• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

khi nào tập xi tè, ị cho trẻ là tốt nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.89K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình có vấn đề này cứ thắc mắc mãi muỗn hỏi kinh nghiệm các mẹ, bé nhà mình tuần nữa là tròn 2 tháng, 3 ngày hôm nay mình bắt đầu xi tè,ị cho bé, trộm vía là bé chịu cho mẹ xi, nhiều lúc xi cái là được ngay. Nhưng thấy có mấy người bảo rằng trẻ sơ sinh cơ cổ và xường sống vẫn yếu nên bế bé xi tè ko tốt cho bé (bé nhà mình là bé gái chứ bé trai đã dễ). Nhiều lúc bé đang ngủ, thấy ngọ ngoạy mình dựng lên xi thì được ngay nhưng cũng có lần chẳng được, dựng bé dậy mấy lần thành ra cũng ảnh hưởng tới giấc ngủ của bé, bé cũng chật vật ngủ lại (nếu ngủ say thì mẹ tha hồ vần ko nói gì ), nhiều lúc định để bé tè dầm cũng được đỡ phải bế lên, nhưng giờ mình sợ ảnh hưởng đến xương cốt bé, các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ mình với (con đầu lòng mà), tập xi tè lúc nào thích hợp (giờ ấm rồi mình mới dám giở bé ra tập xi)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào thì bổ xung Lutein cho trẻ

Bé nhà mình được 22 tháng. Thú thực là lúc trước mình cũng không để ý lắm đến những thành phần có trong sữa, chỉ thấy con ăn sữa là in put và out put ok, con lên cân đều là được. Ko biết là thời điểm này mình bổ xung thêm Lutein cho bé có là quá muộn ko? Mong BTC tư vấn giúp mình với.

• 4 món ăn trị viêm mũi dị ứng

Y học cổ truyền bàn đến viêm mũi dị ứng từ rất sớm trong phạm vi chứng “Tỵ cừu” với nguyên nhân chủ...

• Mẹ lười, thì bố mới... chăm!

Cứ dạo một vòng mấy forum, group của các mẹ cố gắng nuôi con khoa học để các con ngoan ngoãn, độc...

• Khi nào có kinh nguyệt trở lại thì là tốt

Chào tất cả mọi người, mình là thành viên mới toe. Mình đang lo quá! Bé nhà mình một tuổi rồi mnh mình chưa thấy có kinh nguyệt trở lại. Mọi người tư vấn cho mình với nhé

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào có kinh nghiệm ko giúp mình với
    • 144 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình nghĩ bé còn nhỏ thì cứ cho bé nằm, rồi khi bé muốn tè hay ị; hoặc là đang ị thì mình xi-xi cho bé quen với âm thanh đó. Mình thấy mấy đứa cháu của mình khoảng 4,5 tháng là tập ngồi bô.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng sinh bé gái được hơn 6 tháng rồi, mình xi tè cho bé từ lúc bé được hơn 1 tháng tuổi cơ, không vấn đề gì đâu bạn ạ, vì xi tè cũng không phải lâu lắm xi bé từ nhỏ để tạo cho bé thói quen sẽ tốt hơn riêng xi ị thì bạn cứ xi nằm đã để bé cứng cáp hơn hay xi ngồi bạn a, khoảng 4 tháng là xi ngồi được. lúc đó giữ cho bé ngồi bô là được rồi
    • 628 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

mình tập xi cho con từ hồi 1 tháng, để nằm vậy xi thôi mà nhanh quen lắm. Mẹ xi là ị hoặc tè liền. Giờ cũng nằm, thỉnh thoảng mới xi ngồi thôi. Đơi biết ngồi thì mua bô về cho bé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nhà e bà nội xi từ khi mới đẻ đc mấy tiếng , lúc bé ị phân su ý ạ . Đêm h Lân nào thay bỉm e cũng xi ,Cứ để bé nằm xi thôi ạ ? trộm vía có lần e xi bé ị luôn , chắc do quen vs âm Thanh này từ bé rồi . Đợi đợt tới nắng lên là thả rông thôi , nhà e bé trai chắc dễ xử lý hơn .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweetdream90; 06/04/2012 vào lúc 01:14 PM.
    Lá : bú mẹ 100%
    NB : 3kg6 : 1M : 5 kg ; 2M : 6 kg - 57 cm ; 3M : 7 kg - 60 cm ; 3M 25D : lẫy thành thục . 8 kg ; 5M : 7,5 kg - 65 cm . ; 6M : 8 kg ; 7M : 8 kg 1 . ( con đã biêt tự vịn đứng , đang năm có thể ngồi dậy được) ; 9M ; 8,5 kg ; 10M : 8,7 kg biết đi men , tênh tênh , nhú chiếc răng đầu tiên 11M : 8,8 kg , 73cm e đã có 4 răng , đi đc 2,3 bước ! 12M : 9,5 kg đã biết đi vững ^^
    30M : 13,5kg .

Hạnh phúc là khi ta biết thế nào là đủ !!!
    • 76 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bé nhà mình tập ngồi bô muộn nên hay táo bón lắm, vì ko tạo đc thói quen tốt
    Nên để bé ngồi bô lúc 8-9 tháng là tốt nhất ạ
    • 1,277 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hihi, bé nhà mình thì xi ko chịu đi gì cả... Giờ vẫn phải mặc tã nè, chắc khi nào bé ngồi cứng cáp mình mới tập xi, chứ còn nhỏ quá... Mình xi ko dc
    TL 1 so bbgap, quan ao cho bé gái 3-18m, may hut sua dien kuku, xe graco còn tag, các mẹ ủng hộ em nhé
    http://zaodich.com/forum/f2929/tl-ma...tu-tu-1571716/

nb: 3k2 - / 1m: 2m : 5k4 - 57cm 3m : 6k - 62cm 4m : 6k8 - 66cm 5m : 7k3 - 68cm 6m : 7k9 - 70cm 7m : 8k3 - 71 cm 8m : 8k3 - 72cm 9m : 8k5 - 73cm 10m : 8k9 - 74cm 11m : 9k2 - 75cm
    • 5,186 Bài viết

• 11,263 Được cảm ơn

Hihi, nói ra mắc cỡ ghê, chắc rút kinh nghiệm bé sau.

Bé đầu mình cũng xi, cả khi đi tè lẫn đi i nặng. Thế mà do bé k thích ngồi bô, hễ ngồi vào là hất bô ra. Mãi đến hơn 2 tuổi, 2 tuổi nha các mẹ, không phải 2 tháng đâu, mình mới cho bé ngồi bô được. Mà vụ đi i nặng của bé cũng rất khó khăn với bé, do k có thói quen đó.

Còn đi tè thì biết kêu tè hồi 22 tháng. Cũng mừng.

TỐi bé vẫn còn mặc tả. Mình chưa biết tập thế nào để bé đừng phải mặc tả nữa. Các mẹ có cao kiến gì không?
    • 20 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình mới tham khảo được trang này, thấy cũng hay và hợp lý
    http://********/component/option,com...de2,1824THANG/
    Riêng mình thấy lúc bé còn nhỏ, mình cứ để bé nằm, có thể xi xi cho bé quen âm thanh; còn tập ngồi bô thì để lúc bé ngồi cứng cáp (8-9 tháng)
    • 1,262 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Xi bằng cách để bé nằm trên đùi mẹ. 1 tay mẹ đỡ lấy chân hoặc nắm vào 2 chân của con. Để chậu nhỏ phía dưới. Đến khi bé dựng đc cổ dậy thì cho bé dựa vào lòng mẹ. 2 tay cầm 2 chân. Chậu ở dưới. Đến khi bé biết ngồi thì cho bé ngồi bô, nếu chưa ngồi vững thì dựa lòng mẹ. Khi ngồi vững thì để bé tự ngồi.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 350 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì mình tập xi tè lúc gần 1 tháng tuổi, tập xi ị lúc được 1 tháng tuổi. Bây giờ hơn 6 tháng rồi, sáng nào khi thức dậy cũng xi ị một lần thành thói quen.