NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Khi nào thì kg cần đeo bao tay và bao chân cho bé nữa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Có mẹ nào giúp dùm e việc này í : Con e đã 2.5 tháng rùi và lại là đứa đầu lòng nên chẳng có tí kinh nghiệm nào cả. E mang bao tay cho bé từ lúc mới sanh tới giờ. Nghe có người bảo bây giờ kg cần đeo bao tay cho bé nữa nhưng e lại thấy bây giờ bé vẫn hay đưa tay lên mặt 1 cách vô thức, nếu bỏ bao tay ra lỡ bé cào vào mặt thì sau, vả lại e cũng thử cởi 1 lát thì rờ bàn tay và bàn chân của bé thấy lạnh. Các mẹ tư vấn giúp e với, cám ơn các mẹ nhìu nhìu nha.....

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnkh Xem bài viết
    Có mẹ nào giúp dùm e việc này í : Con e đã 2.5 tháng rùi và lại là đứa đầu lòng nên chẳng có tí kinh nghiệm nào cả. E mang bao tay cho bé từ lúc mới sanh tới giờ. Nghe có người bảo bây giờ kg cần đeo bao tay cho bé nữa nhưng e lại thấy bây giờ bé vẫn hay đưa tay lên mặt 1 cách vô thức, nếu bỏ bao tay ra lỡ bé cào vào mặt thì sau, vả lại e cũng thử cởi 1 lát thì rờ bàn tay và bàn chân của bé thấy lạnh. Các mẹ tư vấn giúp e với, cám ơn các mẹ nhìu nhìu nha.....
    Vẫn nên đeo bạn ạ, nhưng lúc bé ngủ thì tháo ra cho toáng tay (lúc này bé vẫn có thể cào mặt nên người lớn cần chú ý trông nhé). Tay chân bị lạnh là do bé bị ướt (mồ hôi), bạn nên rửa tay bằng nước ấm, lau thật khô thì ko lo lạnh đâu. Còn sờ gan bàn chân mà lạnh thì là bé đang bị lạnh, cần mặc áo ấm hơn 1 chút. Móng chân tay trẻ con rất nhanh dài, mảnh nên sắc lắm, bạn cần cắt móng thường xuyên. Như con nhà tớ chỉ 2-3 ngày phải cắt 1 lần rồi.

• 258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

cám ơn mẹ minhchen nhé. Con nhà e cũng thế, cứ 2 3 ngày phải cắt móng tay mong chân cho cô nàng rùi. Đã thế mà cô nàng chẳng chịu để yên cho cắt, cứ ngo ngoe hoài làm cho e có 1 lần cắt phạm, thế là cô ta ré lên khóc cả xóm đều nghe, thương quá.

• 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Phụ thuộc vào thời tiết hay nhiệt độ trong phòng nữa.
    Tớ nghĩ nếu trời nắng nóng mà cứ đeo bao tay cho bé thì khó chịu lắm. Bé 2.5 tháng là cũng bỏ bao tay bao chân ra đc rồi nếu thời tiết nóng bức. Còn nếu trời mát hay phòng có điều hòa thì vẫn đi bao tay/chân cho bé cũng đc nhưng thay thường xuyên cho bé và lau ấm rồi lau khô bàn tay bàn chân cho bé.

• 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình thì bỏ bao tay cho bé khi được 3 tháng,lúc đó là mùa đông nhưng cũng phải bỏ ra vì em bé nhà mình mút tay nhiều lắm,cho cả bàn tay vào mồm:Sick: nên bao tay lúc nào cũng ẩm ướt mất vệ sinh lắm ạ!mình bỏ bao tay ra ban đầu bé cũng hay vô ý cào xước mặt nhưng điều đó là không tránh khỏi ,mình chăm cắt móng tay cho con là được.Bé nhà bạn mình nghĩ tầm này là bỏ bao tay chân cho bé được rồi,đừng sợ con sẽ bị lạnh,trẻ con cũng như mình thôi ,phải cho bé thích nghi dần thì bé sẽ khỏe mạnh hơn bạn ạ!

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Con mình sinh cuối tháng 10, ở viện về là tháo bao tay luôn. Mẹ nào có con nhỏ mà cho đeo bao tay nhiều, thỉnh thoảng mở ra ngửi tay con xem, rất hôi. Còn bao chân thì đeo đến đầy tháng là trời lạnh căm căm, cho nó đi tất luôn.
    Nếu đẻ đúng vào mùa đông thì phải chịu, nhưng thỉnh thoảng bỏ ra cho bé thoáng cái tay.

• 8,372 Bài viết

• 2,640 Được cảm ơn

Vì trời đang nóng nên mình tháo bao tay cho bé từ 10 ngày tuổi và phải bấm móng tay cho bé cẩn thận ko thì bé làm xước da

• 1,384 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Nếu trời lạnh thì pahi3 đeo bao tay chứ trời nóng thì ngay từ lúc mới sinh cũng chẳng cần đeo bao tay, đeo bao chân là ok rồi

• 258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Công nhận các mẹ tâm lý thiệt. Mẹ Thảo Gấu nói đúng ghê, lâu lâu e hửi thì thấy tay bé hôi hôi, thế thì e phải bỏ bao tay liền cho bé mới đc. Củm un các mẹ nhìu lém nhá, kakaka

• 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khi nào bạn thế trẻ khó chịu khi phải mang bao tay, bao chân thì lúc đó trẻ ko cần nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3