé xác định hướng muốn đến tốt hơn. Mắt bé cũng được tập trung nhìn các thứ đồ ở dưới đất, và bé có cơ hội chui lủi len lỏi, được luyện tập tránh va đập tốt hơn rất nhiều. Con mình cho xuống đất từ 4 tháng, hơn 6 tháng biết bám đứng, đến 8 tháng bé đòi tập đi nhưng mình ko cho, bắt bò và đến gần 11 tháng mình mới bắt đầu cho tập đi bằng xe đẩy chứ không ngồi xe vòng tròn.

Tác hại của xe vòng các mẹ nói nhiều rồi, bạn tìm lại để đọc nhé. Bạn dùng xe đẩy thì tốt hơn cho con.

Khi nào nên dùng xe tập đi thì mình được tư vấn là khi bé đã đứng vịn vững, đi men tốt (bám vào tường hoặc đồ vật cố định) thì chuyển sang cho bám vào các thứ di động (xe đẩy, ba mẹ dắt...). Như vậy bé được tập dần dần nên giữ thăng bằng tốt hơn và tránh được các tai nạn ko đáng có như ngã đập mặt, đập đầu...

~ Đậu Dế ~

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Đậu Dế có biết link nào nói về tác hại của xe đi tròn thì chỉ dùm mình nhé .Mình nhớ là có đọc rồi nên không mua xe đi loại đó cho Tin nhà mình đi nhưng ông bà thích lắm , hăm he mua mãi .Xe đẩy có phải là giống như cái cây lau nhà có bánh xe không

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng biết tác hại của xe tập đi nên cũng không có ý định mua cho cún nhà mình. Hôm nay nghe bạn nói có xe đẩy tập đi hay wá mà mình không bít nó như thế nào, bạn chi cho mình chỗ mua được không. mình ở sài gòn, nếu không bít địa chỉ mua ở sài gòn bạn gửi cho minh cái hình xe đẩy tập đi nhé. Cảm ơn nhìu.
    • 2,530 Bài viết

• 2,467 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé mấy tháng thì có thể dùng xe tập đi? Bé nhà mình được 5 tháng rồi, có thể dùng được xe tập đi chưa, nên tập như thế nào cho phù hợp?
    • 5,858 Bài viết

• 2,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ty Bau Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé mấy tháng thì có thể dùng xe tập đi? Bé nhà mình được 5 tháng rồi, có thể dùng được xe tập đi chưa, nên tập như thế nào cho phù hợp?
    Khi nào bạn thấy bé của bạn có thể ngồi được là lúc có thể để bé vào xe tập đi. Luusc trước, nhóc nhà mình 8 tháng mới bắt đầu vào xe tập đi đó bạn.

Nói là xe tập đi, nhưng mình chỉ thấy nó có tác dụng giữ bé hộ mình, chứ cho bé vào đó, bé còn chậm biết đi hơn. Chẳng biết các bé khác thế nào, chứ con mình á, chỉ một thời gian ngắn, bé đã phát hiện ra xe có bánh xe rồi. Bé nhoài người về phía muốn đi, dùng chân đẩy mạnh cho xe chạy rồi co chân lên. Như vậy, bé nhanh đến được nơi bé cần hơn là cứ bước đi từng bước.

Muốn bé nhanh biết đi, bạn nên nắm tay dẫn bé đi, có thể dùng khăn choàng qua hai cánh tay, mình nắm hai đầu khăn để dắt bé đi, như vậy, mẹ sẽ đỡ mỏi lưng hơn.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 2,530 Bài viết

• 2,467 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Kiên Hà và các mẹ nhiều. Mình mua xe cho con rồi, chắc lại cất đi thôi. Tặng Mẹ Kiên Hà :Rose: nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Khi nào bạn thấy bé của bạn có thể ngồi được là lúc có thể để bé vào xe tập đi. Luusc trước, nhóc nhà mình 8 tháng mới bắt đầu vào xe tập đi đó bạn.

Nói là xe tập đi, nhưng mình chỉ thấy nó có tác dụng giữ bé hộ mình, chứ cho bé vào đó, bé còn chậm biết đi hơn. Chẳng biết các bé khác thế nào, chứ con mình á, chỉ một thời gian ngắn, bé đã phát hiện ra xe có bánh xe rồi. Bé nhoài người về phía muốn đi, dùng chân đẩy mạnh cho xe chạy rồi co chân lên. Như vậy, bé nhanh đến được nơi bé cần hơn là cứ bước đi từng bước.

Muốn bé nhanh biết đi, bạn nên nắm tay dẫn bé đi, có thể dùng khăn choàng qua hai cánh tay, mình nắm hai đầu khăn để dắt bé đi, như vậy, mẹ sẽ đỡ mỏi lưng hơn.
    • 1,471 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Em nghe nói cho con ngồi xe tập đi thì sau này sẽ đi nhón chân đấy.Em không dám cho con ngồi, thằng bé nhà đối diện em để ý thấy nó nhón chân thật ( khi bỏ ra ngoài xe cho đứng vịn bàn cứ nhón chân)
    không ký kết chi nữa
    • 1,258 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Đúng đấy các mẹ ạ, nhóc con nhà em giờ mỗi lần vịn cho cu cậu thì em thấy cu cậu nhón chân - cu cậu đi từ hồi 5 tháng). Nhưng không thể ko co đi xe tập đi được vì bà ngoại ko thể bồng cháu nhiều vì tay bà yếu, mà cu cậu cũng thích được ngồi xe tập đi vì được đi khám phá khắp nhà rất sướng. Em đang lo lắm đây..
    Win & Bắp Rang là tất cả của Bố Mẹ. Yêu hai con rất nhiều. :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Anh và Em gái:

• 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    Mình nghĩ là khi bé mới được 7 tháng, nếu có thể trông được con, bạn hãy cố gắng để con xuống đất cho con bò càng nhiều càng tốt. Người ta hay nói là con người có cả đời để đi nhưng chỉ có vài tháng để bò thôi. Khi bé bò, tay chân cùng vận động, cùng được tập luyện (đến khi đi là tay ko còn cơ hội tập nhiều như vậy nữa) và bé xác định hướng muốn đến tốt hơn. Mắt bé cũng được tập trung nhìn các thứ đồ ở dưới đất, và bé có cơ hội chui lủi len lỏi, được luyện tập tránh va đập tốt hơn rất nhiều. Con mình cho xuống đất từ 4 tháng, hơn 6 tháng biết bám đứng, đến 8 tháng bé đòi tập đi nhưng mình ko cho, bắt bò và đến gần 11 tháng mình mới bắt đầu cho tập đi bằng xe đẩy chứ không ngồi xe vòng tròn.

Tác hại của xe vòng các mẹ nói nhiều rồi, bạn tìm lại để đọc nhé. Bạn dùng xe đẩy thì tốt hơn cho con.

Khi nào nên dùng xe tập đi thì mình được tư vấn là khi bé đã đứng vịn vững, đi men tốt (bám vào tường hoặc đồ vật cố định) thì chuyển sang cho bám vào các thứ di động (xe đẩy, ba mẹ dắt...). Như vậy bé được tập dần dần nên giữ thăng bằng tốt hơn và tránh được các tai nạn ko đáng có như ngã đập mặt, đập đầu...

~ Đậu Dế ~
    Mẹ đậu dế ơi, cho bé tập đi bằng xe mẹ đậu dế nói liệu có sợ bé ngã không? Mình chỉ sợ cháu đâm vào đâu ngã thôi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ủn nhà em được gần 8 tháng là ngồi vào trong xe phi ầm ầm rồi. Bây giờ Ủn đã 9 tháng đã tự đứng được khoảng 1phuts. Vừa đứng còn vừa vỗ tay được nữa :P
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À, mà lúc bé đi xe thì phải dọn dẹp hết nhà cửa cho bé phi. Vì đang bị cuồng chân bé phi ác lắm
    • 1,258 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di cua Un Xem bài viết
    À, mà lúc bé đi xe thì phải dọn dẹp hết nhà cửa cho bé phi. Vì đang bị cuồng chân bé phi ác lắm
    Đúng đấy mẹ Ủn a, bé mà đã ngồi trên xe rồi thì phi chạy te te, nhà cửa phải dọn dẹp hết. Bố nó gọi nó là "cướp ngày" :Laughing:
    Win & Bắp Rang là tất cả của Bố Mẹ. Yêu hai con rất nhiều. :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Anh và Em gái:

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em không biết tác hại của xe tập đi ( hay còn gọi là xe lục lăng ) nhưng mẹ em mới mua cho cháu một cái , trước đây trẻ em vẫn dùng loại này em thấy có vấn đề gì đâu , hồi tập đi mẹ em cũng cho em ngồi xe đó . Mẹ nào biết thì cho em đường link về tác hại của xe tập đi nhé , vì có khi mình không biết được hết mà . Cám ơn các mẹ trước nha .
    • 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cu Ỉn nhà em được 6 tháng 10 ngày rồi, vẫn chưa biết ngồi. Không biết Ỉn đã dùng được xe tập đi chưa a?
    • 135 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghe nói rằng không nên cho trẻ đi xe tập đi vì sẽ nguy hiểm và bị cong chân vì xương chưa cứng cáp.Tốt nhất là để bé vận động tự nhiên đến lúc nào bé đi được thì sẽ tốt hơn vì lúc đó xương đã đủ chắc để bé có thể đi được rồi.
    My blog : http://blog.360.yahoo.com/nguyencongan
    Album ảnh onlline của Việt Khải- Việt Khang:
    http://www.flickr.com/photos/1385612...th/1421863397/
    • 135 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghe nói rằng không nên cho trẻ đi xe tập đi vì sẽ nguy hiểm và bị cong chân vì xương chưa cứng cáp.Tốt nhất là để bé vận động tự nhiên đến lúc nào bé đi được thì sẽ tốt hơn vì lúc đó xương đã đủ chắc để bé có thể đi được rồi.
    My blog : http://blog.360.yahoo.com/nguyencongan
    Album ảnh onlline của Việt Khải- Việt Khang:
    http://www.flickr.com/photos/1385612...th/1421863397/
    • 331 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 7 tháng rồi nhưng chưa biết ngồi nữa. Nhưng nghe nói nên mua xe tập đi cho bé lúc này, đúng không ạ? Em phân vân quá, sợ bé còn yếu! Mà mua xe tốt ở đâu ạ?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình đuoc 6,5 tháng rùi,chua biết ngồi nhưng ngồi cái xe tập đi thì giỏi lắm .bây giờ toàn đòi chạy ra ngõ thôi,mỗi lần đi ra ngõ thì đủn xe giỏi lắm,mà em bé thích ngồi xe lắm đấy vì thích đi đâu thì đi mà.Mỗi lần cho ngồi xe cười toe toét(mình cho ngồi từ lúc 5thangs cơ)
    • 148 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhưng mình nghe nói là cho bé ngồi xe tập đi sớm quá không tốt, bé sẽ dễ bị cong chân.
    "Mình tự hỏi liệu mẹ có nghe thấy tiếng thì thầm của trái tim mình?" ^_^

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4